ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272

Activision VS สองผู้ก่อตั้ง Infinity Ward กำหนดวันขึ้นศาลแล้ว 7 พ.ค ปีหน้า!!!

แม้ว่าดราม่าในเกม MW3 ที่พวกเราได้เล่นจะจบไปแล้ว แต่ดราม่าระหว่างลูกจ้างกับนายจ้างยังไม่จบ

ล่าสุดข่าวเรื่องการฟ้องร้องระหว่างสองผู้ก่อตั้ง Infinity Ward ( Jason West และ Vince Zampella ) และ Activision

ทั้งสองฝ่ายได้กำหนดวันฟ้องร้องแล้ว ซึ่งก็คือ วันที่ 7 พ.ค. ปีหน้านี้เอง โดยทางฝั่งผู้ก่อตั้ง Infinity Ward ฟ้องว่า

Activision โกงพวกเขาด้วยการไล่พวกเขาออกก่อนที่พวกเขาจะได้รับเงินโตจากเกม Call of duty : Modern Warfare

และแค่นั้นยังไม่พอ พวกเขาทั้งสองยังพยายามที่จะเพิกถอนสัญญาระหว่างพวกเขากับ Activision ซึ่งถ้าหากพวกเขาทำสำเร็จล่ะก็

จะให้พวกเขาได้กลายเป็นเจ้าของชื่อร่วมกับ Activision นั่นเอง งานนี้รักใครเชียร์ใครก็แล้วแต่ท่านแล้วล่ะครับ ( จขกท เชียร์ฝั่งหัวหน้า IW )

บทความเล็กน้อยเกี่ยวกับดราม่าระหว่าง Infinity Ward กับ Activision

เมื่อวันที่ 1 มีนาคม 2010 เกิดข่าวช็อคสำหรับแฟนๆ Modern Warfare ขึ้น เมื่อวัน Jason West และ Vince Zampella 2 หัวเรือใหญ่ผู้ก่อตั้ง Infinity Ward

ได้ถูกไล่ออกจากบริษัทด้วยข้อหา "ละเมิดสัญญาและไม่เชื่อฟังคำสั่ง" แน่นอนครับ เมื่อหัวหน้าใหญ่โดนไล่ออกแบบนี้มีหรือที่ลูกทีมจะนิ่งเฉยได้

เมื่อได้ทราบข่าวการโดนไล่ออกของหัวหน้าทีม เหล่าลูกทีมก็ค่อยๆทยอยออกตามหัวหน้าไปตามๆกัน โดยก่อนเกิดเหตุนั้น

ทีม Infinity Ward มีลูกทีมอยู่ด้วยกันทั้งหมด 99 คน หลังเกิดเหตุได้ไม่นาน ลูกทีมจำนวน 46 คนก็ลาออก เรียกได้ว่าทีม Infinity Ward

เหลือทีมพัฒนาอยู่เพียงแค่ครึ่งนึงเท่านั้น ถ้าคุณคิดว่าทีม Infinity Ward ยังเหลือตั้ง 50 กว่าๆคน ก็น่าจะพอที่จะทำงานต่อแบบค่อยๆเป็นค่อยๆไปได้ล่ะก็

คุณคิดผิดแล้วล่ะครับเพราะสถานการณ์ภายในมันเลวร้ายกว่านั้นเยอะ ยังไงน่ะเหรอครับ คุณลองดูแต่ละคนที่ลาออกตาม list ข้างล่างนี้ดูสืครับ

- หัวหน้าทีมโปรแกรมเมอร์ 4 คน
    - โปรแกรมเมอร์ 8 คนจากทั้งหมด 11 คน
    - ทีมออกแบบและเขียนบท 13 คนจาก 18 คน
    - นักเขียนบทลาออกหมด ( น่าจะ 8 คน )
    - หัวหน้าทีมออกแบบทั้ง 5 คน
    - หัวหน้าทีมศิลป์ 3 คน
    - หัวหน้าทีมแอนิเมชั่น 3 คน

อ่านมาถึงตรงนี้หลายๆคนคงใจหายเลยทีเดียวใช่มั้ยล่ะครับ เพราะส่วนใหญ่นั้นเป็นระดับหัวหน้าของแต่ละส่วนเลยทีเดียว

แล้วพวกที่ยังเหลือรอดอยู่ในบริษัทล่ะ? ก็เป็นพวกที่ทำหน้าที่ดูแลระบบ พวกทีมเสียง พวกผู้ช่วยการผลิต ทีมประกันคุณภาพที่ยังอยู่กันครบทุกคน

และสุดท้ายก็เป็นพวกตัวประกอบทั่วไปนั่นแหละครับ เรียกได้ว่า Infinity Ward ตอนนี้แทบจะเหลือแต่ชื่อเลยทีเดียว

เมื่อสถานการณ์เลวร้ายมากขึ้นผสมกับเกม Modern Warfare 3 ที่เหล่าแฟนๆทั่วโลกต่างตั้งตารอ ทำให้ Activision พยายามจะแก้ไขสถานการณ์นี้

โดยการดึงคนจากค่ายเกมในเครือของตนมาพัฒนา Modern Warfare 3 ซึ่งจากเท่าที่ทราบเกม Modern Warfare 3 ใช้ค่ายเกมในพัฒนาถึง 6 ค่ายเลยทีเดียว

ประกอบไปด้วย Sledgehammer Games , Infinity Ward , Raven Software , Neversoft Entertainment , Treyarch , n-Space

โดยตัวเกม Call of Duty : Modern Warfare 3 นั้นทีม Infinity Ward เดิมได้เริ่มทำไปก่อนส่วนหนึ่งแล้วก่อนจะเกิดดราม่านี้ขึ้น

ซึ่งแน่นอนเรื่องแบบนี้ต้องมีการฟ้องร้องกันเกิดขึ้น โดยทาง Jason West และ Vince Zampella ฟ้องก่อนว่า Activision ไม่ยอมจ่ายเงินค่าตอบแทนในส่วน

ที่พวกเขาควรจะได้รับ ทาง Activision ก็ไม่อ่อนข้อฟ้องกลับ พนักงานของ Infinity Ward จำนวน 38 คน ( รวมทั้งที่ออกไปแล้วและยังทำงานอยู่ )

รวมตัวกันเป็นกลุ่ม Infinity Ward Employee Group แล้วฟ้องว่า Activision ไม่จ่ายเงินโบนัสที่พวกเขาควรจะได้รับจาก Modern Warfare 2

พอผ่านไปซักพักดราม่าฟ้องร้องก็บานปลาย จน Activision ออกอาการเกรียนแตกหันมาฟ้อง EA ด้วย

โดยกล่าวหาว่า EA แอบคุยกับ Jason West และ Vince Zampella แบบลับๆมานานแล้ว

ล่าสุด Jason West และ Vince Zampella ได้ตั้งค่ายพัฒนาเกมใหม่ภายใต้ชื่อ Respawn Entertainment และเซ็นสัญญากับทาง EA เรียบร้อยแล้ว

โดยทีม Respawn Entertainment ประกอบไปด้วยทีมงาน Infinity Ward เดิมที่ลาออกจำนวน 36 คนจาก 46 คน
    ดราม่านอกจอแบบนี้จะลงเอยเช่นไร? Jason West และ Vince Zampella

จะได้ชนะการฟ้องร้องและได้สิทธิมีชื่อเป็นเจ้าของ Modern Warfare ร่วมกับ Activision หรือไม่

คงต้องติดตามกันต่อไปครับ

Credit : Future Gamer ฉบับที่ 179 และ 180

R.I.P แด่เหล่าตัวละครอันเป็นที่รัก ( ยกเว้นปู่ Price ที่ยังคงอยู่คู่ Modern Warfare ต่อไป )

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanoktuch2 : 18th November 2011 เมื่อ 22:24

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    [SIZE=2]โอม....Infinity Ward จงชนะศึกนี้ !!!![SIZE]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 18th November 2011 เมื่อ 20:02
    SUCK JKG !!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ถ้า ACTIVISION ไม่ไปทำให้หัวหน้า IW ไม่พอใจ ผมว่า MW3 คงออกมาดีกว่านี้แน่

เชียร์ IW ครับผม!!!
    ถึงกับทรุด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ขอให้ชนะแล้วกันครับผมรอชมผลงานของ respawn อยู่

เข้าเว็บเขาไปดูทีมงานฮา ฮากันทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 18th November 2011 เมื่อ 20:05

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    เชียร์ IW ใจขาดดิ้นครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    รอชมหนังเรื่องนี่อยู่ครับ แหะๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ACTIVISION ล่มจมไปซะ lol บังอาจมาไล่ INFINITY WARD

กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เชียร์ IW ครับ ยอมรับเลย MW2 หนุกมาก

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    Respawn เขาจะทำเกมอะไรก่อนน่า...

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ส่วนตัว cod ซีรี่ ผมชอบที่ IW ทำทุกภาค มันดี อิอิ
    It's Good For You !!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมว่า ถ้าสามัคคีกัน ไม่ทะเลาะกันนะ เกมคงมัน เข้มข้นกว่านี้ อีก 10 เท่า เชื่อผมสิ 55+

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    ACTIVISION จงแพ้สงคราม IW จงชนะ
    MeltDown

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ขอเชียร์ IW ชุดก่อนครับ Activision เอ้ยพวกแกจงเสพเสียงด่าจากแฟนๆ COD ภาคก่อนๆซร้าาาา !!!! (บังอาจทำเกมที่มันส์สุดยอดตลอดกาล กลายมาเป็นเกมที่โคตรจะธรรมดาซะได้)
    ...

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ACTIVISION นี่มัน ร่วมกับ EA ป่ะครับ แล้วทิ้ง IW ไว้ รึป่าว

กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เอ้า กำ
    -*-
    ความสนุกอยู่ที่ใจ เล่นยังไงมันก็มันส์
    FACEBOOK

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    IW สู้ๆ !!!

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ใส่ IW 300 ครับ เอากระดาษมาจดหน่อยเร็ว!
    Only one thing I want.

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ขอให้เเพ้ทั้งคู่ (มีไหมอะ ?)

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ถ้าทำเป็นหนังผมว่าเจ๊งไม่เป็นท่า ถ้าพวกผู้กำกับฝีมือไม่ถือ งบไม่พอ เอฟเฟคบ้านๆ

และถ้าหนังเรื่องนี้

ได้กระแสตอบรับที่ดี ผมว่าก็ควรจะทำนะ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HearTLockER อ่านกระทู้
    ขอให้เเพ้ทั้งคู่ (มีไหมอะ ?)
    U Are BF3 FanC ???

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ถ้าทำเป็นหนังผมว่าเจ๊งไม่เป็นท่า ถ้าพวกผู้กำกับฝีมือไม่ถือ งบไม่พอ เอฟเฟคบ้านๆ

และถ้าหนังเรื่องนี้

ได้กระแสตอบรับที่ดี ผมว่าก็ควรจะทำนะ
    กรี๊ดดด สวยงามมาก อยากดู > <
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamuria : 18th November 2011 เมื่อ 20:34
    —.-***-.Sungha Jung FanC.-***-.—

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เชียร์ IW เต็มสูบ MW2 มันส์มากๆ บังอาจไล่ 2 ผู้ก่อตั้งออกแล้วยังหน้าหนาเอาทีมอื่นมาอ้างชื่อแทน หลังโดนไล่
    ลูกทีมเขาก็ออกตามไปกว่าครึ่ง คนเขียนบท CoD MW เขายังเลิกเขียนให้เลยของมันเห็นๆกันอยู่ทำดีโดนไล่ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ขอให้ 2 อดีตผู้ก่อตั้งชนะคดีและได้สิทธิ์ในการเป็นเจ้าของ Franchise Call of Duty ครับ ประมาณว่า CEO Activision ได้เงินมาแล้วกะฮุบเอาไว้เองเห็นว่าขายดีจนสร้างชื่อให้ติดลมบนเป็นแบรนด์ระดับโลก จึงถีบหัวส่ง 2 ผู้ก่อตั้งออกไปโดยเค้าคงคิดว่าในอนาคตหากแบรน์ดนี้สร้างรายได้ให้มหาศาล 2 ผู้ก่อตั้งย่อมต้องเรียกร้องมากกว่านี้แน่นอน จึงตัดไฟแต่ต้นลมโดยฮุบเอาเป็นกรรมสิทธิ์ของตัวเองซะเลย CEO ฉลาดมองการณ์ใกล แต่เป็นการกระทำที่ไร้ซึ่งจรรยาบรรณต่อบุคคลคนที่สร้างชื่อเสียงให้กับบริษัท

ปล.อันนี้แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ไม่รู้ว่า CEO เค้ามีแผนตื้นลึกหนาบางยังไง เป้นแค่การคาดเดาส่วนตัวเฉยๆครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    ผมว่าละ ทำไมเนื่อเรื่องถึงทำออกมาได้ดี เพราะเขาเขียนบทไปก่อนแล้ว แต่ยังเขียนไม่เสร็จ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แล้วไปกันหมดไปอยู่ EA แล้วทำเกมส์ให้ค่ายนี้ แล้วจะมีคู่แข่งไม๊เนี่ย

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมเชียร์ IW สุดใจเลย ถ้าไม่ทะเลาะกันเกมคงออกมาดีกว่านี้ คิดแล้วเศร้าเลย