ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1

-[[ อายุ 16 อยากสั่งซื้อของจากเน็ต ครั้งเเรก เเนะนำหน่อยครับ ]]-

คือ ตอนเเรกว่าจะใช้ TMTOPUP เเต่ขิเกียจไปซื้อบัตรทรู
    เเล้วว่าจะไปเปิดบัญชี ธนาคาร xxx เเบบไหนดีอะครับ เเบบฝากถอน/บัตรเครดิต เเนะนำหน่อยครับ ไม่มีความรู้จริงๆ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    จะซื้ออะไรหรอครับ
    ถ้าเป็นเกมส์พวก Steam origin นี่ยุ่งยากหน่อย ต้องทำบัตรอีกแบบนึง สอบถามหลังไมค์
    แต่ถ้าสั่งซื้อแบบโอนเงินก็ไม่ยากครับ เปิดบัญชีธนาคารฝากแบบออมทรัพย์ก็ได้ครับ แล้วก็ทำบัตรเครดิต ถามพนักงานธนาคารก็ได้ครับ
    ของผมใช้ของกรุงไทย

เวลาท่านจะซื้อของ ส่วนมากในเว็บจะมีให้วิธีการชำระเงินบอกอยู่
    1. เลือกสินค้าใส่ตะกร้า
    2. กดชำระเงิน ร้านจะแจ้งยอดและหมายเลขบัญชีที่ต้องโอน
    3. เราก็ไปโอนเงินครับ ที่ธนาคารหรือที่ตู้ก็ได้ โอนเสร็จก็เก็บใบเสร็จมา
    4. นำใบเสร็จมาแจ้งการโอนเงินที่เว็บนั้น เขาจะให้แจ้งวันเวลา จำนวนเงินที่โอน ประมาณนี้
    5. รอการตอบกลับ ส่วนมากแต่ละเว็บจะมีบอกสถานะว่า อยู่ขั้นตอนไหน เช่น กำลังตรวจสอบ ส่งสินค้าแล้ว บลาๆ
    6. ถ้าสั่งแบบ EMS ร้านจะให้ หมายเลข Track EMS สามารถนำไปใช้ดูได้ว่าสินค้าเราถึงไหนแล้ว

* ระวังเว็บบางอันหลอกนะครับ ควรเช็คดูให้ดี

อันนี้คร่าวๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 29th December 2013 เมื่อ 23:56
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    กสิกรเลยครับ แล้วก็ทำบัตรเดบิตด้วย แล้วก็ทำอะไรนิดหน่อยที่ตู้ว่าสมัคร k-web shopping card รวมดำเนินการประมาณ 3 วัน บัตรก็จะใช้ได้แล้วครับ เวลาจะซื้ออะไรก็จะหักเงินในบัญชีเอาครับ
    Only one thing I want.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อย่าบอกนะซื้ออะไรใช้ทรูตลอด -*-
    โดนแดกไปเท่าไหร่แล้วรู้ไหม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมซื้อของในเน็ตผมใช้ความไว้ใจอย่างเดียวอะ

เลือกร้านไม่ต้องดังมาก แต่ชัวร์ว่าไม่โกง

เวลาคุยก็คุยกับเค้าแบบคนกันเอง อ้าพี่ ผมจะซื้ออันนี้นะ เดี๋ยวตอน xxx ผมจะโอนเงินไป

โอนเสร็จก็อินบ็อคไปบอกว่าโอนแล้ว เค้าก็เช็คว่าได้หรือเปล่า ถ้าเค้าได้ก็โอเค รอของ

ไม่จำเป็นต้องเปิดบัญชีทำอะไรให้มันยุ่งยาก แค่โอนเงินแล้วยืนยัน แค่นั้นจบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    อยากจะบอกศัพท์ 2 คำนี้ไว้ครับ

บัตรเครดิต หมายถึง เราขอยืมเงินธนาคารใช้ก่อนแล้วค่อยจ่ายคืน

บัตรเดบิต หมายถึง เราใช้จ่ายต่างๆด้วยจำนวนเงินที่มีในบัญชีเท่านั้น

เห็นสับสนกันอะไรๆก็เรียกแต่บัตรเครดิตตลอด เวลาไปทำบัญชีที่ธนาคารก็ขอให้พนักงานสอนวิธีเปิดใช้บัตรเดบิตให้ด้วยเลยครับ ทำธนาคารชั้นนำไหนๆก็ได้ กสิกร กรุงเทพ กรุงศรี ไทยพาณิชย์

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angelknight อ่านกระทู้
    อยากจะบอกศัพท์ 2 คำนี้ไว้ครับ

บัตรเครดิต หมายถึง เราขอยืมเงินธนาคารใช้ก่อนแล้วค่อยจ่ายคืน

บัตรเดบิต หมายถึง เราใช้จ่ายต่างๆด้วยจำนวนเงินที่มีในบัญชีเท่านั้น

เห็นสับสนกันอะไรๆก็เรียกแต่บัตรเครดิตตลอด เวลาไปทำบัญชีที่ธนาคารก็ขอให้พนักงานสอนวิธีเปิดใช้บัตรเดบิตให้ด้วยเลยครับ ทำธนาคารชั้นนำไหนๆก็ได้ กสิกร กรุงเทพ กรุงศรี ไทยพาณิชย์
    เยี่ยมครับ สอนน้องๆเขาหน่อย บัตรเครดิต เงินเดือนขั้นต่ำ 15000 ถึงทำได้ครับท่าน แหม่ ..

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ใช้บัตรเดบิตกสิกรพอได้บัตรได้บัญชีมาแล้ว เวลาโอนเงินก็ทำผ่านเว็ปของกสิกรhttp://www.kasikornbank.com/TH/Servi...erBanking.aspx
    จะไปธนาคารก็แค่เอาเงินไปเข้า หรือไปที่ตู้ฝากเงินสดเอาก็ได้
    บัตรกสิกรจะสมัครk-web shopping cardได้ มันจะเหมือนบัตรเครดิตแต่ไม่มีบัตรจริงๆ เป็นบัตรเสมือนบนเว็ป แต่ใช้ซื้อของได้แบบเดียวกันกับบัตรเครดิตเลย

ที่แนะนำกสิกรเพราะไม่เคยใช้ของธนาคารอื่นนะ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ได้หมดอ่ะ จะ ATM หรือ Visa

แต่เห็นส่วนใหญ่บอกว่าในสมัคร KTB ( กรุงไทยนั้นแหละ ) ปลอดภัยสุดในบรรดาธนาคารทั้งหมด ไม่เรื่องมาก แต่แค่ซื้อ App ไม่ได้ก็เท่านั้น

เห็ฯทางธนาคารบอกว่า สาเหตุที่ซื้อ App ไม่ได้เพราะ ทางพ่อค่าคนกลางหรือ บริษัท มือถือ จะเอาข้อมูลบัญชีไป

แต่เหมือนทางกรุงไทยน ไม่ยอม เพราะ มันเหมือนกันเอาข้อมูลส่วนตัวไป เปิดเผย เลยไม่ทำ ( ถึงว่าทำไม มีน้อยที่ยอมให้ซื้อ App )

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    อย่าบอกนะซื้ออะไรใช้ทรูตลอด -*-
    โดนแดกไปเท่าไหร่แล้วรู้ไหม
    ไม่ได้ใช้ครับๆว่าจะใช้อยุเเต่ ไม่อ่ะครับ ขิเกียจ 555
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ใช้ เดบิต กรสิกร k-web shopping card ใช้ซื้อได้หมด ครอบจักรวาล(APP ก็ซื้อได้ อิอิ) เลย ผมใช้มานานละไม่เคยงอแง

เงินเดือนก็ยังไม่มี ทำบัตรเครดิต ไม่ได้หรอกนะ ธนาคารไหนก็ไม่ทำให้ทั้งนั้นแหละ

ปล.เวลาจะโอนเงินก็โอนมันใน เว็บนั้นแหละ ไม่ต้องออกไปโอนตังที่ตู้ เสียเวลา แล้วก็เอามาแจ้งในเว็บที่ต้องการจะซื้อของ(หลังโอนเสร็จจะมีหน้าที่เหมือนสลิป แต่ละเอียดกว่า บอกครบหมดแล้ว)
    เสร็จแล้วก็นั่ง รอ อยู่บ้าน จบ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ผมซื้อทุกอย่างจากสั่งบนเน็ต การ์ดจอ จอคอม กีต้าร์ เบส เมาส์ ไมค์ หนังสือ ps2 ต่างๆนาๆ เยอะแยะ ซื้อจากเน็ตทั้งนั้น และไม่เคยโดนโกงด้วยนะ
    จะแนะนำว่า ก่อนจะตัดสินใจซื้อควรตรวจดูประวิติของคนที่เราจะโอนเงินไปก่อน ขอบัตรประชาชนเขาไว้ด้วย ถ้าเป็นไปได้นัดเจอไปเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongtpongt อ่านกระทู้
    เยี่ยมครับ สอนน้องๆเขาหน่อย บัตรเครดิต เงินเดือนขั้นต่ำ 15000 ถึงทำได้ครับท่าน แหม่ ..

ใช่ครับ ผมเองตอนแรกก็สับสนกับสองสิ่งนี้เดินไปบอกแม่ ผมอยากได้บัตรเครดิต ! แม่สวนมา ฉอดๆๆๆเลย หน้าแตกยับเลยครับ -w-