ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    หลังจากคุณ supakit01 ยืนยันว่าwindow 10 Home ก็เล่นได้ผมก็ลองโหลดเล่น ผลคือเล่นได้เหมือนกันครับ เเต่ผมข้ามขันตอนที่ต้องพิมเปิด gpedit.msc เพราะของผมหาไม่เจอ เห็นเขาว่าพวกwindow Home จะไม่มีตัวนี้มั้งครับ ผมเลยทำเเค่ขันตอนที่1เเล้วข้ามไปขั้นที เปิดไฟล์ AppxManifest.xml ในโปรแกรมแก้ไขไฟล์จำพวก text editor ทั่วไป หรือขันตอนที่5นันเอง เล่นได้ไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ สำหรับ Window 10 Home !!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zaoomklkl อ่านกระทู้
    หลังจากคุณ supakit01 ยืนยันว่าwindow 10 Home ก็เล่นได้ผมก็ลองโหลดเล่น ผลคือเล่นได้เหมือนกันครับ เเต่ผมข้ามขันตอนที่ต้องพิมเปิด gpedit.msc เพราะของผมหาไม่เจอ เห็นเขาว่าพวกwindow Home จะไม่มีตัวนี้มั้งครับ ผมเลยทำเเค่ขันตอนที่1เเล้วข้ามไปขั้นที เปิดไฟล์ AppxManifest.xml ในโปรแกรมแก้ไขไฟล์จำพวก text editor ทั่วไป หรือขันตอนที่5นันเอง เล่นได้ไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ สำหรับ Window 10 Home !!
    ผมก็ home ไม่มีตัวนี้เหมือนกัน
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมนี้ใช้จอยเล่นยังไงครับ ปล.ใช้จอยธรรมดา+motioninjoy

กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ยืนยันนะคับเล่นได้ 100% แต่เหมือนเกมส์ยังไม่ค่อยลื่น หรือเพราะพอทมาจาก xbox ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ + กับภาพมันแตกๆยังไงก้ไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ เข้าเกมส์ครั้งแรกไม่กระตุกเล่นได้ลื่น แต่พอปิดเกมส์ แล้วมาเล่นใหม่ กลับกระตุกสะจนเล่นไม่ได้ มีใครเป็น้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้

เป็นแบบนี้แก้ไงครับ
    ตกใจเห็นหน้าจอ มีBaidu...

กล่าวขอบคุณ
    2
    +1 ครับ เล่นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arshi : 19th April 2016 เมื่อ 12:12

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitier อ่านกระทู้
    วิธีเข้าเล่นเกมนะตรับเห็นหลายคนงงหรืออาจทำไม่เป็น ผมมีภาพประกอบมาให้

1.ไปที่โฟลเดอร์เกมส์ Microsoft.QuantumBreak_1.5.0.0_x64__8wekyb3d8bbwe แล้วลบไฟล์ AppxSignature.p7x และ TestLicense.xml
    [IMG][/IMG]
    2.ไปที่ Search Windows แล้วพิมพ์ gpedit.msc
    [IMG][/IMG]
    3.ดูที่หัวข้อ Computer Configuration แล้วเปิดไปต่อตามนี้ Administrative Templates > Windows Components > แล้วเลือกที่ App Package Deployment
    [IMG][/IMG]
    4.เปิดใช้งาน 4 หัวข้อด้านบน (ดับเบิ้ลคลิกแล้วเลือก Enabled และ กด OK), เริ่มที่ Allow deployment operations in specific profiles
    [IMG][/IMG]
    5.เปิดไฟล์ AppxManifest.xml ในโปรแกรมแก้ไขไฟล์จำพวก text editor ทั่วไป (แนะนำ Notepad++) และ ลบบรรทัดที่เกี่ยวกับ Phone License (บรรทัดที่ 11) แล้ว Save
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    6.ไปที่ Start menu อีกครั้งแล้วพิมพ์ Settings
    [IMG][/IMG]
    7.ดูที่หัวข้อ Update & Security (อันสุดท้าย แถวๆล่างๆขวา)
    [IMG][/IMG]
    8.เลือก For developers ดูให้แน่ใจว่าปุ่มโหมด Developer mode ได้ถูกเลือกไว้แล้ว
    [IMG][/IMG]
    9.ไปที่ C:\Windows\system32\WindowsPowerShell\v1.0 คลิกขวา Run admin.. powershell_ise.exe
    [IMG][/IMG]
    10.พิมพ์ Set-ExecutionPolicy Unrestricted แล้วกด Enter
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    11.พิมพ์ cd C:\ที่อยู่ของโฟลเดอร์เกม (ตัวอย่างเช่น C:\Microsoft.QuantumBreak_1.5.0.0_x64__8wekyb3d8bbwe) แล้วกด Enter ของผมอยู่ไดร์ E
    [IMG][/IMG]
    12.พิมพ์ Add-AppxPackage -Register AppxManifest.xml แล้วกด Enter
    [IMG][/IMG]
    แล้วปิดโปรแกรมไปครับ
    ต่อด้วยการลงอัพเดท 1.6.0.0
    1.คลายไฟล์อัพเดทจะใด้โฟลเดอร์ Microsoft.QuantumBreak_1.6.0.0_x64__8wekyb3d8bbwe
    2.ไปที่ C:\Windows\system32\WindowsPowerShell\v1.0 คลิกขวา Run admin.. powershell_ise.exe
    3.พิมพ์ Set-ExecutionPolicy Unrestricted แล้วกด Enter
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    4.พิมพ์ Remove-AppxPackage Microsoft.QuantumBreak_1.5.0.0_x64__8wekyb3d8bbwe แล้วกด Enter
    [IMG][/IMG]
    5.ก๊อปไฟล์ในโฟลเดอร์อัพเดททั้งหมดไปลงที่โฟลเดอร์เกมหลัก และเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์เป็น Microsoft.QuantumBreak_1.6.0.0_x64__8wekyb3d8bbwe
    [IMG][/IMG]
    6.ไปที่ C:\Windows\system32\WindowsPowerShell\v1.0 คลิกขวา Run admin.. powershell_ise.exe
    7.พิมพ์ Set-ExecutionPolicy Unrestricted แล้วกด Enter
    8.พิมพ์ cd C:\ที่อยู่ของโฟลเดอร์เกม (ตัวอย่างเช่น C:\Microsoft.QuantumBreak_1.6.0.0_x64__8wekyb3d8bbwe) แล้วกด Enter ของผมอยู่ไดร์ E
    [IMG][/IMG]
    9.พิมพ์ Add-AppxPackage -Register AppxManifest.xml แล้วกด Enter
    [IMG][/IMG]

ปิดโปรแกรมเลยครับ

เข้าเล่นตรงนี้
    [IMG][/IMG]
    จบแล้วครับขอให้เล่นได้นะครับ
    เข้าเกมครั้งแรกนานนิดนึงครับ
    ผมทำแล้วมันเป็นตัวแดงๆขึ้นคืออะไรครับ