ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

เจ็บเหลือเกินตอนนี้......

เรื่องมีอยู่ว่าแฟนพี่สาวผมไปบอกแฟนผมว่าแม่ผมไม่ชอบเขา ทีนี้แฟนผมเขาก็ไม่สบายใจเลยถามผมว่าจริงไหมที่เขาว่าแม่ผมไม่ชอบ ผมก็บอกว่าไม่จริงแค่แม่ผมยังไม่รู้จักแฟนผมดีพอแบบว่ายังไม่ค่อยไว้ใจคนนอกเฉยๆ ผมก็บอกว่าเดี๋ยวผมจะพามาแนะนำกับทางบ้าน เขาก็เงียบแล้วบอกไม่ไป เลิกกันเนาะแค่นี้แหละ พอมาวันต่อไปผมเอาแต่เศร้าอยู่ที่ ร.ร จากที่เป็นคนตั้งใจเรียนหนังสือผมเอาแต่นั่งเหม่ออยู่ในห้องไม่ไปไหนเลย ข้าวก็ไม่กิน นํ้าก็ไม่แตะ กลับบ้านมาก็ไม่ได้นอนมาแล้ว 3 วัน ที่ว่าไม่ได้นอนคือนอนไปได้ประมาณ 20-30 นาทีก็ตื่นเพราะคิดมาก ตอนนี้ก็ยังคิดมากอยู่ ผมโทรไปหาเขาบอกเขาว่าผมรักเขามากนะ แล้วเรายังรักกันเหมือนเดิมไหม เขาก็ตอบมาว่า ไม่ ผมได้ยินคำนี้ผมแทบขาดใจจริงๆ หลังจากนั้นก็มา ร.ร ตามปกติ อาการผมก็เป็นเช่นเดิมไม่มีท่าทีจะดีขึ้น คนอื่นไปเรียนกันหมดแล้วผมบอกเพื่อนผมว่าไปกันเถอะ เราไม่อยากจะเรียนแล้วขอนอนอยู่ห้องคนเดียวนะ เพื่อนก็ไปกันหมดในขณะที่ผมนอนฟุบอยู่กับโต๊ะ เขาก็เข้ามาหาผมแล้วบอกว่าไปเรียนได้แล้ว เข้ามาพูดแค่นี้ตอนเห็นหน้าผมมีกำลังใจขึ้นมากก็เลยลุกไปเรียนตามที่เขาว่า แต่พอนึกถึงเรื่องราวตอนที่คุยโทรศัพท์ผมก็กลับมาเศร้าอีกครั้ง ผมไม่แน่ใว่าเขายังรักผมไหมช่วยบอกผมทีเขาก็ยังมาหาผมอยู่นะตอนผมอยู่ห้องคนเดียวน่ะ วันนี้ก่อนจะโพสข้อความนี้ผมก็เกือบจะเอามีดกรีดคอตัวเองหรือพูดง่ายๆว่าฆ่าตัวตายน่ะ แต่ผมพยายามฝืนความคิด ใช้มีดกรีดที่มือแทน ผมพูดตามตรงคนนี้ผมรักมากๆเลย ไม่อยากเสียเขาไปเลย ผมไม่รู้ว่าจะยั้งความคิดที่จะฆ่าตัวตายไปได้อีกนานเท่าไหร่นะ ทุกวันนี้ถ้าไม่ใช้มีดกรีดที่มือ ผมก็ต่อยกำแพงเพื่อไม่ให้ผมคิดใช้มีดกรีดคอตัวเอง ผมรักเขามากจริงๆ ไม่รู้ว่าเขาจะรักผมอยู่รึปล่าวนะ
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    โธ่! ฆ่าตัวตายแล้วได้อะไรครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ หวังว่าทุกอย่างจะดีขึ้น

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่อย่าฆ่าตัวตายนะ คนเราจะเกิดมาครบ32ต้องมีบุญมากๆนะครับถึงจะเกิดมาได้ พ่อแม่เลี้ยงเรามาแต่เราฆ่าตัวตาย พ่อแม่คงเสียใจมากๆเลยนะ อย่าคิดอะไรแบบนี้อีกละ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    คิดที่จะฆ่าตัวตายนี่ ไม่ใช่เรื่องเล็ก ๆนะ ผมเคยครั้งนึง ถือรูปที่เคยไปด้วยกันแล้วนํ้าตาไหลกะจะฉีดไบก้อนแล้วคงไม่ดีเลยคิดจะไปโดดตึก ณ เวลานั้นแหละผมคิดเลยว่า พ่อ แม่เราจะเป็นยังไง สุนัขที่เราเคยรักมาตั้งแต่เด็ก ๆใครจะให้อาหารมัน ของเล่นหละ คอมหละ ที่พ่อแม่ซื้อให้เราตอนที่เราอยากได้แต่เรากลับตายเพื่อตอบแทนท่าน ผมเลยก้าวถอยหลังแล้วนั่งเล่นกีตาร์ 3วัน ไม่ได้นอน แล้วก็อ่านนิยายรัก ดูการ์ตูนรักกัน ผมก็หายเป้นปลิดทิ้ง ฝากไว้ด้วยละกันสำหรับคนที่คิดว่าคนที่ฆ่าตัวตาย อะ บ้า จขกท. ผมรู้คุณต้องการให้เขากลับมารัก บางทีแก้วที่มันแตกไปแล้วนำมาประกอบใหม่อะมันไม่สวยเหมือนเดิมหรอก ฝากไว้ว่าอย่า ฆ่าตัวตาย เพราะคนที่รักเราจะคิดยังไง แล้ว "คนที่เราเคยรักเขาจะคิดยังไงกับเรา" !!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คนเราคงไม่ตายเพราะแค่ผู้หญิงคนนึง เว้นแต่ความคิดของคนๆนั้นมันจะต่ำเกินไปกว่าที่จะมองไปในวันข้างหน้า

ชีวิตมีอะไรอีกมากมายครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    เเค่ผู้หญิงคนเดียว เลิก ก็หาใหม่ ไม่เห็นต้องซีเรียสเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ผมก็เจอแบบเดียวกับคุณนั้นละครับ
    คนที่ผมรัก ได้หมดรักผมไป แต่เธอกับผมทุกอย่างยังเหมือนเดิมเพียงแค่ความรู้สึก
    ผมถามเธอ เธอบอกคิดถึงแฟนเก่า ผมเศร้ามากครับ แทบอยากจะตาย แต่ด้วยความที่ผมคิดได้ว่า จำเป็นต้องตายด้วยเหรอ "
    ผมก็รอครับ....รอจนวันที่เธอจะลืมได้สักที แต่เวลาที่ผมเห็นเธอคุยกับแฟนเก่าของเธอที่เป็นนิสิตมหาลัย ที่กำลังจะจบแล้ว ผมก็เสียใจครับเจียนตาย

แต่อยากคุณรู้ไว้ถ้าคุณซ้ำเพราะรัก ฟังเมทัลซะแล้วชีวิตจะเข้าใจอะไรอีกเยอะครับ
    อย่าให้ความรักกินเรา เราตั้งหากที่ต้องคุมและ กัดกินความรักมันเองครับ !!
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เศร้าได้เสียใจได้ แต่ไม่ถึงตายหรอกครับ มีอะไรจะปรึกษา แอดเฟสผมมา คุยได้ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ทำ ตัวดราม่า ไปหน่อย คนเยอะแยะ แคร์ทำไม ไม่รักก้อหาใหม่ อย่ายึดติดดิ...ผู้หญิงคนเดียวที่ควรแคร์ และต้องง้อ ตลอด และต้องใส่ใจ มีคนเดียวคือ แม่เท่านั้น..

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ขอบคุณสำหรับทุกโพสนะครับ แต่คนๆนี้ ผมได้ปักใจไว้ที่เขาแล้ว ถ้าจะให้หาใหม่คงเป็นอะไรที่ยากมากๆ ผมจะพยายามยั้งความคิดไว้ก็แล้วกันนะครับ....
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ปัจจุบันก็ยังไม่ดีึ้ขึ้นเลย ไม่รู้ว่าจะคิดบ้าๆแบบนี้อีกไหมนะแต่ผมก็จะพยายามยั้งความคิดตัวเองก็แล้วกันนะครับ

อยู่ในใจนั่นแหละ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    1
    ถึงฆ่าตัวตาย มันก็ไม่ได้อะไรหรอกนะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    คุณลองคิดงี้นะคุณกะคนเค้าคนนั้นก็คนแล้วจะปล่อยให้คนๆเดียวมาทำลายชีวิตเราได้ทั้งชีวิตเลยหรอครับ ?

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมขอถามคุณหน่อยนะครับคุณจะฆ่าตัวตายทำไมหรอครับ เพื่ออะไร และมันดีอย่างไร
    ถ้าคุณตอบไม่ได้ผมขอตอบแทนละกันครับ

ฆ่าตัวตายเพื่อให้เขาสนใจ เพื่อให้เขารู้สึกผิดที่ทำกับเราอย่างงี้ ใช่ปะครับ
    ผมว่ามันไม่ใช่เหตุผลนะครับถ้าคุณอยากให้เขาสนใจเอางี้ตัวทำเองให้มีค่าที่สุด ถึงเขาจะไม่สนใจ แต่ในใจก็ยังคิดลึก ๆ ว่า ( เสียดาย )

เชื่อผมเหอะผมเคยผ่านมาก่อนครับ !!

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ดีเเล้วครับ คิดอย่างงั้นมัไม่มี ให้นึกถึงพ่อเเม่ ท่านเลี้ยงเรามากว่าเราจะโต ถ้าเรารักเเฟนได้ ก็ต้องรัก พ่อเเม่ ให้มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    โธ่! ฆ่าตัวตายไปแล้วได้อะไรครับ จงภูมิใจที่คุณเป็นอสุจิที่ชนะ 1 ในหลายล้านตัวสิครับ! คุณคือผู้ชนะนะครับ! มั้ยงั้นคุณไม่ได้เกิดมาหรอก

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    เอาเถอะตอนนี้ก็ดีกันแล้วแต่ถึงจะไม่ตายเพราะตัวเองก็ตาม แต่ก็ต้องตายเพราะโรคร้ายน่ะ เพิ่งตรวจเจอเมื่อวันก่อนที่ผ่านมา หมอบอกได้แค่ว่าทำใจ จะใช้ชีวิตให้คุ้มที่สุดก็แล้วกันนะครับ (อาจจะไม่ตายในเร็วๆนี้แต่อาจจะเป็นอีกซัก 5 ปี หรือ 10ปี ก็ไม่รู้) อาการกำเริบหนักเมื่อไหร่ก็ตอนนั้นแหละ ขอบคุณสำหรับทุกโพสนะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ไม่ตายเพราะตัวเองก็อาจตายเพราะโรค หัวใจเต้นผิดจังหวะ ก็ได้ เฮ้อชีวิตเรา - -*

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ตายเพราะคนที่เรารัก แต่ ถ้าคนที่เรารักต้องตายหล่ะ ^
    ^
    ^
    ผมพึงคิดได้ซึ่งดีจริงๆ 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonbul : 16th September 2011 เมื่อ 14:54

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ทำไมเราไม่มองชีวิตเราให้มีค่าแล้วนำพาไปหาสิ่งที่ดีกว่าเดิมล่ะครับ จะมานั่งงมทุกข์แบบนี้มันไม่ได้ช่วยอะไร ความรักมันมีหลายรูปแบบ บางคนรู้ทั้งรู้ว่ารักเค้าอยู่ข้างเดียวก็มีความสุขเมื่อถึงเวลามันก็ไปของมันเอง

เพราะมันเป็นไปตามช่วงวัยครับ ผมคิดว่า น้องๆทุกคนที่ยังเรียนอยู่ นอกจากเรียนกันแล้วว่างๆก็คงจะคิดถึงแต่เรื่องผู้หญิงละมั้งครับส่วนใหญ่ในยุคนี้ อย่าลืมนะครับว่าชีวิตน้อยๆเนี่ยยังมีเรื่องสนุกที่เราไม่รู้อีกเยอะแยะ

เรื่องผู้หญิงคบได้แต่ก็ต้องรู้จักความพอดี รักตัวเอง 60% รักคนอื่น40% เวลาพลาดมาจะได้ไม่เสียใจจนเกินไป

สำหรับผมนะถ้าแฟนคนปัจจุบันบอกเลิกผมก็คงทำใจสักพักแต่ผมเข้าใจคำว่ารักดี ความรักมันใช่เอาไว้ผูกมัดใครนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อย่าตายเลยนะครับ เพราะ ถ้าตาย เราก็ไม่อาจจะรู้คำตอบจริงๆของเธอก็ได้
    บางที อยู่ต่อไป ก็อาจจะมีโอกาสกลับมารักกันอีกครั้งก็ได้นะครับ ถ้าตายไป ทีนี้จะกลับมารักกันอีกก็คงไม่มีแล้วนะ คิดดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมตอบช้าไปสินะ ยังไงก็สู้ๆนะครับ คนที่ป่วยบอกว่าไกล้ตายๆ ถ้าเรารักษาสุขภาพ ดูแลตัวเองดีๆ อยู่ได้เป็นหลายสิบปีเหมือนคนธรรมดาเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้
    เอาเถอะตอนนี้ก็ดีกันแล้วแต่ถึงจะไม่ตายเพราะตัวเองก็ตาม แต่ก็ต้องตายเพราะโรคร้ายน่ะ เพิ่งตรวจเจอเมื่อวันก่อนที่ผ่านมา หมอบอกได้แค่ว่าทำใจ จะใช้ชีวิตให้คุ้มที่สุดก็แล้วกันนะครับ (อาจจะไม่ตายในเร็วๆนี้แต่อาจจะเป็นอีกซัก 5 ปี หรือ 10ปี ก็ไม่รู้) อาการกำเริบหนักเมื่อไหร่ก็ตอนนั้นแหละ ขอบคุณสำหรับทุกโพสนะครับ ^ ^
    เป็นผลจากการเศร้าใจหรือเปล่าครับ
    อีกสักเดือนลองไปตรวจดูอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เริ่มมาเรื่อยๆกระทู้แบบนี ถามหน่อยเถอะมาโอดครวญในบอร์ดสารพัดอยากให้คนเห็นใจก็เข้าใจ แล้วอายบ้างไหมตอนนี้ยังขอเงินแม่เรียนอยู่แล้วได้คุยกับแม่บ้างยัง ถ้าโตมาแล้วทำงานเจอปัญหาสารพัดทั้งงานทั้งความรัก โชคร้ายหมุนเงินไม่ทัน วันๆไม่ต้องคิดอย่างเดียวเลยเหรอว่าจะตายยังไงดี ฟังๆดูยิ่งกว่าพระเอกเกาหลีอีก