ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: เกมแอคชั่นภาคต่อเกมไหนโดนใจคุณมากที่สุด

ผู้โหวต
305. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • crysis 3

51 16.72%
  • Dead Space 3

48 15.74%
  • Arma 3

20 6.56%
  • Tomb Raider

96 31.48%
  • Far cry 3

116 38.03%
  • Assassin's creed 3

97 31.80%
  • Call of duty Black ops 2

57 18.69%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    527
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

Post เกมแอคชั่นภาคต่อเกมไหนโดนใจคุณมากที่สุด

Crysis 3

ถ้าพูดถึงหนึ่งใน FPS สุดมันส์ ที่ไม่ว่าใครก็ต้องยอมจ่ายเงินเป็นหมื่นๆ เพื่ออัพเกรดสเปคเครื่องให้สามารถเล่นได้อย่างราบลื่น ผมเชื่อว่าคงไม่มีใครปฏิเสธเกมตระกูล Crysis ลง เพราะเกมนี้ ทำให้ใครต่อใครหลายๆ คน ต้องยอมจำนนกับสเปคเครื่องที่ต้องการมาหลายต่อหลายนัดแล้ว และในที่สุด เกมนี้ก็ดำเนินมาจนถึงภาคสุดท้าย ที่จะเป็นบทสรุปของเรื่องราวทั้งหมดเรียบร้อยแล้ว กับ Crysis 3

Dead Space 3

การกลับมาอีกครั้งของเกมส์ Dead Space 3 เกมส์ที่ได้รับชื่อเสียงมาอย่างโชกโชนในด้านความ "หลอน" หลังจากที่ Isaac Clarke และ John Carver เสร็จศึกในดาว Tau Volantis แต่ภารกิจของพวกเขายังไม่จบ เพราะทั้งคู่ต้องหาทางช่วยกันฟื้นฟูพลังงานยานโคโลนี่ CMS Terra Nova เพื่อจะใช้เดินทางกลับโลกด้วย (เพราะยานของพวกเขาพังไปแล้ว) แต่ว่าหนทางไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ เพราะภายในยานโคโลนี่ CMS Terra Nova ได้โดยพวก Necromorphs เข้ายึดแล้ว พวกเขาต้องรับศึกหนักกันอีกรอบ ถึงจะได้กลับโลก

Arma 3

เกม ArmA 3 ภาคต่อของเกมแนว Military Sim ชื่อดังของค่าย Bohemia ในที่สุดก็ได้วางจำหน่ายบน Steam กันแล้ว โดยเวอร์ชันธรรมดานั้นจะมีราคาอยู่ที่ 32.99 เหรียญ และเวอร์ชัน Deluxe Edition จะมีราคาอยู่ที่ 49.99 เหรียญ การวางจำหน่ายครั้งนี้เป็นเพียงเวอร์ชัน Alpha ของเกมเท่านั้นครับ ในช่วงนี้ทางผู้พัฒนาจะเก็บรายละเอียดข้อเสียของเกมและฟีดแบ็คจากผู้เล่นนำมาปรับปรุงระบบเกมให้ดีขึ้น ทั้งนี้ให้พร้อมกับกำหนดการปล่อยเกมจริงๆ แต่ใครซื้อครั้งนี้แล้วเข้าใจว่าเมื่อเกมเปิดตัวเต็มจริงๆเราก็ไม่ต้องซื้ออีกต่อไปแล้วล่ะ

Tomb Raider

Tomb Raider (2013) เกมแนวแอ็คชั่น-ผจญภัย ที่สร้างใหม่ในชื่อเดียวกันเมื่อครั้งอดีต เป็นการรีบูทแฟรนไชส์ Tomb Raider ขึ้นมาใหม่
    ตามจุดต่างๆลาร่า ครอฟท์ได้แสดงให้เราเห็นถึงความตื่นเต้น น่าตื่นตาตื่นใจ เธอตกจากที่สูง ต่อสู้กับหมาป่า และข้อเท้าของเธอก็ติดกับดักหมี
    ทำให้รู้สึกได้เลยว่าเธออ่อนแอและยังไม่ชำนาญกับเรื่องพวกนี้ เธอแตกต่างจากตัวเอกเกมอื่นๆดูเหมือนว่าเธอต้องใช้เวลาในการหาประสบการณ์
    ในทุกๆเวลาที่เธอถูกโจมตี เธอเคลื่อนไหว มันเป็นการออกแบบที่น่าสนใจมากและระบบเสียงก็ดูโดดเด่น เกมจะกำหนดสิ่งต่างๆที่คุณจะต้องทำ
    เป็นช่วงสั้นๆ เช่นการหาอาหาร หรือเก็บธนูจากศพบนต้นไม้และนั่นทำให้ ลาร่าต้องปืนขึ้นไปเก็บมัน การล่าสัตว์เช่นกวาง เธอซุ่มและใช้ธนูยิง
    จากนั้นเธอก็ชำแหละเนื้อมันด้วยความเศร้าที่ต้องฆ่ามัน แต่เพื่อชีวิตรอดเธอจึงจำเป็นต้องทำ ตัวเกมไม่เป็นแนวโลกอิสระ (Open world) แต่
    ก็ไม่เป็นเส้นตรงจนเกินไป ผู้เล่นสามารถเดินสำรวจสถานที่ส่วนต่างๆของเกาะได้อย่างอิสระ

Far cry 3

Far Cry 3 กลับมาใช้ฉากเป็นทะเลเกาะทางใต้กันอีกครั้ง หลังจากที่ภาคสองหนีเที่ยวป่าโปร่งทุ่งหญ้าซาวันน่าแถบแอฟริกาไป ระบบการเล่นของ Far Cry 3 จะไม่ได้เป็นแค่คำว่าเกมยิง FPS เพราะมันเป็นมากกว่านั้น เหมือนเกมยิง ผสม เกมผจญภัย ผสมเกมเอาตัวรอดเซอร์ไววัล และอื่นๆ ที่เน้นความสมจริงมาก ทั้งเรื่องของฉากในเกม แอคชั่นตัวละคร และอื่นๆ ผู้เล่นสามารถสำรวจพื้นที่ต่างๆบนเกาะแดนใต้แห่งนี้ได้ตามใจชอบ ไม่ว่าจะว่ายน้ำ สำรวจถ้ำ พูดคุยขอความช่วยเหลือจาก NPC ซึ่งฉากของ Far Cry 3 นี้ทางผู้พัฒนาบอกว่าเขาได้ทำให้มีกว้างใหญ่มากขึ้นกว่าภาคสองหลายเท่าตัวกันเลยทีเดียว ระบบต่อสู้ของเกม นอกจากจะเป็นเกมยิงแบบทั่วไปแล้ว ยังมีการต่อสู้ด้วยมือเปล่าในระยะประชิด การลอบสังหารศัตรู แย่งอาวุธของศัตรูมา และเพิ่มระบบต่างๆให้สมจริงมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ซึ่งตัวละครเราเองก็จะมีติดอาการบาดเจ็บ ติดโรค หรือเชื้อ จากพืชมีพิษ เห็ดมีพิษ และอื่นๆ ได้เหมือนในชีวิตจริงๆด้วย เมื่อติดโรคแล้วก็ต้องพยายามหายามารักษา โดยในเกมจะมีด็อกเตอร์สติเฟื่องคอยช่วยเหลือคุณอยู่

Assassin's creed 3

ตัวเอกของ Assassin's Creed III ยังคงเป็นนักฆ่า ที่เป็นบรรพบุรุษของ Desmond Miles อีกเช่นเคย นามว่า Corner เป็นคนอเมริกัน ที่เป็นลูกครึ่งอังกฤษ กับชาวอินเดียนแดงพื้นเมือง เวลาที่ไปข้างนอกเขาจะใช้ชื่ออังกฤษว่า Corner ส่วนชื่อจริงๆของเผ่าอินเดียนแดงของเขาคือ Ratohnhake แม้จะเป็นลูกครึ่งอังกฤษ แต่เขาก็โกรธแค้นชาวอังกฤษชนิดฝังใจกันเลยทีเดียว เพราะหมู่บ้านอินเดียนแดงที่เขาเติมโตขึ้นมา ถูกกองทัพอังกฤษเข้าโจมตีและเผาทำลายหมู่บ้านจนราบตั้งแต่เขายังเด็ก ทำให้มีความแค้นฝังใจกับกองทัพอังกฤษตั้งแต่นั้นมา จากนั้นเขาก็ดำรงชีวิตเอาตัวรอดอย่างยากลำบาก และเติบโตขึ้
    นมาพร้อมกับขวานโทมาฮ็อคคู่ใจของเขา

Call of duty Black ops 2

Call of Duty: Black Ops II เกมส์บู้แนวสงครามในมุมมองการเล่นบุคคลที่หนึ่ง ถูกพัฒนาขึ้นโดยบริษัท Treyarch พร้อมทั้งถูกวางจำหน่ายในนามของบริษัท Activision (Square Enix for Japan) ตัวเกมส์วางแผงในวันที่ 13 พฤศจิกายน 2013 ลงในสามแฟรตฟอร์ม PlayStation 3, Xbox 360, และ Microsoft Windows วางจำหน่ายในอเมริกาเหนือในวันที่ 18 พฤศจิกายน 2012 ในแถบยุโรปและออสเตเรียวางจำหน่ายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2012 และช้าที่สุดจะตามมาด้วย ญี่ปุ่นในวันที่ 22 ธันวาคม 2012 Black Ops II เป็นเกมส์ที่เก้าแล้วในซี่รี่ย์ของ Call of duty Black Ops II เป็นเกมแรกใน Call of Duty แฟรนไชส์​​ที่จะมีเทคโนโลยีสงครามในอนาคตและเป็นครั้งแรกที่จะนำเสนอตุ๊กตุ่นแยกแรงหนุนจากการเลือกผู้เล่น นอกจากนี้ยังมีการแสดงผล 3D เกม option.A ตรงกัน Call of Duty: Black Ops: ไม่มีความลับอีกต่อได้รับการปล่อยตัวพร้อมกันบน PlayStation Vita ภายใน 24 ชั่วโมงจะขายเกมรายได้กว่า 500 ล้านดอลลาร์ ชม. 2,011 คนที่จะกลายเป็น 3 เปิดตัวความบันเทิงที่ใหญ่ที่สุดของเวลานั้น ทั้งหมดไปขาย 7.5 ล้านก้อบปี้ในเดือนพฤศจิกายน 2012, ทำให้กลายเป็นเกมยอดขายสูงสุดของเดือน

แล้วคุณชอบเกมไหนมากสุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxx : 19th March 2013 เมื่อ 00:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    ผมชอบ Assassin's creed ที่สุดแล้ว
    .::: STOP :::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Tomb Raider

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ใจจริงอยากให้ Assassin's Creed III มาก Corner หล่อมาก เก่ง โหด ดุ แต่ต้องให้ Tomb Raider เพราะของ Lara Croft เธอใหญ่กว่า

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    Assassin's creed III

เล่นทุกภาคชอบทุกภาค ภาค 3 นี้สุดยอดมากๆ เก็บรายระเอียดเล็กๆน้อย ด้วย
    My Name Is oI3lacKLisTo

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    Assassin's Creed 3 ครับ เพราะมันเปนภาคต่อที่สุดยอดเลย เล่นมาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว ผมโตมากับเกมส์นี้ก็ว่าได้ อิอิ ชอบมากๆครับ
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    527
    ผมชอบ Tomb Raider กับ Far cry 3 อ่า

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ArmA 3 ไม่จัดเป็นแอคชั่นครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

xxx

กล่าวขอบคุณ
    527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killkinglion อ่านกระทู้
    ArmA 3 ไม่จัดเป็นแอคชั่นครับ
    แต่ใน steam มันบอกว่า แอ็คชั่น,กลยุทธ์,จำลองสถานการณ์ อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    Tomb raider ครับ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    สำหรับผมเกม Action ที่ดีที่สุดสำหรับผมคงเป็น Half-Life เนื้อเรื่องที่เข็มขน
    และมันคงเป็นภาคต่อที่ดีที่สุดสำหรับผม ณ บัดนี้ Episode 3 ยังไม่โผล่หัวออกมา

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343

batman arkham city ครับ
    I'm watching on You

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมให้ AC3 ฉากต่อสู้ทางเรือมันมากครับ เนื้อหาแน่น ได้ใจคอประวัติศาสตร์อย่างผมไปเลย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้

batman arkham city ครับ
    แบทแมนผมก็ชอบอยู่นะ แต่ชอบ tomb raider มากกว่า ชอบดูลาล่าอะคับ 555

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมชอบ DmC Devil May Cry ครับ แต่ไม่มีให้โหวต เลยโหวตให้ Tomb Raider แทนแล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    Call of Duty : Modern Warfare 3 ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    Tomb Raider ครับ ที่ 1 ในใจ

ตอนนี้ผมยังติดใจกับเกมส์นี้อยู่เลย

พอเล่นจบแล้วก็ไม่มีเกมส์เล่นเลย =_=
    ( อยากให้มีภาคต่อไวๆ )

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    onimusha แบบไร้รอยต่อ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Call of ครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มีแต่เกมที่ชอบทั้งนั้นนน

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Farcry 3 ดิได้อารมณ์มาก ระบบต่างๆนี่สุดยอดมากเหมือนจริงสุดๆ
    ส่วน assasin creed ก็ว่าจะเอาอยู่หรอกเสียดายอย่างเดียวภาคนี้ตัดระบบอะไรต่างๆนานาๆออกเยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    โดนใจทุกเกมเลยครับ
    ยกเว้น Arma 3 และ Dead Space 3 ยังไม่เคยเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Dead Space 3 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ทุกเกมครับ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    god of war 3 ได้ป่ะ

ชอบเพลงเปิดตัวเกมมากเลย ดูยิ่งใหญ่มาก
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .