ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

หาเพื่อนเล่นครับ! เกมเก่าเล่าใหม่.. Zombie Survival Horror MMORPG (ออนไลน์บนเว็บ)

Dead Frontier เกมส์แนว Zombie Survival Horror MMORPG เกมส์แนวซอมบี้ที่คนนิยมเล่นสูงสุดในตอนนี้..

เจ้าเกมส์ Dead Frontier เป็นเกมส์ RPG ที่สามารถเล่นบทเว็บไซด์ได้เลยโดยไม่ต้องเสียเวลาติดตั้งเลย.. ซึ่งในตัวเกมส์ผู้เล่นต้องเอาชีวิตรอดจากเหล่าซอมบี้กลายพันธุ์หน้าตาแปลกประหลาด ภายในซากอารยธรรมความเจริญของมนุษย์นามว่า Fairview City เป็นเกมส์ 3D สามารถเล่นหลายคนหรือคนเดียวก็ได้.. ถ้าสำหรับคอเกมส์แนวชอบเดินยิงผี คงชอบแน่ เพราะมีอาวุธให้เลือกใช้มากมายหลายชนิดและ มีหลากหลายอาชีพให้เลือกกัน ซึ้งแต่ละอาชีพก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียแตกต่างกันไปครับ

เกมส์นี้ระดับเลเวลภายในเกมส์นั้นสามารถอัพได้สูงสุดถึง เลเวล 220 กันเลยทีเดียว.. ประกอบกับธรรมชาติของเกมส์ RPG นั้น ยิ่งเลเวลของผู้เล่นสูงมากเท่าไหร่ ค่าประสบการณ์ที่ต้องใช้ในการอัพเลเวล ก็จะยิ่งสูงขึ้นเรื่อยๆ เป็นทวีคูณ แต่ผู้เล่นก็จะเก่งมากขึ้นขึ้นไปด้วยนั่นเอง

ถึงจะเป็นเกมเก่าแต่ก็ยังเป็นเกมที่มีผู้เล่นให้ความสนใจอยู่มากเลยก็ว่าได้.. ตัวเกมยังมีระบบการใช้เงินในเกมซื้อ Cradit ของเกมได้ทำให้เราไม่จำเป็นต้องเติมเงินก็สามารถแข่งกันกับผู้เล่นคนอื่นได้ แถมยังทำให้เงิน M ภายในเกมมีมูลค่าในการซื้อขายกันมากถึง 100-200 บาทต่อ 1 M เลยทีเดียว

สำหรับใครที่สนใจเล่นก็สามารถสมัครได้จากเว็บไซตืนี้ได้เลยครับ http://www.deadfrontier.com

เป็นเกมที่เก่าแต่ก็ยังคงความสนุกอยู่มากผมจึงอยากมาหาเพื่อนร่วมเล่นเพื่อนรวมทางล่าบอสหา Loots ของกันครับ.. มาเล่นเป็นเพื่อนกันเยอะๆนะครับ

เกมนี้แมพใหญ่มาก!!!

บอสในเกมก็เยอะมากเช่นกันลองดูจากคลิป!!!

ข้อมูลเกมที่ควรศึกษาก่อนเล่น!!! *ควรอ่าน

อ่านได้จากเว็บลิงค์ต่างๆด้านล่างได้เลยครับ..

http://www.thaigamerupdate.com/2012/...frontier-info/

http://group.wunjun.com/deadfrontier...ic/206930-5553

เข้าไปศึกษาเรื่องอาชีพต่างๆ.. และความสำคัญของสเตตัสต่างๆกันก่อนนะครับแล้วเข้ามาเล่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snap69 : 5th May 2014 เมื่อ 16:06

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เมื่อก่อนติดเลยครับ สนุกดี เล่นไม่ยาก และไม่ง่าย

กล่าวขอบคุณ
    12
    ผมก็กลับมาเล่นใหม่ครับฮ่าๆ.. ชอบเกมแนวนี้ แต่โซนดำนี่ยากใช้ได้เลยนะ ไม่รู้ซอมบี้จะเยอะไปไหน ฮ่าๆ

รออยู่นะครับรอหาเพื่อนเดินข้ามเมืองอยู่!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snap69 : 5th May 2014 เมื่อ 17:04

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ไม่ได้เล่นนานเลยกลับมาเล่นซักหน่อยดีกว่า

ผมชื่อ Devasyer นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamespore : 5th May 2014 เมื่อ 19:59
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

กล่าวขอบคุณ
    12
    แอดบัดดี้ไปแล้วนะครับ ตัวผมชื่อ SABEDIE

จะข้ามเมืองบอกด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snap69 : 5th May 2014 เมื่อ 20:40

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    จองๆ พรุ่งนี้จะลองเล่นดูครับ
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    จองๆ พรุ่งนี้จะลองเล่นดูครับ
    เจอกันดึกๆครับไปทำงานก่อน

ทิ้งชื่อ ID กับชื่อตัวละครไว้ด้วยนะครับ.. เดี่ยวแอดไป! (ID ผม SABEDIE)

*** วิธีเพิ่มเพื่อน (Buddy) นะครับ

ต้องอยู่ในเมืองเท่านั้นนะครับ.. ถึงจะทำได้!

1.ดูที่ด้านซ้ายครับ.. กดที่คำว่า My Profile

2.มันจะเข้ามาอีกหน้านึง ให้ดูในตาราง 2 ตาราง หัวข้อ

- Profile Info

- Modify Profile

ให้ดูส่วนของ Modify Profile แล้วเลือกที่ Edit Buddies

3.ใส่ ID ของอีกคนนึงลงไปเลยครับแล้วกด Add

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    เคยเล่นอยู่ครับ เกมส์นี้
    ก็สนุกอยู่ใช้ได้ ถ้าเล่นกับเพื่อนอ่ะนะ
    Do it now.Sometimes later become never.