ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212

Team Ninja บอก ถ้าชาว PC mod DOA 5 Last Round จนไม่เหมาะสม จะไม่ทำเกมลง PC อีก

Team Ninja won’t make any more PC games if modders are naughty

Dead or Alive 5 may be Team Ninja’s last PC release, if modders can’t adopt a “moral” tone in their customisation of the game.

Dead or Alive 5: Last Round director Yohei Shimbori has asked players to be respectful in how they approach modding the fighter, which is Team Ninja’s first PC release*.

“We have to deal with mod issues from an IP holder perspective,” he told MCV.

“We would like to ask PC users to play our game in good moral and manner. Otherwise, we won’t be able to release a title for PC again.”

As for why Tecmo Koei has been pushing into the PC space, a realm usually ignored by big Japanese console publishers, Shimbori said that the adoption rate on PC gaming is increasing.

“These days, the perspective of PC gaming has changed drastically and we expect more fighting games will be released for PC users,” he said.

Dead or Alive 5: Last Round hits PlayStation 3, PS4, Xbox 360 and Xbox One this month, and comes to PC in March.

ข่าวจาก http://www.vg247.com/

แปลย่อๆ ก็คือผู้สร้าง Yohei Shimobori ขอให้ผู้เล่นอย่าดัดแปลงเกมจนไม่เหมาะสมหรือผิดศีลธรรม เพราะจะทำให้เจ้าของลิขสิทธิ์มีปัญหา และไม่สามารถทำเกมลง PC ได้อีก

ปล. ในหน้าข่าวมีคนเม้นท์ว่า ที่ออกมาห้ามก็เพราะกลัวคนจะไม่ซื้อ dlc ชุดว่ายน้ำอะดิ 555 คิดไปได้เนาะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    มโนเห็นภาพเลย
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ถ้าเขาไม่ออกมาบอกนี้ ผมยังไม่คิดถึงขั้นนั้นเลยนะ 55555

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    สมมติว่าถ้ามันมีแต่ตัวละครชายล้วน แล้วท่าน modders สายอาเบะ ได้ทำ mod แก้ผ้าออกมา อยากรู้จริงๆว่าจะออกมาพูดแบบนี้หรือเปล่า หรือกลัวชุดว่ายน้ำชายขายไม่ออกอีก?
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    กำมีงี้ด้วย 55555

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อยู่ที่คนทำ MOD ล้วนๆเลย ตอนนี้คิดได้ละ จะ MOD ให้เป็น Avengers 555

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    บ๊ะ สวรรค์ล่ม

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    กลัวขายชุดไม่ได้ สินะ สินะ สินะ สินะ...

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เกมส์ออกมาวันเดียว พี่จีน mod แบบว่า....

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -.- นึกถึงม็อดในตำนาน ของ Re6 มาว้าบ นึงเลย
    Booker, Catch!!

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ตามใจท่านเลย ผมได้หมด มีคน Mod ก็มีคนใช้ แหล่ะที่เขาจะขายชุดว่ายน้ำก็เป็น วีธีขายของเขาละนะ ไปว่าเขาไม่ได้หรอก

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เจ้าไม่มีอำนาจในโลกอินเตอร์เน็ต!!!!! เดี๋ยวก็มีคนทำ Mod ใต้ดินแจกกัน เชื่อผมสิ แล้ว Team ninja ก็บอกว่า "เค้าไม่เกี่ยวน้าา" แล้วก็ลบทิ้ง แล้ว mod ก็งอกใหม่ ออกมาพูดเพื่อไม่ให้ทีมเสียหาย หากมีคนฟ้องว่าเป็นเกมลามกมากกว่าครับ (เกมนี้ไม่ลามกสักนิด)

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    นั่นมันก็เรื่องของ Moder แล้วหรือเปล่า เพราะเขาก็ซื้อเกมมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    แค่ไหนไม่เหมาะสม หวา คือเกมอย่างซิมเอง ก็มีmodนะเจ้านั้ก็ขายชุดเหมือนกัน จริงๆการทำเกมสำหรับmodดี คือการทำระบบขายคับ ระบบใหม่ๆ ตัวละครใหม่ๆ ท่าใหม่ๆยังไงก็ขาย ขายชุดอย่างเดียวไม่มีใครซื้อหรอก

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ทีแรกผมก็คิดแค่ว่า ใส่ชุดว่ายน้ำมาสู้ก็ฟินละ มาเจอข่าวนี้สงสัยผมคงพลิกแผ่นดินหาเลย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ถ้าจะทำ DLC ออกมาขายก็ทำให้มันสมราคาหน่อย อย่างน้อยถ้าทำแล้วแถมด่าน หรือภาะกิจสักหน่อยก็ยังดี
    ถ้าทำออกมาได้แค่เสื้อผ้าอย่าทำมาเลยดีกว่าครับไม่คุ้มค่าเงิน แถมยังคิดราคาแบบจัดเต็มอีก
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    นุ่งขาวห่มขาวไปเลยตัวละครหญิงไปเลยดิ เพราะที่ทำอยู่ดูดีดีแล้วมันก็จุดขายของเกมนี้มากกว่า เนื้อเรื่องจริงๆมันไม่มีไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ก็ว่าไปครับ แต่ไม่รอดหรอก

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    คำจำกัดความว่าไม่เหมาะสมของคุณมันแค่ไหน
    สำหรับคุณมันไม่เหมาะสมแต่สำหรับผมมันอาจจะ "เหมาะสม" ก็ได้ ใส่มิดชิดนี่ไม่เหมาะสมครับ 555+

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    จะไปเหลือเหรอ เกมแบบนี้
    แต่เวลาผมเล่น ผมก็ชอบใช้เสื้อผ้าธรรมดามากกว่านะ มันดูเท่กว่าดี ใส่ชุดว่ายน้ำ หรือเปลือยนู้ดม้อดสู้มันก็งั้นๆอ่ะ สู้เล่นเกม H ตรงๆเลยดีกว่า 55

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เอแต่ทำไมผมกลับคิดเหมือน Yohei Shimobori แฮะ ถ้า mod จนเกินควรผมก็รับไม่ได้เหมือนกัน - - มันเสื่อม ถ้าคิดไม่ออกก็ลองคิดดูว่าถ้าหากมีคนทำให้ลูกของคุณอยู่ในสภาพแบบ ... คุณจะคิดยังไง -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 7th February 2015 เมื่อ 01:10

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenesta อ่านกระทู้
    เอแต่ทำไมผมกลับคิดเหมือน Yohei Shimobori แฮะ ถ้า mod จนเกินควรผมก็รับไม่ได้เหมือนกัน - - มันเสื่อม ถ้าคิดไม่ออกก็ลองคิดดูว่าถ้าหากมีคนทำให้ลูกของคุณอยู่ในสภาพแบบ ... คุณจะคิดยังไง -.-
    คนทำ bioshock infinite เค้าก็คิดแบบคุณเนี้ยแหละ ผลออกมามันก็ตรงกันข้ามเลย คือยิ่งห้ามก็เหมือนยิ่งยุ ยิ่งออกมาพูดมันก็ยิ่งชัดเจนขึ้น

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ต่อไปก็มีคนทำ mod เปลือยนมออกมาอัพยูทูบ เหอะๆ หลังจากนี้ถ้าเกมโดนแบนจริงๆจนไม่ปล่อยภาคอื่นอีกตูจะสมน้ำหน้าพวก modder เลยวะ