ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ไม่ค่อยสนเลย ใครจะพูดใครจะอะไรก็เชิญ ส่วนตัวผม ไปมั่วหมด มีพิธีกรรมอะไรต้องไปก็ทำตามเค้า รับได้หมด ไม่ได้รังเกียจ ไม่ได้ยึดติด ส่วนตัวเชื่อว่า การวางตัว การประพฤติตัวต่อเพื่อนร่วมงาน-สังคม การทำตัวในชีวิตประจำวันสำคัญกว่าศาสนา เพราะ เราหาเลี้ยงครอบครัวด้วยตัวเราเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จริงเรื่องศาสนา หลายๆประเทศเริ่มไม่ค่อย mindแล้วคับเรื่องพวกนี้ จะทำอะไรก็ทำ จะล้อเลียนอะไรก็ตามใจถือว่าเค้ายึดสิทธิเสรีภาพเป็นหลัก อีกอย่างศาสนามันหมดความศักษ์สิทธิไปนานแล้วคับ แถมศาสนาเองทุกวันนี้เป็นเครื่องมือหากินกับเครื่องมือทางการเมืองมากกว่า อย่างศาสนาอิสลามเองก็ดูพวกISเป็นตัวอย่าง ซึ่งจริงๆมันก็แค่อยากปกครองอิรักก็แค่นั้น และถ้าเป็นพุทธธุรกิจก็ไอ้วัดจานบินนั้นไง และทุกวันนี้วัดกว่า90%ก็ไม่ต่างจาก สถานที่ทำพิธี+จัดงานศพก็แค่นั้น วัดเป็นอะไรที่ธุรกิจมากนะ แถมพึ่งไม่ได้เลยอีกต่างหาก แม้แต่ทางใจ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    อย่าว่าผมเลยนะครับคืออยากถามถ้าไม่นับถือศาสนาแล้วพอตายไปจะทำศพอย่างไรครับ ในเมื่อไม่นับถือศาสนาอะไรเลยทั้งพุทธ คริสต์ อิสลาม เวลาฝังเวลาเผาเสร็จจะเอาไปรวมกับพวกพุทธ คริสต์ อิสลาม ไหมครับ เหมือนคนพุทธเราพอตายก็ต้องไปเผาที่วัดอะไรอย่างงี้ สงสัยมากครับเขาทำกันอย่างไร
    อยากทำอะไรก็ตามใจตายไปแล้วเรื่องของผมจบแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เรื่องนับถือไม่นับถือ ไม่เท่าไหร่นะ เพราะผมไม่ค่อยเคร่งเท่าไหร่ แต่รับไม่ได้ที่มีบางลัทธิบอกให้ทำบุญเยอะๆจะได้ขึ้นสวรรค์ บางคนทำบุญจนหมดตัว ทางลัทธิก็สอนบอกให้ทำเยอะๆจะได้รวยๆ ทำเยอะๆมันจะรวยได้ไง ทำบุญได้ไม่ว่า แต่พอประมาณ ไม่ใช่เกินไป
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    บอกตรงๆ ผมนับถือทุกศาสนา อันไหนดีผมเอามาใช้หมด #แต่โคตรเกลียดมากๆพวกชอบเอามาล้อเลียนเนี้ย มันไม่ควรนะ ศาสนามันก็เปรียบเหมือนตัวยึดจิตใจของเราทุกคน ซึ่งต่างพ่อต่างแม่ ให้มันอยู่ในกฏระเบียบเดียวกันอะ ถ้าไม่มีศาสนานะ ป่านนี้ฆ่ากันตายกว่านี้อีก นี่พูดเลย

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    ส่วนตัวไม่นับถือศาสนาครับ แต่ถ้าถามนะตรงนี้ก็ไม่เห็นด้วย แต่ชอบเพจ ฟักโกสต์ ครับ ไม่หมิ่นแค่แฉพระ ศาสนิกชนที่ทำผิด
    ผมก็ไม่นับถือศาสนานะครับผมแต่ผมนับถือหลักธรรมสอนของหลายๆศาสนามารวมแทนครับ 555 ส่วนเรื่องๆเพจก็ชั่งมันเถอะครับส้นตีนเดี้ยวลอยไปหาเอาเอง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เราจะมั่นใจได้อย่างไรว่าศาสนาถูกต้อง100% ดีจริงๆ100% ฉนั้นมันจึงต้องมีการนำเรื่องที่มันไม่ดีมาให้คนอื่นได้รับรู้ ไม่ใช่สักแต่บูชา กราบ เอ้า สาธุ สาธุ กราบรัวๆ แบบนี้ปัญหาที่เกิดขึ้นมันก็ไม่ได้รับการแก้ไข คล้ายๆกับเพจแฉพฤติกรรมไม่ดีของตำรวจนั่นละ เรารู้ว่าตำรวจเป็นคนดี เป็นผู้พิทักษ์สันติราษ จับโจร แต่เราก็รู้ว่ายังมีตำรวจไม่ดี เราจึงต้องมีการจับตาดู และแฉพฤติกรรมไม่ดีให้คนทั่วไปได้รับรู้ และจะได้แก้ไขต่อไป ศาสนาก็เช่นเดียวกัน คุณมั่นใจจริงๆเหรอว่าศาสนามันเป็นของจริงแท้ๆ100% มีแต่สิ่งดีๆแท้ๆไม่มีสิ่งไม่ดีเลย มั่นใจเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    จริงอยู่เอทิสเกรียนที่จุดประเด็นด้วย Hate Speech มันก็มี แต่ผมเห็นเอทิสที่มาพร้อมกับหลักฐานที่ชัดเจนและอ้างอิงได้ รวมถึงตรรกะที่เป็นไปตามหลักการออกมาดีเบท ผมก็เห็นศาสนิกตายกันทุกคน ไม่งั้นก็เห็นแถกเหงือกออกจากกระทู้กันเป็นแถว

เพราะฉะนั้น ไอ้คำว่า "ดูหมิ่น" เนี่ยมันก็ดันแยกออกไปได้เป็นอีก 2 ประเด็น

1. ดูหมิ่นเพราะ Hate Speech อันไร้สาระและเต็มไปด้วยอคติ อันนี้บอกตรงๆว่าไอ้พวกปากพล่อยสมควรโดนตื้บเพราะมันหาแก่นสารหรือเนื้อหาสาระไม่ได้ ไอ้พวกนี้ทำตัวเป็นแผ่นเสียงตกร่องเที่ยวโวยวายว่าศาสนาคือยาฝิ่นแต่ชี้แจงอะไรไม่ได้
    2. ดูหมิ่นเพราะไม่ยอมรับการ "ดีเบต" อันนี้ต้องตบหน้าศาสนิกแรงๆให้หน้าหัน เพราะการดีเบตถือเป็นการปะทะสังสรรค์ทางสังคมที่เห็นต่างด้วยการโต้แย้งเชิงประจักษณ์และถูกต้องด้วยตรรกศาสตร์คือการถูกต้องด้วยเหตุผลโต้แย้งเพื้อหาข้อเท็จจริง ถ้าคุณไม่สนข้อเท็จจริงก็คงไม่มีอะไรต้องคุยกับพวกคุณอีกแล้ว

ที่ผมออกมากล่าวเช่นนี้เพรามันมีพวกที่ "สุดโต่ง" ทั้งฝั่งเอทิส และฝั่งศาสนิก พวกที่อยากไม่มีศาสนาเพราะมันมีความเป็นขบถก็ส่วนหนึ่ง พวกที่เป็นคอนเซอร์เวทีฟจนหน้ามืดไม่สนใจข้อเท็จจริงก็อีกส่วนหนึ่ง ไม่ใช่ว่าไม่นับถือศาสนาแล้วจะยึดว่าตนเองคือความจริงแท้ในสังคมอันนี้มันก็เป็นแค่คนทุเรศ ไม่ใช่ว่าเป็นศาสนิกแล้วจะผูกขาดความดีของสังคมได้อันนี้มันก็เป็นแค่พวกใจแคบ

ปล.กลับกันผมกลับเห็นว่าเพจฟักโกสท์มันเป็นอะไรที่หยามใจคนมาก ด้วยความที่ผมเป็นคนอศาสนา ผมเห็นทุกคนเป็นมนุษย์ แล้วคุณหยิบมนุษย์คนหนึ่งมาปู้ยี่ปู้ยำ เพียงเพราะเขาคิดไม่เหมือนคุณ เพียงเพราะเขาไม่ปฏิบัติตามกฎที่คุณๆสร้างมโนภาพเอาไว้ บอกตรงๆครับ "สารเลว"
    รอวันโดนแบน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ส่วนตัวแล้ว ผมไม่นับถือศาสนา นะ ผมมองว่ามันเป็นเรื่องไร้สาระ ผมไม่ได้รู้สึกอะไรด้วยกับเพจหมิ่นศาสนา

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    อย่าว่าผมเลยนะครับคืออยากถามถ้าไม่นับถือศาสนาแล้วพอตายไปจะทำศพอย่างไรครับ ในเมื่อไม่นับถือศาสนาอะไรเลยทั้งพุทธ คริสต์ อิสลาม เวลาฝังเวลาเผาเสร็จจะเอาไปรวมกับพวกพุทธ คริสต์ อิสลาม ไหมครับ เหมือนคนพุทธเราพอตายก็ต้องไปเผาที่วัดอะไรอย่างงี้ สงสัยมากครับเขาทำกันอย่างไร
    คำตอบคืองานศพมันไม่ใช่ธุระของคนที่ตาย แต่เป็นธุระของคนที่อยู่ เคยมีคนตายคนไหนลุกมาจุดไฟเผาตัวเอง หรือขุดหลุมฝังตัวเองไหมครับ เพราะฉะนั้นมันขึ้นอยู่กับคนที่อยู่ไม่ใช่คนที่ตาย ว่าจะจัดการศพอย่างไร ถ้าญาติผู้ตายเป็นพุทธก็คงเผา คริสต์ก็คงฝัง
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อะไรคือดูหมิ่นละ ผมเห็นบางคนตีความคำนี้โคตรจะกว้าง แค่ค้านหลักคำสอนว่าไม่สมเหตุสมผลก็ว่าหมิ่นละ

หรือแย้งประวัติของศาสนานึงว่าเป็นไปไม่ได้ เรื่องแต่ง บางคนก็ว่าหมิ่น ของงี้มันต้องดูเป็นเคสๆไป

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    คนทำผิดคนนึงก็ไม่ได้หมายความว่าทุกคนจะทำผิดหมด ศาสนามีคนไม่ดีคนนึงก็ไม่ได้หมายความว่าศาสนานั่้นๆไม่ดี..
    มันอยู่ที่ว่าใครจะมองมุมไหน "คนฉลาด" ก็จะมองเห็นถึงข้อที่เป็นประโยชน์เป็นหลัก ส่วน "คนโง่" ก็จะมองเห็นแต่ข้อเสียของสิ่งนั้นๆเพียงด้านเดียว..
    (เป็นเรื่องง่ายๆที่คนอวดฉลาดบางคนคิดไม่ออกน่ะครับ ถ้าของเขาไม่ดีจริงคงไม่อยู่มาได้เป็นพันๆปีจนถึงทุกวันนี้หรอกครับ ไอ้ที่ไม่ดีน่ะคือคน ไม่ใช่ศาสนา..)

ปล. ไม่นับถือไม่ว่า แต่การไปดูถูกในสิ่งที่คนอื่นเชื่อถือ อาจจะโดนสวนกลับก็ได้น๊ะครับ แล้วอย่ามาร้องล่ะ ^ ^ ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 25th August 2014 เมื่อ 22:36

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    " Sarcasm "
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher