ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

-:[ PvP เป็นเหตุ เกมเมอร์จีนค้ายาเพื่อซื้อชุดและอาวุธภายในเกม ]:-

-:[ PvP เป็นเหตุ เกมเมอร์จีนค้ายาเพื่อซื้อชุดและอาวุธภายในเกม ]:-

แหม่ ข่าวฉาววงการเกมจีนก็เรียกได้ว่ามีให้ติดตามกันตลอดกันเลยล่ะ ซึ่งแต่ละข่าวก็เรียกว่าอาการหนักกันแทบทั้งนั้น ล่าสุดก็มีข่าวคราวว่ามีหนุ่มชาวจีนรายหนึ่งได้ถูกพี่ตำรวจจับกุมข้อหาค้ายาเสพย์ติด แต่พอสืบไปสืบมาก็พบว่า พี่แกจะเอาเงินได้ซื้อชุดและอาวุธภายในเกม ^ ^"

สำนักข่าวออนไลน์ China Zhejiang Online รายงานว่ามีหนุ่มวัย 19 ปีชื่อ Wang (นามสมมุติ) พนักงานร้านอินเตอร์เน็ตแห่งหนึ่ง ได้ลาออกจากโรงเรียนเพื่อมาตามหาความฝันของตนเอง (แต่ไม่ได้ไปประกวดร้องเพลงบ้าน AF อะไรเทือกๆ นั้นหรอกนะ) แต่เป็นเพราะพี่แกติดเกมออนไลน์อย่างหนักนั่นเองครับ ซึ่ง Wang ก็ได้ไปสมัครเป็นพนักงานร้านอินเตอร์เน็ตเพื่อจะได้มีเวลานั่งเล่นเกมทั้งวัน จนพี่แกไปติดเกม MMORPG เกมหนึ่งซึ่งเน้นหนักไปทางด้านของ PvP เป็นอย่างมาก

แน่นอนว่าการ PvP นั้นหัวใจสำคัญมันก็ไม่ใช่อะไรครับ นอกเหนือจากพวกไอเทมต่างๆ เช่นชุดและอาวุธ ใครที่ไม่มีของหรือว่าของไม่ดีมันก็ต้องโดนตีตายอยู่วันยังคํ่าแหละ ซึ่งนี่ก็เป็นเหตุให้ Wang นั้นต้องตัดสินใจในการซื้อไอเทมเพื่อไปตีหัวคนที่เก่งกว่า แต่ทว่าตังก็ไม่มี เงินเดือนก็น้อย และก็ประจวบเหมาะพอดีที่มีร้านอินเตอร์เน็ตอีกที่หนึ่งชื่อว่า Lao San ได้แนะนำให้ Wang เข้าสู่วงการค้ายาโดยเอาเรื่องเงินที่ Wang อยากได้ไปซื้อไอเทมมาหลอกล่อ โดยให้ Wang นั้นไปปล่อยยาตามร้านอินเตอร์เน็ตที่เขาทำอยู่นั่นเอง

Wang กล่าวว่าเขาได้ส่วนแบ่งรายได้ประมาณ 24 เหรียญสหรัฐ หรือประมาณ 720 บาทต่อยา 1 กรัม ถือว่าเป็นรายได้ที่เยอะอยู่ แต่ทว่ามันก็เป็นอาชีพที่ไม่ยั่งยืน เขาทำได้ไม่นานก็ต้องถูกตำรวจจับกุม เนื่องจากลูกค้ารายหนึ่งในร้านที่เขาเอามาไปปล่อยได้ถูกตำรวจจับและขยายความซักทอดจนมาถึงตัว Wang

คดีการค้ายาในประเทศจีนนั้นเป็นคดีที่มีความรุนแรงมาก โทษถึงการประหารชีวิตโดนการยิงเป้าหรือการฉีดยาพิษ งานนี้ก็มีโอกาสสูงที่ Wang จะไม่ได้มีชีวิตอยู่บนโลกใบนี้อีก ก็ถือว่าเป็นข้อคิดเตือนใจให้กับเหล่าเกมเมอร์ล่ะครับว่าอย่าได้เดินทางที่ผิดแบบนี้ ตั้งสติให้ดีทุกครั้งที่เล่นเกมจ้า

Credit : Online Station

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    โทษเกมเชื่อเลย !!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    แบบนี้แหละที่ข่าวไทยต้องการ
    (ด้านดีไม่เคยมองเลย)

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    ลาก่อนนะไอ้บ้าเกม แบบไม่คิด วิเคราะห์ แยกแยะ
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

PINGPONGsz
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    พวกนี้ก็อยากเว่อเกินไป

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ห้ามเรียนแบบนะ ไม่ดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    เคสนี้จะโทษตัวเกมมันก็ไม่ถูกว่ะ (แต่มันก็ไม่ได้โทษนี่หว่า)

หลายคนหาเงินอย่างสุจริต มาเติมเกม หรือแต่งรถ อะไรก็ว่าไป

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อยากให้ไทยจัดการกับพวกค้ายาแบบนี้มั้ง

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    ว่าแต่ เกม PVP เซิฟไทยมันปิดไปนานแล้วหนิเนอะ -.-

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    โทษเกมไม่ได้ครับ ผู้หาทางออกไม่เป็นเองก็เท่ากับว่าเกมเล่นคุณแล้วครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supasittey อ่านกระทู้
    อยากให้ไทยจัดการกับพวกค้ายาแบบนี้มั้ง
    จริงครับ ประหารๆๆๆ ให้หมดเลย นับวันค้ายาก็ลามขึ้นๆทุกวัน เมื่อไหร่ประเทศไทยจะจัดการจริงๆจังๆกับเขาบ้างนะ และจะจัดการอะไรจริงๆจังๆก็ขอแบบว่าน่าจัดการหน่อยนะไม่ใช่ว่า ห้ามนู้นนี้นั้นแบบสงกราน อันนั้นก็เว่อไปและมันไม่ใช่เรื่องที่จะต้องมาอะไรมากมาย เข้าใจว่ามันมีผู้เสียชีวิตจากสงกรานทุกๆปีแต่ มันก็เกิดจากความประมาทกันทั้งนั้น ไม่ใช่คนดีๆเขาจะอยู่ๆตายในวันสงกรานมันก็ไม่ใช่หรอกครับ

ปล.ขอโทษที่ม่าม่านะครับ อย่าถือสาผมเลย ชีวิตมันเครียดเมื่อชีวิตไกล้เอนอะนะ เหอะๆ- -"

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้
    ว่าแต่ เกม PVP เซิฟไทยมันปิดไปนานแล้วหนิเนอะ -.-
    5555555555+ มันไม่ได้หมายถึงเกมที่ชื่อว่า PVP นะครับ ที่ยิงแมลงหรือเอเลี่ยนอ่ะไม่ใช่นะ

มันหมายถึงเกมที่มีระบบ PvP อย่างเช่น Ro , Aion , Tera , Ran เป็นต้น ครับ เป็นเกมแนว MMORPG อ่ะครับ

ฮาๆๆๆ คุณนี่ซื่อจริงๆ ผมละเชื่อเลย ฮาๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ติดจนเกินเหตุ
    No Comment

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ถึงกับประหารชีวิตกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ระบบ PVP ส่วนใหญ่ก็เป็นระบบปิดของกันหมดแล้วนิ หรือเล่นเกมเก่าๆอย่าง RO

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    RIP wang นามสมมุติ

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ใครผิดกันแน่

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อยากเกินไปอ่ะป่าวเพ่

ปล. ลายเซ็นด้านบนหื่นจัง
    {My neme : Pao JaGauR}

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    เหมือนบ้านเราละ ro เซฟเถื่อน ตอนช่วงเปิดเซฟแรกๆ เติมกันสนุกเลย พอไฝว์กันไป ไฝว์กันมาก็มีท้ากินตัง แล้วก็เติมโหดๆ สุดท้ายเล่นกันไม่ถึงเดือนก็ ย้ายเซฟ แต่เติมหมดกันไปเป็นพันๆ

บ้านเราก็ไม่ต่างกับเค้าหรอก แต่แค่คดีแบบนี้ในบ้านเรามันยังไม่เกิด ถ้าเกิดก็โทษเกมส์อีกแล้ว ตามประสาสื่อ...

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    โทษของคดีโหดเกิ๋น...
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้าข่าวไทยได้ข่าวนี้ก็ต้องจับเกมขึ้นมาเป็นประเด็นหลักเท่านั้นชัวร์.

ทั้งที่เกมส์ไม่ได้บอกให้เราไปค้ายา. งานพิเศษอื่นมีตั้งเยอะแยะ.

สมควรแล้วครับ นี่ไม่ใช่พิษของเกมส์นะครับ. พิษของยาเสพติดชัดๆ
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomezeollo อ่านกระทู้
    5555555555+ มันไม่ได้หมายถึงเกมที่ชื่อว่า PVP นะครับ ที่ยิงแมลงหรือเอเลี่ยนอ่ะไม่ใช่นะ

มันหมายถึงเกมที่มีระบบ PvP อย่างเช่น Ro , Aion , Tera , Ran เป็นต้น ครับ เป็นเกมแนว MMORPG อ่ะครับ

ฮาๆๆๆ คุณนี่ซื่อจริงๆ ผมละเชื่อเลย ฮาๆ

Shit....