ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875

Project Shield เครื่องเล่นเกมพกพาจาก NVIDIA

Project Shield เครื่องเล่นเกมพกพาจาก NVIDIA

งาน CES (Consumer Electronics Show) ประจำปี 2013 ผู้ผลิตการ์ดจอชื่อดัง Nvidia ทำเซอร์ไพร์สด้วยการเปิดตัวเครื่องเกมพกพาของตัวเองในนาม "Project Shield" ชูจุดเด่นเป็นชิปประมวลผลแบบพกพาที่เร็วที่สุดในโลก

รูปแบบของเครื่องจะเป็นจอยแพ็ดขนาดใกล้เคียงกับของ Xbox360 มาพร้อมปุ่มทิศทาง ABXY มาตรฐาน อนาล็อกคู่ที่คลิกลงไปได้และ LR ด้านหลังแบบจับแรงกดหลายระดับ ด้านบนติดตั้งจอเรตินาดิสเพลย์ 720p มัลติทัชขนาด 5 นิ้วแบบฝาพับ รองรับการเชื่อมต่อ USB สาย HDMI และส่งเสียงออกหูฟังหรือลำโพงได้

ชิปประมวลผลกราฟิกในเครื่องจะเป็น Tegra 4 ที่สร้างมาเป็นพิเศษ 72 คอร์ทำความเร็วเหนือกว่าเครื่องพกพาทุกรุ่นในตลาดทั้งหมด ส่วนโปรเซสเซอร์หลักจะใช้ ARM Cortex-A15 รุ่นแรกที่เป็นควอดคอร์เสริมประสิทธิภาพให้แอพพลิเคชันต่างๆและสามารถท่องเว็บไซต์ได้เร็วถึง 2.6 เท่า ต่อด้วยชิป i500 Soft Modem ที่ใช้เชื่อมต่อแบบ 4G LTE รับส่งได้ทั้งข้อมูลและเสียง

ตัวเครื่องจะทำงานด้วยระบบปฏิบัติการ "Pure Android" เป็นแอนดรอยด์แท้ๆตัวล่าสุด Jelly Bean ไม่ปรับแต่ง ขายเกมแบบดาวน์โหลดอย่างเดียวผ่านแอพสโตร์ของกูเกิลหรือ Nvidia TegraZone ไม่ลงร้านค้าปลีก รองรับการเล่นหลายคนผ่านไวร์เลส Cloud Gaming และสามารถส่งสัญญานภาพวีดีโอความละเอียดระดับ 4k ได้ด้วย

ลูกเล่นสำคัญอย่างหนึ่งของเครื่องคือความสามารถในการสตรีมวีดีโอจากพีซีมาเล่นบนหน้าจอเล็กคล้ายกับ Wii U แล้วส่งภาพต่อไปยังโทรทัศน์ โดยเกมที่นำมาสาธิตในงานก็มีทั้งแอซซาซินครีด 3 สกายริมและแบทเทิลฟิลด์ 3 แต่ยังไม่มีการประกาศเกมที่เป็นเอกซ์คลูซีฟของตัวเองออกมา

ทางผู้สร้างระบุว่าแบตเตอรีของเครื่องสามารถใช้เล่นเกมได้นาน 5-10 ชั่วโมงและเล่นวีดีโอ HD ต่อเนื่องได้ถึง 24 ชั่วโมง โดยขณะนี้ยังไม่มีการกำหนดราคาและคาดว่าจะวางจำหน่ายได้ภายในไตรมาส 2 ของปีนี้

ขอบคุณ : manager.co.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    งดงามยิ่งนัก

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมว่ายังไงคอมพิวเตอร์ก็ดีที่สุดล่ะครับ
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าไม่ได้ Stream ภาคจากคอม ก็เล่นได้แค่ Android OS ทั่วไป

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 501
    Tegra 4 ที่สร้างมาเป็นพิเศษ 72 คอร์ทำความเร็วเหนือกว่าเครื่องพกพาทุกรุ่นในตลาดทั้งหมด

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 501
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tomnotnow อ่านกระทู้
    ผมว่ายังไงคอมพิวเตอร์ก็ดีที่สุดล่ะครับ
    ก็คอมพิวเตอร์ พกไปไหนมาไหนไม่ใด้นิครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สิ่งนี้่เป็นประติมากรรมชั้นยอดจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เทพ คำเดียว

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ตอกตะปูฝาโรงให้ PSP Vita ได้สบายๆเลยนะนั้น แล้วปัญหาเรื่องแบตล่ะ กรณีติดลมถอดแบตเปลี่ยนเล่นต่อได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    chip Tegra มันไม่ธรรมดานะครับ Nvidia เป็นผู้ผลิต chip Graphic รายต้นที่พยายามจะเปลี่ยนแปลงรูปแบบ Hardware computer ยุคใหม่และในอนาคต โดยที่ไม่ต้องอาศัย Architecture ของ CPU แบบ X86 ในการประมวลผล ซึ่งเป็นที่ทราบกันดีว่า Intel นั้นเป็นผู้ถือสิทธิบัตรอยู่ โดยที่ Nvidia ไม่สามารถสร้าง CPU แบบ X86 ได้ ถ้าจะทำก็ต้องจ่ายค่าการเข้าถึงสิทธิบัตรในการผลิต CPU X86 ให้กับ Intel เสียก่อนถึงจะสามารถผลิตได้ มีรึที่ Nvidia จะยอมจ่าย ดังนั้น Nvidia จึงผลักดัน Tegra ให้ขึ้นมาแทนที่ computer ในยุคหน้าที่อาศัย GPU เป็นตัวประมวลผล ซึ่งมีปริมาณ core ประมวลผลที่มากกว่า CPU หลายร้อยหลายพันเท่า และมี่หลักการในการทำงานแบบ Multithreading ที่มีประสิทธิภาพมากกว่าหลายเท่าตัว ยกตัวอย่างเช่น CUDA ที่ทุกคนเคยได้ยิน มันคือรูปแบบการเขียน code โปรแกรมการประมวลผลรูปแบบใหม่ ซึ่งอันที่จริงแล้วมันมีมาหลายปีมากแล้ว แม้แต่ Intel เองก็ยังเคยคิดที่จะสร้าง GPU ที่รวมเอา CPU มาทำเป็น ตัวประมวลผล Graphic เช่นกัน นั่นก็คือ Larrabee GPU แต่ทว่า Intel นั้นไม่สามารถที่จะพัฒนาให้มันมีประสิทธิภาพสูงกว่าคู่แข่งซึ่งนำหน้าไปหลายก้าวได้ ทั้งที่ในทางทฤษฏีสามารถทำได้ แต่มันก็เป็นแค่หลักการในแผ่นกระดาษเท่านั้น จึงล้มเลิกโครงการที่จะพัฒนาไปแต่ก็มีการสร้างขึ้นมาใช้งานจริงๆ แม้แต่ AMD เองก็ยังพัฒนารูปแบบการเขียน Code คำสั่งเพื่อใช้พลังในการประมวลผลจาก GPU อย่างเต็มที่เองเหมือนกัน เช่น OpenCL นั่นเอง ทั้ง Nvidia และ AMD พยายามผลักดันให้นักพัฒนาโปรแกรม และโปรแกรมเมอร์ยุคใหม่ รวมถึงนักพัฒนารุ่นเก่า มองเห็นถึงโอกาศใหม่และประโยชน์จากชุดพัฒนาจากที่พวกเค้าพัฒนาขึ้นในการสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆออกมา แต่กระนั้นนักพัฒนาในปัจจุบันนั้นค่อนข้างที่จะยึดติดและเคยชินอยู่กับรูปแบบของการพัฒนาโปรแกรมบนพื้นฐานของ Architecture(สถาปัตยกรรม) แบบ X86 อยู่นั่นเอง ซึ่งเป็นรูปแบบที่นักพัฒนาเคยชินและใช้กันมานานมากอยู่นั่นเอง เราจึงยังไม่ค่อยเห็นประโยชน์จาก CUDA หรือ OpenCL ออกมามากนักในเชิงพานิชย์และการใช้งานทั่วไปตามท้องตลาด แต่จะเห็นการใช้ประโยชน์ในรูปแบบของเครื่อง Computer ในรูปแบบของ Server ที่ใช้พลังในการประมวลผลทาง สถิติ คณิศาสตร์ วิทยาศาสตร์ มากกว่านั่นเองครับ (๐^.^๐) 5555+ ไม่รู้ว่าผิดถูกอะไรบ้างนะครับ ติติงได้ครับ ขอบพระคุณที่ทนอ่านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gentleman : 8th January 2013 เมื่อ 03:56

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    เเจ่มมาก รอดูราคาก่อนเท่าใร เอาไว้ดูหนัง เล่นเกม เเจ่ม กว่า psvita อีก

กล่าวขอบคุณ
    3
    มันจะยอดเยี่ยมเกินไปแล้วววว !!!

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    อยากได้อะ

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    แจ่มเลยพี่น้อง เข้าไทยเร็ว ๆ หน่อยเด้อ

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ดีจังสวยงาม อลังการแต่เสียดายขาดอย่างเดียว คือไม่มีตังค์ซื้อ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    = =" อย่าเพิ่งเข้าใจอะไรผิดนะนะครับ มันเป็นการ Steam ผ่าน เซิอเวอร์นะครับ ส่วนเกมในเครื่องก็คงเป็นเกม Android และ Tegra Zone ครับ ซึ้งการจะเล่นเกมสตรีมได้ลื่นขนานนั้น

เน็ตต้องแรงมากๆ ซึ่งเป็นไปได้ยาก สำหรับบ้านเรา = ="
    It's Good For You !!!!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    คงไม่ต้องถามถึงราคา...

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    รอดูกันต่อไปครับว่าตัวเครื่องจริงวางขายแล้วผลตอบรับจะเป็นอย่างไร

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ใครคิดเหมือนผมบ้างว่านั้นมันจอย Xbox 360 มีจอ กับสลับแค่อนาล็อคฝั่งซ้ายเท่านั้นอะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    มันไม่ได้ เล่น เกมคอม ได้ด้วยตัวมันเองนะครับ อย่าเข้าใจผิด มันจะสตรีมภาพจากคอมมาที่จอของ เครื่องนี้ แล้วเราบังคับ แต่ให้คอมประมวลผล ง่ายๆต้องเน็ตแรง แล้วเปิดคอมไว้ด้วย คอมกากภ่พก็กาก เน็ตกากภาพก็กาก
    เล่นในคอมไปเลยดีกว่า เพราะเกมที่จะสตรีมมาก็ต้องมีในคอม และอาจจะต้องแผ่นแท้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    แรงกว่าคอมตูอีก

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    หมื่นต้นๆ น่าจะขายได้ ถ้าคอนโซลเกม เพราะถ้าแพงกว่า มันมีตัวเลือกอีกหลายค่ายทั้ง sony กับ 3DS

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    หลายตัง อะแต่ก็อยากได้ชอบ แอนดอย อะ
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ลองอ่านไปถึง Nvidia เวปเขามั่งนะครับ เล่นเกมส์ pc steam กับ เกมส์แอนดรอยทั่วไป มันแค่เป็นส่วนหนึ่งของเครื่องนี้นะครับ หัวใจจริงๆก็ เกมส์เฉพาะของเครื่องนี้ต่างหาก ที่ Nvidia หวังกำไร และคนเล่นเกมส์หวังไว้นะครับ ในยุคนี้ถ้าเกมส์เครื่องนี้แค่คุณภาพเกือบๆ หรือพอๆเกมส์ของ xbox360 แค่นี้คนก็ซื้อไปเล่นแล้วครับ สำคัญก็คือยอดขายกับค่ายเกมส์นี่แหล่ะ
    กลุ่มลูกค้าก็คือ "คนที่อยากเล่นเกมส์พกพาดีๆ" ไม่ใช่คนที่ฝังใจว่า "ยังไงคอมก็ดีที่สุด" นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    สุดยอดเลยอะ เครื่องแค่เนี้ยแบตอึดดีแท้ น่าจะหลายตังค์