ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    400
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,381

Angry ดูกันจะๆ โจรใต้ยิงทหารคุ้มครองพระ

ขอสดุดีทหารกล้าครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    โจรใต้โหดร้ายที่สุด

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ความดี ความเลวไม่เข้าใครออกใครเนอะพระยังไม่เว้นอยากรู้จิงๆมันต้องการอะไรทำไหมทำแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ผม งง เหมือนกันน่ะ คนชั่วทำไมไม่ตายเร็วๆ แล้วไหนใครบอกกรรมติดจรวด พวกคนดีนี้ก็ตาย เยอะเกิน โอ้! สวรรค์-นรก 2มาตราฐานชัด

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devildark อ่านกระทู้
    ผม งง เหมือนกันน่ะ คนชั่วทำไมไม่ตายเร็วๆ แล้วไหนใครบอกกรรมติดจรวด พวกคนดีนี้ก็ตาย เยอะเกิน โอ้! สวรรค์-นรก 2มาตราฐานชัด
    นั้นสิครับ แล้วพอตาย พวกนี้ก็แค่ไปให้เขาฆ่าแล้วก็เกิดใหม่อ่ะ แบบนี้นี่มันอมตะชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ผมล่ะเบื่อคนออกคำสั่ง ผู้บัญชาการหน่วยจริงๆ ดูสิ ชุด รปภ. คุ้มกันพระ เป็น รปภ. นะครับทำไมส่งไปแค่คนเดียวอย่างน้อยก็น่าจะไปกันเป็นทีมเห็นอะไรน่าสงสัยจะได้ช่วยๆกันได้ ผมเห็นแล้วเศร้าครับ ไม่เอาจริง ไม่เด็ดขาด คนที่จากไปไม่ใช่ พวกท่านๆหรอกครับ แต่เป็นคนที่ไม่มีอะไรเลย ถ้าคิดจะส่งไปแบบนี้ก็รักษากำลังพลหน่อยครับ ไม่ใช่ตายได้เงิน ตายแจกเงิน แล้วคนข้างหลังเค้าล่ะ รู้อยู่นะว่าสงครามมันต้องมีความศูนย์เสีย แต่นี้มันเสียมากเกินไปครับ เห็นข่าวออกทหารตายกันทุกวัน แต่ผู้การร้ายนานๆตายคน ต่างกันเยอะนะครับเมื่อรวมๆดูแล้วน่ะ เอาจริงๆสักทีเถอะครับให้มันจบๆไป ใจเค้าใจเราครับเป็นสิบปีแล้วนะครับ ที่มีสงครามแบบนี้ ไทยนี้รักสงบ เพลงชาติก็ร้องกันในกรมในกองกันอยู่ทุกวัน แต่ผมไม่เห็นมันจะสงบอย่างที่ว่าเลย ยุทธพันธ์สงครามกองทัพมีตั้งเยอะตั้งแยะ เห็นปีๆนึ่งได้งบประมาณมากมาย มันหายไปไหนหมด หายไปกับปืนที่โจรใต้เอาไปใช้ใช่มั้ย หรือเอาไปให้ครอบครัวตัวเองหมด (เห็นว่าได้เป็นแสนล้านเลยนะอันดับที่ 20 หรืออะไรเนี้ยเมื่อปี54) ผมว่ามันน่าจะถึงเวลาที่จะคิดๆกันได้แล้วนะครับ เออ แล้วไอ้หน่วยรบพิเศษ Navy Seal ที่เห็นฝึกๆกันน่ะฝึกจบก็เอามาใช้บ้างนะครับ ไม่ใช่ให้พวกเค้าฝึกจบ แล้วเอาพวกเค้าไปบูชาว่าเก่งอย่างนู้เก่งอย่างนี้ หรือส่งไปเป็นครูฝึกเหมือนมนุษย์กบ ถ้าเอาไปใช้แบบนี้ที่ฝึกๆกันไปก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ ขอโทษทีนะครับที่พ้นยาวไปหน่อยแต่มันเกิดความโมโหแทนน่ะครับ จ่อยิงกันเลย ถ้าเค้าไปกันเป็นทีมอาจจะ ช่วยไม่ได้แต่อย่างน้อยก็อาจที่จะต่อสู้กันพวกนั้นได้อย่าง สมเกียตร จริงมั้ยครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    คุณ onisuke ก็ถูกนะ ทหารอ่ะความเด็ดขาดหายไปไหนหมด แค่โจรใต้ยังควบคุมไม่ได้ แล้วอนาคตมันจะเกิดอะไรขึ้น (ไม่ได้อยากว่าอะไร ผู้บัชาการทหารของไทยนะครับแต่ เห็นข่าวออกมาทหารดีๆเสียชีวิตไปเยอะมาก และที่ปิดข่าวไรอีก เพื่อนผมมาจากใต้บอกมีทหารเสียชีวิตทุกวันเรียกได้ว่าเห็นกันจนชินอ่ะ น่าเศร้าจริงๆ)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devildark อ่านกระทู้
    กรรมติดจรวดก็จริง แต่กรรมดีเขายังมีอยู่ในอดีต คุณลองดูพวกนักการเมืองทำไมยังคงกินเงินประชาชนอยู่ได้ ทั้งๆที่ควรโดนเปิดโปง
    ใจเย็นๆครับ อย่ามีควรคิดสงสัยในกรรมครับ เพราะพระพุทธเจ้าตรัสรู้จริงเห็นจริงแล้ว...
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

กล่าวขอบคุณ
    400
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onisuke อ่านกระทู้
    ผมล่ะเบื่อคนออกคำสั่ง ผู้บัญชาการหน่วยจริงๆ ดูสิ ชุด รปภ. คุ้มกันพระ เป็น รปภ. นะครับทำไมส่งไปแค่คนเดียวอย่างน้อยก็น่าจะไปกันเป็นทีมเห็นอะไรน่าสงสัยจะได้ช่วยๆกันได้ ผมเห็นแล้วเศร้าครับ ไม่เอาจริง ไม่เด็ดขาด คนที่จากไปไม่ใช่ พวกท่านๆหรอกครับ แต่เป็นคนที่ไม่มีอะไรเลย ถ้าคิดจะส่งไปแบบนี้ก็รักษากำลังพลหน่อยครับ ไม่ใช่ตายได้เงิน ตายแจกเงิน แล้วคนข้างหลังเค้าล่ะ รู้อยู่นะว่าสงครามมันต้องมีความศูนย์เสีย แต่นี้มันเสียมากเกินไปครับ เห็นข่าวออกทหารตายกันทุกวัน แต่ผู้การร้ายนานๆตายคน ต่างกันเยอะนะครับเมื่อรวมๆดูแล้วน่ะ เอาจริงๆสักทีเถอะครับให้มันจบๆไป ใจเค้าใจเราครับเป็นสิบปีแล้วนะครับ ที่มีสงครามแบบนี้ ไทยนี้รักสงบ เพลงชาติก็ร้องกันในกรมในกองกันอยู่ทุกวัน แต่ผมไม่เห็นมันจะสงบอย่างที่ว่าเลย ยุทธพันธ์สงครามกองทัพมีตั้งเยอะตั้งแยะ เห็นปีๆนึ่งได้งบประมาณมากมาย มันหายไปไหนหมด หายไปกับปืนที่โจรใต้เอาไปใช้ใช่มั้ย หรือเอาไปให้ครอบครัวตัวเองหมด (เห็นว่าได้เป็นแสนล้านเลยนะอันดับที่ 20 หรืออะไรเนี้ยเมื่อปี54) ผมว่ามันน่าจะถึงเวลาที่จะคิดๆกันได้แล้วนะครับ เออ แล้วไอ้หน่วยรบพิเศษ Navy Seal ที่เห็นฝึกๆกันน่ะฝึกจบก็เอามาใช้บ้างนะครับ ไม่ใช่ให้พวกเค้าฝึกจบ แล้วเอาพวกเค้าไปบูชาว่าเก่งอย่างนู้เก่งอย่างนี้ หรือส่งไปเป็นครูฝึกเหมือนมนุษย์กบ ถ้าเอาไปใช้แบบนี้ที่ฝึกๆกันไปก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ ขอโทษทีนะครับที่พ้นยาวไปหน่อยแต่มันเกิดความโมโหแทนน่ะครับ จ่อยิงกันเลย ถ้าเค้าไปกันเป็นทีมอาจจะ ช่วยไม่ได้แต่อย่างน้อยก็อาจที่จะต่อสู้กันพวกนั้นได้อย่าง สมเกียตร จริงมั้ยครับ
    ถูกต้องที่สุดครับ กว่าจะโตมา กว่าจะฝึกจบ สุดท้ายต้องโดนไอพวกชั่วๆยิงตายแบบไร้ศักดิ์ศรี อย่างว่าแหล่ะครับ ยศน้อยกว่าก็ต้องโดนสั่งให้ไปตายก่อน อิกอย่างไอโจรพวกนี้มันลอบกัด!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    อะไรกัน พวก ทหาร นี้มัน เป็น คนใต้ก็จริง แต่มัน ทำงานให้ cia มากกว่า เพราะแบบนี้ ทหาร เลยสู้ไม่ไหว
    MeltDown

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onisuke อ่านกระทู้

คุณไม่รู้เหรอ ว่า ในพื้นที่ 3 จังหวัด มี รบพิเศษทั้ง เรนเจอร์ รีคอน ซีล อยู่ในพื้นที่ตั้งไม่รุ้กี่คน แค่เค้าไม่เปิดเผยตัว เข้าไม่ติดเข็มครับ เหมือนผู้กองแคน ที่โดนยิงตาย ก็จบพลร่มมาครับ

อีกอย่างพวกโจรมันปะปนอยู่ในหมู่ชาวบ้านอย่างเราๆเนี่ยแหละ ไม่ใช่เราไม่ทำอะไรเลย เราทำอะไรมันไม่ได้ต่างหาก เหมือนตอนระเบิดกลางเมืองยะลา ร้านอาหารอิสลาม ร้านทุกร้านที่เป็นของอิสลาม จะปิดหมดทุกร้าน แล้วจึงเกิดระเบิด เหมือนกับส่งข่าวกันในวงใน อะครับ

ไม่อยากให้ทุกท่านรู้ผิดๆ และด่าว่าทหารผิดๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 23rd June 2012 เมื่อ 15:01

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    โจรกระจอกหน้าโง่ธรรมดา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    โจรที่ยิงไม่ใช่ชาวพุทธ ดูจากหัวมัน เลว!

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    มาถึงยิงใส่ทหารเลยนะครับ โหดร้ายทีสุดเลยครับยิงจนทหานแน่นิ่งอา T_T
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    พวกนั้นก็มีพวกประเทศแถบอาหรับที่นับถืออิสลามหนุนอยู่ครับ ถึงจะเป็นอย่างนั้น เราก็ล้างเผ่าพันพวกนั้นได้สบายๆ แต่พวกที่หนุนอยู่อะดิ มันจะหาข้ออ้างมาโจมตีประเทศเรา แบบว่าเราไม่สามารถควบคุมสถานการณ์ในส่วนนั้นได้ ก็จะมีการ ปักธงอะไรซักอย่างเนี้ยแหละ มาควบคุมสถานการณ์แทน และประเทศพวกนั้นก็จะได้ดินแดนส่วนนั้นไป
    ปล.ผิดถูกไม่รู้ครับ ฟังมา แล้วแต่วิจารณญาณ ของแต่ละคนนะครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    โหดร้าย โหดร้ายจริงๆเชียว