อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
ถ้าให้สมจริงจากตัวเกมคงทำยากครับ แต่ถ้าใครเคยเล่นภาค San สมัย SAMP
ของ Thaigaming จะรู้ว่า RP จริงๆ คือสวมบทบาทมีอาชีพนู้นนี้นั้น สมัยนั้น
คนประมาณ 300 คนในเกม ไม่มีบอทเล่นเป็นตำรวจ เป็นหมอ เป็นคนขายปืน
สนุกมากครับ อยากให้ GTA V มีคนทำระบบแบบ SAMP บ้าง
ผมเคยเล่นนะ เวล 25 เอง ตอนนั้นโคตรชอบเลยเวลโคตรยาก เปิดเกมแล้วพับจอไว้รอ (เขาเรียกว่าไรหว่า)
แต่สนุกดีผมทำอาชีพขายไก่ 555555555555 ไอเซิฟ TG อะ