ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมเล่น FFX มาแล้ว เกมนี้เกมส์เดียว ที่ทำให้ผม ชอบ + คลั่งไคล้ ชนิดโงหัวไม่ขึ้นเลยที่เดียว
    และถ้าขนาดเล่นจนชอบขนาดโงหัวไม่ขึ้น ( จะเรียกว่ารักจนบ้าคงได้ละมั้ง ? ) ผมเก็บอาวุธลับครบมันทุกอย่างเลย
    เก็บเวลเล่นน็อคกันสบาย แต่ มีอย่างเดียวที่ทำไม่ได้ ... คือ เก็บท่าของ Auron ให้ครบ เพราะต้องเจอกับสัตว์อสูรมืดซึ่งเก็บเวลมาได้มากพอสมควรแล้ว
    ก็ไม่สามารถโค่นได้ ( แค่ Valefor ก็ตีโดนไปหลายพัน Dmg ละ T T ) สนุกมาก ๆ เลยนะครับใครไม่เคยเล่น ก็ เล่นในคอม หรือ PS2 ก็ได้ ไม่เล่นบอกได้ 3 คำนะ
    " คุณ พลาด มาก " ^^

ปล.Remake ขอให้ทำได้ดีกว่าของเก่า นะครับ หวังไว้ ( มากด้วย ) ^^
    ปล2. จะดราม่ากันเรื่อง FF ทำไมกันแทนที่รัก FF เหมือนกันจะรักกัน ดั๊น !! มาแบ่งภาคอีก = ="
    I Jokergameth

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เห้ย!!! หากเปลี่ยน Engine เลยงานนี้สนอย่างแรง เป็นไปได้ มัดรวม X-2 ไปด้วยเลยก็ดี + Final Mission ของทั้ง 2 เวอร์ให้เรียบร้อย หากนายทำจริงๆ Square Enix เรารักนายนะ
    It's Good For You !!!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    รีบออกมาเลยเน้อ ตอนนี้มีพร้อม!!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    คลิป2คลิปคือสิ่งที่เด่นที่สุดในกระทู้นี้แล้ว ^^
    "IGNITE THE REVOLUTION"

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    อยากจะเห็นแล้วสิ แต่จะมีเงินซื้อ psvita ไหมน่า

****** PSP GAME BY CHOKBEE8 ******
    คำเตือน !!!! การดื่มสุราทำให้ความเป็นคน(ลดลง) แต่ทำให้ความสามารถในการลืมใครบางคน(เพิ่มขึ้น)

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    บอกตรงๆไม่เคยเล่นในเวอร์ชั่น Ps เลย
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    ส่วนตัวคิดว่าถ้าจะ Remake ใหม่หมด ไม่ค่อยอยากให้ทำภาค X เท่าไหร่
    ภาค X คือภาคที่ผมชอบที่สุด แต่โดยรวมกราฟฟิกในเกมมันยังดูไม่เก่าจนน่าเอามารีเมค
    แต่ถ้าจะไปรีเมคภาคต้นๆอย่าง 1-6 แฟนเกมบางคนก็เข้าไม่ถึงอีก
    ที่น่ารีเมคที่สุดน่าจะเป็น 7 8 9 แต่อย่าว่ากันเลย ผมรู้สึกว่าเบื่อหน้าคลาวด์มากๆแล้ว
    เลยไม่อยากให้รีเมค 7 ตอนนี้เท่าไหร่

ปล.รีเมคใหม่ยังไง แต่มินิเกมเนี่ย ช่วยทำให้มันง่ายขึ้นอีกนิดได้มั้ย แต่ละอันโคตรโรคจิตเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merrygoround : 24th September 2011 เมื่อ 18:52
    み~んなの目線をいただき~まゆゆ!!

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เหลี่ยมไม่รีเมคหรอก ผมว่ารีมาสเตอร์
    อ่านจากเว็บอื่นมาเขาบอกว่ามีโอกาสรีเมคแค่ 20%เอง

ถ้าจะรีเมคผมว่าเอาเวลาไปสร้างเกมอื่นต่อเหอะ-*-

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ขอภาค 9 กับ 7 รีเมคมั่งสิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Blog Entries
    1
    ไม่จริ๊ง !!! FF7 ก๊อ้างว่าต้องใช้เวลาราว ๆ 20 ปี !! ฮ่า ๆ ไม่เชื่อ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ก็ อยากเห็น หน้า ยูน่า สวย เหมือน ไลนิ่ง บ้างไม่ได้ หรือไง ชิมิ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NosFerLaTsu อ่านกระทู้
    สรุปที่มาเถียงนี้คือ ไม่อยากได้ ภาค 10 อยากได้ ภาค 7 remake มากกว่าสินะ

ปล.เขาก็เขียนว่า "ลือ" จะเชื่ออะไรมากออกมาเดียวก็รู้เอง
    นั้นสิครับเขาติดภาค7มากเกินไปหน่อยส่วนตัวผมชอบภาคXมากที่สุดแล้วเนื้อเรื่อดราม่าตอบจบทีดัสกับยูน่าไม่ได้อยู่ด้วยกันฉากนี้ทำผมน้ำตาร่วงเลยทำต้องติดตามX-2เพราะกลัวว่าทีดัสกับยูน่าจะไม่ได้อยู่คู่กันอีกเลยไปซื้อภาคX-2มาเล่นตอนแรกก็งงแดกเลยยากชิบแต่ก็พยามกลัวเขาไม่อยู่คู่กันจบ เหอ200กว่าชั่วโมงเล่นที่บ้าน - -
    Booker, Catch!!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    นั้นสิครับเขาติดภาค7มากเกินไปหน่อยส่วนตัวผมชอบภาคXมากที่สุดแล้วเนื้อเรื่อดราม่าตอบจบทีดัสกับยูน่าไม่ได้อยู่ด้วยกันฉากนี้ทำผมน้ำตาร่วงเลยทำต้องติดตามX-2เพราะกลัวว่าทีดัสกับยูน่าจะไม่ได้อยู่คู่กันอีกเลยไปซื้อภาคX-2มาเล่นตอนแรกก็งงแดกเลยยากชิบแต่ก็พยามกลัวเขาไม่อยู่คู่กันจบ เหอ200กว่าชั่วโมงเล่นที่บ้าน - -
    เป็นเกมส์เดียวที่ทำใหผมซึ้งได้เลยนะครับ สุดยอดจริงๆ FINAL FANTASY X ชาบู ชาบู

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ทำมาให้หมด ภาค8ด้วยยิ่งดี
    PSวิต้า เว้ยยยย เอาแน่