ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

Angry ผมทำอะไรผิด I do something wrong?

เรื่องมีอยู่ว่า แฟนผม ไปมีแฟนใหม่ ซึ่งเป็นเด็กกว่า และผมก็ไม่ได้เข้าไปตอแยหรือเข้าไปยุ่งอะไร แต่อยู่ๆ แฟนใหม่เขามาหาว่าผมไม่ยอมจบ

ทั้งๆที่ แฟนเขาน่ะแหละ เข้ามายุ่งกับผมเอง ผมไม่ได้โทรหา ก็คิดว่า ผมยังโทรไปตื้อ เล่น facebook แฟนมันตอบช้า ก็หาว่าคุยกับผม

ทั้งๆที่ไม่ได้คุย และมาด่าผมต่างๆนาๆ ว่าไม่ยอมรับความจริงบ้างล่ะ ไม่มีรอยหยั่กในสมองบ้างล่ะ ผมผิดอะไร ทำไมต้องมาด่า

ผมอยากจะด่ามันตรงๆเลยนะ แต่ผมบอกกับแฟนเก่าผมว่า ผมจะไม่หาเรื่องใครก่อน ผมจะไม่ทำให้เขาลำบากใจ แต่อันนี้รู้สึกว่า

จะเกินไปอะ เข้าใจใช่มั้ยครับ ว่า โดนด่าทั้งๆที่เราไม่ไ้ด้ทำอะไรเลย แต่ตอกกลับตรงๆก็ไม่ได้ ว่าแฟนนายอะ ไม่เลิกยุ่งกับ เรา เอง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เป็นผม ผมต่อยฮะ ผมไม่รู้ว่าคุณจะทำยังไง ผมต๋อยฮะ ไม่ชอบพวกนี้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เป็นผม ผมต่อยฮะ ผมไม่รู้ว่าคุณจะทำยังไง ผมต่อยฮะ ไม่ชอบพวกนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เด็กมันห้าว ปล่อยมันไปครับ อย่าไปสนใจมันบ้า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    คุณไม่ผิดหรอครับ แต่เด็กมันเกรียน...

เป็นผมจะเตือนมันว่า "กุ-ไม่-ได้-ไป-ยุ่ง-อะไร!" แล้วบอกให้มันเงียบปากไป รำคาญ!

ถ้ายังมาวุ่นวายอยู่อีกก็จัดไปให้ซักชุด ไม่ไหวกับไอ่พวกพูดไม่รู้เรื่องแบบนี้ - -*

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ถ้าเป็น ผม นะ ผมจะตอบไปว่า กุไม่ได้ยุ่งแล้วกรุณาไปไกลๆ ส้.. ตี.. กุ ด้วย รำคาญ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    จนถึงตอนนี้มันก็ยังไม่เชื่อครับ มันระแวงถึงขั้นให้ ทิ้งสายโทรศัพท์ไว้ทั้งคืน(เขาเล่าให้ฟังเอง) นอนได้แต่ห้ามวางสาย คุณคิดว่ามัน เป็นไงอะครับ??

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WannadiE อ่านกระทู้
    จนถึงตอนนี้มันก็ยังไม่เชื่อครับ มันระแวงถึงขั้นให้ ทิ้งสายโทรศัพท์ไว้ทั้งคืน(เขาเล่าให้ฟังเอง) นอนได้แต่ห้ามวางสาย คุณคิดว่ามัน เป็นไงอะครับ??
    มันหึง+ขี้ระแวง เกินเหตุ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    วางเฉยครับ คุณจะไปคิดมากกับเรื่องที่คุณควบคลุมไม่ได้ทำไมอะครับ(แค่ความเห็นนะ) คุณไม่สามารถไปบังคับให้คนเขาคิดยังไงนี่ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duythien อ่านกระทู้
    วางเฉยครับ คุณจะไปคิดมากกับเรื่องที่คุณควบคลุมไม่ได้ทำไมอะครับ(แค่ความเห็นนะ) คุณไม่สามารถไปบังคับให้คนเขาคิดยังไงนี่ครับ
    ผมจะไม่ว่าอะไรเลย ถ้ามันไม่มาด่าผม ในfacebook ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    2 คำง่ายๆ "ม่างบ้า"

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    http://luckysubs.com
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มันเป็นไปได้หลายๆอย่างเลยครับผมขอจำแนกประเภทก่อนแล้วกัน(อ่านให้จบก่อนนะครับอย่าเพิ่งรีบโกธรผม)
    กรณีที่1. แฟนคุณเองเป็นคนแกล้งพูดเองมันอาจเป็นข้อเรียกร้องให้แฟนใหม่เขาสนใจตัวเอง หรือเพื่อดูว่าแฟนใหม่เธอนั่นจะตอบสนองยังไงซึ่งกรณีนี้คุณน่าจะเป็นคนที่รู้ดีที่สุด(เพราะคุณน่าจะรู้นิสัยของแฟนคุณมากที่สุด)
    กรณีที่2. แฟนใหม่ของเธอต้องการโชว์พาวแบบไร้สาระแบบเด็กๆว่า 'ตูเหนือกว่า****' อะไรทำนองนี่ซึ่งแน่นอนว่าคนพวกนี่มักจะเป็นคนที่ขาดวุฒิภาวะทางความคิดพอสมควร(ซึ่งอาจจะโชว์แฟน หรือ ข่มคุณเล่น)
    กรณีที่3. แฟนคุณต้องการแก้เผ็ดอะไรคุณซักอย่างที่คุณอาจเคยไปว่าเธอก่อนเลิก หรืออีกกรณีหนึ่งคุณไม่ใช่คนที่เธอชอบ

ผมแนะนำเลยนะครับ ว่าข้อความที่มันมาด่าแบบไร้สาเหตุ ให้คุณโจมตีกลับด้วยวิธี 'เงียบสู้' เพราะผมเชื่อว่าถ้าแฟนคุณมีวุฒิถิภาวะสูงพอเธอต้องมองออกว่าแฟนใหม่เธอนั่นเป็นคนยังไง แล้วการที่มีคนมาด่าเราโดยเราไม่ผิดเราไม่จำเป็นต้องไปแก้ตัวครับ
    ซึ่งถ้าเขามาด่าว่าเราบ่อยๆ แล้วเราไม่พูดอะไร(แต่ต้องพูดแก้ต่างเชิงติเตียนเล็กน้อยไว้ด้วย)มันจะทำให้สายตาคนรอบข้างรู้เองว่า เจ้าเด็กขี้โอ้คนนั่มันไร้สาระ

แล้วถ้ากรณีคุณเงียบแล้วเขามาใส่ร้ายป้ายสีคุณแรงๆ (ซึงถ้าคุณไม่ออกไปโวยว่ามันไม่จริงมันจะทำให้คุณเสียหายมาก)
    ให้คุณพูดเซิงติในแบบเงียบสู้กลับไป(สิ่งที่ต้องการคือให้คนรอบข้างหรือคนที่ต้องการรู้ความจริงนั่นตัดสินใจเองว่าคุณเป็นคนถูก)
    เช่นว่า 'เด็กน้อยเอ๊ย...' (ไม่แนะนำให้พูดบ่อยๆเพราะมันเหมือนไปเร่งให้เด็กคนนั่นมีแรงต่อต้าน+ดื้อด้านมากขึ้น ก็เหมือนกับผู้ปกครองที่ไม่ซื้อของเล่นให้เด็กแล้วเด็กโวยวายนั่นแหละครับ)
    และพยายามหลีกเลี่ยงการพูดโดยใช่ประโยคคำถามที่ทำให้เด็กคนนั่นกลับมาตอบ+คำด่าก้อนโตๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SeiZon : 5th September 2011 เมื่อ 05:27
    MyCenter:Update
    [BDRip]K-ON! Live Event ~Let's Go!~ = Uploading...71%

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    พวกนี้มันสิ้นคิดครับหนักแผ่นดินมองโลก

จริงๆจะแก้ปัญหาเขาต้องปรับความเข้าใจกับแฟนครับ ไม่ใช่มาด่านาย

ผมก็เคยโดนบ่อยครับ

ถามว่าผมทำยังไง เราก็บอกมันว่าไม่ได้ยุ่ง ถ้ามันไม่เชื่อหรือยังด่า

ก็จัดมาเลยฮะ อมตีนหน่อยเดี๋ยวเงียบเอง

เราไม่ผิดอยู่แล้วครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ตอนนี้ แฟนเก่าผมบอกว่า รอมันบอกเลิกเขาครับ เขาไม่อยากบอกเลิกเพราะ ที่ทำงานเค้ามีญาติมันทั้งนั้น
    นิสัยของมัน ทำร้ายตัวมันเองแล้วครับ แต่จะกลับมาหาผมหรือเปล่านี่ ไม่มั่นใจตัวเองเลย ว่าเขาจะไปอีกหรือเปล่า
    เพราะแต่่ก่อน นิสัยผมก็เหมือน มัน คือขี้หึง แต่ไม่ได้ไปด่าหรือว่าใครเท่านั้นเอง
    ขอบคุณสำหรับความเห็นทุกท่านครับ