ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950

Ubisoft ตอบกลับ PETA!

Ubisoft ตอบกลับ PETA!

หลังประกาศเปิดตัวไปเมื่อไม่กี่วันก่อน Assassin's Creed Black Flag ก็ก่อดราม่าเข้าเสียแล้ว หลังองค์กรสิทธิสัตว์ PETA ออกมาโจมตีกล่าวหาตัวเกมตำนานมือสังหารภาคใหม่หลังได้รู้ว่าในเกมภาคนี้มีฉากล่าปลาวาฬ โดยบอกว่า Ubisoft สนับสนุนให้ท้ายการล่าสังหารและทำร้ายสัตว์

Matt Bruce ตัวแทนจาก PETA ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ "มีผู้คนเก่งๆหลายคนที่ทำงานใน Ubisoft และเกี่ยวข้องกับซีรีส์ Assassin's Creed ซึ่งทำให้พวกเราผิดหวังมากที่พวกเขาตัดสินใจสนับสนุนการล่าปลาวาฬ PETA สนับสนุนการสร้างเกมที่นำเสนอการปกป้องสัตว์ ไม่ใชเกมที่ยุยงให้ทำร้ายหรือไล่ฆ่าสัตว์ทั้งหลาย"

"นี่จะเป็นอีกเรื่องเลยถ้า Assassin's Creed 4 นำเสนอความโหดร้าย ป่าเถื่อนของการสังหารปลาวาฬ ความหวาดกลัวของวาฬที่ต้องหนีเอาชีวิตรอด หรือภาพการสังหารโหดพวกมันทั้งเป็นบนเรือ แต่ในเกมนี้สิ่งเดียวที่เด็กๆจะรู้สึกหลังสังหารพวกมันได้สำเร็จก็คือความภูมิใจ"

ถึงอย่างไรก็ตาม ในช่วงเวลาตามเนื้อเรื่องของเกม Assassin's Creed ในภาคนี้ มนุษย์ยังล่าวาฬเป็นเรื่องปกติตรงกันข้ามกับในปัจจุบันที่มีกฎหมายและความพยายามผลักดันยกเลิกการล่าปลาวาฬทั่วโลก

ถึงคราวที่ Ubisoft จะออกมาตอบโต้บ้าง Stone Chin ตำแหน่ง senior PR manager ของ Ubisoft ได้ออกมาตอบปมเรื่องดังกล่าว

"ประวัติศาสตร์คือสนามเด็กเล่นของพวกเราใน Assassin's Creed ตัวเกมนั้นนำเสนอเรื่องราวที่แต่งขึ้นเพื่อแสดงภาพยุคทองของเหล่าโจรสลัด เราไม่ได้สนับสนุนการล่าวาฬ เหมือนกับที่เราไม่ได้สนับสนุนการเป็นโจรสลัด ซกมกไม่อาบน้ำ ไล่ปล้นเรือ ชาวบ้าน กินเหล้าเมาเฮฮา แบบนั้นเลย!!"

ขณะที่ข้อเสนอของ PETA ก็คือให้ Ubisoft ตัดฉากการล่าปลาวาฬออกไปโดยยืนยันว่าตัวเกมไม่ได้เสียหายอะไรเลยแม้แต่นิดเดียวหากจะไม่มีฉากดังกล่าว

ประวัติศาสตร์การออกมาโจมตีวีดีโอเกมของ PETA นั้นยาวจนบรรยายไม่หมด ที่หลายคนน่าจะจำได้ดีก็คือการออกมาประท้วง ฉากเอามีดทิ่มหนูของ Battlefield 3 เมื่อรวมเข้ากับรูปแบบการประท้วงหลายครั้งหลายหนของ PETA ทำให้อดคิดไม่ได้ว่าบางที PETA อาจจะไม่ได้สนใจเนื้อหาจริงๆของเกมเหล่านี้ด้วยซ้ำเพียงแต่ "ต้องการ" พื้นที่สื่อในหน้าข่าวแค่นั้นเอง...

ไม่ว่าความจริงจะเป็นอย่างไรยังไงเราก็คงจะได้เห็นความเคลื่อนไหวในรูปแบบนี้ของ PETA ไปอีก นานนนนนน เลยทีเดียว

แล้วคุณผู้อ่านทั้งหลายคิดเห็นยังไงกับเรื่องนี้ Comment กันเข้ามาได้ครับผม

Credit : Jokeboy,http://www.fapgamer.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sathienpong : 8th March 2013 เมื่อ 18:42

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    กะอีแค่เกม - -

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    สรุปผมจะออกเรือล่า วาฬ เองเลย ป๊าดดดด
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    จะบอกว่า ฆ่า คนดีกว่า ว่างั้น = =

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ตอกหรือตอบกลับ

งง

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ตอกภาษาบ้านผมมันแปลว่าปฏิสนธิกันอะครับ ตอนแรกที่อ่านผมก็ฮามาก "Ubisoft ตอกกลับ PETA!"
    ปล.อยู่อีสาน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ไอ้ ฉากเอามีดทิ่มหนูของ Battlefield 3 นี้ใช่ตรงทีคลานในท่อหลังจากทีตึกถล่มใช่ปะ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    แยกแยะซิครับเนื้อหาก็มีแต่ก็พูดยากนะคนเรา =_="

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ฆ่าคนมาทุกภาคไม่ผิด ฆ่าปลาวาฬทีผิด 5555

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    คงต้อง เขียนกำกับไว้บนแผ่นล่ะนะ
    "โปรดใช้วิจารณญาณในการเล่นเกมส์"
    i'm not Selfish, just Possessive of what i think is Mine...

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    "นี่จะเป็นอีกเรื่องเลยถ้า Assassin's Creed 4 นำเสนอความโหดร้าย ป่าเถื่อนของการสังหารปลาวาฬ ความหวาดกลัวของวาฬที่ต้องหนีเอาชีวิตรอด หรือภาพการสังหารโหดพวกมันทั้งเป็นบนเรือ แต่ในเกมนี้สิ่งเดียวที่เด็กๆจะรู้สึกหลังสังหารพวกมันได้สำเร็จก็คือความภูมิใจ"
    ก็นี่มันเกมส์Assassin ชื่อก่อส่อว่าป่าเถื่อน
    ฆ่าคนในเกมส์ ไม่ผิด ฆ่าวาฬในเกมส์ โคตรผิด
    ทำไมไม่แบนตั้งแต่ภาคแรกเลย

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    คงจะแค่เกาะกระแสดังละมั้ง อ่านๆดูแล้ว
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ควายที่ไหนเล่นเกมนี้แล้วจะออกไปล่าวาฬวะ ?? ปัญญาอ่อน

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    Assassin ชื่อก็บอกอยู่ว่า คือ เพรชฆาต

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อย่างงี้ Farcry ไม่น่าโดนโวยกว่าหรอ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    เป็นองค์กรที่ผมคิดว่ามีความคิดที่เด็กมากๆ กะอิแค่เกมๆ นึง น่าจะมีการแยกแยะได้บ้าง แล้วก็ห่วงแต่เรื่องสัตว์ ฆ่าคนเป็นร้อยๆ นี่ไม่คิดว่ามันผิดเล้ย 5555
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    บ้านผมติดริมโขง จะล่าปลาวาฬยังไงครับ !! ??

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ไอ้ peta นี่เห็นเกมใหญ่ๆหน่อยไม่ได้จ้องจะเล่นอย่างเดียว

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เอื่มทุกวันนี้ PETA มันกินแต่หญ้ากันหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ช่างหัวมันดิ PETA อะไรไร้สาระ นี้เกมส์นะโว้ย ผมล่ะอยากเห็นจริงๆใครมันเล่นAC4 แล้วไปล่าวาฬเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    PETA ก็แค่พวกอยากดังปัญญาอ่อนครับ

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    หาเรื่องโฆษณาฟรีๆ จ้องจับผิดอยู่แล้วแหงมๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ประโยคเดียวสั้นๆ "ปัญญาอ่อน"

ถ้ามันจะผิดมันผิดตั้งแต่ฆ่าคนละ ==

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    โออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ PETA ว่างจัดมากเลยสินะ
    ถ้าผมเล่น มาริโอ้ แล้วเหยียบใส่หัวเต่าคุริโบ PETA จะประท้วงใส่ผมไหมนะ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ไม่มีใครเล่น แล้วไปฆ่าวาฬหรอมั้งครับ คุณ PETA แหม่ มันก็แค่เกม
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.