ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

หาคนเล่น Wakfu Online [sia] ครับผม!!

ผมเห็นว่าคนไทยเล่นน้อยมาก นาน ๆ ผมจะเจอเกมดี ๆ สักเกม เกมนี้เป็นแบบเกมแนวแท็คติกนะครับ แต่ระบบเยอะมาก และระเอียดจริง ๆ ไม่มีการขายของให้กับ NPC มีแต่ผู้เล่นขายกับผู้เล่นเองและ มีเครื่อง 'ปั้มเงิน' ภายในเกมด้วย(ใช้แร่ในการคาร์ฟเงิน)

เมื่อปีสองปีก่อนผมเคยเห็นคอนเซ็ปอาร์ตเกมนี้ใน www.deviantart.com นะครับ แต่ก็ไม่นึกว่าจะทำออกมาเป็นเกมแล้วจริง ๆ (เปิดมาปีนึงหรือยังไม่ถึงปีไม่แน่ใจ) แถมเกมนี้มีตั้ง สิบกว่าอาชีพให้เลือกเล่น แล้วแต่ล่ะอาชีพก็จะมีสกิลของแต่ละธาตุไม่เหมือนกัน เรียกได้ว่าจะเล่นตัวไหนสายอะไรหรือจะสายผสมก็ได้หมดเลยครับ และแต่ละตัวก็มีจุดเด่นที่แตกต่างกันไม่ซ้ำแบบด้วย เพราะงั้นแท็คติกการเล่นจึงสนุกแบบที่หาไม่ได้ในไทยเลย

ตัวผมชื่อ : Hunkz
    เผ่า : Sacrier (LVL. 29)
    สายธาตุ : ไฟ
    ผ่าย,ประเทศ [Nation] : Brakmar (เศรฐษกิจของแต่ละประเทศ สงคราม การเมือง จะขึ้นอยู่กับตัวผู้เล่นทุกคน และเราสามารถโหวตผู้เล่นที่มีค่า Citizen Point สูงสุดให้เป็น'นายก'ในแต่ละประเทศได้ โดยใช้สิทย์ธิการเป็นพลเมือง รายละเอียดตามลิ้งค์ด้านล่างครับ)
    เซิฟเวอร์ : Phearis

ตอนนี้อยากมาแนะนำและหาเพื่อนเล่นมากครับ คนไทยหายากมากแต่ก็เจอบ้างประปรายอยู่เมืองเกิด อยากหาเพื่อนช่วยลงดัน ทำเควส ล่าบอสกันหน่อยครับกิกิ มอนโหด เกมนี้เล่นยากพอสมควรนะครับ ระเอียดทุกอย่างแม้กระทั่งเควส(ยากส์)

ส่วนระบบที่ว่าระเอียดมีอะไรบ้างสำหรับใครที่สนใจลองเข้าไปอ่านข้อมูลได้ได้ในนี้ครับ และยังมีข้อมูลแต่ละอาชีพให้ได้ตัดสินใจเล่นกันด้วย ^^

Link : http://www.itinmod.com/game-zone/wha...sic-game-guide

ปล: อันนี้เซิฟ SIA นะครับ มีแพชภาษาไทยอัพแล้ว แต่ เหมือนจะแปลมาแบบจับใจความไม่ค่อยได้ เพราะงั้น ใครที่มีความรู้ EN พออ่านออกแปลได้บ้างก็แนะนำให้เล่นเป็นภาษา EN จะดีกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 8th May 2014 เมื่อ 01:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    เล่นฟรีมั้ยครับเซิฟนี้ใช่มั้ย http://www.wakfu.asia/en/mmorpg น่าเล่นดีแหะ

*ตัวผมชื่อ Dewitt นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddc[TH] : 8th May 2014 เมื่อ 11:04

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ขอแพทแพชภาษาไทยหน่อยครับ

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    น่าสนใจจะลองเล่นดูนะครับ

ผมชื่อ DevasyerTH
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamespore : 7th May 2014 เมื่อ 19:05
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ทำไมมันเชื่อมต่อนานจังครับ เข็มนาฬิกาหมุนติ้วๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuse_neverdie อ่านกระทู้
    ทำไมมันเชื่อมต่อนานจังครับ เข็มนาฬิกาหมุนติ้วๆ 555
    ต้องล็อคอินแล้วตั้งชื่อในเว็บก่อนครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    เปลี่ยนภาษาครับ ก่อนกด PLAY จะมีรูปฟันเฟืองอยู่บนขวา จะมีหน้าต่างขึ้นมาดังรูปครับ (ต้องอัพแพชให้เสร็จก่อนนะ)

พอปรับภาษาแล้วเข้าเกม 'ถ้า' มันเป็นภาษาโค้ด เป็นตัวเลขเหมือนระบบรวน ให้ลองออกเข้าใหม่ดูนะครับ ถ้าไม่ได้ก็เปลี่ยนเป็น EN แล้วเล่นไปก่อนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 7th May 2014 เมื่อ 22:56

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมลองเล่นอยู่แปบเดียวเลิก ระบบ มันเยอะเกินที่ผมจะทำความเข้าใจจริงๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ผมเล่นแล้วชอบมากเลยแต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจวิธีเล่น คงต้องค่อยๆศึกษาไป

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddc[TH] อ่านกระทู้
    เล่นฟรีมั้ยครับเซิฟนี้ใช่มั้ย http://www.wakfu.asia/en/mmorpg น่าเล่นดีแหะ
    ใช่ครับ เล่นฟรี http://www.wakfu.asia/en/mmorpg เซิฟนี่แหละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamespore อ่านกระทู้
    ผมเล่นแล้วชอบมากเลยแต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจวิธีเล่น คงต้องค่อยๆศึกษาไป
    ตอนแรกผมก็มึนนะครับ แต่เล่น ๆ ไปสักเวล 10 ก็เซง ๆ เพราะไม่ได้ทำอะไรเลยนอกจากตีมอลกับวิ่งเควส เลยสละเวลาเวล กับ ทำเควสมาศึกษาระบบลองโน่นนี่ ก็พอรู้บ้าง

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamespore อ่านกระทู้
    อันนี้เล่นเซิฟอะไรรึครับ? เผื่อจะได้แอ้ดไป ผมอยู่ Phaeris

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    น่าสน ๆ เดี๋ยวลงวินโดว์ใหม่ก่อน เดี๋ยวเล่นด้วย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    อันนี้เล่นเซิฟอะไรรึครับ? เผื่อจะได้แอ้ดไป ผมอยู่ Phaeris
    อยู่ Phaeris เหมือนกันครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ตัวผมชื่อSweeTToxiCเล่นอาชีีพหน้ากากนะครับแอดกันมาได้

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    เดี๋ยวไล่แอ้ดไปครับ เหมือนจะแอ้ดได้เฉพาะคนที่ออนอยู่ มีไรให้ช่วยก็เรียกได้นะครับ ช่วยได้ก็จะช่วย กิกิ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ผมยังหาตังไม่เป็นเลยครับ หายังไงเนี่ยเวล 17 แล้วมีอยู่ 7 บาทเอง

กล่าวขอบคุณ
    2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddc[TH] อ่านกระทู้
    ผมยังหาตังไม่เป็นเลยครับ หายังไงเนี่ยเวล 17 แล้วมีอยู่ 7 บาทเอง
    หาตังไปขุดแร่เหล็กมาปั้มก็ได้ ได้อันละ 5 kamas

รู้สึกสู้กับมอนเตอร์ก็ได้ตัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamespore : 8th May 2014 เมื่อ 22:44

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    หาขุด Tin ore มาเยอะ ๆ ครับ แล้วไปหาเครื่องแบบในรูปที่ตัวละครผมยืนอยู่นะ 1 Tin ore = 5 Karma หรือ 5 บาทในเกมนั่นล่ะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ไปแมพที่มอนสูญพันธุ์แล้วเศร้ามีวิธีจะฟื้นฟูมอนแมพที่สูญพันธุ์ไหมครับเดินไม่เจอมอนสักตัวอะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ถ้าสมมติว่าเราฆ่ามอนได้แล้ว ให้คลิกขวาเก็บซากมอนมาครับ แล้วเราจะได้ขวดยาแปลก ๆ มา ให้เอามันไปเทลงพื้น เดี๋ยวมอนจะเกิดใหม่ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    น่าสนมากๆโหลดเลยละกันครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    จขกท เวลไรแล้วครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ตอนนี้ 34 ครับ ขึ้นมา 5 เวล อิอิ อยากเวลไวต้องลงดันครับได้ของได้ค่าประสบการณ์ดีมาก ๆ หลังๆ ต้องมีปาร์ตี้อย่างน้อย 1 คน ไม่งั้นบินกลับจุดเซฟ 55555 (มีคนช่วยลงดันเวล เมื่อเย็นขึ้นมา 2 เวล)

ถ้าจะให้ช่วยเรียกผมได้นะครับ

ปล. ข้อควรละวังการลงดัน ดันเจี้ยนที่ต้องการลง ต้องน้อยจากเลเวลเราปัจจุบันอย่างน้อย 5-10 เลเวล เช่นเราเวล 25 สามารถ เก็บดันที่เลวเล 15 - 20 ได้ จะยังขึ้นดีอยู่

ปล2. การลงดันต้องใช้กุญแจ 3 ดอก กุญแจหาจากไหน? ดร็อปจากมอน กับ มีขายตามตลาดครับ (เมื่อก่อนขายกันหลักร้อยหลักพัน ตอนนี้เหลือไม่กี่สิบบาทเอง อิอิ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 9th May 2014 เมื่อ 21:28

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,038
    เมื่อกี้เพิ่งลงดันไก่มากับคนในบอรืดนี้หละครับ
    ตายหมู่กันเลยทีเดียว 55 ดันเวล 20 มั้ง ตี้มีอยู่ 3 คน เวล20-25ทุกคน

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ทำกลุ่มเฟซบุ๊คไม๊ครับ...
    ผมสนใจอยู่ว่าจะเล่นด้วยแต่ถ้ามีที่รวมคนไว้เวลาคุญถามอะไรจะได้สะดวกกัน