ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

fcckmung
    Guest

[PC] A New Beginning [ 2011/FULL/SKIDROW//MEDIAFIRE) 3.5 GB

Year: 2011
    Platform: PC
    Genre: Adventure
    Language: English
    Read Me : NFO
    Size : 3,1 GB

A New Beginning เป็นเกมส์แนว Mouse Click Adventure นะครับ บรรยากาศในเกมสวยงามคลาสสิก แบบ 2D เนื้อเรื่องในเกมส์เกิดขึ้น
    เมื่อความหายนะกำลังจะเกิดขึ้นทั่วโลกสภาพภูมิอากาศคุกคามโลก ใน A New Beginning ผู้เล่นต้องควบคุมของสองตัวละครเอก สำรวจฉากต่างๆ
    ภายในเกมส์ซึ่งสวยงามโดย การสร้างฉากจากภาพสีน้ำ และกว่า 30 Charactor จะแสดงในรูปแบบ 2D ที่สมจริงปราณีต ภาพเคลื่อนไหวในเกมส์
    ทำออกมาได้อย่างมีมีคุณภาพ ปริศนาที่ ท้าทายมากมายและสถานการณ์การผจญภัย ที่ต้องแก้ไขในเกมส์ เพื่อป้องกันความสับสนวุ่นวายของสภาพ
    ภูมิอากาศ Features: Gorgeous 2D Art, ภาพ Animation ที่วาดจากมือล้วนๆ ความน่าทึ่งของการ Interactivity ในเกมส์มากกว่า Mouse Click
    Adventure ทั่วๆไป การเล่าเรื่องที่น่าสนใจของเกมส์ ผ่าน ตัวเกมส์ มากกว่า 30 Charactor สวยงาม และมากกว่า 100 รายละเอียดสถานที่

System: Windows ® XP/Vista/7
    Processor: Pentium IV 2 GHz
    Memory: 1 GB
    Video Card: 256 MB
    Sound card: compatible with DirectX ® 9.0
    Hard drive: 3.5 Gb

- โหลดไฟล์ให้ครบ แล้วคลายไฟล์ แนะนำให้ใช้ 7zip
    - Mount ไปที่ Image (Daemon tool lite)
    - ติดตั้งเกมตา่มปกติ
    - เล่นเกมส์ได้

PART01 | PART02 | PART03 | PART04 | PART05 | PART06 | PART07 | PART08 | PART09 | PART10 |
    PART11 | PART12 | PART13 | PART14 | PART15 | PART16

อย่าลืม Password น่ะครับ

PART01 A.New.Beginning-SKIDROW.part1.rar
    PART02 A.New.Beginning-SKIDROW.part2.rar
    PART03 A.New.Beginning-SKIDROW.part3.rar

PART01 A.New.Beginning-SKIDROW.part1.rar
    PART02 A.New.Beginning-SKIDROW.part2.rar
    PART03 A.New.Beginning-SKIDROW.part3.rar

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fcckmung : 14th July 2011 เมื่อ 13:49

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เกมส์ดีครับ +1 ให้
    MUFC

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    พาร์ท 3 กับ 15 ไปซะแล้วคับ อัพใหม่ให้หน่อยคับพ๊ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mokurin : 14th July 2011 เมื่อ 12:46

fcckmung
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mokurin อ่านกระทู้
    พาร์ท 3 กับ 15 ไปซะแล้วคับ อัพใหม่ให้หน่อยคับพ๊ม
    ต้องลองอีกที มันไม่ได้เสียจ้า

กล่าวขอบคุณ
    3,556
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เกมดีครับ น่าเล่นมากๆ ขอบคุณสำหรับเกมดีๆครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชอบครับ. เล่นได้มายืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fcckmung อ่านกระทู้
    ต้องลองอีกที มันไม่ได้เสียจ้า
    โหลดได้แล้วคับ แหะๆ ขอบคุณมากคับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    อือดีนะขอเก็บหน่อยนะ

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    น่า่เล่นมากครับ เกมเเนวนี้ผมชอบ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เกมส์สนุกมากครับ ชอบๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รวมไฟล์ไม่ได้ครับ มันเป็น Unknown application ครับทำยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นไม่ได้ครับ แตก .rar ออกมาได้ไฟล์มาเยอะแยะ พอคลิก setup.exe ติดตั้งใช้เวลาแค่ 5 วินาที!! เอิ่ม เป็นไปไม่ได้ครับเร็วขนาดนี้

สรุปว่า แตก .rar แล้วมันไม่เป็น iso ไฟล์ให้ mount image นะครับ

ทำไงดีเอ่ย??

กล่าวขอบคุณ
    0
    ในที่สุดก็เล่นได้แล้วครับ

วิธีแก้ คือ

หลังจากแตกไฟล์ออกมา...

1. สร้างโฟลเดอร์ใหม่ขึ้นมา แล้วตั้งชื่อว่า characters จากนั้น ลากไฟล์ characters ทั้งหมด (ที่เป็นไฟล์ย่อยๆๆๆ มีหลายๆ ไฟล์) ไปใส่ในโฟลเดอร์ที่เพิ่งสร้าง
    2. สร้างโฟลเดอร์ใหม่ขึ้นมา แล้วตั้งชื่อว่า scenes จากนั้น ลากไฟล์ scenes ทั้งหมด (ที่เป็นไฟล์ย่อยๆๆๆ มีหลายๆ ไฟล์) ไปใส่ในโฟลเดอร์ที่เพิ่งสร้าง
    3. สร้างโฟลเดอร์ใหม่ขึ้นมา แล้วตั้งชื่อว่า videos จากนั้น ลากไฟล์ videos ทั้งหมด (ที่เป็นไฟล์ย่อยๆๆๆ มีหลายๆ ไฟล์) ไปใส่ในโฟลเดอร์ที่เพิ่งสร้าง
    4. กดเข้าเกมส์ที่ไฟล์ ANB.exe
    5. เปิดเกมส์ครั้งแรกมันจะไม่มีเสียง ให้เราเข้าไปปรับเสียงต่างๆ ที่ options ได้เลยครับ

ขอให้สนุกกับการเล่นเกมส์ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    ทำไมยูสเแปลกๆไม่มีรายละเอียดเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ทำไมยูสเแปลกๆไม่มีรายละเอียดเลย
    ผมสมัครไว้ดูด+กด thanks อย่างเดียวครับคุณ hero ^ ^

หวังว่าทุกคนจะเล่นได้นะครับ อุตส่าห์โหลดตั้งนาน เล่นไม่ได้ซะงั้น เหอะๆ แต่สุดท้ายความพยายามก็เอาชนะมันได้ครับ ^ ^