ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แล้วมันจะขายดีได้ยังไงละครับ โหลดกันซะขนาดนี้ - -"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ความเป็น survivor horror มันหายไปเยอะเลยหากเทียบกับภาค 1-3 และอีกอย่างนึงคือมุขมันคงตันแล้วแหละ เนื้อเรื่องมันควรจบก็ไม่จบซักที

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ผมว่ามันเหมือนในหนังนะ
    แรกเปนซอมบี้เดินกระเผกๆ น่ากลัวๆ
    มีเสียงโหยหวนๆ
    หลังๆเริ่มเก่งขึ้นๆ มีการแปลงร่าง
    มีการกลายพันธุ์

เหมือนกันเลย 55555 เล่นๆไปเหมืทอนเจอเอเลี่ยน เจอสัตว์ประหลาด
    เรื่องหมดมุขผมก็เห้นด้วยนะ ก็เล่นมาหลายมุขแล้วนิ

แต่ผมว่าน่าเอาภาคแรก มาปรับอะไรใหม่ๆ หรือไม่ก็ทำกราฟฟิคให้มันทำลายสเปคเครื่องไปเบย 5555
    อยากเล่นภาคแรกแบบภาพสวยๆสุดๆไปเบย

R.I.P แด่ Re

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    จริงๆแล้วตั้งแต่ภาค 4 น่าจะตั้งชื่อคนละเกมนะ ชื่อเกมเดิมแต่ทำไมอารมณ์ไม่เหมือนเดิมเลย
    1 2 3 ออกแนวแก้ puzzle+survivor
    4 5 6 แหวกแนวมา Action+shooter ลุยดงมอนเตอร์ (ไม่ใช่ซอมบี้อ่ะ)

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เอ๊ะทำไมผมชอบ ภาค 5 ที่สุด รองลงมาคือภาค 4
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ภาคแรกมันส์สุดแล้ว/หลอนสุดๆ

เวลายิงต้องเล็งยิงเอง เป็นอะไรที่ลำบาก 5555 แต่มัน

ยิ่งฉากฮันเตอร์โผล่ตอนจะมุดลงท่อ เห็นแต่ขา วิ่งๆ ยิ่งคิดยิ่งหลอน

ไหนจะวิ่งๆเจออิกาไล่จิก ฝูงผึ้งต่อ สุดท้ายไปวิ่งวนๆหนีบอสบนลานเฮลิคอปเตอร์ รอร๊อคเก็ตลานเชอร์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มันกลายเป็นแนวบู๊ล้างปลาญไปแล้ว

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ภาคหลังๆ มันง่ายไป ภาคเก่าๆ นี่ของพวกเครื่อง ps1 ไม่มีบทสรุปเล่นไม่ผ่าน -*-

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ความคิดผมเกมส์มันต้อง พัฒนาไปตามยุคตามสมัย อันไหนคนไม่ชอบก็แก้ไข

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    จริงๆ อยากให้ทำแบบ open world ก็ดีนะ เกมซอมบี้แนว open world ยังไม่ค่อยมีมาก และค่าย capcom ก็ทำ ซีรี่ย์ dead rising ออกมาได้ดีทีเดียว
    ถ้าสามารถนำ resident evil มาใส่ความเป็น open world ลงไป จะ online multiplayer หรือไม่ก็ได้ คงเป็นสิ่งที่ดี และน่าสนใจมาก อาจดึงให้ชื่อของซีรี่ย์นี้ กลับมามีความนิยมอีกครั้ง
    แต่ อย่างไรก็ตาม ถ้า capcom ฉลาด อาจจะทำทั้ง open world และซีรี่ย์เดิม ควบคู่กันไป แยกเป็น 2 จักรวาลเลยก็ได้ เพื่อไม่ให้แฟนซี่รีย์เดิมเสียใจ
    ผมว่าสุดท้าย จะช้าหรือเร็ว resident evil ก็ต้องรีบูท เพราะตั้งแต่ภาค 4 เป็นต้นมา มันไม่ใช่ re แล้ว มันเป็นเกมอื่นที่ยังคงยืมชื่อเดิิมเท่านั้น
    หรือรีบูทเนื้อเรื่องและระบบเกมก็ได้ แต่ให้คงตัวละครเดิมไว้ เพราะ ตัวละครเดิมๆมันมีเสน่ห์ ผมว่าที่ผู้เล่นทั่วโลกยังติดตามซีรี่ย์นี้อยู่ก็เพราะยังอยากเห็นตัวละครเหล่านั้นโลดแล่นอยู่ในจอนั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ถ้าทำแบบกำลังดีๆ อย่างภาึค 4 สยองขวัญผสมแอคชั่นที่พอเหมาะ ก็น่าจะสานต่อภาคใหม่ต่อไปได้

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ตาม DMC ปายยยยยย
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    หากแต่ในใจนั้น มองเห็นถึงจุดจบเพียงหนึ่งเดียว.... หมดมุขนี้เอง
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    resident evil outbreak สิครับ เอามาทำใหม่ เพราะไงตัวละครพวกนี้ก็ไม่เกี่ยวข้องกับตัวเรื่ิองหลัก แถมเป็นภาคที่สนุกclassic ที่สุดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    resident evil outbreak สิครับ เอามาทำใหม่ เพราะไงตัวละครพวกนี้ก็ไม่เกี่ยวข้องกับตัวเรื่ิองหลัก แถมเป็นภาคที่สนุกclassic ที่สุดด้วย
    ใช่ๆ สนุกจริงๆ เล่น multiplayer กับเพื่อนนะยิ่งสนุกเลย เป็นภาคสุดท้ายที่ยังคงรูปแบบเดิมเอาไว้ outbreak1,outbreak2

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมว่าภาค 4 ผสมผสานกันได้ดีอย่างลงตัวเลย
    ภาคหลังจากนั้นก็ดิ่งลงเหวเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ