ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

บ่นหน่อยเหอะ ละครไทย

1. การแสดงที่ดูเหมือนการแสดง คือ.... ผมคิดว่าทุดคนคงจะรู้ดีอยู่แล้วหละครับ
    คือว่ามันเหมือนการสแดงมากเลยอะครับ ดูไม่เป็นธรรมชาติ ดูอย่างซีรีย์ฝรั่งเขาสิครับ
    คือมันดูเป็นธรรมชาติมากเลยอะ การพูด การร้องให้ อะไรทำได้ดูเป็นธรรมชาติ
    คือ ผมดูละครไทยไม่มีเรื่อใหรเลยที่ผมรู้สึกซึ้ง น้ำตาจะไหล ไม่มีเลยครับ

2.ดนตรีประกอบที่ยังกะ หนังฟอร์มยัก
    ผมว่าข้อนี้สัมพันธ์กับข้อ 1 คือ การแสดงที่ดูไม่ค่อยสมจริง ทำให้ต้องใส่ดนตรีประกอบ
    ที่เวอร์ๆ ลงไป ไม่งั้น การสื่ออารมณ์คงทำได้ยาก ถึงยากมาก
    ในขณะที่ฝรั่งเขา ไม่ค่อยได้ใส่อะไรมาก แต่การแสดงอารมณ์ทำออกมาได้ดีสุดๆ

3.พอร์ตเดิมๆ เดาโคตรง่าย หรือไม่ต้องเดาเลย
    ข้อนี้ไม่ต้องอธิบายครับ รู้กันอยู่แล้ว

ปล.ไม่ต้องว่าผมอวยเมืองนอกเกินไปนะครับ เพราะผมอวยจริงๆ

กระทู้ประกอบความเข้าใจ ยืมมากจาก pantip ครับ

http://pantip.com/topic/30872859
    http://pantip.com/topic/30404979
    http://pantip.com/topic/31222923

ทำไงดีครับ สงสัยต้องไปกำกับเองหละมั้งเนี่ย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    คือละครไทยเป็นอะไรที่เดาง่ายๆมากๆ
    มุข เดิมๆ

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockohhh อ่านกระทู้
    คือละครไทยเป็นอะไรที่เดาง่ายๆมากๆ
    มุข เดิมๆ
    แต่ก็ยังดูกัน 55 ที่จริงผมก็ดูนะ แต่มาบ่นเฉยๆ คิดถึง WKD รอ ss5 ไม่ใหวหละ
    ตอนนี้ก็ดู marvel's agents of s.h.i.e.l.d อยู่ ep หน้าก็จบ ss หละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมถึงเลิกดูไปตั้งแต่ ป.6 แล้วไง - -

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ละครไทยสมัยก่อนน่าดูผมยอมรับ แต่เมื่อเมื่อยุคหลังๆ นี้ คนสร้างละครรุ่นเก่าๆ หายไป
    ละครไทยยุคหลังไม่เน้นคุณภาพ แล้ว แต่เน้นหน้าตาพระเอก นางเอก ดาราบางคนหน้าตาดี
    แต่แสดงห่วยแตกมากครับผมว่านะ เก็บอารมณ์ตัวละครได้ไม่ดี ไม่ขอเอ่ยชื่อดาราและกัน เดี๋ยวกลายเป็นดราม่าอีก
    ผมก็อยากรู้เช่นกันว่าละครไทยสมัยนี้มันขายหน้าตาดารา มากกว่าคุณภาพแต่เมื่อไร
    ละครเดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยดูแล้ว เพราะหมดศรัทธา
    [IMG][/IMG]

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    ตามนี้ครับ ผมก็ไม่ดูเเล้วนะ ละครไทย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    บางเรื่องก็ดีนะสนุกดี
    ล่าสุดละครบ่ายช่อง 3 ที่ดู ชอบ "เพลิงทรนง" และ "หนุ่มชาวไร่ กับ หวานใจไฮโซ"
    ปกติไม่ค่อยดูซีรีย์เท่าไหร่ ทั้งไทยและนอก
    แต่ช่วงนั้นติด 2 เรื่องนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมว่า ดาราไทย ก็แสดงเก่ง นะ ไม่เป็นธรรมชาติตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    แต่ก็ยังดูกัน 55 ที่จริงผมก็ดูนะ แต่มาบ่นเฉยๆ คิดถึง WKD รอ ss5 ไม่ใหวหละ
    ตอนนี้ก็ดู marvel's agents of s.h.i.e.l.d อยู่ ep หน้าก็จบ ss หละ
    ผมก็ดู HELL HYDRA........ ชอบ deathlock(ไมค์นะไม่เอาเเกเล็คเเมร่งไม่เท่)มากกกกกกกกก ดุไอเทคดีเเต่ฉากโคตรน้อย สกายก็ดูน่ารักดีถึงว่าในบทจะเป็นอะไรที่ดูแล้วโคตรขัดความเจริญก็เถิด(ตอนเเรกๆอะนะ)
    วอดเเมร่งก็เพี้ยนๆมาตั่งเเต่ตอนเเรกละไม่นึกว่าจะเป็นไฮดร้าด้วยซ้ำไป เเต่พอเป็นแล้วก้ไม่เห็นโหดเท่าไหร่ เเกเล็ดเเมร่งโคตรเเผนการเลยสุดยอดเเต่ดันเอายาไปใช้กับตัวเอง คิดดูดิถ้าทหารตะขาบใช้ยานั้นจะเป็นยังไงถ้าเเกเร็ตไม่ฉีดยานั้นก็คงจะเหลือให้ทหารตะขาบใช้แล้วไฮดร้าก็คงครองโลกไปแล้ว (ออกนอกเรื่องไปยาว..........) ละครไทยบางเรื่องก้ดูได้นะเเต่ม่ด้ดูมาเป็นปีละ เรื่องสุดท้ายก็เหนือเมฆมือปราบจอมขมังเวทละมั้ง........ (นอกเรื่องยาว...)
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    ผมก็ดู HELL HYDRA........ ชอบ deathlock(ไมค์นะไม่เอาเเกเล็คเเมร่งไม่เท่)มากกกกกกกกก ดุไอเทคดีเเต่ฉากโคตรน้อย สกายก็ดูน่ารักดีถึงว่าในบทจะเป็นอะไรที่ดูแล้วโคตรขัดความเจริญก็เถิด(ตอนเเรกๆอะนะ)
    วอดเเมร่งก็เพี้ยนๆมาตั่งเเต่ตอนเเรกละไม่นึกว่าจะเป็นไฮดร้าด้วยซ้ำไป เเต่พอเป็นแล้วก้ไม่เห็นโหดเท่าไหร่ เเกเล็ดเเมร่งโคตรเเผนการเลยสุดยอดเเต่ดันเอายาไปใช้กับตัวเอง คิดดูดิถ้าทหารตะขาบใช้ยานั้นจะเป็นยังไงถ้าเเกเร็ตไม่ฉีดยานั้นก็คงจะเหลือให้ทหารตะขาบใช้แล้วไฮดร้าก็คงครองโลกไปแล้ว (ออกนอกเรื่องไปยาว..........) ละครไทยบางเรื่องก้ดูได้นะเเต่ม่ด้ดูมาเป็นปีละ เรื่องสุดท้ายก็เหนือเมฆมือปราบจอมขมังเวทละมั้ง........ (นอกเรื่องยาว...)
    ไมค์จะเท่กว่านี้ครับถ้าไม่มีแผลเป็นที่ใบหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 11th May 2014 เมื่อ 10:11

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมว่าไปดู ซีรี่ย์ ของ GTH ก็ได้ครับ ผมว่ามัน โอเคมากๆ
    It's Good For You !!!!!

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จากที่ผมถามเพื่อนที่เรียนนิเทศมาด้วยกัน
    ได้ขอสรุปว่า หนังไทย หรือละครไทย ที่ยังมีแต่บทเดิมๆ เนื้อเรื่องเดิมๆ
    มันมาจากกระทรวงวัฒนธรรม หรือ กระทรวงไรซักอย่างนี้ละ คอยกักไว้
    พวกบทใหม่ๆ ตามสไตล์ฝรั่ง เค้าไม่ให้ลง เพราะมันขายไม่ออก และเหมือนผิดวัฒนธรรม

คนไทยชอบ ละครตบตี สะใจชาวบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ทำไมหนังค่าย GTH เหมือนธรรมชาติจังว่ะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถ้าให้คนไทยหลายๆคนมาลองนั่งดู ซีรีย์ฝรั่งกับละครไทย ผมเชื่อเลยว่า คนไทย จะชอบดูละครไทยมากกว่า... ซีรีย์ฝรั่งเข้าใจยาก ดูแล้วเครียด และบางทีก็น่าเบื่อ

เทียบกันไม่ได้หรอกครับ จะเอา เดินไม่ตาย กับ เกมชิงบันลัง ของฝรั่งมาเทียบความสนุกกับละครไทย เผลอๆ ละครไทยยังดูคลายเคลียดกว่าด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    จากที่ผมถามเพื่อนที่เรียนนิเทศมาด้วยกัน
    ได้ขอสรุปว่า หนังไทย หรือละครไทย ที่ยังมีแต่บทเดิมๆ เนื้อเรื่องเดิมๆ
    มันมาจากกระทรวงวัฒนธรรม หรือ กระทรวงไรซักอย่างนี้ละ คอยกักไว้
    พวกบทใหม่ๆ ตามสไตล์ฝรั่ง เค้าไม่ให้ลง เพราะมันขายไม่ออก และเหมือนผิดวัฒนธรรม

คนไทยชอบ ละครตบตี สะใจชาวบ้าน
    กักไว้ทำถ้วยไรหละครับ เห้อ

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    GTH กับ พวกช่องฟรีทีวีคนละระดับเลย
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    มันเอามาเทียบกันไม่ได้หรอกนะ จขกท. - -"
    เหมือนกับเเอาเทคโนโลยีฝรั่ง มาเทียบกับ เทคโนโลยีไทย เหอะ ...

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    รอมันเป็น gen ครับ ถ้าเป็นยุคเราโตขึ้นไปมันก็จะเปลี่ยนไปตามความนิยมของเราเอง
    ตอนนี้มันขายให้พ่อแม่ ลุงป้า เราอยู่
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    ซีรี่ย์ใหม่จะมาแล้ว รอดูได้เลย The Flash
    THE IMP'

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    มันเป็นเรือง เงินด้วยมั้งครับ เงินทุน1ล้าน ได้กลับมา 1ล้าน7แสน ต่อตอน มันคงไม่คุ้มกับเงินมั้งครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M&N อ่านกระทู้
    ซีรี่ย์ใหม่จะมาแล้ว รอดูได้เลย The Flash
    กำลังรออยู่เลยหละครับ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมเลิกดูละครหลังข่าวทุกช่องมาตั้งแต่อยู่ม.1ล่ะเมื่อ10กว่าปีที่แล้ว ช่วงนั้นติดรายการที่ช่อง9ที่เอารายการดีๆมาทำช่วงprime timeพอดี พอโตมาก็ดูแต่ซีรีย์ฝรั่ง
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมดูอังกอร์2เป็นเรื่องสุดท้าย แล้วก็ไม่ได้ดูอีกเลยไม่ว่าจะช่องไหน ไปดูเมะแทน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    Action ให้ตาย สุดท้ายตอนจบแต่งงานกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanakorn2538 อ่านกระทู้
    ผมดูอังกอร์2เป็นเรื่องสุดท้าย แล้วก็ไม่ได้ดูอีกเลยไม่ว่าจะช่องไหน ไปดูเมะแทน
    ผมเลิกดูช่อง 7 ตั้งน้านนนนน แล้วหละครับ แต่ก็ยังจำได้ เสมือนท้องฟ้าวิปริตแปรปรวนทันใด
    ผมโคตรประทับใจ CG เลยหละครับ