ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Blog Entries
    2

Unhappy คนที่ไม่มีพ่อเรามาแชร์ความรู้สึกกัน !!

สวัสดีครับ ผมคนหนึ่งละที่ไม่มีพ่อ พ่อของผมแยกทางกับแม่ผมตั้งแต่ผมยังเล็กผมอายุได้สัก 2 ขวบมั้งครับ ผมก็ไม่เคยเห็นพ่อผมอีกเลย และผมยังจำชื่อพ่อผมยังไม่ได้เลย

ครอบครัวผมก็ไม่ดี 100 % เหมือนคนอื่นหรอกครับ แม่ก็กินเหล้าเมามา ก็ดุด่าผมว่าผม ชั่วอย่างนี้อย่างงั้น ผมทนมาอย่างนี้มา 18 ปีแล้ว และเกิดวันหนึ่งผมทนไม่ไหวผมก็ตอบกลับไปว่า

!! - ที่ผมเป็นแบบนี้ทุกวันนี้ก็เพราะแม่นั้นล่ะ ที่พลาดทุกอย่างจากผมไป ขนาดหน้าพ่อผมยังจำไม่ได้และแม้แต่ชื่อก็ยังจำไม่ได้ - !!

ผมพูดแค่นี้ละแม่ผมก็จัดมาชุดใหญ่แบบพิเศษให้เลย ชาวบ้านชาวช่องเรารู้หมดผมไปไหนมาไหนก็อายเขา ทุกวันนี้ภาพความทรงจำของผมกับพ่อก็จำได้แค่ผมเคยกินขนมไข่ที่พ่อผมซื้อมาให้จากตลาดแค่นั้นล่ะ

แต่ผมก็คิดได้ว่าชีวิตของเราทนมาตั้ง 18 ปี ยังได้เลยทนอีกหน่อยจะเป็นไรไป..

ต่อสักนิด เวลาผมเถียงกันกับแม่และผมจะออกไปจากบ้านเพื่อออกไปจากความน้อยใจ ยายผมก็ว่า !! ***คือโง่คือพ่อ***บักมั้งห่า*** !! (ภาษาอีสาน)
    แค่นั้นละ น้ำตาลูกผู้ใช้อย่่างผมก็ไหลออกมา.

เชิญแชร์ได้เลยครับ...
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ทุกครอบครัวมันมีทั้งดีทั้งเสีย บางครอบครัว พ่อแม่เข้มแข็ง แต่ลูกดันอ่อนแอ บางครอบครัวพ่อแม่อ่อนแอแต่ลูกเข้มแข็ง
    ครอบครัวผม แยกกันอยู่ตั้ง 16 ปี กว่าจะได้อยู่ด้วยกัน ตอนนี้ผมก็ 19 ปีแล้ว(อีก 21 วันก็ 20 ปี)
    ความอดทนเท่านั้นครับถึงจะทำให้อยู่รอดเป็นคนได้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    แล้วสาเหตุมาจากอะไรล่ะครับที่ พ่อแม่ต้องแยกทางกัน

แล้วทุกวันนี้ คุณอยู่ได้ด้วยเงินของใคร แม่เขาจะทิ้งคุณไปเลยก็ได้นะ ถ้าจะทำ จริงๆ ทิ้งให้ ยายเลี้ยงแล้ว หนีไปอยู่ท่อื่น ก็ทำได้

ที่เขากินเหล้า เขาคงเครียด แล้วไม่มีที่ระบาย เลยมาลงที่คุณ

คุณก็ต้องทน ต่อไป ถ้าทนไม่ได้ เรียนจบหางานทำได้ จะย้ายออกไปก็ไม่ใช่เรื่องแปลก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไม่มีทั้งพ่อทั้งแม่ครับ เสียหมดแล้ว ^_^

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ผมไม่มีแม่บ้านสกปรกอะ 55
    อยากถาม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ไม่ต้องสนใจคนรอบข้างครับ พยายามทำตัวเราเองให้ดี พิสูจให้ทุกคนที่ดูถูกเห็นว่าเราทำดีได้
    ผมโดนดูถูกแต่เด็กเหมือนกันเคยคิกที่หนี เคยคิดที่จะ ค่าตัวตาย
    แต่ก็คิดอีกทางว่าวันนึงเราจะมีทุกอย่างด้วยตัวของเราเองครับ
    ตอนนี้ผมว่าทนอีกหน่อยพยายามเรียนให้จบครับ
    หางานทำไม่ต้องพึ่งใครชีวิตคุณจะดีแน่นอนเพราะผมผ่านมาแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมก็อยู่กับแม่นะ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    แต่คุณต่างจากผม ผมไม่ค่อยจะถูกกับพ่อเท่าไหร่ พ่อผมเป็นตำรวจ กินเหล้าเก่งแบบหาใครเทียบยากอะ กินทุกวัน วันละหลายขวดนะเคยกินเหล้าโดยไม่กินข้าง2อาทิตยื ที่ผมไม่ถูกกับพ่อเพราะชอบดูถูกผม อย่าง****ทำไม่ได้หรอก ประมาณนี้ ผมก็เลยต้องพยายาม ดิ้นล้นให้เหนือพ่ออยู่ตลอดเวลา ผมเลยเรียนนิติศาสตร์ จบมาจะสอบตำรวจ ผมต้องเป็นให้เหนือกว่าพ่อ ลบคำดูถูกต่างๆนาๆ พ่อกับแม่ผมแยกทางตอน ผมอยู่ม.5 ตอนนี้ผมอยู่ปี1ก็2ปีแล้วนะ ผมก็ไม่ได้รู้สึกไรนะ รุ้สึกแค่อยากเอาชนะไม่ได้โกธรเกลียดไรพ่อหรอก ผมอยู่กับแม่ แต่ก็เถียงกับแม่เป็นบางที เวลาที่แม่ผมเหนื่อยแล้วมาใส่อารมณ์กับผมเท่านั้นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iceza29565 : 13th February 2013 เมื่อ 15:34