ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

Minecraft 1.7.3 with Mods นานๆจะมีผลงานกับเค้าซักที

ก่อนอื่นต้องขอบคุูณ คุณ StormShadow มากนะครับ สำหรับตัวเกมที่ตัดระบบตรวจสอบลิขสิทธิ์และม็อดหมู่บ้าน แผนที่ และเสกของ มันเป็นประโยชน์กับผมมากครับ และผลงานที่ผมอัพนี้ก็ใช้ตัวเกมและม็อดของคุณ StormShadow ด้วย ซึ่งผมได้ลงม็อดเพิ่มลงไปดังนี้ 1.ปรับปรุงม็อดหมู่บ้าน เป็นเวอร์ชั่นที่ใหม่ขึ้น เพิ่มเผ่าอินเดียนแดง และไอเท็มอีกเล็กน้อย(มันมากับเผ่า) 2.ม็อด อีเธอร์(Aether) ม็อดสร้างประตูพาไปสู้สวรรค์ 3.ม็อด SmartMove เป็นอีกหนึ่งม็อดฟรีรั่นนิ่งของเกมนี้เลยก็ว่าได้ ม็อดนี้คุณสามารถหมอบได้โดยกดปุ่ม Shift+Left Ctrl (ตามปุ่มมาตรฐาน) ไต่บล็อคเตี้ยๆได้ด้วยปุ่ม Ctrl+W (Forward) หรือว่ายน้ำแบบลอยตัวได้ด้วยการกด Spacebar+W (Forward) ดำน้ำได้เลย (มั้ง) ซึ่งเร็วกว่าแต่ก่อนมาก สำหรับผู้ที่สนใจเชิญโหลดตามลิงก์นี้

http://www.mediafire.com/?cp121kphxvyzats

ต้องขอขอบคุณ คุณ StormShadow อีกครั้งสำหรับม็อดและตัวเกมครับ

ป.ล. ไม่มีพาส แต่มี Recovery Record 5%

อัพเดทครับ เพิ่มม็อดเข้าไปใหม่ ม็อดที่เพิ่มเข้าไปมี
    1.repair item ดาบ จอบ พลั่ว เกราะ ฯลฯ สามารถซ่อมได้ด้วยการเอาไปเผาที่เตาเผา แต่ของจากม็อดอื่นไม่สามารถซ่อมได้นะครับ(เท่าที่รู้)
    2.season ฤดูการนั่นเอง มี 4 ฤดูตามแบบของฝรั่ง ใบไม้ผลิ,ร้้อน,ใบไม้ร่วง,หนาว (ฤดูหนาวปลูกอะไรที่ผิวดินที่โดนแสงแดดมันจะปลูกไม่ขึ้นนะครับ)
    3.infinite lavar ลาวาไม่จำกัด วิธีทำก็ทำเหมือนน้ำไม่จำกัดนั่นแหล่ะครับ
    4.multitool เครื่องมีสารพัดประโยชน์สามารถขุดเจาะ,ตัด,ฟัน ได้ในเครื่องมือเดียว วิธีทำก็เอาเครื่องมือต่างๆ คือ ดาบ,พลั่ว,จอบ,คราด(เคียว).ขวาน ต้องใช้แร่ทำชนิดเดียวกันนะครับ หินก็หินหมด มาวางแบบวางตรงกบางและขอบซ้ายบนขวาบน ซ้ายล่างขวาล่าง ที่เหลือก็เติมด้วยวัตถุดิบที่เราใช้ เช่น เครื่องมือหินก็ใช้หินเติมข่องว่างที่เหลือ
    ลิงก์ดาวโหลดครับ
    http://www.mediafire.com/?gz2v46cn4omb7sf
    เดี๋ยวจะลองลงม็อดพาหนะดู
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackBishop : 3rd August 2011 เมื่อ 08:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เหอะ เหอะ - -

กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ลิงก์เพิ่มเติมสำหรับ Smart Move
    http://www.minecraftforum.net/topic/...-smart-moving/

เดี๋ยวผมจะลองลงม็อดฟอลซิลลงไปดูด้วย จะเอาไดโนเสาร์!!
    http://www.minecraftforum.net/topic/...rcheology-v44/

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอถามหน่อยครับ จขกท.

สามารถเล่น multiplayer กับเพื่อนได้มั้ยครับ (เปิดเซิฟเล่นเองครับ)

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณครับผมstormshadowนะดูที่บอดที่โหลดมาได้คือตอนนี่ผมมีปัญหาเน็ตอัพใหม่ไม่ได้อะครับกัจะอัพMineCraftใหม่มี ม็อด เมือง กำแพงเมืองจีน Aetherก็มี MineColonyอีกและไอเทมมากกว่าเดิมอีกเกือบครึ้งแนะแต่ก็ทีบอกไม่รู้เน็ตผมเป็นอะไรอัพโหลดไม่ได้นี่สิเสียดาย มันมีปัญหาว่าเกจโหลดมันพุ้ง1-100%อยางเร็ว4-5วิเสร็จแต่ล้มเหลวทุกครั้งเลยนี่สิ ผมหาในกูเกิลแล้วทำตามก็ยังไม่ได้และมีน้อยทีเป็นภาษาไทยส่วนมามีแต่ต่างประเทศเจอแบบผมคนไทยไม่ค่อยมีคนเจอมั้งเลยไม่มี ผมก็ไม่เก่งภาษาด้วยเลยยังแก้ไม่ได้ซักที กะจะลงอีก7-8เกมส์ก็อัพไม่ได้ซักทีเซงงงงงงงง ผมโหลดม็อดเว็บนอกนะ เว็บไทยโหลดมาใช่ไม่ค่อยได้

อืมแล้วอันนี่ใส่พาสใส่ลิ้งใส่เครดิตตัวเองได้เลยครับถ้าอัพเองแต่เปลียนชื้อ rar ก่อนนะอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur1973 : 1st August 2011 เมื่อ 23:22

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3utakung อ่านกระทู้

สามารถเล่น multiplayer กับเพื่อนได้มั้ยครับ (เปิดเซิฟเล่นเองครับ)
    ได้ครับแค่เป็นเวอเดียวกันเป็นพอแต่Adminเสกของได้คนเดียวนะครับ แล้วมาบอกชื้อเซิฟกะIpห้องด้วยละอยากไปแจมอิอิ

อยากให้มีบอดMineCraftจัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur1973 : 1st August 2011 เมื่อ 23:27

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ครับๆ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    1,441
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3utakung อ่านกระทู้

ม็อดพวกนี้บางตัวยังไม่ซัพพอร์ตมัลติเพลเยอร์นะครับ ม็อดที่ซัพพอร์ตก็จะมี แผนที่ เสกของ กับ SmartMove

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ผมใช้ม็อดไม่ได้เลยสักอันครับเป็นเพราะอะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 3rd August 2011 เมื่อ 21:15

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    ผมใช้ม็อดไม่ได้เลยสักอันครับเป็นเพราะอะไรครับ
    ตอนเริมเกมกดติ้กถูกForce update ปะครับอย่ากดนะครับเดียวเวอมันไม่ตรงกันลบลงใหม่เกมไม่ใหญ่โหลดแปปเดียวหรืือโหลดของผมก็ได้ผมstormshadow
    ทีคนนี่เข้าพูดถึงอะครับม็อดน้อยกว่านหน่อย2-3ม็อดแต่มีmap เสกของ หมูบ้าน ตามนี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=7794

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ผมไม่เคยติ้กถูกForce update นะครับเเต่ผมเคยติ้กในเกมตัวก่อนเกี่ยวไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Blog Entries
    1
    บอกวิธีเปิดเซิฟออนไลน์ ผ่าน ฮามาชิ หน่อย จะทำเล่นกะเพื่อน แล้วเปิดเซิฟสร้างนู้นนี้ แล้วปิดมันจะหายไหม มันจะเซฺฟไว้ที่เราเลยหรือป่าว ?

หรือไม่ก็ช่วยตั้งกระทู้เรื่องนี้เลย เอาให้พร้อมหมด แล้วมาโพสลิ้งไว้ให้หน่อยนะ จะเข้ามาดูอีกรอบล่ะกัน

ขอบคุณครับ
    ไม่ใช้ความรุนแรงกับเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    33
    เกียวครับลบออกลงใหม่โลด กด run ตรงstart พิม%appdata% และลบไฟล์ .minecraft แล้วลงใหม่ครับ ของผมเป็นrar แตกไฟแล้วเอาไปวางใน%appdata%โลด
    เข้าเกมจาก maincraftsp สร้างchotcutเอง ทำตามให้ครบไม่งั้นมันไม่ได้เล่นอันทีโหลดไปแต่มันโหลดใหม่ให้เองครับ สำคัญวางใน%appdata%นะอยากพลาด

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    พี่ครับช่วยบอกวิธีลบเกมทั้งหมดเลยได้ไหมครับ มีภาพประกอบด้วยก็ดี

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ลง modloader ด้วยครับ ถึงจะใช้ mod ได้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ออ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ตายล่ะผมลบไปเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur1973 อ่านกระทู้
    เกียวครับลบออกลงใหม่โลด กด run ตรงstart พิม%appdata% และลบไฟล์ .minecraft แล้วลงใหม่ครับ ของผมเป็นrar แตกไฟแล้วเอาไปวางใน%appdata%โลด
    เข้าเกมจาก maincraftsp สร้างchotcutเอง ทำตามให้ครบไม่งั้นมันไม่ได้เล่นอันทีโหลดไปแต่มันโหลดใหม่ให้เองครับ สำคัญวางใน%appdata%นะอยากพลาด
    ขอภาพได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    คือของผมเป็นภาษาไทย

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ไปนอนกันหมดเลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ok ถ้าอย่างนั้นผมไปนอนก่อนก็แล้วกัน พรุงนี้อาจจะดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    4,975

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EvilSoul อ่านกระทู้
    ลง modloader ด้วยครับ ถึงจะใช้ mod ได้
    ในนั้นมี modloaderแล้วครั้บ จขกท. โหลดของผมมาแล้วผมก็ ลงไว้แล้ว ผมก็มีโหลดเล่นได้ปกตินะครับผมว่าน่าจะว่างไวผิดที่รึปล่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    อีกวิธีเข้าที่เดียวกัน กด My Computer/Local Disk C:/Documents and Settings/Administrator (แต่ละเครื้องอาจไม่เหมือนกัน)/Application Data/แค่นี้ก็เจอแล้วไฟล์.minecraft,มันอยู่อันแรกเลยไม่ต้องห่วงลบออกถ้ามีนะแล้วเอาที่แตกไฟไวมาใวในนี่เลยสร้างshotcut จะได้กดข้างหน้าจอเรยไม่ต้องมาในนี่เวลาเล่น

ตอนนี่ผมมีปัญหาอัพโหลดรูป เกม หนัง อะไรก็ไม่ได้เลยนะครับโทดทียังแก้ไม่ได้

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: