ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069

รวมรูปหาดูยาก!! คนป่าที่เคยเป็นคนเมืองมาก่อน

โดย 18 ภาพถ่ายหายากเหล่านี้เป็นฝีมือของช่างภาพรัสเซีย “Danila Tkachenko” ที่ลงแรงฝ่าเข้าไปในพงไพรปริศนาทั่วรัสเซียและยูเครน เพื่อเสาะหากลุ่มคนที่เรียกว่า Hermit (ผู้รักความสันโดษ) ที่หนีมาจากหมู่บ้านและเมืองที่วุ่นวาย

ซึ่งในที่สุดช่างภาพรัสเซียก็ได้พบกับคนเหล่านี้ พร้อมกับยิงคำถามที่คาใจมานานว่า ทำไมถึงเลือกที่จะมีชีวิตที่ขัดแย้งกับสังคม ซึ่งคนเป่าเหล่านี้ก็ตอบอย่างเยือกเย็นว่า “เมื่อคุณเข้าสู่วงจรของการศึกษา,การหางาน และการดูแลครอบครัว คุณก็จะติดอยู่กับบ่วงภาระหน้าที่ที่ไม่มีวันสลัดทิ้งได้”

ที่สำคัญพวกเขายังตั้งคำถามอีกว่า แล้วในโลกแบบนั้นก็ทำให้พวกเราไม่รู้ว่าจะเอาชนะมันได้ยังไง เพราะต้องอดทนกับมันมาก แถมถ้าพ่ายแพ้ คุณก็จะกลายเป็นคนเพี้ยนๆที่ไม่มีใครยอมรับในทันที…ทั้งนี้เหมียวก็อยากฝากว่า ทุกคนมีรูปแบบชีวิตของตัวเอง บางคนอาจหลงรักค่านิยมในเมือง บางคนอาจหวนคืนสู่ธรรมชาติ แต่สิ่งที่เราควรทำก็คือเคารพการตัดสินใจของกันและกัน ไม่เหยียดหยามใคร เพราะรูปแบบความสุขของแต่ละคนต่างกันนั่นเองจ้ะ

ที่มา: boredpanda

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    Survivor ดีนะผมชอบ

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ผมก็บ้านนอกนะ ไปนอนในป่าในสวนเป็นบ่อยจนเป็นเรื่องปกติไม่เห็นแปลก
    คนที่เห็นว่าแปลก ว่าลำบากเพราะเขาไม่เคยทำแบบนี้เท่านั้นแหล่ะ
    แต่เดี๋ยวนี้คนติด face book เยอะไม่มีคนไปนอนป่ากัน ห่างnetไม่ได้เดี๋ยวลงตายแดงเอา 5555

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    พวกเขาจะบรรลุแล้วครับ...
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ผมว่ามันสลบดีนะ มันเงียบและดูมีความสุขดีอะ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    จริงของเขานะครับ เป็นภาระที่สลัดทิ้งไม่ได้จริงๆ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ใช่คับมันสลบดี
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ที่อยู่สวยดีนะครับ มีหลายแบบด้วย

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ส่วนผมคงเป็นคนที่หนีไปอยู่ห้องคนเดียว ใช้ชีวิตสันโดด

“เมื่อคุณเข้าสู่วงจรของ PC , Console และอนิเมะ คุณก็จะติดอยู่กับบ่วงภาระหน้าที่ที่ไม่มีวันสลัดทิ้งได้”
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ooi404 อ่านกระทู้
    ผมว่ามันสลบดีนะ มันเงียบและดูมีความสุขดีอะ

ผมก็ว่า สลบ ดีเหมือนกันนะครับ สลบ มากๆ ได้ฟิวดีจังเลย

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

เรื่องอะไรง่า อยากดูๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimer อ่านกระทู้
    ใช่คับมันสลบดี
    5555555555 ฮาครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้

เรื่องอะไรง่า อยากดูๆ
    ฺBtoom!!!!! รึเปล่า
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...