ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023

เรื่องรถ invoice ช่วยหน่อย

ทำยังไงให้รถ อินวอย กลายเป็นรถถูกกฎหมายโดย ไม่เสียตังซ้ำสอง เเบบมากๆ ?

= = ยัดเงิน ตร. ก็ขี้เกียจเอาเงินมามาก

ถ้าเอาไปจดทะเบียนประมาณเท่าๆไหร่อ่ะครับ

เช่นยกตัวอย่าง เราซื้อ รถ invoice รุ่น honda super four ปี 2009 ราคา 30000-45000 เเล้วต้องไปทำนู้นนี้เสียเทาไหร่ึครับ

บางคนบอก เท่าราคารถเลย = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 8th October 2012 เมื่อ 15:57
    SUCK JKG !!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ไม่รู้จักเเฮะ
    ท่าผิดกฎจริงก็อย่าขับเลย บ้านผมรถมอไซค์ที่เขาใช้เเข่งขายให้พ่อผมใช้เเค่ 2 คันเอง
    ที่เหลือคอลเล็กชันครับ ขับอยู่เเต่เเถวบ้าน 5555+ ไม่ออกนอกถนนหลวง กลัวด่าน 55+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แพงกว่ารถครับผม ปัจจุบันไม่สามารถจดทะเบียนรถอินวอยซ์ได้แล้ว (พี่ขี่ Honda Steed 400 รถหกหมื่นกว่า ทำทะเบียนไปแปดหมื่นกว่าครับผม)

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    เห็นว่าในไทย จดได้เฉพาะรถที่เป็นหัวฉีดอ่ะครับ
    อินวอยเสี่ยงตำรวจครับ
    จดทะเบียนจริงๆ รอผู้เชี่ยวชาญครับ

( ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ แว่วๆ มาครับ )

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อินวอยส์ อะไรหรอครับ งง อธิบายหน่อยสิครับ
    IRON MAN

กล่าวขอบคุณ
    868
    ว้า เศร้า T T ~!!!

พอดีอยากได้รถพวกเก่าๆ Super Four,Bandit,R1

ผมถามหาหมดเเล้ว เขาก็บอกว่ามีเเต่อินวอยย์ T T

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    มันต้องมาเสียภาษา 120 เปอร์ มั้งครับเห็นน้าผมเคยพูดให้ฟังว่า จากรถราคาไม่กี่หมื่นกลายเป็นรถราคาเป็นเเสนครับผม

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ขับซาเล้งดีกว่าครับ เก่าได้ใจ

Life in Milkyway!!
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    เอ้าคนรู้มาแล้ว ที่ว่าราคาเท่ารถ เป็นการจดทะเบียนสมอ. ก็จดที 85000-100000 บาท พวก400ccจดทีเลยไม่คุ้ม บางรุ่นมันแพงกว่าราคารถอีก พวกรถ600-1000cc(ที่หนีภาษี) เค้านิยมกัน
    แต่อินวอยตอนนี้ จดทะเบียนได้ไม่ได้แล้วครับและนำเข้ารถมือสองรถประกอบไม่ได้แล้วด้วย ฉะนั้นเจอพวกหัวหมอบอกว่า"จดได้น้องๆซื้อเลยไปจดทีหลัง" กรุณาอย่าไปฟังลมปากมันครับ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    จะซื้อก็หาซื้อทะเบียนแท้ไปเลย(หายากหน่อยนึง) และอีกเรื่องทะเบียนโอนนอกหรือทะเบียนสวม.(สั้นๆทะเบียนปลอม) มันเป็นการตอกเลขเครื่องให้ตรงกับในเล่มทะเบียน สามารถเสียภาษี พรบ.เหมือนรถทั่วไปได้(มันโอนเจ้าของได้แต่โอนจังหวัดไม่ได้ โอนที่ขนส่งใหญ่ไม่ได้)
    แต่ถ้าเจอด่าน เนียนๆอาจจะรอด แค่ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง รถอาจโดนยึดและโดนข้อหาปลอมแปลงเอกสารราชการ (หนักกว่ารถไม่มีทะเบียนอีก)
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    อินวอยประกอบเถื่อน = เจอด่าน ตร.สามารถปรับและอายัดรถของท่านได้
    อินวอย+สรรพสามิตร = เจอด่าน ตร.สามารถปรับแต่ไม่สามารถยึดรถได้ (แต่ถ้าเถียงกันคุยไม่รู้เรื่องจริงๆ อาจโดนยึดรถไปตรวจสอบก็เป็นได้)
    ทะเบียนแท้ = ถูกกฏหมาย 100% อย่าได้กังวน ขับผ่านไปชิวๆ(พกเล่มติดตัวไว้ก็ดีครับ กรณีออกทริปไกลๆ)
    ทะเบียนแท้สมอ. = ถูกกฏหมาย 100% (เหมือนข้างบนนั้นแหละ)
    ทะเบียนสวม. = ผิดกฏหมาย 100% ไม่แนะนำอย่างแรง คนรู้จักโดนมาแล้วทั้งยึดทั้งปรับไปขึ้นศาล บลาๆๆๆๆ

จะซื้อก็หาซื้อทะเบียนแท้ไปเลย 400cc ราคา65000-140000*กรณีsuperfour มันแพงเวอร์จแต่อะไหล่หาง่าย มันเป็นรถตลาด ซื้อง่าย ขายคล่อง*

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Demonpoker อ่านกระทู้
    เอ้าคนรู้มาแล้ว ที่ว่าราคาเท่ารถ เป็นการจดทะเบียนสมอ. ก็จดที 85000-100000 บาท พวก400ccจดทีเลยไม่คุ้ม บางรุ่นมันแพงกว่าราคารถอีก พวกรถ600-1000cc(ที่หนีภาษี) เค้านิยมกัน
    แต่อินวอยตอนนี้ จดทะเบียนได้ไม่ได้แล้วครับและนำเข้ารถมือสองรถประกอบไม่ได้แล้วด้วย ฉะนั้นเจอพวกหัวหมอบอกว่า"จดได้น้องๆซื้อเลยไปจดทีหลัง" กรุณาอย่าไปฟังลมปากมันครับ
    จะซื้อก็หาซื้อทะเบียนแท้ไปเลย(หายากหน่อยนึง) และอีกเรื่องทะเบียนโอนนอกหรือทะเบียนสวม.(สั้นๆทะเบียนปลอม) มันเป็นการตอกเลขเครื่องให้ตรงกับในเล่มทะเบียน สามารถเสียภาษี พรบ.เหมือนรถทั่วไปได้(มันโอนเจ้าของได้แต่โอนจังหวัดไม่ได้ โอนที่ขนส่งใหญ่ไม่ได้)
    แต่ถ้าเจอด่าน เนียนๆอาจจะรอด แค่ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง รถอาจโดนยึดและโดนข้อหาปลอมแปลงเอกสารราชการ (หนักกว่ารถไม่มีทะเบียนอีก)
    อินวอยประกอบเถื่อน = เจอด่าน ตร.สามารถปรับและอายัดรถของท่านได้
    อินวอย+สรรพสามิตร = เจอด่าน ตร.สามารถปรับแต่ไม่สามารถยึดรถได้ (แต่ถ้าเถียงกันคุยไม่รู้เรื่องจริงๆ อาจโดนยึดรถไปตรวจสอบก็เป็นได้)
    ทะเบียนแท้ = ถูกกฏหมาย 100% อย่าได้กังวน ขับผ่านไปชิวๆ(พกเล่มติดตัวไว้ก็ดีครับ กรณีออกทริปไกลๆ)
    ทะเบียนแท้สมอ. = ถูกกฏหมาย 100% (เหมือนข้างบนนั้นแหละ)
    ทะเบียนสวม. = ผิดกฏหมาย 100% ไม่แนะนำอย่างแรง คนรู้จักโดนมาแล้วทั้งยึดทั้งปรับไปขึ้นศาล บลาๆๆๆๆ

จะซื้อก็หาซื้อทะเบียนแท้ไปเลย 400cc ราคา65000-140000*กรณีsuperfour มันแพงเวอร์จแต่อะไหล่หาง่าย มันเป็นรถตลาด ซื้อง่าย ขายคล่อง*
    400cc 65000 =o= มีเว็บไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    400cc 65000 =o= มีเว็บไหมครับ
    ประมาณครับๆ = =
    ราคาต่ำๆไม่ถึง8หมื่นงี้ส่วนใหญ่ จะเป็น CB1,Bros400,Clubman400,Bandit400 รถอะไหล่หายากสภาพไม่จบสะส่วนใหญ่นะครับ

http://www.mocyc.com/market.html ลองไปคุ้ยดูในเว็ปนี้ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ถ้าเส้นใหญ่จริงๆก็ขี้ได้สบายใจครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Demonpoker อ่านกระทู้
    ประมาณครับๆ = =
    ราคาต่ำๆไม่ถึง8หมื่นงี้ส่วนใหญ่ จะเป็น CB1,Bros400,Clubman400,Bandit400 รถอะไหล่หายากสภาพไม่จบสะส่วนใหญ่นะครับ

http://www.mocyc.com/market.html ลองไปคุ้ยดูในเว็ปนี้ครับ
    ขอโทษนะครับ ผมเป็นไรเดอร์ เล่นรถบิ๊กไบค์มามากละ รถคันล่าสุดhonda steed 400 ปี 96 ทำทะเบียนมาจากอินวอยซ์ ตกประมาณ 80,000 กว่าบาท คนทำเป็นญาติผมที่เป็นตำรวจระดับสารวัตร ทะเบียนจึงขึ้นได้หมด สรว มา (ขอไม่บอกเลข) (ตอนที่ทำตอนนั้นมิได้มีค่าใช้จ่ายที่เป็นส่วนใต้โต๊ะมาเกี่ยวข้องแต่อย่างใด)

กล่าวขอบคุณ
    16
    ไอ้รถที่ว่ามา ผมหมายถึง+ทะเบียนแล้วครับ =w=
    ตัวรถจริงๆมันไม่ถึง 5หมื่นด้วยซ้ำ