ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอ่อพอจะรู้มั้ยครับ วิธีเอาลิมิตขั้นสุดยอดของทิฟา ที่เล่นเปียโนอ่ะครับ

กดในคอม มัน =_= ไม่รู้อ่ะงับ เลยจะถามว่า มีใครรู้มั้ยว่ากดตัวใหนไปใหนให้ได้ลิมิตบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ looknung อ่านกระทู้
    เอ่อพอจะรู้มั้ยครับ วิธีเอาลิมิตขั้นสุดยอดของทิฟา ที่เล่นเปียโนอ่ะครับ

กดในคอม มัน =_= ไม่รู้อ่ะงับ เลยจะถามว่า มีใครรู้มั้ยว่ากดตัวใหนไปใหนให้ได้ลิมิตบ้าง
    วิธีเก็บ Final Heaven นั้น สามารถทำได้หลังจากทีฟาพาความทรงจำของคลาวด์กลับคืนมาได้สำเร็จ หลังจากนั้นให้กลับไปบ้าน
    ทีฟาที่นีเบลโดยต้องมีทีฟาในกลุ่มด้วย เดินขึ้นไปบนชั้นสองแล้วเล่นเปียโน โดยเล่นเพลง MainTheme ดังนี้ X,
    สี่เหลี่ยม, สามเหลี่ยม, R1 + สามเหลี่ยม, R1 + สี่เหลี่ยม, X, สี่เหลี่ยม, สามเหลี่ยม, R1 + X, O, X, สี่เหลี่ยม, X หรือจะเล่นเพลงที่เราเล่นตอน FlashBack ที่เมืองคาล์มก็ได้ (ถ้าคุณจำได้) เมื่อเล่นได้ถูกต้องก็จะพบโน็ตที่แซ็งแก็นอาจารย์ของทีฟาทิ้งไว้ให้ และเขาก็ได้ฝากท่าไม้ตายนี้ไว้ให้กับทีฟาด้วย!

ปล.ผมใช้จอย PS2 ต่อเล่นในคอมพ์เอาครับ หากไม่มีผมแนะนำลองเทียบเคียงปุ่มข้างต้นที่ได้กล่าวไว้กับคีย์บอร์ดดูครับ วิธีดูก็คือเข้าเกม เลือก Config เลือกหัวข้อ Controller แล้วเลือก Customize แล้วลองเทียบเคียงปุ่มดูนะครับ จริงๆใช้ Trainer ก็ได้ Final Heaven มาง่ายๆแล้วล่ะครับ แต่ผมไม่แนะนำ เพราะจะทำให้อรรถรสในการเล่นเสียลงไปมากเลยทีเดียว ลองทำดูนะครับได้หรือไม่ได้ก็สอบถามได้ครับ ผมยินดีช่วยเสมอ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    O[]O ใช้จอย PS2 ต่อเล่นได้ด้วยเหรอครับ!!?

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ looknung อ่านกระทู้
    O[]O ใช้จอย PS2 ต่อเล่นได้ด้วยเหรอครับ!!?
    ได้ครับใช้ตัวพ่วงเอาครับ

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมาก
    แต่รำคาญไอ้ตัวหนังสือสีเหลืองข้างล่างอะครับ ปิดมันยังไงเหรอครับ
    คุณครับ ผมขอถามหน่อยน๊ะครับ มันไม่มีปัญหาอะไรใช่มั๊ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    คุณครับ ผมขอถามหน่อยน๊ะครับ มันไม่มีปัญหาอะไรใช่มั๊ยครับ
    ถ้าถามผม ผมว่าในกรณีแค่จากในรูป มันแค่แจ้งเตือนมาเฉยๆครับ นานๆขึ้นทีไม่มีผลกระทบกับการเล่น แต่พอผมลอง Texture World Map ของกระทู้นี้แล้วมันกลับเป็นภาพขาวๆทั้งเกม เห็นแค่ตัวละครบางส่วน ลองแก้ไฟล์ต่างๆ ตั้งค่าต่างๆก็ไม่หาย ผมเลยใช้ Texture World Map อันเก่าเอา ส่วน Mod อื่นๆก็ใช้ของกระทู้นี้ ซึ่งไม่มีปัญหาใดๆครับ จะมีบัคตอนเปิดกล่องหลังจากต่อจิ๊กซอว์ในตึกชินระ พอเปิดเอากล่องบัตรชั้น 66 กลับตัดเข้าการต่อสู้เฉยทั้งๆที่ปกติมันไม่มี ผมเลยลงแคร๊กเก่าแล้วเปิดเอากล่องแล้วก็เซฟเกม แล้วค่อยใช้แคร๊ก 1.02 เล่นเอาครับ ถ้าหากพบบัคใดๆ เด๋ยวผมจะมาแจ้งให้ทราบครับ เพราะผมเล่นใหม่หมดถ้าเจอบัคจะได้แจ้งให้ทราบได้ง่ายๆ แต่ถ้าหากถามคุณ RlucksN เจ้าของรูปและปัญหา ผมว่าต้องรอเค้ามาตอบที่หลังแล้วละคร้าบ

ใต้ท้องฟ้า บนฝืนดิน
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เล่นได้เกือบ!!ปกติแล้วล่ะครับ ติดอีกอย่างน่ะครับ

คือเวลาเล่นๆไปนานๆ(หรือแปปเดียว)มันจะเด้งขึ้นมาอ่ะครับ
    แล้วก็เล่นต่อไม่ได้ ต้องออกเข้าใหม่อย่างเดียวเลยอ่ะครับ
    เซงไอ้นี่ก็ตรงเล่นๆไปได้สักพักแล้วเรายังไม่ทันได้เซฟ เด้งขึ้นมาซะงั้น
    ต้องได้เล่นใหม่จากที่เซฟล่าสุดเลย T_T
    พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ?
    ปล.รูปจะขึ้นมั้ยนะ = ='

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miozawoy05 อ่านกระทู้
    เล่นได้เกือบ!!ปกติแล้วล่ะครับ ติดอีกอย่างน่ะครับ

คือเวลาเล่นๆไปนานๆ(หรือแปปเดียว)มันจะเด้งขึ้นมาอ่ะครับ
    แล้วก็เล่นต่อไม่ได้ ต้องออกเข้าใหม่อย่างเดียวเลยอ่ะครับ
    เซงไอ้นี่ก็ตรงเล่นๆไปได้สักพักแล้วเรายังไม่ทันได้เซฟ เด้งขึ้นมาซะงั้น
    ต้องได้เล่นใหม่จากที่เซฟล่าสุดเลย T_T
    พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ?
    ปล.รูปจะขึ้นมั้ยนะ = ='

ไม่เห็นรูปครับผม อะไรเด้งขึ้นมาอะ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    89
    นี่ครับรูป
    [IMG][/IMG]
    มันเด้งขึ้นมา บางครั้งก็แปปเดียวเด้ง
    บางครั้งเล่นไปนานๆ ก็เด้งขึ้นมา
    ผมล่ะเล่นไปไม่ถึงไหนเลย

กล่าวขอบคุณ
    394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miozawoy05 อ่านกระทู้
    นี่ครับรูป
    [IMG][/IMG]
    มันเด้งขึ้นมา บางครั้งก็แปปเดียวเด้ง
    บางครั้งเล่นไปนานๆ ก็เด้งขึ้นมา

ลองลบและลงใหม่ดูนะครับ ทำทีละขั้นตอนแบบหน้าแรกเลย (แต่ให้ใส่crack ตามขนาดหน้าจอที่เราพอรับไหวก่อน)
    ใช้ windows7 รึป่าวครับ ถ้าใช้ windows7 ให้ลง K-Lite_Codec_Pack_760_Full นะครับ หาได้ที่ google
    ส่วน windows xp ลองลง K-Lite ตัวเดียวกัน ถ้าเกิด เป็นจอดำ ให้ลบ K-Lite และให้ลง K-Lite 153 นะครับ ลองดูก่อน

ปล.หรืออาจจะเป็นที่ไฟล์ MOD ที่ลงทับไปก็ได้ ไงๆก็ลองดูก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 7th October 2011 เมื่อ 15:55
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    89
    ลองลงใหม่ก็เป็นเหมืิอนเดิมอ่ะครับ
    เศร้าใจเลย
    ไม่เปนไรครับ เดี๋ยวผมจะลองหาวิธีเองดูครับ
    ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ลองลงใหม่ก็เป็นเหมืิอนเดิมอ่ะครับ
    เศร้าใจเลย
    ไม่เปนไรครับ เดี๋ยวผมจะลองหาวิธีเองดูครับ
    ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ

สู้ๆครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมาก แนะนำได้เท่านี้ละครับ
    ลองๆดูนะ

กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Wink

นี่ครับรูป
    [IMG][/IMG]
    เป็นเหมือนกันครับ !! ตรงที่ตึก Shinra อ่ะครับ กำลังเปิดกล่องเอา Keycard แล้วก็เป็นสภาพนี้เลยครับ วิธีแก้ มีอยู่วิธีเดียวอ่ะครับ คือ ลงเกมใหม่ที่ไหนก็ได้ซักที่นึง แล้วเล่นใหม่โดยเอาเซฟตัวเดิมเล่นก็จะผ่านได้นะครับ แต่ข้อเสียคือ ถ้าเล่นไปผ่านมา เซฟ แล้วกลับมาเล่นที่ลงไว้อันแรก มันเล่นได้นะ แต่ ว่าจะเป็นตัวเล่นแบบดั้งเดิมไม่ได้เป็นแบบ เท่ห์ ๆ เหมือนที่เราโหลด ผมก็ ช่วยได้แค่นี้แหละครับ ก็ได้แต่หวังว่าให้เจ้าของกระทู้ช่วยดูตรงนี้ด้วยครับ กำลังเล่นเพลิน ๆ เลยผม !! T T"

แก้ไข : เล่นได้แล้วนะครับเพียงแต่ว่าหลังจากผ่านตรงที่ติดปัญหานี้แล้วเราก็ลง Patch Advent Children MOD ทับลงไปเลยครับแล้วเล่นเปิดไฟล์ที่เราลงใหม่อีกรอบ มันจะเป็นตัวแปลก ๆ ใช่ไหมครับ ?? เราก็เซฟเลยครับ แล้ว เอาเซฟไปลงเล่นที่เดิมที่แรกที่เราเล่น เราก็จะเล่นได้ตามปกติโดยที่ตัวละครยังคงเท่ห์เหมือนที่เรา Update เลยคร้าบบบบ
    มีข้อเสียอยู่อย่างเดียวเท่านั้น คือ ถ้า คุณต้องการจะเล่นจอ Windowed อ่ะ จะปรับเล่นไม่ได้ เล่นได้แต่ Fullscreen เท่านั้นนะ !!

ปล. เพิ่งทำได้เลยเอามาฝาก ดีใจมากเลยยยย !! ><"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KillerZero : 10th October 2011 เมื่อ 19:19
    I Jokergameth

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อัพให้ใหม่ทีค้าบบบ
    ขอบคุณครับ

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1stTEP อ่านกระทู้
    อัพให้ใหม่ทีค้าบบบ
    ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครั๊บ ที่ บอกน๊ะ เดะ จัด การ ให้

กล่าวขอบคุณ
    394
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับ