ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Wink {[NEW]}ข่าว GAME PC -วีดิโอ Watch Dogs ในงานเปิดตัว PS4 แท้จริงแล้วรันบน PC ^^

วีดิโอ Watch Dogs ในงานเปิดตัว PS4 แท้จริงแล้วรันบน PC

หลายคนคงจะตื่นเต้นกับการเปิดตัวคอนโซลรุ่นใหม่จากทาง Sony ซึ่งก็คือ PlayStation 4 ในงานก็มีเกมจากหลายค่ายแห่มาเปิดตัวมากมายประมาณว่า ฉันทำลง PS4 ด้วยนะ และ Watch Dogs ของค่าย Ubisoft ก็เป็นหนึ่งในนั้น ซึ่งวีดิโอเกมเพลย์ของเกม Watch Dogs ที่เปิดให้ดูกันในงานเปิดตัว PS4 นั้นน่ะแท้จริงแล้วมันใช้ PC รัน แทนตัว PS4 …จริงแล้วมันก็ไม่ได้เซอร์ไพรส์อะไรมากมายเพราะมันก็เกิดขึ้นบ่อยๆอยู่แล้วแบบนี้ในอดีต ข้อมูลตรงนี้ได้รับการคอนเฟิร์มมาจากทางคนของทาง Ubisoft โดยหลังจากจบโชว์แล้วเขาได้บอกว่า “เดโมของเกม Watch Dogs นั้นน่ะรันบนเครื่อง PC ที่มีสเปคใกล้เคียงกับเครื่อง PS4 เลยล่ะ”

ก็อย่างที่รู้กันอยู่แล้วล่ะว่าเกม Watch Dogs ตั้งใจจะลงให้กับเครื่องคอนโซลรุ่นใหม่และ PC ด้วย ซึ่งจากข้อมูลด้านบนนี้มองในอีกมุมหนึ่งก็เท่ากับว่าเกมในเวอร์ชัน PC มันก็น่าจะพัฒนาไปไกลกว่าชาวบ้านแล้วล่ะ สุดท้ายนี้เกม Watch Dogs มีแผนที่จะปล่อยออกมาให้เล่นในช่วง ไตรมาสที่ 4 ของปี 2013 นี้ครับ คอยติดตามข่าวจากทางเว็บเราให้ดี สวัสดี

Watch Dogs เป็นหนึ่งในเกมที่เปิดตัวในงาน E3 ปี 2012 ที่ผ่านมา โดยเป็นเกมที่มีรูปแบบการเล่นแบบ Open World ใช้มุมมองบุคคลที่สาม สิ่งที่ทำให้เกมนี้น่าสนใจจนน่าพูดถึงจะมีอยู่ 2 หลายอย่างด้วยกัน

1.เนื้อเรื่อง
    เนื้อเรื่องของเกม Watch Dogs กล่าวถึงโลกอนาคตอันใกล้ที่ข้อมูลของคนในยุคนั้นถูกเก็บไว้ด้วยระบบ ctOS หรือ CentralOperatingSystem ซึ่งข้อมูลทุกอย่างในยุคนั้นจะอยู่เก็บบันทึกอยู่ในรูปแบบของข้อมูลคอมพิวเตอร์ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น ระบบไฟฟ้าหรือระบบจราจร แต่สิ่งสำคัญคือการที่ระบบนี้จะเก็บข้อมูลทุกอย่างทางของตัวเรา ไม่ว่าจะเป็นการซื้อของผ่านเน็ต, การเดินทางหรืออืนๆ ซึ่งจากข้อมูลที่รวบรวมทุกวัน ทำให้เราสามารถรู้ข้อมูลพื้นฐานของทุกคนได้ผ่านระบบนี้ได้ง่ายๆ ตัวเอกมีความสามารถในการ Hacker เข้าระบบ ctOS นี้ส่วนเขาจะมีเป้าหมายอะไรนั้นตอนนี้ข้อมูลอาจจะยังไม่พอต้องรอดูกันต่อไป

2.ระบบ A.I.
    ในเกมนอกจากตัวละครตัวหลักแล้ว ตัวละครตัวอื่นๆ ยังออกแบบมาได้เป็นอย่างดีมีการตอบสนองกับสิ่งต่างๆ รอบตัว เช่น เกิดเหตุรถชน ตัวละครอื่นๆ ใกล้เคียงก็จะเข้าไปช่วยเหลือผู้เคราะห์ร้าย ซึ่งทำให้ดูแล้วเหมือนกับว่า A.I.ของเกมมีความซับซ้อนในระดับหนึ่ง แต่นี้ยังแค่ส่วนหนึ่งของเกมถ้ามีระบบอะไรมากขึ้นเราน่าจะเห็น A.I. ในเกมที่มีความสามารถสูงกว่านี้ในเกมตัวเต็ม

3.Gameplay
    ตอนนี้ยังมีตัวอย่างเกมออกมาให้เราดูกันแค่ตัวเดียวทำให้ส่วนนี้อาจจะยังไม่ค่อยครบแต่ก็มีเรื่องที่น่าสนใจประมาณนี้
    ระบบ Hack
    ระบบหลักของเกมนี้โดยใช้โทรศัพมือถือของตัวหลักในการ Hack สิ่งต่างๆ รอบตัว ไม่ว่าจะเป็นการดักฟังโทรศัพท์ การแฮคสัญญาญไฟจราจรเพื่อทำให้เกิดอุบัติเหตุ ไปจนถึงตัดสัญญาญการสื่อสาร ซึ่งทุกอย่างของเกมนี้จะเกี่ยวข้องกับระบบไฟฟ้าพวกนี้ทั้งนั้น
    รับรองการเล่นแบบหลายคน
    สำหรับระบบหลายคนนี้เหมือนจะยังไม่ค่อยแน่นอน แต่ดูเหมือนว่าผู้เล่นสามารถเล่นออนไลน์กับเพื่อนคนอื่นๆ เพื่อช่วยในการทำภารกิจได้ ส่วนรายละเอียดของระบบผู้เล่นหลายคนของเกมนี้จะเป็นเช่นไรต้องติดตามกันครับ

สำหรับเกม Watch Dogs จะวางจำหน่ายให้เราได้เล่นกันในปี 2013 นี้แน่นอน (แต่เมื่อไรไม่รู้) ส่วนจะออกเครื่องอะไรบ้างนั้นตอนนี้มีแค่ข้อมูลว่าจะลงในเครื่อง PC เพราะว่าเกมที่โชว์ในงาน E3 ผ่านเครื่อง PC ส่วนเครื่อง consoles ก็ไมน่าพลาดเพราะข่าวเปิดตัวล่าสุดได้บอกไว้แล้วว่า "The game will be coming to current-gen consoles in 2013." หรือเกมนี้จะมาให้เราเล่นในเครื่อง consoles ยุคปัจจุบันในปี 2013 ดังนั้นเกมนี้จะน่าสนใจขนาดไหนต้องติดตามกันต่อปีหน้าแล้วล่ะครับ

ผมว่าเกม นี้ใช้สเปค คอมโหดกว่า Crysis3 อีกนะเขาบอก เกมมันรันที่สเปคไกล้เคียงกับ ps4 มันเป็นเกมที่ภาพสวยอันดับ 5 ของปี2013 ^^

********************************************************************************************************

เปิด ด้วยข่าวเกมใหม่ ตอนเที่ยงนะคับ

คำขอบ คุณคือกำลัง

Music

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 21st February 2013 เมื่อ 12:39

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อยากให้มาไวๆ
    หรร ใบสด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    มีใครจะซื้อ ps4 มั้งยกมือหน่อย ผมคนนึงละที่ซื้อ แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    หลายคนอาจจะเล็งซื้อ PS4 กันแล้ว แต่ผมกำลังเล็งซื้อ PS3 ครับ ฮา

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    o/ o/ o/ o/

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อยาก่นไวๆจับ

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    สุดยอดน่าเล่นที่สุด

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    มันขับรถได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    หมดสิทธิเล่นจ้า ตังค์ไม่ถึงของ ฮา
    -= KiDD_SiLENCER =-

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    น่าสนุกแต่เครื่องไม่รู้ไว้เปล่า?

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผมรอซัก 1-2 ปีก่อนค่อยสอย PS4 มาเล่นรอเกมส์ออกเยอะๆก่อนเพราะเกมส์ Exclusive PS4 มีแน่นอน

แต่ตอนนี้ต้องอัพการ์จอใหม่ก่อนแล่วล่ะ GTX-560 คงรันเกมส์นี้สุดๆไม่รอดแน่เลย

ปล.ผมมันพวกเสพ Graphic

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    ตอนนี้ ขอ เล็ง CORE I7 ตัวใหม่ ดีกว่า แล้วก็ พวก ที่ สามารถ ใช้ ทำงานไร เยอะๆ ไว้ก่อน เกม อาจจะ ตามมาทีหลัง !!!!!!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    น่าเล่นโคตรๆ
    บางที ps4 อาจจะยังสร้างไม่เสร็จก็ได้ แต่ sony รีบชิงประกาศก่อนทางฝั่ง xbox เพื่อเรียกกระแส
    ตอนนี้เลยยังโชว์เครื่องไม่ได้ โชว์ได้แต่จอย 55555+

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ต้องรอเล่นแน่นอน
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    น่าเล่นโคตรๆ
    บางที ps4 อาจจะยังสร้างไม่เสร็จก็ได้ แต่ sony รีบชิงประกาศก่อนทางฝั่ง xbox เพื่อเรียกกระแส
    ตอนนี้เลยยังโชว์เครื่องไม่ได้ โชว์ได้แต่จอย 55555+
    เห็นด้วยครับ บางทีอาจจะยังพัฒนาหลายๆด้านอยู่ (ผมคิดว่าตตอนนี้ได้ประมาณ 40-50%)

กล่าวขอบคุณ
    2,977
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    รอซื้อการ์ดจอใหม่ก่อนจัดแท้แน่นอน

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    น่าเล่นจริงๆครับดูจาก Gameplay AI ตอบสนองได้ดีไม่ว่าจะเป็นท่าทางของตัวละคร และอื่นๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ยังไง pc ก็ไปได้ไกลกว่าคอนโซนอยู่แล้ว แต่มันอยู่ที่ราคา กับจุดประสงค์ที่เอามาใช้ครับ
    ตอนนี้ pc ภาพก็สวยกว่า ps3 มากพอสมควรคนส่วนใหญ่ก็เห็นจุดนี้ถ้าจะซื้อ ps3 ไปซื้อ pc ดีกว่า
    ตลาดแข่งขันมันเยอะจน Sony ต้องออกเจนใหม่มาจุดขายน่าจะอยู่ที่พวกทัสเพต กล้องจับความเคลื่อนไหว
    ภาพที่สวย นวัตกรรมมันอาจจะเห็นได้กลาดเกลื่อน ณ ตอนนี้ แต่ถ้าเทียบราคากับ pc ที่จะได้ภาพระดับเดียวกัน
    ก็มีแนวโน้มมาเล่น ps4 มากยิ่งขึ้น
    ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เห็นบางคนก็ บ่นๆ อะไรกันจัง จริงๆ ก็คือ อยากได้มาเล่น เหมือนกันนั้นแหละ

มันเป็นเครื่องที่มีเอาไว้โดยเฉพาะเล่นเกม จะเอาไปเปรียบเทียบ กับ ตัวอื่นทำไม

ปล.คงจะพัฒนาเกม ลง ได้ง่ายกว่าเดิม เพราะใช้ CPU ที่ไม่ซับซ้อน มาก ออกแนวๆ PC เลยด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ดีแล้วครับที่ PS4 ออก ไม่งั้นเราก็คงไม่ได้เห็นเกมระดับ Next-Gen แน่ ๆ
    G4560 + GTX 1060 6 GB + Ram 8 GB + Win 10 Pro

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    คงต้องอัฟคอมกันอีกละสิ