ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

ส.ว. แคลิฟอร์เนีย เดือด เกมเมอร์มันก็แค่พวกโหยหาความรุนแรง

ส.ว. แคลิฟอร์เนีย เดือด เกมเมอร์มันก็แค่พวกโหยหาความรุนแรง

เป็นประเด็นจนต้องเข้าไปสู่วาระระดับประเทศกันได้ซักพักกับเหตุการณ์กราดยิงที่โรงเรียน Sandy Hook ที่มีท่านผู้ใหญ่หลายฝ่ายออกมาโจมตีว่าสาเหตุนั้นน่ะมาจากวีดิโอเกมล้วนๆ จนทำให้เป็นกระแสถึงผู้ใหญ่ตำแหน่งใหญ่ๆออกมาแสดงศีลธรรมอันสูงส่งด้วยการออกมาต่อต้านวีดิโอเกม

ล่าสุดก็นาย Leland Yee ส.ว. รัฐแคลิฟอร์เนีย ก็ออกมาโจมตีวีดิโอเกมกันอีกรอบแต่คราวนี้แรงกว่าเดิมด้วยการออกมาต่อว่าเหล่าเกมเมอร์ที่ออกมาคัดค้านว่า

“พวกเกมเมอร์น่ะเงียบหุบปากไปเลย พวกคุณไม่มีสิทธิ์ที่จะสะเออะออกมาเถียงหรือคัดค้านด้วยซ้ำ ทั้งหมดนี้มันก็แค่พวกคุณต้องการเสพย์และโหยหาความรุนแรงจากวีดิโอเกมก็เท่านั้นแหละ ไม่เพียงแค่นั้นไอพวกบริษัทเกมนี่แหละตัวดีเลยพวกนี้ก็หิวโหยเงินเสียเหลือเกิน นี่แหละมันคืออุสาหกรรมพันๆล้านและมันจะเรียกว่าพวกบริษัทเหล่านี้สนใจแค่เงินและความอยู่รอดของตัวเองก็เท่านั้น!”

จริงๆแล้วท่าน ส.ว. ผู้นี้ได้ออกมาโจมตีเยอะกว่านี้อยู่แต่ผมสรุปประเด็นใจความหลักมาให้ได้ทราบ แหม่ ฟังแล้วเดือดเหมือนกันนะเนี่ย นี่ไม่ใช่เพียงแค่เขาเท่านั้นที่ออกมาโจมตี แม้แต่ประธานาธิปดี โอบาม่า ก็ยังออกมาโจมตีวีดิโอเกมเหมือนกัน และแลดูเหมือนว่าวีดิโอเกมจะถูกนำมาหากินในการเรียกความนิยมของเหล่านักการเมืองเสียแล้ว สวัสดี

ที่มา http://www.juropy.com

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    เป็นงี้สินะ อืมๆๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    คนที่เล่นเกมแล้วทำร้ายคน มีแต่พวกโรคจิตเท่านั้นแหละครับ คนปกติเขาไม่ทำกันหรอก มีปัญหา ก็โทษมันแต่เกม เฮ้อ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    บ่นไปเถอะครับลุง ถ้ามันผิดกฏหมายเมื่อไร ผมค่อยเลิกเมื่อนั้น แค่เล่นเกมเนี่ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    งั้นพวก**** ก้อโหยหาแต่เงินภาษีของพวกกุ เท่านั้น ไม่สนว่าอะไรยังไงทั้งสิ้น ตั้งหน้าตั้งตาสูบเข้ากระเป๋าอย่างเดียว อย่าบอกนะว่าพวก****ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ฮารูปสุดท้ายย 5555555555555555555555555555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ในความคิดของผม ผมก็ว่าเกมมันก็มีส่วนกับหลายๆเรื่องที่เกี่ยวกับความรุนแรง แต่มันมีส่วนกับเฉพาะคนกลุ่มน้อยมากๆ

ที่เล่นเกมเหมือนกันกับคนทั่วไป แต่คนกลุ่มน้อยๆนั่นแหละครับ ทำให้คนอื่นๆโดนประนามไปด้วยทั้งๆเขาก็ไม่ได้ผิดอะไรเลย

บางทีเกมเมอร์ทั้งหลายก็ต้องเข้าใจกับกลุ่มคนที่ออกมาต่อต้านนะครับ เขาคงไม่รู้จริง เหมือนคนที่เล่นเกม

ปล. ถ้าไอ้ ส.ว. มันเล่นเกมแบบนี้ด้วยมันจะว่ายังไงผมอยากรู้
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    คะแนนตกแน่ครับ ท่าน ส.ว. หวังว่าหมดวาระแล้วคนในประเทศท่านคงจะไม่เลือกนะ

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momaykissxsis อ่านกระทู้

หักมุมขิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    คิดได้ไงวะเนี่ย 555+ ผมเครียนผมลงเกมไม่ไปลงคนอื่นลอก - * -
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    อะไรๆก็เกมผิด

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เอะอะก็โทษแต่เกมกันจังนะครับ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ผมเล่นเกมส์เพราะ ระบายอารมณ์ และปลดปล่อยช่วงอารมณ์ซาดิตส์ออกมา ท่าไม่มีเกมส์ทายดูว่าผมจะไปปลดปล่อยอารมณ์และความซาดิตส์ที่ไหน
    (คนแบบผมก็มีอยู่เยอะเหมือนกันนะครับพวกที่ดูเงียบๆเก็บกดๆโดนอะไรก็เฉยพวกนี่จะมีที่ระบายส่วนตัวกันทั้งนั้นแต่ของผมคือเกมส์ครับ)

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    พวก ส.ว. อย่างคุณๆทั้งหลายก็โหยหาเงินเช่นกัน อะไรที่ทำให้ได้คะแนนเสียงก็ยอมทั้งนั้นแหละ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เป็นผู้ใหญ่แก่จนหัวจะขาวอยู่แล้ว ทำไมไม่ลองคิดบ้างว่ามันอยู่ที่คน ไม่ใช่อยู่ที่ควาย อุ๊ย หยาบขอโทษที =]

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เกมก็คือเกม
    เกมไม่ได้ฆ่าคน คนต่างหากที่ฆ่าคน
    เกมเดียวกัน
    คนนึงเล่นแล้วปกติ อีกคนเล่นแล้วไปฆ่าคน
    แค่นี้ก็น่าจะรู้แล้วนะว่าที่ผิดคือเกมหรือคน

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ผมเชื่ออย่างนึงว่าเด็กๆทั้งโลก มี่ทั้ง เล่นเกมส์แล้วแล้ว "โง่"เกินจะบรรยายถึงขั้นเลียนแบบ กับหลายๆคนที่ผม เชื่อว่า เขาฉลาดพอครับที่จะรู้ว่าอะไรคืออะไร ถูกผิด มันก็อยู่ที่ใจของเราเอง แต่ทว่า มีส่วนนึงที่ทําให้ปลาเน่าทั้งกระด้ง มันก็เลยออกมาเป็นซะอย่างนี้ไงละครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    อ่าาา... อืมม.... เล่นเกมส์ต่อดีกว่า

.:: ใช้ชีวิตให้สนุก ::.

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    กลัวไม่ดังหรือไงคุณ

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ผมเล่นเสพเอาความบรรเทิงครับ iแก่

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทีลุงกินภาษี ไม่เห็นมีใครบ่นใส่ลุงเลย
    AMD Phenom II X6 1090T : Gigabyte 970A-3D : Kingston 1333 4GB : HIS HD 6790 เปิดพัดลมเป่าเย็นสบาย

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    = =" ถ้าสาเหตุมาจากเกิมจริงมันมิไล่ฆ่ากันทุกวันหรอกฤๅ ถ้าเป็นมันเป็นที่คนนะผมว่า

ปล.ตรูก็เล่นแต่เกมยิงๆฟัน เลือดทะลักเต็มจอยังไม่เห็นไปฆ่าใครเขาเลย - -a

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ทุกอาชีพ ทุกงานที่ทำ มันก็เพราะโหยหาเงินทั้งนั้นแหละ พูดมาได้ชุ่ยๆ = =
    NOTHING

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    “พวกเกมเมอร์น่ะเงียบหุบปากไปเลย พวกคุณไม่มีสิทธิ์ที่จะสะเออะออกมาเถียงหรือคัดค้านด้วยซ้ำ ทั้งหมดนี้มันก็แค่พวกคุณต้องการเสพย์และโหยหาความรุนแรงจากวีดิโอเกมก็เท่านั้นแหละ ไม่เพียงแค่นั้นไอพวกบริษัทเกมนี่แหละตัวดีเลยพวกนี้ก็หิวโหยเงินเสียเหลือเกิน นี่แหละมันคืออุสาหกรรมพันๆล้านและมันจะเรียกว่าพวกบริษัทเหล่านี้สนใจแค่เงินและความอยู่รอดของตัวเองก็เท่านั้น!”
    ขอบอกว่าถ้าบ้านอื่นเมืองอื่นคำพูดนี้อาจจะได้ แต่เขาดันไปพูดในอเมริกา เมืองแห่งเสรีภาพ ....ทุกคนมีสิทธิเสรีภาพ สามารถทำอะไรตามที่ตนต้องการได้เมื่อมันไม่ส่งผลเสียต่อผู้อื่น เกมเมอร์เองก็เป็นคน ดังนั้นเขาเองก็มีสิทธิออกเสียง ออกความคิดเห็น อธิบายให้กระจ่างถึงเหตุว่าทำความความจริงแล้วเกมไม่ใช้ต้นปัญหาของเหตุร้ายที่เกิดมาทั้งหมด(ความเห็นส่วนตัวนะ จริงๆแล้วก็มีบ้างแหละ เล่นเกมแล้วเครียดใครๆก็เคยเจอ) สิ่งที่ส.ว.คนนี้ออกมาพูดมันก็เป็นการหาเสียงนั่นล่ะ เพราะโทษเกมน่ะมันง่าย ไม่ยุ่งยาก เนื่องจากว่าองค์กรเกมต่างๆนั้นถ้าให้เทียบกับองค์กรอื่นๆแล้วยังไม่มีอิทธิพลอะไรในสังคม(ก็แหงล่ะ แค่เกมนี่หว่า) ดังนั้นจึงเห็นได้ว่าทั่วโลกมีการโจมตีเกมเป็นต้นเหตุจากสาเหตุต่างๆกันอยู่เนืองๆ แต่อย่างไรก็ดี องค์กรนี้ก็สามารถทำเงินให้แก่ประเทศทั้งหลายที่โจมตีเกมก็มากโขอยู่ ดังนั้นถึงจะมีการโจมตีแต่ก็ไม่น่าเป็นห่วงเท่าไหร่ว่าเกมพวกนี้จะถูกสั่งไม่ให้ผลิตต่อ (แต่ก็อาจจะทำให้เกมที่ออกมาเรื่อยๆนั้นจะลดดรีกรีความรุนแรงลงในบางประเทศ) ถ้ามามองถึงสาเหตุแล้วล่ะก็ ถ้าไม่นับสาเหตุจากอาการป่วยทางจิตแล้ว ก็เป็นเพราะเด็กๆขาดความรู้ในการเล่น ไม่มีผู้ปกครองคอยให้คำปรึกษาเนื่องจากไม่มีเวลา ดังนั้นเด็กๆที่เรียนรู้จากเกมเหล่านี้จึงเข้าใจว่าสิ่งที่เกมทำนั่นเป้นสิ่งที่ถูกต้อง ดังนั้นถ้าให้แก้ไขที่ต้นตอของปัญหาจริงๆก็ควรจะแก้ไขที่ครอบครัวมากกว่า เพราะเกมยังไงก็เป็นแค่เกมวันยังค่ำ เป็นสิ่งที่เล่นเพื่อครายเครียด ให้ความรู้(ในบางเกม) ช่วยเสริมจินตนาการให้เปิดกว้างยิ่งขึ้นเช่นเดียวกับภาพยนต์หรือละครทั้งหลาย

......แต่เอาจริงๆนะ เราเองพ่อแม่แค่นั่งดูเฉยๆ ไม่ได้พูดอะไร เราเองก็เข้าใจตั้งแต่แรกแล้วว่าอะไรถูกอะไรผิด เวลาเล่นเกมถ้ามีทางเลือกให้ทำอะไรเราก็เลือกทางดีเสมอๆ(ทำผิดแล้วรู้สึกไม่ดีอ่ะ) คงมีส่วนน้อยจริงๆที่จะคิดได้แบบเราหรือคนอื่นๆนะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เหรอ

แหม่ . . . วันนี้ เล่น AC แล้วอิน ว่าจะไปดักฆ่า ส.ว.แคลิฟอร์เนียพอดีเลย

ดันมาพูดดักคอซะนี่

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: