ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

คอมพิวเตอร์ดับและรีสตาร์ทเองอัตโนมัติ เวลาเล่นเกม

GPU: GeForce GTX 980
    CPU: Intel(R) Core(TM) i7-4790 CPU @ 3.60GHZ
    Memory: 16.00 GB RAM (15.86 usable)
    Operating system: Microsoft Windows 8.1
    PSU: RX-1000AE
    Main board: GIGABYTE GA-Z97X-Gaming 3
    มี UPS

คอมของผมเวลาใช้งาน ดูหนังฟังเพลง ไม่มีปัญหาอะไรเลยปกติทุกอย่าง แต่พอจะเล่นเกม เช่น Fallout 4, Counter Strike Global Offensive, Dota 2 ฯลฯ พอเล่นไปได้ประมาณ 5 นาที เครื่องจะดับ เหมือนไฟโดนตัด แล้วก็จะรีบูทตัวเองอัตโนมัติ ผมลองยกไปที่ร้านให้เค้าเช็ค ก็ไม่พบอะไรผิดปกติ ลองยืนเล่นที่ร้าน ชั่วโมงสองชั่วโมงก็ไม่ดับ เลยมาลองคิดเรื่องปัญหาไฟบ้านกับความร้อน ผมโทรเรียกการไฟฟ้ามาดู เค้าก็บอกว่าไฟบ้านจ่าย 227V ปกติดี ส่วนด้านความร้อน ผมลองยกไปเล่นในห้องนอน เปิดแอร์ เอาพัดลมเป่า ก็ยังดับเหมือนเดิม ผมจนปัญญาแล้วครับ มีท่านใดพอจะช่วยผมได้บ้าง ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phittayut : 29th December 2015 เมื่อ 13:57

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆแบบนี้ แต่ของผมเป็นที่ Power เสื่อม

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมก็เทใจไปที่ PSU ถัดมาก็ GPU อาจเป็นไปได้ว่า สองอย่างนี้ อย่างใดอย่างหนึ่งกำลังมีปัญหาเเละ
    ตัวที่มีปัญหา น่าจะเป็ฯตัวที่ซื้อมานานกว่าพวก ฉะนั้น คนร้ายคือ....!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    น่าจะ Psu เสียอาการแบบผมเลยเล่นเกมส์แล้วดับ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    PSU แน่นอนครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆแบบนี้ แต่ของผมเป็นที่ Power เสื่อม
    ไปเล่นที่ร้านก็ไม่ดับนะครับ มันจะเป็นที่Powerเหรอครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นที่ร้านไม่ดับนะครับT^T

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phittayut อ่านกระทู้
    เล่นที่ร้านไม่ดับนะครับT^T
    ตอนเล่นที่ร้านใช้สายไฟเดียวกันใหม่ครับ ได้ต่อ UPS สายไฟ PSU หรือปลักเสียบอันเดียวกับที่บ้านใหม ?
    ลองเช็คหรือลองเปลี่ยนยังผมเคยเป็นอาการนี้นะหาสาเหตุอยุ๋นานสุดถ่ายสายไฟเสื่อม อีกกรณีลองเอา UPS ออกแล้วใช้ปลักโดยตรงบางที่ UPS อาจมีปัญหา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ตอนเล่นที่ร้านใช้สายไฟเดียวกันใหม่ครับ ได้ต่อ UPS สายไฟ PSU หรือปลักเสียบอันเดียวกับที่บ้านใหม ?
    ลองเช็คหรือลองเปลี่ยนยังผมเคยเป็นอาการนี้นะหาสาเหตุอยุ๋นานสุดถ่ายสายไฟเสื่อม อีกกรณีลองเอา UPS ออกแล้วใช้ปลักโดยตรงบางที่ UPS อาจมีปัญหา
    ใช้สายที่บ้านเล่นครับ เสียบตรงกับบ้านก็ดับครับ TT