ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก ลงโฆษณา Joker Game Official Fanpage YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,456

Wink BlueStacks : โปรแกรมรัน Android บน PC

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์

ณ ปัจจุบันขณะ ระบบปฏิบัติการที่มียอดขายมากที่สุดนั้นกำลังจะถูกเปลี่ยนมือจากค่ายผลไม้อย่าง Apple มาเป็นพี่น้องหุ่นเขียนอย่าง Android OS ไปแล้วนะครับ จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม แต่หนึ่งในสิ่งสำคัญที่ทำให้ Android นั้นครองใจผู้คนมากมายทั่วโลกก็คงหนีไม่พ้นบรรดาแอพพลิเคชั่นที่มีอยู่มากกว่า 300,000 แอพฯ รอให้คุณดาวโหลดใน Google Play Store ซึ่งในวันนี้เราจะมาแนะนำวิธีเจ๋งๆ ให้คุณไม่จำเป็นต้องมีอุปกรณ์ Android Devise ก็สามารถใช้งานแอพพลิเคชั่นได้อย่างเต็มที่ และแอพพลิเคชั่นเหล่านั้นสามารถทำงานได้บนคอมพิวเตอร์ของคุณที่ใช้ Windows โดยผ่านโปรแกรมที่เราจะแนะนำกันในวันนี้ ซึ่งนั่นก็คือ “Bluestacks” นั่นเองครับ โดยเจ้าโปรแกรมนี้จะใช้งานยังไง แล้วจะใช้งานแอนดรอยด์แอพฯได้อย่างไร ลองดูแล้วทำตามขั้นตอนต่อไปนี้ แล้วคุณจะรู้ว่ามันง่ายมากๆ เชียวครับ

ขั้นตอนแรกให้คุณเข้าไปดาวโหลดตัว Client ของ Bluestack ได้ที่ http://bluestacks.com โดยกดไปที่ Download Now ก็จะได้ไฟล์ .EXE ในเครื่องของคุณ

จากนั้นเปิดตัว Client (.EXE) ขึ้นมาคุณจะพบกับหน้าต่างดาวโหลดตัวโปรแกรม ให้คุณกด “Continue” แล้วรอให้โปรแกรมดาวโหลดตัวเองเข้ามาอยู่ในเครื่อง

หลังจากนั้นโปรแกรมจะติดตั้งโดยอัตโนมัติ และคุณจะพบกับแถบเมนูของ Bluestacks แสดงขึ้นที่ด้านบนของหน้าจอ Desktop โดยไอคอนแต่ละอันนั้นจะหมายความดังนี้

My Apps – แสดงแอพพลิเคชั่นที่คุณดาวโหลดมาแล้วและสามารถใช้งานได้

Popular – แอพพลิเคชั่นที่กำลังได้รับความนิยมจากผู้ใช้ Bluestacks คนอื่นๆ

App Store – ตลาดแอพพลิเคชั่นที่คุณสามารถเข้าไปดาวโหลดแอพพลิเคชั่นต่างๆ ได้ (ไม่ใช่ Google Play Store)

Cloud Connect – ฟังก์ชั่นเชื่อมต่อ Bluestacks เข้ากับมือถือ Android ของคุณ โดยมันจะทำการ Sync เอาแอพพลิเคชั่นที่อยู่ในมือถือมาไว้บน PC ของคุณ

ที่หน้า My Apps คุณสามารถคลิกไปบนไอคอนของแอพพลิเคชั่นต่างๆ เพื่อเปิดขึ้นมาใช้งานได้ทันที หรือจะพิมพ์ชื่อแอพพลิเคชั่นที่ต้องการดาวโหลดได้ในช่อง “Search”

เมื่อเข้ามายังแอพพลิเคชั่นแล้วคุณสามารถใช้งานได้ไม่ต่างจากบนสมาร์ทโฟนหรือแท็บเล็ต โดยใช้เมาส์คลิกแทนการแตะหน้าจอ
    และกดปุ่ม CTRL พร้อมปุ่ม + หรือ – เพื่อซูมภาพเข้าออก

โดยที่ด้านล่างของหน้าจอนั้นจะมีปุ่มเมนู ย้อนกลับ และ Home เหมือนกับใช้งานบนมือถือเลยทีเดียว

และถ้าหากคุณมีอุปกรณ์ Android OSS ก็สามารถ Sync แอพพลิเคชั่นที่มีบนเครื่องมายัง PC ของคุณได้ด้วยการเข้าไปที่
    Settings (สัญลักษณ์เครื่องมือ) จากนั้นเลือก “Cloud Connect”

จากนั้นกด Next ไปเรื่อยๆ จะพบกับหน้าจอ Register ให้กรอกอีเมล์ที่คุณใช้บนสมาร์ทโฟนหรือแท็บเล็ตของคุณพร้อมเบอร์โทรศัพท์
    แล้วกด “OK” คุณจะเห็นรหัสตัวเลข 9 ตัวแสดงขึ้นมา

จากนั้นให้เปิดอุปกรณ์ Android OS ของคุณขึ้นมาแล้วดาวโหลดแอพพลิเคชั่น “Bluestacks Cloud Connect” ทำการติดตั้ง
    แล้วกรอกหมายเลข PIN ที่โปรแกรมแสดงให้ในข้อที่แล้ว

แล้วหน้าจอก็จะแสดงรายชื่อแอพพลิเคชั่นทั้งหมดที่คุณมีในเครื่อง ให้เลือกเครื่องหมายถูกหลังแอพฯที่ต้องการ Sync
    จากนั้นกด Sync ที่ด้านบน แล้วรอโปรแกรมอัพเดต Bluestacks บน PC ของคุณก็จะทำการดาวโหลดแอพพลิเคชั่นลงมาใช้งานได้ทันที

แอพพลิเคชั่นสารพัดประโยชน์ที่อยู่ใน Google Play Store คุณก็สามารถใช้งานได้บน PC โดยไม่ต้องเสียเงินซื้ออุปกรณ์ Android OS อีกแล้วครับ
    .....บุรุษ ผู้ตกสวรรค์.....

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เล่นพวก พวก วอทแอฟ กับ อินสตาร์แกรมได้ไหมคับ หลังจากSync มา

กล่าวขอบคุณ
    1,363
    ได้รับคำขอบคุณ: 354
    ถ้าไม่มี อุปกรณ์ Android os แล้วจะโหลด app ลงคอมได้เลยไหม

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,541
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,245
    เจ๋งสุดๆเลยครับลองแล้ว (แต่มันช้าไปนิด)
    ถ้าจะโหลดพวกเกมจากในเว็บ อย่างเช่น http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=101232
    จะเอามาลงได้ไหมอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjjena1234 : 11th July 2012 เมื่อ 21:59

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้ครับ ผมลองแล้ว ผมก็เล่น Whatapp บน PC นี้แหละ เพราะผมไม่มีโทรศัพย์ Android ^^

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eake88 อ่านกระทู้
    เล่นพวก พวก วอทแอฟ กับ อินสตาร์แกรมได้ไหมคับ หลังจากSync มา
    ได้ครับ ผมลองแล้ว ผมก็เล่น Whatapp บน PC นี้แหละ เพราะผมไม่มีโทรศัพย์ Android ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LucifeX : 12th July 2012 เมื่อ 12:52

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มี อุปกรณ์ Android os แล้วจะโหลด app ลงคอมได้เลยไหม

ได้นะครับ ก็จะโหลดตามปกติอะครับ ที่ผมโหลดก็จะมี AppStore กับ PlayStore

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    เจ๋งสุดๆเลยครับลองแล้ว (แต่มันช้าไปนิด)
    ถ้าจะโหลดพวกเกมจากในเว็บ อย่างเช่น http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=101232
    จะเอามาลงได้ไหมอะครับ
    อันนี้ผมก็ยังไม่ได้ลองนะครับ เพราะว่าโปรแกรมมันเพิ่งออกมาไม่นาน อีกอย่างมันยังเป็น Beta อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    447
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    จะใช้ instagram มาเเต่งรูปในคอมเราจะต้องทำยังไงบ้างครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ใช้ได้แค่พวกโปรแกรมเล็กๆนะ พวกอินสตาไม่ได้ แต่เอาไว้เล่นวอทแอฟก็เจ๋งดี แต่แค่ต้องจิ่ม ถ้าจะภาษาไทย

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ผมเล่นได้ ทั้งหมดครับ ทั้ง line ทั้ง instagram whatsApp facebook บลาๆ ตัวอย่าง

ข้อเสีย คือ ไม่รองรับภาษาไทย ดังนั้นต้องรอ ver. ต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miyabijune : 13th July 2012 เมื่อ 01:19
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ใช้ instragram ยังไงเนี่ยครับ