ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567

[It News] ผู้ใช้ Windows 8 กว่าครึ่งส่ายหัว !! ขอกลับมาใช้ Windows 7 เหมือนเดิม !

ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ สำหรับการเปิดตัวระบบปฏิบัติการตัวใหม่ล่าสุดของไมโครซอฟต์อย่าง Windows 8 ที่ก่อนหน้านี้ทางไมโครซอฟต์ก็ได้ปล่อยตัวพรีวิวออกมาให้ผู้ใช้ได้ทดสอบกันไปบ้างแล้ว ซึ่งก็ได้รับทั้งเสียงติและเสียงชมจากในหมู่ผู้ใช้และนักวิเคราะห์ทั้งหลาย ตัวอย่างเช่น คุณ MK กูรูด้านไอทีของไทย ได้ออกมาบอกว่า “Windows 8 ไม่เหมะสำหรับทุกคน”

ล่าสุดเว็บไซต์ Forumswindows8 เป็นเว็บที่รวมผู้ใช้ Windows 8 ทั่วโลก ได้จัดทำแบบสำรวจเกี่ยวกับการใช้งาน Windows 8 ซึ่งมีผู้ทำแบบสำรวจนี้มีจำนวนกว่า 50,000 คน โดยผลออกมาปรากฏว่ากว่า 53% ยังคงคิดว่า Windows 7 เป็นวินโดวส์ที่ดีที่สุด (ณ ตอนนี้) มีเพียง 25% เท่านั้น ที่บอกว่า Windows 8 โดนใจ ส่วน Windows XP ยังมีคนเลือกอีกถึง 20%
    สาเหตุส่วนใหญ่ที่ทำให้ผู้ใช้ Windows 8 กว่าครึ่งอยากกลับไปใข้ Windows 7 นั้นหลักๆ ก็มาจากการปรับเปลี่ยน UI ที่หักดิบเกินไป และการไม่ชินกับหน้าจอที่รองรับการทำงานของทั้งสองโหมดใน Windows 8
    ใครที่ลองใช้ Windows 8 แล้ว คิดเห็นอย่างไรบ้างครับ ?

ที่มา – 9TANA
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ถึงแม้ window 8 จะแปลกไป
    เราจะใช้ window 7 ตามศาสดา มายคราฟ บอก
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    ติด Window 8 ไปซะแล้ว รู้หมดว่าเข้าตรงไหน ไฟล์อะไรมันอยู่ตรงไหน Win 7 เริ่มลืมไปบ้างแล้วว่าใช้ยังไง ส่วน XP ลืมไป 95% แล้วจำได้แต่ตอนเปิดปิดเครื่อง

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ไม่ชินอะมันใช้แล้วสับสน7แบบเดิมดีกว่า

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อันนี้สงสัยต้องถามเทพโจ.....

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ไม่รุ้ว่าเป็นแบบที่ผมคิดรึเปล่านะ xp เสถียรมาก ต่อมา Vista ก็น่ามาก ต่อมาก็ Seven ก็ค่อนข้างดี แล้ว windows 8 จะเป็นแบบนั้นรึเปล่า ????

สงขลา ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมก็โอเคทั้ง 8 ทั้ง 7
    "ขอขอบคุณสำหรับสังคมแห่งการแบ่งปันแห่งนี้"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    คงจะเหมือนตอนที่VISTA ออกสินะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Gamerสำหรับผมในwin8นั้นบางเกมไม่รองรับหรือมีปัญหาบางอย่าง(ทั้งนี้อาจเป็นตัวที่ยังไม่ตัวแท้) ส่วนตัวผมชอบตอนเข้าล็อกอินครับ แต่โปรแกรมเสริมในหน้าต่างStart ส่วนใหญ่มันต้องเมืองนอกถึงจะดีคับ!!!(รอตัวเต็มจริงอาจจะชอบก็ได้เหมือนwin7นั่นแหละแต่ก่อนใครก็บอกว่าxpกำลังดีไม่กินสเปกตอนนี้หันไปทางไหนก็win7หมดละอิอิ)

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    win xp ครับ ผมใช้อยู่กินเครื่องน้อย 55 5
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันสวยแปลกตา แล้วไม่ชินกันมากกว่า ไม่ใช่ว่าไม่ดีหรอก

ผมก็กำลังหัดจิ้มๆอยู่ Win8 ไม่รู้ว่าอะไรยังไงบ้าง

นี่ขนาดว่าประกาศกำหนดวันเลิกใช้ XP แล้วนะ คนยังใช้ตั้ง 20%

ถ้านับทั่วโลกนี่ XP เหลือบานแน่เลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    Win8 ลำบากจริงๆ กดฟังเพลงทียังเด้ง ต้องเข้าไปฟังใน Metro UI เลย -_-

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceMoON อ่านกระทู้
    Win8 ลำบากจริงๆ กดฟังเพลงทียังเด้ง ต้องเข้าไปฟังใน Metro UI เลย -_-
    มันตั้งค่าได้นิ ครับ แต่ผมชอบนะโปรแกรมฟังเพลงของ Win8 อ่า ที่มันลากไว้ที่ขอบจอได้อะ แต่มันเป็นโปรแกรมฟังเพลงกากมาก

ผมชินกับ windows 8 แล้วครับ ใช้งานง่ายสะดวก รวดเร็วดี ลูกเล่นหลายๆอย่าง ผมชอบมากๆๆ ตอนนี้ผมชอบมากก่า windows 7 สะอีก

ว่าจะรอตัวเต็มสมบูรณ์ที่จะออกมาในอีกไม่กี่วันนี้
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมใช้ซะจนติดไม่อยากเลิกใช้แล้วครับ 55555
    อดีตในอดีตเป็นเพียงอดีต อดีตในปัจจุบันเป็นปัจจุบัน ให้อดีตอยู่ในอดีต ด้วยรอยยิ้มสดใสแห่งความเข้าใจในปัจจุบัน

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มันคงเป็นเพราะว่า คนมันไม่ชิน ก็เท่านั้นเองแหละ ใช่ UI แบบเดิมกันมาตั้งแต่ ME นู่นนน แล้วจู่ๆมาเปลี่ยน คนไม่ชิน มันก็ธรรมดา (แต่เห็นเขาบอกกันว่าปรับให้เป็น UI เดิมได้หนิ?)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    ถ้าให้แข่งปิดเครื่อง นะ Windows 8 WIN

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ใช้ 8 มาได้สักพักก็รีบเปลี่ยนกลับเลยครับ
    เรื่องถวามเร็วนั้นยอมรับว่าลื่นกว่า 7 เยอะ และ theme ต่าง ๆ รู้สึกสบายตามากขึ้นกว่า 7
    แต่มันสับสนกับ start menu แบบใหม่ มันไม่ชินเลยครับ ไม่ชอบส่วนนี้แหละ
    แล้วเกมก็เล่นไม่ได้หลายเกม เลยรีบเปลี่ยนกลับเลย ฮ่า ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไม่ใช่ไม่ดี แค่ไม่ชิน เหมือนใช้วินแล้วเปลี่ยนเป็นแม๊คแหละ (งมอย่างเดียว)

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ที่ยังไม่ใ้ win8 เพราะมันยังมีปัญหากับเกมหลายๆเกมอยู่นี่แหล่ะครับ

เเถมเสียดายวิน 7 อีก พึ่งใ้ได้ไม่นาน ของแท้ซะด้วย

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    วิน 8 ทำมาเพื่อจอสัมผัสโดยเฉพาะ ไม่ใช่หรอ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อนาคตได้ใช้ Moniter แบบสัมผัสแน่ๆ ส่วนเมาส์คีย์บอร์ดหรือจอยก็ใช้ตอนเล่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    รอให้ มันสมบูรณ์ก่อนแล้วค่อยลองใช้

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ยืนหยัดกับ 7 อีกนานครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    รอให้มันออก Service Pack 3 ก่อนครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    window 8 มันเหมือนในโทรศัพท์ ไม่ชอบๆ