ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง ลงโฆษณา ขาย แอพ หนัง เกมส์ เพลง ถูกลิขสิทธิ์ บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

โน๊ตเพลงปริศนา Death waltz ( วอลซ์ปีศาจ ) ซ้ำขออภัย

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    เพลงนี้น่ะต่อให้ปรมจารย์เปียโนช่วยกันเล่น 4 คนก็ยังไม่สามารถเล่นไม่ได้เลยค่ะเพราะนิ้วมือไม่และพอบางท่อนรัวมากหรือต่อให้ใช้คอมพิวเตอร์ที่ต่อควบคุมเปียโนก็ยังไม่สามารถเล่นจนจบเพราะ
    มีช่วงนี้ความกว้างของตัวโน็ตเกินกว่าที่เปียโนจะสามารถบรรเลงได้

วิธีเดียวที่จะเล่นได้คือใช้วงโอเปร่าทั้งวงแบ่งท่อนกันเล่น
    ความพิเศษของเพลงนี้ไม่ได้มีแค่นั้น ยังมีคำสั่งแปลกกว่าร้อยคำสั่งแทรกอยู่ในเนื้อเพลงด้วย เช่นตีขาขณะเล่น หมุนปากตัวเอง นำเป็ดขึ้นเวที นำจักรยานขึ้นเวที เล่นลูกบอล

ผู้บรรเลงต้องทำตามสั่งขณะเ่ล่นไปด้วยจึงถือจะเล่นเพลงนี้ได้สมบูรณ์จริง ๆ
    คนแต่งก็คือจอร์น สตั้มป์หลายคนสงสัยว่าเขาแต่งเพลงนี้มาเพื่ออะไรแล้วก็
    วิจารไปต่าง ๆ นา ๆ เช่นแต่งมาเพื่อบูชาปีศาจ และก็ลือไปเรื่อยว่าไม่ีมีใครบรรเลงเพลงนี้ได้
    ถ้าใครฟังเพลงนี้ก็จะฝันร้า้ย แต่แท้จริงแล้วนายจอร์น สตั้มป์นั้นแค่แต่งขึ้นมาด้วยความตั้งใจ
    ของเขาเพื่ออยากให้เพื่อน ๆ ของเขาได้สนุกเท่านั้นเอง เขาเป็นนักเปียโนมาก่อนแล้วก็เลิกเป็นมาเป็นนักแต่งเพลงแทน แล้วทุกครั้งที่แต่งเพลงเขาก็จะพิถีพิถันมาก แต่ก็ไม่ได้ผลตอบรับที่ดีเท่าทีควร เขาเลยแต่งเพลงเดธวอลซ์นี่ขึ้นมาเป็นการรวมศิลปะการบรรเลงในสมัยก่อนศตวรรษที่ 20 เข้า
    มาไว้ในเพลงเดียว และเขาก็ลาโลกไปในปี 2006 ที่ผ่านมา เรื่องพวกนี้เป็นเรื่องที่เพื่อนสนิทของเขามาเล่าให้ฟัง

http://www.youtube.com/watch?v=euadl...layer_embedded
    เครดิต บอร์ด Xshot
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paperman : 22nd July 2011 เมื่อ 21:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,959
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ลองไปอ่าน คอมเม้นต์ ของคุณ kennik กับ NuTinwนะครับ ในบอร์ด XSดูครับ

เห็นเขาบอก คลิปกับโน้ตคนละอย่าง ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจริงรึเปล่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เมื่อวานดูรายการนึง มีคนเล่นได้ล่ะนิ ใช้กี่คนหว่า

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมว่า คอมพิวเตอร์เดี๋ยวนี้เล่นเพลงแบบนี้ได้สบายแล้วละท่านเอ๋ย - -
    CPU 4 หัว กับโปรแกรม- -
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    ผิดกระทันใดครับพี่ พีท

เพราะ ที่เกาหลีเขาเอาไปทดสอบกับคอมพิวเตอร์แล้ว เล่นได้ 1 นาทีกว่าๆ หยุด!

เพราะคอมไม่สามารถอ่านโน๊ตได้

ผู้แต่เพลงนี้ ต้องการให้เล่นเป็นวง ออเทรสต้าครับ (ผิดขอ อภัย)

ที่ต้องมีนักให้จังหวะอะครับ (ไม่ค่อยรู้เรื่องเพลง -*-)

เขาทดสอบแล้วเพลงนี้เพราะมากครับ

จริงๆแล้วมันชื่อว่า

Death Wailtz (เดธวอลท์)

คอมพิวเตอร์ประมวลผมไม่ผ่านครับโน็ตชื้นนี้
    มีสมองคน สมองAi ก็ทำได้ทุกอย่างละ ทำอะไรต่ออะไรที่ยากกว่ามาแล้ว มนุษย์ แล้ว เพลงเนี่ยทำไมจะไม่ได้

สปอน อะ เหมือนมันเก่าแล้วนะ - -* คอมมัน ถึงประมวลผลไม่ผ่านก็ ซ้อนหลายๆNOTE ซิ ง่ายดีแต่เสียเวลา
    งั้นไม่ได้ เอาคอมสร้างภาพยนต์เลยปะ ง่ายดี 55555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeaceterZero : 22nd July 2011 เมื่อ 22:32

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    ผมว่า คอมพิวเตอร์เดี๋ยวนี้เล่นเพลงแบบนี้ได้สบายแล้วละท่านเอ๋ย - -
    CPU 4 หัว กับโปรแกรม- -
    ผิดกระทันใดครับพี่ พีท

เพราะ ที่เกาหลีเขาเอาไปทดสอบกับคอมพิวเตอร์แล้ว เล่นได้ 1 นาทีกว่าๆ หยุด!

เพราะคอมไม่สามารถอ่านโน๊ตได้

ผู้แต่เพลงนี้ ต้องการให้เล่นเป็นวง ออเทรสต้าครับ (ผิดขอ อภัย)

ที่ต้องมีนักให้จังหวะอะครับ (ไม่ค่อยรู้เรื่องเพลง -*-)

เขาทดสอบแล้วเพลงนี้เพราะมากครับ

จริงๆแล้วมันชื่อว่า

Death Wailtz (เดธวอลท์)

คอมพิวเตอร์ประมวลผมไม่ผ่านครับโน็ตชื้นนี้

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ลึกซึ้งๆๆ

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    เห็นแล้วถึงกับมึน นี่มันโน้ตจริงๆหรอเนี่ย !!

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    869
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,022
    อ๋อ รายการ Spong โง่สุดๆไง ผมดูอ่ะมีเพลงนี้ด้วย อิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    note อย่างเท่
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดูแล้ว งงเลยย อะไรหว่า
    หี"อ่านมากก็รู้มาก"****หนังx

กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ฟังได้แค่ใกล้จบไม่ไหวครับ ขนลุก

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ดูแล้วครับใน sponge ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,311
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    โหดมากอ่ะ โน็ต
    No Comment

สาวแว่นสุดยอด
    กล่าวขอบคุณ
    1,384
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    จริงๆมันคือเพลง UN Owen Was Her เพลงประจำตัวของ ฟลังดร์ สคาร์เลท หนึ่งในตัวละครจากเกม Touhou Project ภาค 6 ครับ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    แค่เห็นก็จะเป็นลมละ
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ในสปันเล่นให้ดูเเล้ว คอมก็เล่นไม่ได้ เปียโนใช้คน 4 คนก็เล่นไม่ได้ แต่มาเล่นได้กับวงวงออเคสตร้า รึเปล่าไม่แน่ใจ ลองหาดูย้อนหลังกันนะครับ

ถ้าผิดกฎ ขอโทษด้วยครับ

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 943

ลองดูคลิปนี้สิครับ

แล้วลองเทียบของจริงดูนะคครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chayatorn : 22nd July 2011 เมื่อ 22:59

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    โน๊ตธรรมดายังอ่านไม่ค่อยคล่องเลย เจอแบบนี้ = ='
    is Shoes ร้านรองเท้าหนัง รองเท้าคัทชู Boat Shoes
    FB: www.facebook.com/jsshoes --- IG: @is.shoes

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    สยอง........