ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่ารักจุงเบย
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,343

ข่าวสาร Metal Gear Rising Revengeance

Extended Information / ข้อมูลเสริม

"ไรเดนท์" หรืออีกชื่อหนึ่งคือ "แจ็ค" คือตัวละครในเนื้อเรื่องของ Metal Gear ซีรี่ย์โดย Hideo Kojima "ไรเดนท์" รู้จักกันใน Metal Gear Solid 2: Sons of Liberty
    อยู่ในโหมดพิเศษหรือ Stealth game mode นั่นเอง "ไรเดนท์" เป็นหนึ่งในทีม FOXHOUND (หน่วยพิเศษที่ "สเนค" อยู่/เครื่องหมาย Kojima Production) โดยมีหน้าที่คอยสนับสนุนตัวละครหลักในซีรี่ย์ Metal Gear (ซอลมะเขือเทศ หรือ ไรเดนท์) โดย "ไรเดนท์" ยังโผล่มาในภาค Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots ด้วยและมาในคราบของไซบอร์กที่มีแต่หัวที่เป็นมนุษย์

ข้อมูลเสริม(พิเศษ)ของ Raiden

หลายคนสงสัยกันว่า Raiden เป็นชื่อที่ได้มาจากไหนสำหรับบางท่านที่ยังไม่ทราบถึงที่มา วันนี้จะบอกให้อ่านกัน! Raiden หรือชื่อในแบบฉบับญี่ปุ่นคือ Raijin
    ซึ่งถ้าเอ่ยชื่อนี้กับชาวญี่ปุ่นเขาจะทราบความหมายทันที Raijin นั้นไม่ได้หมายถึง คนนอก (Gaijin) ที่คนชอบสับสนกัน แต่หมายถึง เทพเจ้าแห่งสายฟ้า
    (ไม่ใช่ธอร์) โดยเป็นเทพสายฟ้าของญี่ปุ่นที่มีชื่อรวมกัน
    雷 (Rai) แปลว่า สายฟ้า / 神 (jin) แปลว่า วิญญาณแห่งเทพเจ้า รวมกันได้ Raijin หรือ God of Thunder ซึ่ง Raiden เองก็มีพลังงานที่เกี่ยวกับสายฟ้าอยู่
    หากถ้าใครเล่นจะทราบกันดี รวมถึงจากของภาค 4 ที่สเนคโดนล้อมโดยทหารแล้วจู่ๆสายไฟช็อทกันเองจนเกิดเป็นกระแสไฟแรงสูงฟาดใส่ทหารทั้งหมดจนสลบเหมือดนั่นคือ พลังงาน ของ Raiden นั่นเองครับ

SCREEN SHOTS

สำหรับ Metal Gear Rising Revengeance ในวันนี้ทาง Konami ได้เผยวันวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการแล้วในงาน Gamescom โดยตัวเกมจะวางจำหน่ายในวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013 ที่ญี่ปุ่น, เอเชีย และยุโรป ส่วน ฝั่งอเมริกานั้นจะได้เล่นกันก่อนในวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tiwtiw : 5th December 2012 เมื่อ 01:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    เสียดายที่เลิกลง PC TwT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ดูธรรมดามากเลย กราฟิกไม่ต้องเน้นแล้วมั้ง ฟันมันลูกเดียว

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    จากใจเลยนะ ผมเสียดายมากที่เกมส์นี้ไม่ได้ลง PC อ่ะ คือเกมส์น่าเล่นมากครับ พระเอกหล่อด้วย ^^ เท่ห์อีกต่างหาก โห้ สุดจะบรรยายอ่ะ โครตเสียดายอ่ะ ไม่มีอะไรเสียดายเท่านี่แล้ว !!
    BEGONE THOTTTTTTTT

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รอเกมนี้มานานมากแล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แตกจากต้นฉบับไปเยอะเลยครับ ดูตัวเกมส์คล้ายๆกับ NINJA GAIDEN

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    พัฒนา ตั้งแต่ตูอยู่ ม.3 จนบัดนี้ จะจบ ม.6 เหมือนภาพดรอปลงมากๆ จากที่โปรโมตคลิปพันแตงโม นี้โคตรละเอียดเลย สวยยังกะ CG

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    น่าเล่นจุง

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ทีมงานเดียวกันกับ vanquish งานนี้เกมเพลย์ไวจอร์จแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    PS3 เดี๋ยวนี้ 7000 ยังหาได้เลยครับ
    ถูกกว่า I7 เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ส่วนตัวเเล้วไม่น่าเล่นเพราะไม่ลงpc haha รอdevil may cry 5 pc haha
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    เกมนี้มาแนว Ninja Gaiden ด้วยแหะท่าจะมันพอๆกัน

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    จขกท. Edit หรือหาภาพเองไม่เป็นเหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ตอนสุดท้ายมีตัดแตงโมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ตอนแรกทำท่าจะลง PC ไปๆมาๆทำเนียนไม่ลงซะงั้น เซ็งเบย

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ถ้าดาบมันฟันเหล็กขาด ขนาดนั้น จะมีปืนไปทำไม = ="

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Xbox หรือ PS3 ดีเนี่ย ฮ่าาาาา
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    จขกท. Edit หรือหาภาพเองไม่เป็นเหรอครับ?
    ผมก้ว่ามันคุ้น ๆ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEENOY ' อ่านกระทู้
    ผมก้ว่ามันคุ้น ๆ
    มันมีเบื้องหลัง กว่าที่นายคิด // โดนตบ

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ตอนแรกนึกว่า raiden เป็นผู้หญิง เห็นใส่ส้นตึก 5555

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    พัฒนา ตั้งแต่ตูอยู่ ม.3 จนบัดนี้ จะจบ ม.6 เหมือนภาพดรอปลงมากๆ จากที่โปรโมตคลิปพันแตงโม นี้โคตรละเอียดเลย สวยยังกะ CG
    ไปหา Gameplay ภาคล่าสุดมาดูนะครับ ใช้ Fox Engine กราฟฟิคที่กำลังจะกลายเป็นกราฟฟิคที่เหมือน CG มากที่สุดในปัจจุบัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    อ่าวมันโหมด News ไม่ใช่หรอครับ ข้อมูลข่าวเขาก็มี ... อ๋อ อืม เออใช่ๆเว็บนี้กระทู้ไม่สวยไม่ถือว่าเป็นข่าวลืม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 4th December 2012 เมื่อ 21:00

น่ารักจุงเบย
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ไปหา Gameplay ภาคล่าสุดมาดูนะครับ ใช้ Fox Engine กราฟฟิคที่กำลังจะกลายเป็นกราฟฟิคที่เหมือน CG มากที่สุดในปัจจุบัน

อ่าวมันโหมด News ไม่ใช่หรอครับ ข้อมูลข่าวเขาก็มี ... อ๋อ อืม เออใช่ๆเว็บนี้กระทู้ไม่สวยไม่ถือว่าเป็นข่าวลืม

ขออภัยนะคับพอดีผมเป็นมือใหม่ผมไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับ Jokergame มากนัก ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วยนะคับ