ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,884
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snakeup อ่านกระทู้
    ผมเล่นไม่ได้ครับ ทำตามขั้นตอนหมดแล้วหลังจากช่องให้ใส่ชื่อใส่อะไรก็ได้ กด Play เหมือนไฟจะโหลดไปดูในช่อง Process ที่ task manager เจอ sc2.exe แต่สักแป๊ปมันหายไปเอง นิ่้งสนิทเลยครับ
    รีคอม 1 รอบ แล้วเข้าเล่นใหม่ครับ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    รีคอม 1 รอบ แล้วเข้าเล่นใหม่ครับ...
    ลองรีคอมแล้วครับ แต่ก็เหมือนเดิม
    ลองปิดเน็ตและกด PLAY ในหน้าใส่ชื่อเรามี popup เด้งเหมือนจะให้อัพเดทต้องต่อเน็ตก่อน
    ส่วนแอนตี้ไวรัสลองปิดก็ยังเหมือนเดิมครับ เศร้ามาก T___T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย snakeup : 6th April 2013 เมื่อ 08:01

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เวลาเล่นต้องปิดเน็ตตลอดเวลาเลยหรอคับ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    กำเล่นไม่ได้ เหมือนกัน

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ขอบคุณมากๆครับท่าน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snakeup อ่านกระทู้
    ผมเล่นไม่ได้ครับ ทำตามขั้นตอนหมดแล้วหลังจากช่องให้ใส่ชื่อใส่อะไรก็ได้ กด Play เหมือนไฟจะโหลดไปดูในช่อง Process ที่ task manager เจอ sc2.exe แต่สักแป๊ปมันหายไปเอง นิ่้งสนิทเลยครับ
    ลองใช้โปรแกรมลบพวกRevo Uninstaller Proลบเกมแล้วเลือกลบค่ารีจิสตี้ในwinออกให้หมดทุกอย่างครับ แล้วรีคอมลงเกมใหม่ก่อนลงปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสด้วยลงเสร็จ ปิดเน็ตแล้วลองเข้าเกมดู ของผมเคร็กตัวก่อนๆใช้กับผมไม่ได้สักอย่างเล่นไม่ได้เจอเจ้านี้ง่ายมาก แต่ผมปิดเน็ตเล่นตลอดนะ

กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นได้จริงๆครับ มานอนยันเลย ขอโทษที่ไม่ได้เอาภาพมายันด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    นี้แหล่ะใช่เลยยยย รอแบบนี้มานานแบ้ว ขอบคุณครับ

EDIT: กำ ลงเสร็จ ลง Crack อะไรเรียบร้อยแล้วพอเข้าเกมส์ แบบปิดเน็ตแล้วมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

แต่ถ้าเปิดเน็ต แล้วเข้าเกมส์ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เข้าเกมส์แล้วนิ่ง้ลย
    ผมก็เป็นคับ สาเหตุเกิดจากเคยติดตั้งเลยมีข้อมูลของเกมส์นี้เวอร์ชั่นอื่น ๆ อ่ะคับ วิธีแก้คือลบทิ้งให้หมดเกลี้ยงทั้งตัวเกม registry save แล้วลงใหม่ ให้ชัวอย่าลงdrive c คับบ ตอนนี้ผมเล่นได้สบายบรื๋อ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ผมเล่นได้ปกติครับตัวนี้แจ๋วกว่า FLT เยอะเลย ต่อเนตเล่นได้ไม่ต้องยุ้งวุ่นวายกับไฟล์วอ ไม่ต้องโหลดเพิ่ม ลงเสร็จก๊อบแครก เข้าเกมใส่ชื่อกดเล่น มันโลด

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ koonla อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นคับ สาเหตุเกิดจากเคยติดตั้งเลยมีข้อมูลของเกมส์นี้เวอร์ชั่นอื่น ๆ อ่ะคับ วิธีแก้คือลบทิ้งให้หมดเกลี้ยงทั้งตัวเกม registry save แล้วลงใหม่ ให้ชัวอย่าลงdrive c คับบ ตอนนี้ผมเล่นได้สบายบรื๋อ
    แล้วผมจะลบยังไงให้ 100% นิ =__= โดยเฉพาะใน Registy กะ Save

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ heroes999 อ่านกระทู้
    ลองใช้โปรแกรมลบพวกRevo Uninstaller Proลบเกมแล้วเลือกลบค่ารีจิสตี้ในwinออกให้หมดทุกอย่างครับ แล้วรีคอมลงเกมใหม่ก่อนลงปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสด้วยลงเสร็จ ปิดเน็ตแล้วลองเข้าเกมดู ของผมเคร็กตัวก่อนๆใช้กับผมไม่ได้สักอย่างเล่นไม่ได้เจอเจ้านี้ง่ายมาก แต่ผมปิดเน็ตเล่นตลอดนะ
    เดี๋ยวลองดูครับ ได้ยังไงจะมารายงานความคืบหน้า

Edit* ลองแล้วไม่ได้เหมือนเดิมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย snakeup : 6th April 2013 เมื่อ 21:54

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ของผมแค่ uninstall ของเดิมออกให้หมด แล้วเข้าไปในMy Document>starcraft2 >account(มันไม่ลบให้ เราก็เลยต้องลบเอง)
    ลบprofileชื่อเดิมกับลบsaveเดิมออกหมด และอื่นๆจำไม่ได้แล้ว
    เข้าเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NOOBBRINGER อ่านกระทู้
    ของผมแค่ uninstall ของเดิมออกให้หมด แล้วเข้าไปในMy Document>starcraft2 >account(มันไม่ลบให้ เราก็เลยต้องลบเอง)
    ลบprofileชื่อเดิมกับลบsaveเดิมออกหมด และอื่นๆจำไม่ได้แล้ว
    เข้าเล่นได้ครับ
    ลองลบแล้วเล่นได้แล้วครับ แต่ต้องปิดเน็ตถึงจะเข้าเกมได้ ถ้าไม่ปิดเน็ตตอนกด PLAY มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    ไม่รู้ว่าตัวเกมส์เป็นเวอร์ชั่นไหนคับ จะหา trainer มาใช้นะคับ หุหุ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salerde อ่านกระทู้
    ของผม มันต้องปิดเน็ตอ่ะครับ มันถึงจะเข้าเล่นได้ เป็นกันบ้างไหมครับ
    เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เด้งหลุดตอนเข้าเกมอ่า ต้องปิดเน็ตเล่นหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ corner1538 อ่านกระทู้
    เด้งหลุดตอนเข้าเกมอ่า ต้องปิดเน็ตเล่นหรอครับ
    สำหรับผม ตอนแรกต้องปิดนะ แต่ครั้งหลังไม่ต้องปิดเน็ตก็เล่นได้เฉยเลย

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    สำหรับผม ตอนแรกต้องปิดนะ แต่ครั้งหลังไม่ต้องปิดเน็ตก็เล่นได้เฉยเลย
    เกี่ยวกับไดซ์ที่ลงไหมอ่าครับ ผมลงไดซ์Dไป

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ผมเล่นได้นะคับ เปิดเน็ตด้วย แต่ของผมกดครั้งแรกมันจะไม่ได้เข้าเกมส์อะคับ เหมือนโหลดแล้วก็นิ่งไป ครั้งที่2 เข้าเกมส์เฉยเลย งงง
    ตอนนี้ผมรีคอมเป็นปกติแล้วคับ ใช้กับโปรแกรม gamebooter
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 7th April 2013 เมื่อ 09:41
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ corner1538 อ่านกระทู้
    เกี่ยวกับไดซ์ที่ลงไหมอ่าครับ ผมลงไดซ์Dไป
    ผมก็ลงที่ drive D เหมือนกันครับ บล็อคเกมออกเน็ตที่ไฟวอลรึยัง ถ้าทำแล้วยังเข้าเล่นไม่ได้ลองไปลบ Folder StarCraft 2 ที่ mydoc ดูแล้วลองเข้าเกมครับ ผมทำแล้วเล่นได้เลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piyanat602 : 7th April 2013 เมื่อ 16:29

กล่าวขอบคุณ
    58
    ใครพอรู้บ้างครับว่า StarCraft 2 Editor เปิดแล้วจะหา map ในเกมที่ไหนครับ ผมอยากเข้าไปปรับแก้แร่ให้มันเยอะๆหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ใครมีวิธีเล่นเบื้องต้นแนะนำหน่อยครับ ไม่เคยเล่น StarCraft 2 เลย

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    แล้วผมจะลบยังไงให้ 100% นิ =__= โดยเฉพาะใน Registy กะ Save
    แค่ uninstall แล้วเข้าไปลบ save ในMy Document>starcraft2 (ลบ folder starcraft 2 ทั้งหมดเลย) แล้วลงไดร์ฟ d ตีดเน็ต ก็น่าจะได้แล้วคับบ )