ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 282

DayZ Standalone Fun-Thailand เซิฟเถื่อน ตัวเกมเวอร์ชันที่ดีที่สุด 0.44 เซิฟเดียวในไทย เล่นฟรี!! Open-Beta แล้ววันนี้

เซิฟเวอร์ DayZ SA Fun-Thailand เซิฟเถื่อนเวอร์ชันที่ดีที่สุด
    เวอร์ชัน 0.44.119500 ทั้งตัวเกม(exe)และ addons

เปิดให้ทดสอบแล้ว บนเซิฟ Colo แรงๆ ของดรอปเยอะ ซอมบี้เกิดมาก ได้ใจชาว dayz แน่นอน
    ของเซฟ ตัวละครเซฟ ไฟฉายใช้งานได้ ทุกอย่างพร้อมให้คุณไปสัมผัส แอดมินใจดี ดูแลทุกคน มีอะไรถามได้ในกลุ่มเลยครับ

ทดสอบแล้วไม่มี stop working ตอนเข้าป่า หรือขึ้นเขาแน่นอน

ตัวเกมและ addons เวอร์ชัน 0.44.119500
    ให้ใช้ตัวเกมของเซิฟนี้เท่านั้นนะครับ

ติดตามข่าวสารและดาวน์โหลดเกมในกลุ่มเฟสบุ๊คเลยครับ

https://www.facebook.com/groups/DayZSAFun/
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bb2012 : 22nd April 2014 เมื่อ 18:34
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ลองเข้ามาดูครับ แล้วคุณจะรู้ว่า การเอาชีวิตรอดใน Dayz มันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิด
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ไม่ต้องห่วงครับถ้าบริหารเซิฟดีๆเซิฟลื่นของดรอปเยอะ คนเล่นเยอะแน่ๆ เหมือน KGN กับ GFAQS

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    กระตุกไหมครับเวลาเล่น สเปคแต่ละคนเท่าไรกัน
    ผมเคยเล่น Arma ii Mod Dayz กระตุก ทั้งๆที่สเปคเข้าขั้น

กล่าวขอบคุณ
    65
    ปรับภาพให้ต่ำๆสิครับ เครื่องเสป็คถึง แต่คุณปรับไว้สูง ยังไงมันก็กระตุก

กล่าวขอบคุณ
    65
    เซิฟเปิดอยู่ตลอด ลองเข้ามาเล่นกันได้นะครับ

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    ชอบๆมีของดรอปเยอะด้วย เดี๋ยวตามไปเล่นด้วยนะครับ เเตกไฟล์ก่อน ตัวเก่ามันเป็นอะไรไม่รู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบตัวลง แล้วก็เซิฟเว่อร์หน่อยครับ ขอบคุณครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    คอมมาเมือ่ไรเดี๋ยวเข้าไปเล่นด้วยครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    กลางวันโปรเยอะครับ ผมก็เล่นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    65
    ตอนนี้เล่นฟรี ก็มีโปรบ้างเป็นธรรมดาครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    กี่ชั่วโมงรีครับ บอกที - - ไหนบอกทุก4 ชั่วโมง

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    ไอ่เชี้ยผมไปเจอโปรมา ไปบ่นเเล้ว โดนเตะออกจากกลุ่มแบนด้วย
    server อย่างงี้หล่ะครับ ผมเล่นฟรีก็จริงถ้าคุณจะเปิดเเล้วโปรผมก็ไปเล่นserver อื่นดีกว่าครับ
    เสียเงิน 50 ยังดีกว่า เล่นเเล้วไม่ดูแลนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    ไอ่เชี้ยผมไปเจอโปรมา ไปบ่นเเล้ว โดนเตะออกจากกลุ่มแบนด้วย
    server อย่างงี้หล่ะครับ ผมเล่นฟรีก็จริงถ้าคุณจะเปิดเเล้วโปรผมก็ไปเล่นserver อื่นดีกว่าครับ
    เสียเงิน 50 ยังดีกว่า เล่นเเล้วไม่ดูแลนะครับ
    ไม่อยากเจอโปร ก็ซื้อแท้สิคับ -..-

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ซื้อแท้มาละ 555+ สเปคไม่ต่างกันมากครับ ระหว่าง Arma II mod Dayz กับ Dayz SA ส่วนใหญ่เล่นกันถ้าคอมแรงจริงก็ไม่ปรับภาพสุดๆหรอกครับ เพราะตัวละครมันจะกลืนไปกับพื้นที่มองยาก ไว้Normal ไม่ก็ Low ก็โอเคแล้วครับ Dayz แท้ ก็มีโปรนะครับแต่ก็โดนแบนวันนึงเยอะมาก แต่ก็อุ่นใจครับเล่นไม่มีปัญหาอะไร ปิงไม่เยอะมากมาย วันนี้เพิ่ง Update 0.44 ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    65
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    ตั้งแต่เปิดเซิฟ Rust มา จน DayZ SA ขอยืนยันว่าแอดมินไม่เตะใครออกจากลุ่มเพราะบ่นโปรแน่นอนครับ มีการเข้าใจผิดอะไรกันรึปล่าวครับ
    และก็เรื่องรีทุก 4 ชั่วโมง ไม่เคยมีประกาศและระบุส่วนไหนเลยนะครับ ระยะเวลาที่รีเซิฟไม่เท่ากันครับ ขึ้นอยู่กับสถาณการณ์และผู้เล่น
    อีกอย่างที่สำคัญ คุณบอกแอดมินไม่ดูแล เอาอะไรมาพูดครับ ขอยืนยันว่าเหล่าแอดมินไม่ได้หลับได้นอนแน่นอน แต่มันก็มีหลายเรื่องที่ต้องดูแล คุณต้องเข้าใจในส่วนนี้ด้วย

ปล.มีอะไรติดต่อเฟสแอดมินสิครับ ไม่ใช่มาโจมตีมั่วๆแบบนี้
    ...

สุดท้ายก็ขออภัยทุกคนด้วยนะครับ ถ้าผมพูดอะไรไม่เหมาะสมไปบ้าง ปกติแล้วผมไม่ได้ชอบพูดโต้กับใครในที่สาธารณะนะ ครั้งนี้ก็ขออภัยด้วยจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    กำลังตัดสินใจจะโหลด กดเข้ากรุ๊ปไปแล้ว เห็นคนโพสว่าโปรเยอะ

โอเค ไม่เล่นละ

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    ผมว่าผมโพสบอกพวกโปรว่าอย่าเล่นโปรเเล้วนะ ไม่รู้มันจะเล่นอีกรึเปล่า คนที่ Sattra Yanan นั่นเเหละ ผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bb2012 อ่านกระทู้
    ตั้งแต่เปิดเซิฟ Rust มา จน DayZ SA ขอยืนยันว่าแอดมินไม่เตะใครออกจากลุ่มเพราะบ่นโปรแน่นอนครับ มีการเข้าใจผิดอะไรกันรึปล่าวครับ
    และก็เรื่องรีทุก 4 ชั่วโมง ไม่เคยมีประกาศและระบุส่วนไหนเลยนะครับ ระยะเวลาที่รีเซิฟไม่เท่ากันครับ ขึ้นอยู่กับสถาณการณ์และผู้เล่น
    อีกอย่างที่สำคัญ คุณบอกแอดมินไม่ดูแล เอาอะไรมาพูดครับ ขอยืนยันว่าเหล่าแอดมินไม่ได้หลับได้นอนแน่นอน แต่มันก็มีหลายเรื่องที่ต้องดูแล คุณต้องเข้าใจในส่วนนี้ด้วย

ปล.มีอะไรติดต่อเฟสแอดมินสิครับ ไม่ใช่มาโจมตีมั่วๆแบบนี้
    ...

สุดท้ายก็ขออภัยทุกคนด้วยนะครับ ถ้าผมพูดอะไรไม่เหมาะสมไปบ้าง ปกติแล้วผมไม่ได้ชอบพูดโต้กับใครในที่สาธารณะนะ ครั้งนี้ก็ขออภัยด้วยจริงๆครับ

ไงละ . . . . SKman อย่าเยอะ ?

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phoblove27 อ่านกระทู้
    ไม่อยากเจอโปร ก็ซื้อแท้สิคับ -..-
    ใครว่าแท้ไม่มีโปรครับ ลองรึยัง ???

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phoblove27 อ่านกระทู้
    ไงละ . . . . SKman อย่าเยอะ ?
    ไหนบอกไม่มีเตะ ผมเนี้ยโดนเตะออกจากกลุ่ม งั้นมันจะมาโวยทำไมหล่ะครับ
    admin ดูแล แต่คนบ่นโปร ตลอดนะครับ
    ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรหลอก ฟรีไง แต่ถ้าคนโดนโปรบ่อยๆ ก็เบื่อที่จะเล่น
    อีกอย่างก็จะหาโปรมาเล่นบ้าง เพราะไม่มีระบบ แบน อะไรเลย
    ผมมีหลักฐานไงเลยว่าโวย

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    เล่นแท้กันเถอะครับ ถึงโปรจะมี ถ้าไม่ซวยจริงๆก็ไม่เจอ ....

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    เล่นแท้กันเถอะครับ ถึงโปรจะมี ถ้าไม่ซวยจริงๆก็ไม่เจอ ....
    ผมก็ว่างั้นหล่ะ หางานก่อน เดียวก็ซื้อละ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    แท้ตอนนี้โปรก็มีครับ -.- แต่ไม่เจอบ่อยขนาดนั้น หรือมันไม่ค่อยเปิดเผยตัว ส่วนที่เจอที่ไม่รู้ว่าบัคหรือโปร ก็ไอ้พวกกระสุนในแม็กกาซีนเป็นหมื่นๆนัดนี่แหละ 555 แต่ตั้งแต่เล่นมาผมก็ยังไม่เคยเจอน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่นแท้ ผมก็ไม่เคยเจอครับแค่ได้ข่าว แต่บางคนเจอครับ ก็แค่มีกระสุนเยอะ โดนยิงก็ตายเป็นเหมือนกัน รู้สึกทางผู้ดูแลจะไล่แบนอยู่นะ พวกโปรเนี้ย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread