ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก ลงโฆษณา Joker Game Official Fanpage YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 60

Talking [mediafire]Minecraft[FULL]+ตัวลงเเวอร์ชั่น 1.7.3 พร้อมวิธีลง

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    วิธีการเล่นกันพื้นฐาน
    วิธีลงมีอยู่ในไฟล์ที่ download ไปนะครับ
    Link
    http://www.mediafire.com/?p5y5vgyfrvwgpv8
    ชอบก็กด thank you เป็นกำลังใจให้ผมหน่อยนะครับ จะได้เอาเกมมาอัพให้เรื่อยๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,477
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,001
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ

ยังไม่เคยเล่นเลยเกมนี้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ
    ขอวิธีแก้ด้วยครับ

Mods loaded: 1
    ModLoader Beta 1.7.3

Bad video card drivers!
    -----------------------

Minecraft was unable to start because it failed to find an accelerated OpenGL mode.
    This can usually be fixed by updating the video card drivers.

--- BEGIN ERROR REPORT 5599ac1e --------
    Generated 27/7/2554, 23:37 น.

Minecraft: Minecraft Beta 1.7.3
    Java: 1.6.0_26, Sun Microsystems Inc.
    VM: Java HotSpot(TM) Client VM (mixed mode), Sun Microsystems Inc.
    LWJGL: 2.4.2
    [failed to get system properties (java.lang.NullPointerException)]

org.lwjgl.LWJGLException: Pixel format not accelerated
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.nChoosePixelFormat(Native Method)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.choosePixelFormat(WindowsPeerInfo.java:52)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsDisplay.createWindow(WindowsDisplay.java:185)
    at org.lwjgl.opengl.Display.createWindow(Display.java:311)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:856)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:784)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:765)
    at net.minecraft.client.Minecraft.a(SourceFile:294)
    at net.minecraft.client.Minecraft.run(SourceFile:716)
    at java.lang.Thread.run(Unknown Source)
    --- END ERROR REPORT 274c805 ----------

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อัพ Driver การ์ดจอครับผม เสียดาย คอมผมกระตุกมากก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ปัญหาของ -]Siz_koo นะครับ จะต้องไปดูให้เเน่ใจว่าลงตามขั้นตอนที่บอกไว้เเล้วหรือยัง
    ที่จริงเเล้วเกมส์นี้ใช้สเปกคอมน้อยนะครับ เเต่ผมลง mod ที่จำเป็นไปเเล้วนะครับ เลยอาจทำให้คอมของบางคนกระตุกได้
    ถ้ายังไงก็ขอโทษไว้ก่อนนะครับ ที่ลง mod ไปไว้เเล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamgide อ่านกระทู้
    ปัญหาของ -]Siz_koo นะครับ จะต้องไปดูให้เเน่ใจว่าลงตามขั้นตอนที่บอกไว้เเล้วหรือยัง
    ที่จริงเเล้วเกมส์นี้ใช้สเปกคอมน้อยนะครับ เเต่ผมลง mod ที่จำเป็นไปเเล้วนะครับ เลยอาจทำให้คอมของบางคนกระตุกได้
    ถ้ายังไงก็ขอโทษไว้ก่อนนะครับ ที่ลง mod ไปไว้เเล้วนะครับ
    ผมลงของหลายคนแล้วอ่ะครับขึ้นแบบเดียวกันหมด
    ก็ลงตามขั้นตอนนะครับ
    เล่นบนโน๊ตบุ๊ค
    ใช้ windows 7 Ultimate 32 bit
    เอ่อผมอัพ Driver การ์ดจอไม่เป็นอ่ะครับ
    ใช้ การ์ดจอ ATI

ไม่รู้ว่าดูยังไง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -]Siz_koo : 28th July 2011 เมื่อ 23:00

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -]Siz_koo อ่านกระทู้
    ผมลงของหลายคนแล้วอ่ะครับขึ้นแบบเดียวกันหมด
    ก็ลงตามขั้นตอนนะครับ
    เล่นบนโน๊ตบุ๊ค
    ใช้ windows 7 Ultimate 32 bit
    เอ่อผมอัพ Driver การ์ดจอไม่เป็นอ่ะครับ
    ใช้ การ์ดจอ ATI

ไม่รู้ว่าดูยังไง

http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx

ของ ATI ตามลิงค์นี้เลยครับ แล้วก็ พอโหลดเส็จลงทับได้เลยแล้วลองเข้าเกมดูครับ เลือกรู่นที่จะโหลดให้ตรงกับการ์ดจอที่เราใช้นะครับ

การ์ดจอ ของนาย ช่องStep1น่าจะเป็น
    Desktop Graphis

Step 2
    Radeon HD Series

Step 3
    Radeon HD 2xxxx Series PCle

Step4
    Window อะไรของนายแล้วก้ดูว่ากี่bit

ถ้าไม่ตรงขอภัยด้วยนะครับ ผมไม่เคยอัพของATI ผมใช้ NVIDIA แหะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย z3xllz : 29th July 2011 เมื่อ 02:26

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อาจเป็นเพราะลืมmod loader ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -]Siz_koo อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ
    ขอวิธีแก้ด้วยครับ

Mods loaded: 1
    ModLoader Beta 1.7.3

Bad video card drivers!
    -----------------------

Minecraft was unable to start because it failed to find an accelerated OpenGL mode.
    This can usually be fixed by updating the video card drivers.

--- BEGIN ERROR REPORT 5599ac1e --------
    Generated 27/7/2554, 23:37 น.

Minecraft: Minecraft Beta 1.7.3
    Java: 1.6.0_26, Sun Microsystems Inc.
    VM: Java HotSpot(TM) Client VM (mixed mode), Sun Microsystems Inc.
    LWJGL: 2.4.2
    [failed to get system properties (java.lang.NullPointerException)]

org.lwjgl.LWJGLException: Pixel format not accelerated
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.nChoosePixelFormat(Native Method)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.choosePixelFormat(WindowsPeerInfo.java:52)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsDisplay.createWindow(WindowsDisplay.java:185)
    at org.lwjgl.opengl.Display.createWindow(Display.java:311)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:856)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:784)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:765)
    at net.minecraft.client.Minecraft.a(SourceFile:294)
    at net.minecraft.client.Minecraft.run(SourceFile:716)
    at java.lang.Thread.run(Unknown Source)
    --- END ERROR REPORT 274c805 ----------

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ขอบคุณครับมันแลนกันได้ไมอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    http://www.youtube.com/watch?v=fwHoOuJUcnc ลองเอาไปดูนะครับ สำหรับคนที่เล่นไม่ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    run อยู่ไนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ปรับได้ ครับ properties
    settings advance troubleshoot ปรับ ไป ขีด 3 ครับ เล่นได้ 100000000000000000% (กดตามลำดับครับ)

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ่อ ถ้า เกรียน ปรับ ไม่เป็น ก็ อย่า เล่น ครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ลงแล้วมันขึ้น End of Stream ทำไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ขอบคุณครับ
    เกมส์นี้เล่นยังไงหรอครับไม่เคยเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    8,116
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    ขอบคุณมากครับตัวเต็มแบบนี้หายากมากๆเลย 1.7.3 ตัวเต็มยิ่งหาไม่ค่อยได้เลยด้วยซ่ำ ฮ่าาา

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    Blog Entries
    1
    ขุดมาเพื่อ ??
    ขอฝากเว็บบล็อคผมด้วยนะคับ
    http://thaigameload.blogspot.com/