ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.:Assassin's Creed Multiplayer กับรูปแบบการเล่นที่ไม่จำเจเหมือนเกมอื่น!!:.

.: Assassin's Creed Multiplayer กับรูปแบบการเล่นที่ไม่จำเจเหมือนเกมอื่น!! :.

ก็ออกกันมาได้แล้วสักพักสำหรับเกม Assassin's Creed III ภาคต่อของซีรีย์เกมชื่อดัง ซึ่งวันนี้ผมก็จะมาแนะนำตัวเกมให้เพื่อนๆ ได้ชมกัน แต่เดี๋ยวก่อน!! ที่จะมาแนะนำนี้ไม่ใช่รูปแบบการเล่นธรรมดาแต่เป็นการเล่นแบบ Multiplayer ซึ่งผู้เล่นทุกคนจะได้รับบทบาทเป็นนักฆ่าลอบฆ่าผู้เล่นด้วยกันเองนั่นเอง จะเป็นยังไงนั้นไปดูกันเลย

รูปแบบการเล่นโดยรวม

สำหรับ Assassin's Creed III Multiplayer นั้นจะมีรูปแบบการเล่นอยู่มากมาย แต่ถ้าจะให้พูดถึง Mode การเล่นแบบคลาสสิคที่สุดจะเป็น Wanted โดยจะต้องมีผู้เล่นอย่างน้อย 4 คนในห้อง (มากสุด 8) ซึ่งเราจะได้รับเป้าหมายให้ฆ่าในแต่ละรอบ แต่ในขณะที่เรากำลังไล่ฆ่าคนอื่นนั้น ตัวเราก็จะเป็นเป้าหมายของผู้เล่นคนอื่นด้วยเช่นกัน โดยตัวเกมจะมี NPC รูปร่างหน้าตาเหมือนเราเดินตามฉากไปด้วยกัน ซึ่งเราต้องทำตัวเนียนเหมือนกับเหล่า NPC เหล่านั้นเพื่อไม่ให้ศัตรูจับเราได้นั่นเอง

หน้าต่างบอกตัวละครผู้เล่นแต่ละคน

จัดการฆ่าเป้าหมายไม่ให้รู้ตัว

ตอนจบมีการบอกคะแนนอย่างสวยงาม

เน้นการวางแผนมากกว่าแอคชั่น

สำหรับโหมด Assassin's Creed Single Player นั้นเราสามารถเข้าต่อสู้กับศัตรูของเราได้ แต่สำหรับ Multiplayer ไม่ใช่อย่างนั้น เพราะตัวเกมออกแบบให้เราสามารถฆ่าเป้าหมายได้ทันที (คนที่เป็นเป้าหมายทำได้แค่ Stun นักฆ่าเท่านั้น) ซึ่งวิธีการเล่นนั้นเราจะต้องคอยเดินท่ามกลางฝูงชนไม่ให้เป้าหมายรู้ตัวเพื่อเข้าไปฆ่า และคอยหลบหลีกหลักนักฆ่าที่หมายปองชีวิตเราทั้งหลาย ใครที่วิ่งมั่วๆ ไม่สนใจใครได้ตายง่ายๆ แน่นอน

เริ่มเกมมีการบอกเป้าหมาย (และสับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ระหว่างเล่น)

เดินเนียนกับเหล่า NPC เพื่อไม่ให้นักฆ่ารู้

แอบหักคอจากข้างหลัง

เดินไม่ดีก็โดนฆ่าแบบนี้

รูปแบบการเล่นที่ไม่จำเจ

เกมอื่นๆ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยพ้นเรื่องการสู้กันซะเป็นหลัก แต่สำหรับ Assassin's Creed Multiplayer ออกแบบให้เราเล่นในการลอบสังหารผู้เล่นด้วยกัน ซึ่งไม่ค่อยมีให้เห็นสักเท่าไหร กับรูปแบบการเล่นที่ไม่จำเจเหมือนเกมอื่นๆ เราไม่รู้ว่าจะโดนลอบฆ่าเมื่อไหร บางทีเดินๆ อยู่ อาจจะโดน Air Assassination จากบนหลังคามาก็เป็นไปได้เช่นกัน หรือบางทีเราอาจจะโดนหลอกโดยที่คนเราไล่ฆ่าและกลายเป็นฝ่ายโดน Stun แทน เหล่านี้เรียกได้ว่าเป็นสเน่ห์ของ Multiplayer เกมนี้จริงๆ

จริงๆ แล้วรูปแบบ Multiplayer ของเกม Assassin's Creed นั้นออกมาครั้งแรกตั้งแต่ภาค Brotherhood แล้ว ซึ่งก็มีการพัฒนา Mode ใหม่ๆ เข้ามาเรื่อยๆ และนอกจากนี้ในการเล่น Multiplayer เราจะยังได้รับรู้เนื้อเรื่องของ Abstergo หรือฝั่ง Templar อีกด้วย แต่การเล่น Multiplayer นั้นก็มีข้อเสียเล็กน้อย เนื่องจากเกม Assassin's Creed III เป็นเกมหลาย Platform ซึ่งตัวเกมก็ไม่ได้เปิดระบบให้ Multiplayer สามารถ Cross กับข้าม Platform ได้ ทำให้ผู้เล่นแบ่งกันไปตามเครื่องเกมต่างๆ ส่งผลให้คนเล่นดูน้อยลง แต่สำหรับใครที่เป็นแฟนเกมตัวยงอยู่แล้ว ก็ถือได้ว่าเป็น Mode เกมที่สนุกไม่แพ้เกมอื่นๆ เลยเช่นกัน

เครดิตโดย: [O]Taiki
    ข้อมูลจาก:online-station

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยเล่นแบบมัลติเลย ยังติดอยู่กับเื้นื้อเรื่อง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ไล่กันไปไล่กันมาหนุกมากเลยเกมนี้ไม่ผิดหวังที่รอมัลตคนเยอะด้วย^^
    DDDDDDDDD

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOYz อ่านกระทู้
    Skidrow เล่น Online ได้ป้ะ??
    ล้อเล่นนนนนนนนนนนนนนนนน
    ผ่าน hamachi ครับ 555555555555555

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOYz อ่านกระทู้
    Crack Skidrow เล่น Online ได้ป้ะ??
    ล้อเล่นนนนนนนนนนนนนนนนน
    Tunngle โลดด

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ผมเจอแต่พวกบ้า วิ่งไล่เสียบกันอย่างเดียว ไม่มีแอบเลย -555
    ...

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้
    ผมเจอแต่พวกบ้า วิ่งไล่เสียบกันอย่างเดียว ไม่มีแอบเลย -555
    55555 ถ้าเป็นWoftpack ต้องวิ่งเสียบล่ะครับไม่งั้นเวลาไม่พอแน่
    มัลติหนุกมากขอบอกครับ เวลง่าย เล่นง่าย คนเยอะอยู่นะ แต่ห้องไม่รู้ทำไมเข้ายากจังต้องสร้างเองบ่อยมากๆ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่ซ้ำกับเกมอื่นอ่ะ แต่ซ้ำกันเองในซีรีย์ บอกตามตรงลุ้นแค่ว่าใครจะเจอกันก่อนนอกนั้น นั่งหลับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    และมันหาห้องยากมากก
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    แลคเล่นไม่ได้ เวลาเข้าเมือง ...

กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    1
    ไปเป็นไก่ ให้คนอื่น "ฆ่า" ครับ
    i7 - 2670QM 2.2 GHz
    Nvidia GT 550M 2 GB

GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079

แบบนี้ก็สบายน่ะสิทำเนียนๆๆๆๆๆ ผมว่าคงโดนห๋าเพราะเทคนิคนี้เหงๆคงไม่ไปปีนตึกวิ่งไล่หรอกน่ะ คนไทยน่าจะเล่นแบบนี้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อยากให้ทำระบบหาห้องง่ายๆหน่อยก็ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ่านแล้วอยากเล่นมัลติ แต่คงทำได้แค่ซิงเกิ้ล T__T

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่นกับเพื่อน เพื่อนเป็นโจทย์เรา เพื่อนฆ่าฟรีกันเอง พอได้โจทย์เป็นคนอื่นก็ช่วยกันหาคนนั้น 555

มันอย่าบอกใคร แต่พอเจอพวกเวลเยอะสกิลเยอะสู้ไม่ค่อยได้*****รู้มาก = = 555

ผมซื้อมาไม่เล่นเนื้อเรื่องเลย เล่นแต่มัลติ 555

q-v-i-r-u-s-p เจอฆ่าได้น่ะ ^^

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เล่นแต่ Assassinate พิมพ์ถูกป่าวไม่รู้ ผมว่ามันลุ้นระทึกกว่ากันเยอะยังมีเวลาคาดเดาหลบซ่อนอะไรต่างๆ
    Wanted กับ Deathmatch มันไล่ล่ากันเกิน = = Assassinate ชนะบ่อยเพราะหลบเป็นแต่ Wanted นี่สู้คนอื่นไม่ไหว = =

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    มันไม่ซ้ำใครเพราะว่ามันกด X เเล้วฆ่าทีเดียวเลย เพราะค่ายอื่นเขาไม่ทำกัน ฮาๆ ล้อเล่น แต่ชอบของ The Ship มากกว่า ผมออนได้ 2 วันเเล้วผมไม่ค่อยมีอารมณ์กลับไปจับอีกรอบไงไม่รู้เเหะ AC multi

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 586
    เหมือน The Ship เลย