ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

เงิบ.. มือถือฝาฟับในญี่ปุ่นขายดีขึ้น สวนทางสมาร์ทโฟนที่ยอดตก

เงิบ.. มือถือฝาฟับในญี่ปุ่นขายดีขึ้น สวนทางสมาร์ทโฟนที่ยอดตก

เรื่องที่ไม่คิดว่าจะเป็นไปได้ แต่ก็เป็นไปแล้ว เมื่อล่าสุดสำนักข่าวรอยเตอร์ได้รายงานว่าในปี 2013-2014
    ยอดขายของมือถือแบบฝาพับในญี่ปุ่นที่ร่วงกราวมาต่อเนื่องตั้งแต่ปี 2007 นั้น
    กลับเติบโตขึ้น 5.7% เรียกว่าสวนทางกับมือถือแบบสมาร์ทโฟนที่ยอดตกลงมา 5.3%

ญี่ปุ่นนั้นถือเป็นหนึ่งในประเทศที่มีการใช้จ่ายในเรื่องเกี่ยวกับสมาร์ทโฟนค่อนข้างสูง
    ทั้งราคาของเครื่อง ค่าบริการ รวมถึงมีการใช้จ่ายผ่านแอปหรือซื้อแอปสูงเป็นอันดันต้นๆ ของโลก
    แล้วทำไมอยู่ดีๆ ยอดขายของสมาร์ทโฟนถึงร่วง?

สาเหตุนึงแน่นอนว่ามาจากเศรษฐกิจที่ถดถอยในปีที่ผ่านมา ทำให้คนกลุ่มนึงต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย
    รวมถึงมือถือแบบฝาพับนั้นในญี่ปุ่นยังคงมีให้เลือกมากมายหลายรุ่นและมีกาารพัฒนาฟังก์ชั่นต่างๆ
    จนเพียงพอและตอบโจทย์การใช้งานพื้นฐานได้หมด ที่สำคัญคือแบตเตอรี่ยังอยู่ได้ยาวนานหลายวันกว่าสมาร์ทโฟนอีกด้วย

สถาบันวิจัย MM Research ได้มีการศึกษาในกรณีนี้ และได้ผลสรุปออกมาว่า
    "สมาร์ทโฟนนั้นมีฟังกฺชั่นการใช้งานที่หลากหลาย ทำให้คนเปลี่ยนมือถือน้อยลงและใช้งานยาวนานขึ้น"

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมยังอยากให้ฝาพับมาขายอีกเลย สวยดี

Moto V3 ยังเก็บซากไว้อยู่เลย ทำตกน้ำแล้วไม่ได้ซ่อม T-T

ถ้ามีมือถือฝาพับ แล้วพอจะเล่น face เล่น line ดูเว็บนู่นนี่ รองรับ 3G / 4G ดีไซน์สวยๆหน่อย ผมว่าผมก็ซื้อนะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ผมเองก็ยังชอบ ฝาพับ อยู่เลย

อยากได้มาก LG Wine Smart

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ประเทศเขาฮิตมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว เจอสมาร์ทโฟนมีขึ้นๆลงๆบ้างจะเป็นไรไป สุดท้ายก็กลับมาที่ฝาพับเหมือนเดิม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ชอบฝาพับตรง รับสายไม่ต้องมาถูกๆไถๆ เปิดฝารับสายได้เลย
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    คิดถึงฝาพับเหมือนกัน ยังไงก็อยากได้มาใช้จริงๆ นึกถึงมือถือฝาพับใน final VII Advent children
    ชอบของคลาวด์กับของตัวร้ายหายากมากเลย แต่ยังมีขายที่ญี่ปุ่น มาใช้ที่นี่คงยาก T^T
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Exclamation

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ชอบฝาพับตรง รับสายไม่ต้องมาถูกๆไถๆ เปิดฝารับสายได้เลย
    ผมชอบทัชสกรีนตรง รับสายไม่ต้องมาเปิดฝา แค่ถูทีเดียว รับสายได้เลย

แซวเล่นนะคนับ

ว่าแต่ฝาพับ ของญี่ปุ่นนี่ ต้องมีริงโทนเป็นเพลง ชาลาลาลันลา ด้วยรึเปล่าครับ (เคยเห็นในหนังสือการ์ตูนบ่อยๆน่ะ คลาสสิกดี)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    เข้ามาชอบแบบพับขา อีก+1

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ต้องบอกว่า แล้วแต่คนชอบ จำนวนเงินที่มี หรือ...บลา ๆ ครับ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ส่วนตัวก็ชอบฝาพับเหมือนกันครับ แต่สมัยนี้ถ้าเล่นไลน์ไม่ได้ก็ผ่านละครับ เพราะทุกวันนี้คุยกับแม่กับพ่อก็วีดีโอคอลตลอด เพราะไม่ได้อยู่ด้วยกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadajjang7 อ่านกระทู้
    คิดถึงฝาพับเหมือนกัน ยังไงก็อยากได้มาใช้จริงๆ นึกถึงมือถือฝาพับใน final VII Advent children
    ชอบของคลาวด์กับของตัวร้ายหายากมากเลย แต่ยังมีขายที่ญี่ปุ่น มาใช้ที่นี่คงยาก T^T
    ชอบมากๆเหมือนกันเลยอ่า~ คิดถึงสมัยฝาพับจริงๆ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    คนในบริษัทผมตอนทำงานเค้าใช้มือถือฝาพับ แต่ตอนปกติเค้าใช้สมาร์ทโฟน

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เห็นแบบนี้แล้วอยากเปลี่ยนมือถือเลย
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ราคาถูก พังก์ชั่นใช้งานตอบโจทย์ปัจจุบัน ตกก็ไม่พังหน้าจอก็ไม่แตก ไม่ต้องการการดูแลมากมาย ไม่ต้องหาเคสมาใส่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    เชื่อว่าอีกไม่นาน...จะมีมือถือสมาร์ทโฟนที่ใช้ระบบปฎิบัติการ android แบบฝาพับ จอคู่...แบบ NDS ออกมา!!!
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    มันน่ารักจะตายย ผมยังอยากได้เลยครับ 555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อยากได้รุ่นนี้ มีจริง ผมนี่ขายไร่ขายนาซื้อเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GANTZ : 17th February 2015 เมื่อ 20:25

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ฝาพักก็สวยนะ ผมเองก็ชอบครับ

ปล.ฝาพับ ไม่ใช่ ฝาฟับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ล่าสุด NTT DOCOMO & SHARP ประกาศจะทำฝาพับ Android ภาคต่อแล้วครับ ที่สำคัญคือเอามาปลดล็อคโทรในไทยได้

http://gpad.tv/phone/docomo-garaho-android/