ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

ตอนเด็กใครขโมยของเล่นเพื่อน เข้ามาสำนึกบาปซะ

สวัสดีครับผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อให้คนที่สำนึกผิดในการกระทำที่ไม่ค่อยดีนักในวัยเด็กหรือโตก็ได้ครับ ไม่มีใครว่าอะไรหากใจเราต้องการสำนึกผิด ดีด้วยซ้ำไปมันอาจจะทำให้สิ่งที่ค้างค้าใจคุณตลอดมา ได้ระบายออกไปผ่านกระทู้นี้ และคนที่ถูกขโมยก็ระบายสิ่งที่ค้างคาใจ ความโกรธ ความแค้น ออกมาก็คืออยกโทษให้..น่ะตามนี้ และผมก็ขอให้เพื่อนๆชาว jokergame ที่ได้อ่านได้รับรู้ก็จงได้โปรดให้อภัยและให้กำลังใจให้พวกเค้าเหล่านี้ด้วยน่ะครับ

ผมดีใจน่ะครับที่กระทู้นี้ได้รับความสนใจจากชาว jokergame และให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี หรือเพราะว่าหัวขโมยมันมีเยอะ55+
    แล้วใครที่หลงเข้ามาถ้ามีเรื่องที่ค้างคาใจในวัยเด็กก็จัดเลยครับ แล้วจะรู้ว่าการที่ได้เล่าให้ใครๆฟังแล้วมันรู้สึกดีมากแค่ไหน
    หรือคนที่ไม่มีเรื่องอะไรก็ลองอ่านประสบการณ์เพื่อนๆดูก็ได้ครับ อย่างฮา

คนที่สำนึกบาป +1
    คนระบายโดยขโมย +1

สถิติ
    สำนึกบาป =
    ให้อภัย =

_________________________________________________________________________________________________________________

ผมยอมรับครับว่า เคย

เรื่องมีอยู่ว่า ผมขโมยไดโนเสาร์ครับ มันเรืองแสงได้ ผมคิดว่าจะเอามาเล่นในห้องตอนเข้านอน

อีกวันผมไปบ้านเพื่อน มันบอกว่าไดโนเสาร์มันหาย !! ผมเห็นมันหานานมาก

ผมก็เกิดความคิด จะเอามาคืนมันดีมั้ย

วันถัดมา ผมเอามาคืนมันครับ แต่ไม่ได้คืนตรงๆน่ะครับ ผมเอามาซ่อนที่ขาตูเสื่อผ้าในห้องมัน

และผมก็ทำเหมือนว่า นั้นไง ไดโนเสาร์ของนาย เจอแล้ว ฮา ๆ

_________________________________________________________________________________________________________________

เมื่อเราทำผิดแล้วเกิดการสำนึกผิด มีหรือที่จะไม่ได้รับการให้อภัย

เสียงจากสวรรค์ ::: ท่านได้สำนึกบาปแล้ว บาปของท่านไม่มีอีกแล้ว จงทำดีต่อไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoLuSamBaLu อ่านกระทู้
    ผมกับเพื่อนนัดกันขโมยของเล่นในห้องเรียนครับ
    ผมก็เคยครับ หลังเลิกเรียน กับเพื่อน2คนครับ แต่ผมแค่ขโมยมาเล่นมันเป็นของเล่นใหม่ครับครูเก็บไว้ในตู้ ยังไม่ได้เอาออกมาให้เล่น
    จำพวกรถขนดินครับ เล่นเสร็จแล้วก็ล้างให้สะอาด แล้วก็เก็บไว้ที่เดิม คิดถึงมันแล้วตลกจริงๆ_________________________________________________________________________________________________________________
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Qamar อ่านกระทู้
    เคยขโมยของเล่นที่โดนครูยึดครับ หลังเลิกเรียน แอบวิ่งขึ้นห้องเรียนกับพี่ชาย แล้วเปิดเกะเอาของเล่นคืน
    อันนี้ไม่บาปมั้งครับ ของๆเราต้องเอาคืน ฮา ๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaninKung อ่านกระทู้
    บาปไม่บาปผมไม่สนนะ เพราะตอนนั้นเรายังเด็ก คิดไม่ได้
    พูดอีกก็ถูกอีกครับ แต่ว่าตอนนี้เราโตแล้ว เรารู้ว่าสิ่งไหนถูกหรือผิด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    ตอนนี้โตแล้ว เห็น ก็อยากได้ แต่ ความละอายมันตำใจอยู่ ความกลัว ความผิดมันมี เลย เลิกและ ฮุๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chavalit1997 อ่านกระทู้
    อยากขโมย iPhone 36 root 2 มั่ง lol
    -1 ครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIYOTIN อ่านกระทู้
    นี่มันแหล่งรวม หัวขโมยชัดๆ
    555555+
    เค้ามาสำนึกบาปกันครับ ได้โปรดให้อภัย

ขอบคุณมากครับที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยือน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 15th January 2013 เมื่อ 01:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ผมกับเพื่อนนัดกันขโมยของเล่นในห้องเรียนครับ พอพักเที่ยงเค้าไปกินข้าวกันหมดผมกับเพื่อน 2 คน รีบกินแล้วขึ้นห้องมาเอาไปคนละตัวครับ

5555 คิดแล้วตลก ตอนนี้ของเล่นตัวนั้นมันยังอยู่บ้านอยู่เลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ตอนเด็กผมเคยขโมยเกมบอยคัลเลอร์เพื่อนครับ = =
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เคยขโมยหุ่น พาวเวอร์เรนเจอร์ของเพื่อนครับ เป็น หุ่น 5 ตัวที่ประกอบร่างเป็นตัวใหญ่ได้ แต่เอามาตัวเดียวครับ

คิดแล้วรู้สึกสะใจครับ ไม่ได้คิดว่ามันบาป เพราะตอนนั้นบ้านผมจนมากครับ ไม่มีปัญญาซื้อของเล่น แบบนั้นเลย
    '' CY@ ''

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ผมไม่เคยอะ เคยแต่ขโมยตังแม่
    555555555+

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แต่ผมชอบขนของเล่นที่บ้านไปแจกเพื่อนครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เคยขโมยตัวซีโร่จากร็อคแมนของเพื่อนมาและก็เคยขโมยตัวเต่าทองใส่ถ่านที่มันวิ่งไปชนสิ่งกีดขวางแล้วมันจะหันหนีเองจากร้านค้ามา
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เหงา******
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เคยขโมยของเล่นที่โดนครูยึดครับ หลังเลิกเรียน แอบวิ่งขึ้นห้องเรียนกับพี่ชาย แล้วเปิดเกะเอาของเล่นคืน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ขโมยชุกชมจัง อิอิ
    ผมก็เคย 5555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    บาปไม่บาปผมไม่สนนะ เพราะตอนนั้นเรายังเด็ก คิดไม่ได้

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ดูเหมือนจะไม่เคยมั้งแต่ก็ไม่แน่ เคยแต่ยืมดินสอไรงี้แล้วติดมือมากัลบบ้าน เพื่อนก็ไม่เอะใจ แต่มีอยู่เรื่องนึ่ง ผมเอาของเล่นมันไปเล่นโดยที่ไม่บอกกับมัน แล้วผมทำของมันพังอ่ะแล้วเอามาคืนมัน มันร้องให้เลย ผมก็เดินหนีออกมา ฮามากเลย 555

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    เบล์ เบลด แบบ กงจักรสวยมาก สีทอง มีประกายไฟ (ชอบมากๆ)

การ์ดยูกิ อืม จริงๆเอามาขายมากกว่า

รถโมเดล แลมโบกินี่ 1 (เหลือง) เฟอรารี่ 2 (ดำ,แดง)

ดิจิม่อน รุ่นแรกเลย

ทามาก็อต 3 เครื่อง

ลูกแล้ว เยอะมากๆๆๆ ไม่ไหวนับ

อืมๆ น่าจะมีอีกเยอะ

ตอนนี้โตแล้ว เห็น ก็อยากได้ แต่ ความละอายมันตำใจอยู่ ความกลัว ความผิดมันมี เลย เลิกและ ฮุๆๆๆ

ผม เลวมากปะครับ

เด็กๆอยากได้ มากๆๆ เลยต้องทำ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    เคยแต่โดนขโมย
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prometheus อ่านกระทู้
    ตอนเด็กผมเคยขโมยเกมบอยคัลเลอร์เพื่อนครับ = =
    นายยยยยยยยยย เอา Gameboy Color คืนเราเถอะนะ นี้ไงเจอแล้ววววววววววว ว่าแล้วเชียวมันหายไปไหน T T
    ปล.ผมโดนขโมย Gameboy Color ตอน ป.3 ครับ มันหายไปตลอดกาลเลยล่ะ T T แต่รู้ว่าเพื่อนในห้องละเอาไป เพราะมันเอามาเล่นโชว์แถมสีเดียวกับของผมอีก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prometheus อ่านกระทู้
    คุณขโมยของพี่ผมไปเปล่าเนี่ย ของพี่ผมเค้าโดนขโมยที่โรงเรียน 5555

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ผมเคยขโมยอุลตร้าแมนเพื่อนอะครับ จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ให้คืนเลยอะ -*-
    เห็นมันเลืองแสงได้เหมือน จขกท. อะแหละ โคตรเท่อะ แต่ก่อน

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมก็เคยเหมือนกันแต่เป็นปากกากับไม้บรรทัด อันนี้ไม่น่าจะบาปเท่าไหร่เพราะผมพึงโดนขโมยมา เหอะๆ

พวกของเล่นอะไรนั้นผมไม่เคยขโมยเลยพอดีตอนเด็กๆผมมันเป็นคนโลกสวยเห็นใจคนอื่นสุดๆ ก็เลยมีแต่โดนขโมย T_T
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    เคยขโมยตัวตุ๊กตุ๋น ดิจิม่อนอ่ะ นานเเล้วเกือบ 10ปีได้มั้ง 55

รู้สึกตัวที่ขโมยมาจะชื่อ วอร์ลเกม่อน น่ะภาค 1 จำได้ๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เคยขโมยแมมเพลย์วัน เพื่อนข้างบ้านไป ก็เกิดอยากได้ เพราะตอนนั้นอันหนึ่งอันหลายร้อยบาท

และเคยขโมยซีดีเพลงที่ร้านเซเว่นด้วย แผ่นสิ่เหลี่ยม ตอนนั้นเด็กอยู่ ไม่มีเงินซื้อ แต่ก็ไม่มีใครจับได้ เพราะเนียนมาก

ขอสารภาพบาป จงลบล้างบาปในตัวข้าพเจ้าให้หมดสิ้นด้วยเถิด อาเมน สาธุ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm just BCC man
    Bangkok Christian College
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมเคยขโมยหนังสือการ์ตูนขโมยมาก็ไม่ได้อ่าน 555 ขโมยตั้งแต่ป.4 ตอนนี้ม.ปลายล้ะยังอยู่เลย
    BIOSHOCK INFINITE | BOOKER ARE U AFRAID OF GOD

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    เคยแต่แอบเปลี่ยนมอเตอร์รถแดชอะ ของเพื่อนมันแรงกว่า อิจฉา 5555
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมไม่เคยขโมยของใครครับ

มีแต่ผมโดนขโมย ถ้าเพื่อนจะขอหรือยืมกันดีๆผมก็ให้

แต่นี่ขโมยไปจับได้ทีหลังเจ็บใจครับ หมดกับคำว่าเพื่อนเลย

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ผมเคยขโมยหุ่น Bionicle เพื่อนครับ...
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ของผมไม่ได้เรียกว่าขโมยนะ ยืมดีกว่าแต่ไม่คืนมาตั้งแต่บัดนี้(6ปี) เด๊่ยวเจอมันอีกทีก่ะจะเอาอย่างอื่นคืนให้แทน อิอิ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ไม่ค่อยขโมยแต่ทำยังไงก็ได้ให้มันเป็นของเราโดยชอบธรรม 55
    ส่วนมากผมจะโดนขโมยมายกว่า = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spykesDR. : 12th January 2013 เมื่อ 18:27

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread