ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Capcom ยอมรับซีรีย์ Resident Evil อาจต้องโละทิ้งสร้างใหม่

Capcom ยอมรับซีรีย์ Resident Evil อาจต้องโละทิ้งสร้างใหม่

โปรดิวเซอร์ "มาซาชิกะ คาวาตะ" จากแคปคอมให้สัมภาษณ์เว็บไซต์ยูโรเกมเมอร์ แสดงความเห็นถึงอนาคตของซีรีย์เกมยิงผีชีวะ "ไบโอฮาซาร์ด" (เรสิเดนท์อิวิล) ยอมรับอาจต้องมีการรีบูตเพื่อใส่ความแปลกใหม่เข้าไปในเกม

หลังจากตัวเกมภาค 6 ไม่ค่อยประสบความสำเร็จทั้งในแง่คำวิจารณ์และยอดขายจนแม้แต่แคปคอมเองยังยอมรับ ทางค่ายก็ได้จับเอาเกมภาค Revelations จาก 3DS มาแปลงลงคอนโซลเพลย์สเตชัน 3 Xbox360 WiiU และพีซีเป็นลำดับถัดไป ซึ่งโปรดิวเซอร์คาวาตะก็มาให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับเกมและอนาคตของซีรีย์โดยมีความเห็นที่น่าสนใจอยู่หลายประเด็น

เมื่อถูกถึงความเป็นไปได้ในการทำเกมแบบโลกเปิดกว้าง คาวาตะระบุว่า "ถ้าเราจะทำแบบนั้น เรายังต้องรักษาความเป็นเรสิเดนท์อิวิลและสิ่งที่ทำให้มันดึงดูดแฟนๆเอาไว้ แล้วขณะเดียวกันก็ต้องทำให้มันเข้าถึงง่ายสำหรับผู้เล่นใหม่ด้วย มันอาจต้องมีการรีบูตกลายๆเพื่อทำให้ตัวซีรีย์เหมาะกับวิธีเล่นแบบโลกเปิดกว้าง แต่นี่ก็แค่ความเห็นส่วนตัวนะ"

เขากล่าวต่อไปว่า "เมื่อเราปล่อยภาค Revelations ลงคอนโซล เราจะจับตามองอย่างระมัดระวังว่าเกมนี้มีผลตอบรับเป็นอย่างไรบ้าง ผมคิดว่าเราจะรับฟังจากฐานแฟนๆกับสื่อมวลชนว่าอะไรทำให้มันเป็นเรสิเดนท์อิวิลและมันควรจะเป็นเช่นไรในอนาคต เราจะมองสิ่งนั้นเป็นเสาบอกทางเพื่อการเดินหน้าต่อไปอย่างแน่นอน"

คาวาตะยังแสดงความเห็นเกี่ยวกับแนวทางของเกมอีกว่า "ในการเดินหน้าต่อไป ผมมองว่าเราจะเน้นองค์ประกอบความสยองขวัญและหวาดกลัวในซีรีย์มากขึ้น มองว่าเราจะทำให้มันน่ากลัวกว่าที่ทำเอาไว้แล้ว ถ้าใครกำลังรอเรสิเดนท์อิวิลแบบโลกเปิดกว้างอยู่ ผมคิดว่ามันคงต้องใช้เวลาอีกพักใหญ่ ระหว่างนั้น ผมขอแนะนำให้ลองเล่น Revelations ไปก่อน"

นอกจากนี้ คาวาตะยังอธิบายเกี่ยวกับเครื่องวีตาที่ไม่มีภาค Revelations ไปลงว่า "วีตาเป็นอุปกรณ์ที่น่าประทับใจ แต่แนวคิดพื้นฐานที่สุดของการแปลงเกมครั้งนี้คือการนำ Revelations ไปลงคอนโซลตามบ้าน มันไม่ได้มีปัญหาเกี่ยวกับวีตาโดยตรงหรือเป็นอารมณ์ส่วนตัวของผม ก็แค่เราตั้งใจจะทำ Revelations เวอร์ชันคอนโซลตามบ้านให้เล่นบนจอใหญ่เท่านั้นเอง"

ข้อมูล: MANAGER & http://www.rakgames.com

Zz วันนี้ ไปไวแล วันนี้วันเกิดไป ฉลอง แล ^^

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ภาค 1 = สยอง
    ภาค 2 = เริ่มน่ารัก
    ภาค 3 = เริ่มคึกคัก
    ภาค 4 = เริ่มไม่น่ากลัว
    ภาค 5 = นี่ซอมบี้ ? ผี ?
    ภาค 6 = ? อ้าวนี่ซอมบี้ ผีชีวะเหรอ ตูนึกว่า โพลิ่งเวล 1 ตามป่า

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    สมควร เพราะภาคแรกๆน่ากลัวแบบไม่กล้าเล่นเลยตั้งแต่ PS1 มาหลังๆวิ่งไปกระแทกผีดื้อๆเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จริงๆผมว่าแฟนเกมส์ Resident Evil คาดหวังกับรูปแบบเดิมๆมากเกินไป ที่ภาคเก่าๆมันน่ากลัวก็เพราะมันเป็นซอมบี้ เสียงเพลงประกอบที่น่าขนรุกและพวกฉากตกใจ แต่หลังๆมันไม่ใช่ Zombie ที่เกิดจาก T-virus แล้ว มันกลายเป็นซอมบี้ที่เกิดจากอาวุธชีวภาพประเภทอื่น เลยทำให้ความน่ากลัวมันลดลง แต่ภาคหลังๆถึงจะไม่น่ากลัวแต่ก็ไม่ได้แปลว่ามันไม่สนุกนะ ผมก็ว่ามันสนุกดีออก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    แสดงว่าไม่มีปัญญาทำภาคต่อ หรือถ้ามีต่อภาค 7 จะเป็นยังไงน้าาา ??

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    เคยเล่นถึงภาค 3 แล้วห่างคอนโซลไป 5 ปีกว่า จนมาพบใน PS3 อีกทีพบว่า ซอมบี้ไปตักน้ำในบ่อบ้างเอย ซอมบี้ใช้เทเลโข่งเป็นด้วยเอย รู้สึกแหม่งๆไงไม่รุ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865
    ช้าแต่ก็ยังดีกว่าจะถลำตัวไปมากกว่านี้นะครับ
    ถ้าถามผมๆจะตอบว่า ภาค1-3 out break และภาคย่อยที่มีซอมบี้ไม่ใช่ ปรสิตขี่มอเตอร์ไซด์ คว้าปืนไล่ยิง
    เป็นอะไรที่ผมชอบมากครับ ภาค 1 remakeของ GC เนี่ยแหละใช่เลย
    ความเห็นส่วนตัวเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    พูดตามตรงว่า Resident Evil เริ่มจะหลุดวงโคจร ตั้งแต่ภาค 4 ... (ในความคิดของผมนะ)

ปล.ผมว่าซีรีย์เกมส์ RE ภาคที่มันส์ที่สุดน่าจะเป็นภาค 3 จำได้ว่าเล่นจบมาเป็น 10ๆ รอบยังไม่เบื่อเลย
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ซอมบี้ตูอยู่ไหน
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    ยังไงก็ชอบ 55+
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เล่นมาไม่เคยรู้สึกว่าน่ากลัว มีแค่ dead speac เท่านั้นที่ทำให้หวั่นได้ แต่อยากเล่นภาค6เพราะดูท่ามันจะสดกับซอบบี้ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สำหรับผม Resident Evil จบที่ภาค 3

กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เล่นมันทุกภาค ถ้ามีเครื่องเล่น แต่เนื้อเรื่องเปลี่ยนไปมากจริงๆยอมรับ แต่ยังไงก้ยังรัก Bio / Res
    Game : Biohazard / Resident Evil

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ภาคหลักชอบที่สุดตามนี้
    2 > veronica > 1 > 0 > 3
    ถ้าภาคเสริมก็ outbreak และยากที่สุดในทุกๆภาคของซีรีส์นี้เลยทีเดียว

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมว่าเนื้อเรื่องเก่ามันก็โอเคนะ ใจจริงไม่อยากให้รีบูทเนื้อเรื่องใหม่เลย อยากให้ทำเนื้อเรื่องนี้ให้มันจบจริงๆก่อน เพราะของเดิมมันดีอยู่แล้ว เพียงแค่ นำแนวทาง survival horror กลับมาเท่านั้นเอง
    แต่ผมว่า ภาค4ยังคงความเป็น survival horror นิดๆ แต่ภาค 5 นี้ action shooting เต็มๆเลย แต่คงเป็นเพราะตัวละครด้วย มันผ่านประสบการณ์ที่ Raccoon city กันมาหมด
    เลยชาชินกับเรื่องพวกนี้ จะให้มั่ววิ่งหนีและหวาดกลัวก็คงจะใช่ที อีกทั้งหน้าที่การงานที่ตรงกับสายบุ๊ล้างผลาญพวกนี้อยู่แล้วด้วยแล้วมันจึงต้องค่อยๆเปลี่ยน จาก แนวหนีตายจากนรกบนดิน มาเป็น ยิงกันให้ตายดิ้นไปข้างหนึง
    ล่าสุดเห็นว่าอุตส่าห์จะดัน Jake มาเป็นตัวเอกใหม่ ถ้ารีบูทขึ้นมาจริงๆ ก็เศร้าใจแทนพี่ Jake เลยนะเนี่ย

ปล. สรุปคือรีบูทเนื้อเรื่องหรือไม่ก็รอซาวน์เสียงส่วนใหญ่ของภาค Revelation นี้สินะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 5th February 2013 เมื่อ 00:59

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    รู้สึกซอมบี้ มันฉลาดจัง ภาคแรกๆ นี้ ยังโง่เดินตามเราต้อยๆ หลังจากภาค4 แม่ม ถือจอบ เสียม มีอะไรต่อมิอะไรเยอะแยะ เริ่มสงสัยว่า นี้มันซอมบี้หรือแค่พวก คนแต่งคอส มาล่าพระเอก = =
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    รู้สึกซอมบี้ มันฉลาดจัง ภาคแรกๆ นี้ ยังโง่เดินตามเราต้อยๆ หลังจากภาค4 แม่ม ถือจอบ เสียม มีอะไรต่อมิอะไรเยอะแยะ เริ่มสงสัยว่า นี้มันซอมบี้หรือแค่พวก คนแต่งคอส มาล่าพระเอก = =

(ถ้าเคยชมแล้วขออภัยนะครับ)

อันที่จริงแนวคิดเดิมของภาค 4 แนวเรื่องมันจะดูDarkๆ ออกแนว survival horror มากๆ เนื้อเรื่องคร่าวๆเกี่ยวกับ ลีออนเข้าไปสืบเรื่องราวความลับในสาขาใหญ่ของอัมเบลล่า(ในเนื้อเรื่องนี้ยังคงเป็นองค์กร ร่มแดง อยู่)แล้วเกิดพลาดท่าถูกยัดยา ฉีดไวรัสตัวใหม่ เข้าร่างกาย (เหมือนในเนื้อเรื่องใหม่ที่เราเล่นกัน) จึงทำให้เกิดอาการประสาทหลอนเห็นภาพคนเข้ามาทำร้ายอยู่เป็นช่วงๆ ซึ่งทางทีมงานคงคิดว่าเนื้อเรื่องนี้มันเละเทะแล้วลำบากในการต่อเรื่องในภาคต่อๆไป(แถมบรรยากาศออกแนว Slient Hill หน่อยๆด้วย) จึงได้ปรับมาเป็นโครงเรื่องแบบที่เราเล่นกันอยู่แทน...ซึ่งไม่ต่างจากเดิมเท่าไร เสียแต่ว่าจากที่เรายิงผีในจิตนาการของเรากลายมาเป็นยิงชาวบ้านที่โดนปรสิตยึดร่างแทน และจากเหตุการณ์ในภาค 4 ยังส่งผลไปถึงในภาค 5 ด้วย เพราะ ชาวบ้านที่ Kijuju ก็โดน Las Plagas mask 2 ตัวพัฒนาจากภาค 4 ที่สามารถแพร่เชื้อได้เองผ่านทางตัวอ่อนที่ขวักมาจากปาก แบบที่เราเห็นกันในตอนแรกๆของเกมนั้นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 5th February 2013 เมื่อ 01:30

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ภาค 3 เป็นภาคที่ผมเล่นจบมากที่สุดแล้วครับ รวมๆ แล้วประมาณ 40 กว่าครั้ง!!
    ..
    ...
    ....

อย่าพึ่งตกใจครับ ว่าทำไมเยอะขนาดนั้น เหตุเพราะ ผมเซฟไว้ไกล้จุดเกือบเคลีย แล้วก็เริ่มเล่นๆ ใหม่อยู่อย่างนั้นนั่นเอง 5555+
    (แต่ก่อนหน้านั้นประมาณรอบที่ 10 หรือ 11 นี่แหละ ผมเล่นใหม่ตั้งแต่ต้นนะ )

เข้าเรื่องครับ ผมว่า ภาค 1 ทำมาได้น่ากลัวสุดแล้ว จำได้ว่า เล่นจบไปครั้งเดียว ภาคสองเล่นจบไปกี่รอบไม่รู้จำไม่ได้.. ส่วนภาคสามก็อย่างที่ได้บอกไป

แต่พอมาถึงภาค 4 เป็นต้นไป ผมไม่ได้เล่นเลยครับ ผมว่าบรรยากาศมันเสียไปเยอะ เลยหมดอารมณ์จะเล่น -*-

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ที่ผมชอบภาคเเรกๆมากกว่าเพราะมันไม่ โช่ๆ ชั่วๆ อัยย๊ะ เป็นเเบบคล้ายๆการ์ตูนญี่ปุ่น ไม่รู้นะแต่ผมเล่นเกมส์เเนวนี้ไม่เป็นเลยประเภทเเบบว่าเเอกท่าใส่กล้องตะโกนโวกเวกโวยวายประมาณนั้นอย่าง Metal gear ล่าสุด หรือ DMC หรือเขาเรียกว่าไม่ชอบเกมส์ฝั่งตะวันอะไรนั้นหนะเเหละ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    ถ้าจะให้ดีให้มันน่ากลัวแบบภาค แรกๆ แต่ให้มันเล็งยิงได้เหมือนภาค 4-5 เพราะวิ่งหนีไม่ได้ ต้องยิงอัดผีอย่างเดียวมันก็น่าเบื่อ เก็บไอเท็มแก้ปริศนาเหมือนภาคแรกๆ...

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GaPoMiBo อ่านกระทู้
    แสดงว่าไม่มีปัญญาทำภาคต่อ หรือถ้ามีต่อภาค 7 จะเป็นยังไงน้าาา ??
    เปล่าหรอกครับ เค้าเริ่มหมดมุขแล้ว หรือ คนเริ่มชินกับมุขพวกนี้แล้ว กระมัง
    . ..

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    การเล่นของมันอ่ะ ที่ต้องเล่นจบเป็นฉาก ๆ ผมว่ามันทำให้ไม่ค่อยสนุกนะ สู้เล่นไปยาว ๆ หาจุดเซฟเหมือนภาคแร ๆ จะดูดีกว่าเยอะเลย ภาค 6 ผมยังเล่นไม่จบเลยจนถึงเดี่ยวนี้ ต่างจากภาค 5 ที่เล่นจบก็หลายรอบอยู่

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จิงๆมันน่าจาเลิกหากินกับ คาแร็คเตอร์ เก่าๆ ได้แล้ว แล้วเซฟพิมพ์ดีด กับฉากเปิดประตูอันแสนเร้าใจก็หายไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ต้องรอดูกันต่อไปว่าจะเป็นอย่างไร อิอิ

(แต่ต้องให้เนื้อเรื่องของ Leon กับ Ada Clear ก่อน)
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,302
    ผมมีวิธีแบบใหม่

เล่นแบบ SAO never gear ไปเลย
    แปลกแน่