ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก สเต็กลุง Joker Game Official Fanpage RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti ลงโฆษณา ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

คอมสำหรับคอเกมส์

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    1

SPSSERVER[SFเซิฟเวอร์ส่วนตัว](ครั้งแรกของผมเลย>,<)

สนใจลงโฆษณา
    เซิฟเวอร์เปิดจริงแล้วนะครับ ใครที่สมัคไปก่้อนหน้าสมัคใหม่เลยนะครับรีแล้ว ปืนหายหมดจะมี M4A1 +10 PSG1 +10 PSG1-GOLD 1 วัน ตัง 100000SP 10000DE เท่านั้นเดี่้ยวคงมีกิจกรรม มี ระบบ เติมเงินและช๊อปแล้ว ส่วนไอเทม ยังซื้อไม่ได้ตู้ยังหมุนไม่ได้นะครับ
    อย่าลืมโหลดเวอร์ชั่นใหม่ด้วยนะครับและเข้าเซิฟเวอร์จริงเพื่ออัพแพทเสมอ
    มีปัญหาอะไรกรุณาลองอ่านก่อนนะครับ ท่าไม่เจอจริงๆลองถามใน Shout Box หรือ ถามใน เว็ปบอร์ด

ตอนนี้ยังไม่สามารถซื้อไอเทมในเกมได้นะครับ

1.เพราะผู้เล่นตั้งชื่อด้วยตัวอักษรแปลกๆ ทำให้ซื้อของ ซื้อไอเทมแล้ว เซิฟเวอร์จะหาไอดีนั้นไม่เจอก็จะซื้อของไม่สำเร็จ
    เมื่อลบผู้เล่นออกทั้งหมดผู้เล่นต้องสมัครใหม่ ด้วยตัวอักษรปกติ ผมจึงจะเปิดร้านขายไอเทมได้ (ดูในเว็ปมีช๊อปแล้ว)
    2.หมุนตู้ก็ไม่ได้นะครับเกมจะค้าง

ขั้นตอนการลง

ต้องมีSFจริงก่อนนะครับ

http://sf-web.gg.in.th/Downloads/download_game.aspx

1.ขั้นตอนต่อไป ต้องสมัคครับ ในตอนนี้การสมัคไอดีจะเป็นชื่อในเกมแล้วตอนนี้ยังเปลี่ยนชื่อได้แล้วนะครับ เปลี่ยนได้3รอบ ต้องล๊อคอินก่อนนะครับ กดที่ชื่่อเราเข้า My Settings แล้วจะมีหัวข้อที่4ได้ Display Name ในตอนนี้ห้ามตั้งชื่อแปลกๆ เช่น [ ] - ;: ' $ เพราะว่าจากข้อด้านบน ระบบเลยยังไม่ให้ใช้ครับผม (ปล.จริงๆแล้วหน้า Home Page จะมีให้เห็นเลย อันนี้เป็นวิธีอ้อมๆนะครับ เข้า Home Page จะเจอคลิกเปลี่ยนชื่อที่นี้เราก็จัดการเลยครับผม ^^

http://www.spsserver.com/index.php?a...ction=register

2.ขั้นตอนต่อไป ลง SF เซิฟเวอร์จริงก่อน จากนั้น ให้เราทำการ โหลดแพทให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วเข้าเกมครับ เข้าเกมให้ไปถึงหน้าเลือกเซิฟเวอร์ก่อนจากนั้นออกได้เลยครับ [/SIZE]
    (เพื่อแก้ปัญหาError2หากไม่โหลดแพทให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด เกมจะติดError2ครับ เข้าเกมเซิฟเวอร์จริงเพื่อความแน่ใจในตอนที่มีแพทใหม่เสมอ)

3. โหลดและแตกไฟล์ ตัวนี้ครับชื่อว่า SPSLoader v.32 http://www.mediafire.com/?qlat1y22xcty486 ไว้ตรงไหนก็ได้หรือไว้ในโฟลเดอร์เกมก็ได้แต่จริงๆแล้วตอนนี้เขาพัฒนาให้ไว้ตรงไหนก็ได้สามารถกดและใส่ไอดีเข้าเกมได้เลยไม่เหมือนเมื่อก่อน
    (ในตอนที่มีแพทใหม่เข้าเซิฟเวอร์จริงกรุณาเข้าเว็ปhttp://www.spsserver.com/เพื่อโหลดSPSเวอร์ชั่นใหม่เสมอเพื่อรับรองเวอร์ชั่นใหม่และอัพเดทแก้ไขปัญหาต่างๆ และย้อนกลับไปทำข้อ2ด้วย)
    [หากเกิดปัญหาError0 ให้คลิกขวาที่ไฟล์ SPS Loader v.32 แล้ว กด Run as adminnistrator (หรือ Run as ....) ขั้นตอนนี้เพื่อนผมมีปัญหาแล้วมันแก้เองเพื่อใครเป็นลองดูครับ]

4.ล็อคอินแล้วเข้าเซิฟเวอร์เล่นได้เลย ครับผม!!

ชี้แจงนะครับ
    เซิฟเวอร์ มีการปิดเพื่อพักผ่อนเซิฟเวอร์ น่าจะทุกวันมั้งผมเล่นได้วันเดียวเอง ปิดประมาณ 30-60 นาทีนะครับ นอกจากนั้นเปิดยาวๆเลย
    เซิฟเวอร์ ตอนนี้ยังไม่สมบูรณ์นะครับ แต่ มี 100000SP 10000DE ใช้แต่งตัว ตามสบาย ซื้อปืนได้เลย แถม M4A1 +10 PSG1 +10 PSG1-GOLD 1วันครับ(เปิดจริงแล้ว)

*****แต่ ITEAM(พวกEXPx2 แพ็คเกดต่างๆ รวมถึงซื้อลุ้นปืน สเปร์ยด้วยมั้ง) ยังซื้อไม่ได้นะครับตอนนี้ซื้อแล้วจะค้างเขาปิดอยู่เนื่องจากปัญหาด้านบนเลยทำการปิดเลย *****

ส่วนพอออกเกมแล้วพอเข้าเกมใหม่ ของที่ซื้อแต่งตัวละคร,เปลี่ยนเป้า อย่าลืมไปใส่ใหม่อีกรอบนะครับ V.32 ยังไม่ได้บันทึกให้รอ V. ที่มันบันทึกอีกไม่นานครับ

มีปัญหาอะไร ผมจะพยายามช่วยนะครับแต่เห็นมีปัญหาเยอะกว่านี้มากกก แต่ผมก็แก้ไม่เป็นและทางนั้นบางอันก็แก้ไม่เป็น ลองไปคุยใน Shout Box ถาม คนดูแล ดูนะครับ

ท่าเล่นแล้ว ไม่พอใจไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นนะครับไปเล่นจริงดีกว่าเพราะปัญหามันเยอะ

ขอร้องอย่าไปเกรียนนะครับ กรุณามีมารยาทกับผู้อื่นด้วย เซิฟเวอร์นี้เกรียนก็เริ่มเยอะแล้วหละ ปากเพรช สุดๆ ส่วนเรื่องHACK ดูได้ที่่ Shout Box ได้เลยใครใช้ไม่นานก็โดนแบน

ปัญหาแลคผมว่ามันก็มีนะเครื่องผมก็เป็นไม่ได้เลื่อนฟิ้วมากนักเห็นคนลอยๆวาปๆ บางทีถือมีดแต่จริงๆยิงเป็นปืนอันนี้บ่อยเลย บางทีวาปพุ่งมาเลยบางทีก็เห็นเขาค้างอยู่กับที่่สัก1วิยิงเขาตายเลยได้โอกาส คงเป็นเพราะ เครื่องของคนที่วาปมันไม่ดีหรือเน็ตเรากระตุกหรือเซิฟเวอร์เขาแหละผมไม่รู้ แต่ รวมๆแล้ว เกิน 60% เลื่อนครับ

ครั้งแรกของผมผิดพลาดอะไรขอโทษด้วยนะครับผมตื่นเต้น (กลัวโดนอุ้มสุดๆT_T)

รูปในเกมครับ อันนี้เมื่อ ทดสอบ นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    7 64bit เล่นได้จ้า -3-
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ graphicphoto อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับผม! ถ้าทำตามที่เขาบอกทุกขั้นตอนเล่นได้ชัวร์ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deknapoo อ่านกระทู้
    เล่นได้10000000000000000000000%
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0840897567 อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอนครับผม 100% เล่นมาแล้ว

เครดิต:http://www.spsserver.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arbadius'z : 2nd August 2012 เมื่อ 15:46 เหตุผล: แก้ไขเพิ่มเติม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    ปัญหา บอกผมได้เดี่ยวช่วยแก้ ไว้จะไปเล่น แต่ตอนนี้งานเยอะเดี่ยวผมส่ง nsc เสร็จก่อนแล้วจะไปเล่นด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็เล่นน่ะเชฟนี้แต่ก็เล่นเชฟจิงมากกมายเพราะเสียตังเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมLOGINตรงSP LOADER แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยอะ= =

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    332
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arms0s123 อ่านกระทู้
    ผมLOGINตรงSP LOADER แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยอะ= =
    ลองเข้าเซิฟจริงก่อนครับแล้วค่อยเข้า SPS LOADER v.30 ไม่ก็รีคอมดู ท่าติดมันจะ connecting... สักพักแล้วเดี้ยวก็มาครับผม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    คนทำเซิฟทำมาหากินบนความทุกข์ของคนอื่น ยังจะไปเล่นกัน ไปสนับสนุนมันกันจัง แย่ๆ
    " สิ่งดีเกินพอดี อาจกลายเป็นสิ่งไม่ดี "

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,877
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,571
    เด๋วมาลองให้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,073
    ใช้เครื่องโคโลหรอ ในการเปิด คือ ถ้ามีเครื่องโคโลผมขอรบกวนอะไรหน่อยสิครับ
    ปล.ถ้ามี PM กลับมาหาผมทีนะครับ มีอะไรจะคุยด้วย *(ถ้ามีเครื่องโคโล)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    332
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    ใช้เครื่องโคโลหรอ ในการเปิด คือ ถ้ามีเครื่องโคโลผมขอรบกวนอะไรหน่อยสิครับ
    ปล.ถ้ามี PM กลับมาหาผมทีนะครับ มีอะไรจะคุยด้วย *(ถ้ามีเครื่องโคโล)
    ผมไม่ใช่เจ้าของอะครับคือแค่มาแบ่งปันเฉยๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bongbawl อ่านกระทู้
    คนทำเซิฟทำมาหากินบนความทุกข์ของคนอื่น ยังจะไปเล่นกัน ไปสนับสนุนมันกันจัง แย่ๆ
    ใจเย็นๆครับ เล่นเพื่อความสนุกพอใจเย็นๆ เ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arbadius'z : 28th July 2012 เมื่อ 09:17 เหตุผล: ข้อมูลของผมมันไม่แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    พูดว่าเขียน code จะไม่เป็นความจริงครับ ต้องใช้คำว่านำ code มาพัฒนาต่อ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LFC
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 660
    ได้เวลาลองแล้ว *0*

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    332
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    พูดว่าเขียน code จะไม่เป็นความจริงครับ ต้องใช้คำว่านำ code มาพัฒนาต่อ
    อะครับๆอันนี้ผมก็ไม่รู้ ผมเล่นอย่างเดียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าลงแล้วจะสามารถเข้าเล่น SF จริงได้เหมือนเดิมมั้ยครับ ???

J0HNNY 3 T34RS
    • Main Forum || Console Game - Talk || PC Game - Download || Poem Writer Novel •
    กล่าวขอบคุณ
    688
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    ใช้ Colo หรือ VPS แล้วเช่าเอาใช่ไหม ???
    ** Avenged Sevenfold && Sum 41 && Slipknot && Hollywood Undead **

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    332
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getza354 อ่านกระทู้
    ถ้าลงแล้วจะสามารถเข้าเล่น SF จริงได้เหมือนเดิมมั้ยครับ ???
    ได้ครับ จะเล่นเซิฟส่วนตัว เข้า SPS Loader จะเข้า SF จริง เข้าตามปกติครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    ใช้ Colo หรือ VPS แล้วเช่าเอาใช่ไหม ???
    ผมไม่้รู้นะครับ -*-ขอโทษด้วย แ้ต่เขาบอกว่า ซื้อเซิฟเวอร์ แล้ว ติดตั้งแล้ว ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหน-*-

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เล่นได้แล้วครับ แต่ส่า ทำไม ผมเปลี่ยนตัวไม่ได้อ่ะครับ

Roronoa ZOŘO
    กล่าวขอบคุณ
    2,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,126
    เซิฟของพี่ BOSS แห่ง GETPRO ผมเล่นอยู่ครับ

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    262
    ทำไม error บ่อยจังครับ bad อะไรนั้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    win 7 64bit เล่นได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    825
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    น่าสนใจเบาๆครับ ฮ่าๆๆๆ
    I LOVE JOKERGAMETH

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,739
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,805
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    เซิฟของพี่ BOSS แห่ง GETPRO ผมเล่นอยู่ครับ
    ใช่ๆผมก็เคยเล่นๆ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    332
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zero2508 อ่านกระทู้
    win 7 64bit เล่นได้มั้ยครับ
    ได้มั้งครับ ไม่น่าจะมีปัญหาลองดูครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,609
    7 64bit เล่นได้จ้า -3-

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    262
    ทำใจครับ ไม่อบากเล่น แล้ว กระตุกมากๆ หาวิธีแก้ก็ไม่หาย รอ คอมผมแรง จะมาเล่นใหม่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,389
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    อยาก ได้PB บ้าง