ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Quad Alpha
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,417
    Blog Entries
    1

CEO ของ Dell กล่าว “ความน่าสนใจใน Windows 8 ค่อนข้างสูง!!”

CEO ของ Dell กล่าว “ความน่าสนใจใน Windows 8 ค่อนข้างสูง!!”

หลังจากที่ Microsoft ได้เปิดตัว Windows 8 ออกมาไม่นาน ก็ได้มีค่าย PC ค่ายหนึ่งได้ออกมากล่าวว่า “OS ล่าสุดของทาง Microsoft นั้น ทำออกมาได้ค่อนข้างดี” และแถมยังมีแผนการตลาดว่าจะทำ PCs กับ Laptops ที่เหมาะกับ Windows 8 โดยเฉพาะอีกด้วย

Michael Dell ผู้ก่อตั้งบริษัท Dell ขึ้น และปัจจุบันนี้ก็เป็น CEO อยู่ ได้มาประชุมประจำปีที่ Austin ซึ่งทาง Bloomberg ได้รายงานว่า ทาง Dell นั้นได้คิดว่า Windows 8 นั้นมีความน่าสนใจค่อนข้างมาก แม้แต่ลูกค้าเชิงพาณิชย์ก็ยังคิดเช่นเดียวกัน และดูเหมือนอีกไม่นานทาง Dell ก็จะทำ PCs และ Laptops ที่ถูกออกแบบมาเพื่อนให้เข้ากับ Windows 8 อย่างลงตัว

ซึ่งปัจจุบันนี้ ตลาดของทาง PC โดยรวมๆ แล้วก็นับว่ายังดีอยู่ และว่ากันว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ อีกด้วย ซึ่งทาง Dell ก็ยังมั่นใจว่า “PC นั้นจะคงยังประสบความสำเร็จได้อีก” ซึ่งยังคิดอีกว่าเจ้าตัว OS ล่าสุดของทาง Microsoft หรือก็คือ Windows 8 นี่แหละจะนำพา PC มุ่งสู้ความสำเร็จขึ้นไปอีก

ติดตามข่าวสารเกี่ยวกับไอที ได้ที่นี่ 8PAE หรือทาง Fanpage,Twitter

ขอขอบคุณที่ติดตามครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    2
    อีกหน่อยเดี๋ยวก็มีเกมส์สำหรับ win 8

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aaaa88456 อ่านกระทู้
    อีกหน่อยเดี๋ยวก็มีเกมส์สำหรับ win 8
    ไช่แล้วครับ อะไรที่ใหม่ ๆ ผุ้คนมักจะชอบและสนไจ เหมือน แฟนใหม่ เมียใหม่ 555+//โดนตบ
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aaaa88456 อ่านกระทู้
    โดยเฉพาะตัว Directx 11.5 ที่รองรับเฉพาะ Windows 8 ทีนี้ได้เปลี่ยนวินโดวส์กันถ้วนหน้าครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    PCsคืออะไร pc mini

Quad Alpha
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,417
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanadechan อ่านกระทู้
    PCsคืออะไร pc mini
    \

มันก็คือหลักของภาษาอังกฤษ นั่นแหละ - -* เติม -s เมื่อมีหลายจำนวน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    Window 8 ทำให้ผมอยากได้ NB ที่มีจอทัช 555

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ผมใช้ win8 อยู่ โดยรวมแล้วถือว่าดีเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    แน่นอนครับ Win8 เป็นอะไรที่เจ๋งสุดๆ ทำให้ คอมพิวเตอร์ คือทุกอย่างจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    win 8 ตอนนี้ถือว่าเสถียรยังฮะ ที่ยังไม่ลงในตอนนี้คือกลัวเล่นเกมเก่าๆ ไม่ได้ เกมส์ในปัจจุบันมีปัญหาในการเล่นรึเปล่า?

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    วิน8 เอาปุ่ม Start Button ของตูคืนมาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    วิน8 เอาปุ่ม Start Button ของตูคืนมาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
    จัดไปตามคำขอครับ -.-

http://www.manager.co.th/CyberBiz/Vi...=9550000142843

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Partyz อ่านกระทู้
    จัดไปตามคำขอครับ -.-

http://www.manager.co.th/CyberBiz/Vi...=9550000142843
    ขอบคุณมากครับ ตัวนี้ผมเคยเอามาลองใช้แล้วมันไม่่อยเวิร์คครับ
    เพราะว่ามันต้องชี้เม้าส์ให้ตรงปุ่มจริงๆ มันถึงจะคลิ๊กได้
    และที่สำคัญผมชอบกดปุ่มวินโดวน์เพื่อสลับหน้าเดสท๊อปกับเมโทรบ่อย
    มันเลยทำให้ใช้งานไม่ค่อยลงตัว

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    วิดีโอสอนการทำ Application Windows 8 มีเยอะเลยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    win8ตอนนี้เล่นเกมออนไลบางเกมไม่ได้นะ
    แต่เกมออฟไล เท่าที่เล่นก็เล่นได้หมดละ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    เอ่อขอโทษนะครับ มีเรื่องจะถามเกี่ยวกับ Dell

- คือว่า โน๊ตบุ๊ค ของ Dell นี่ดีไหมอะครับ ผมเห็น สเปคสูงราคามันต่ำกว่ายี่ห้ออื่นะครัยเลยอยากสอบถาม :')

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จิ้มๆๆ ว้าว จิ้มๆๆ มันสุกจริงๆน่ะ win 8 เนี่ย
    " I play it because I love it. "

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    เอ่อขอโทษนะครับ มีเรื่องจะถามเกี่ยวกับ Dell

- คือว่า โน๊ตบุ๊ค ของ Dell นี่ดีไหมอะครับ ผมเห็น สเปคสูงราคามันต่ำกว่ายี่ห้ออื่นะครัยเลยอยากสอบถาม :')
    ก็ถือว่าดีเลยน่ะครับ แค่บางคนไม่ค่อยชอบตรงดีไซน์มันเท่านั้นเอง
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ ตัวนี้ผมเคยเอามาลองใช้แล้วมันไม่่อยเวิร์คครับ
    เพราะว่ามันต้องชี้เม้าส์ให้ตรงปุ่มจริงๆ มันถึงจะคลิ๊กได้
    และที่สำคัญผมชอบกดปุ่มวินโดวน์เพื่อสลับหน้าเดสท๊อปกับเมโทรบ่อย
    มันเลยทำให้ใช้งานไม่ค่อยลงตัว
    ต้องปรับตัวเอาครับ ไม่ช้าหรือเร็วคุณต้องใช้อยู่ดี ผมว่าพยายามชินเอาดีกว่า

ตอนนี้ผมก็ใช้งานคล่องแล้วแต่ก่อนผมก็เหมือนคุณแหละ พยายามหาปุ่ม start มาลงแต่ตอนนี้ไม่จำเป็นแล้วสำหรับผมบางทีมันรกไปด้วยซ้ำ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragongate อ่านกระทู้
    ก็ถือว่าดีเลยน่ะครับ แค่บางคนไม่ค่อยชอบตรงดีไซน์มันเท่านั้นเอง
    ขอบคุณมากครับ เพราะผมไปดูมา สเปคก็ ok นะครับ 24000 กว่าๆ เอง :')