ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841

[PC][Strategy/Sandbox] Kenshi V0.40.5 มาสร้างอาณาจักรนักรบกันเถอะ [One2UP]

Genre : RPG,Strategy,Adventure

SS :

Video :

แนะนำเกม :
    KENSHI เป็นเกมแนวคล้ายๆ จะเป็น RPG ที่ไม่มีเนื้อเรื่องนะครับ แต่ตัวเกมจะเน้นไปที่ความอิสระในการเดินทาง การใช้อาวุธ ทักษะ การสร้างเมืองของตัวเอง ในแนว Sandbox เพียงแต่ ตัวเกมเวอร์ชั่น นี้ผมคิดว่ายังไม่ใช้ตัวเกมที่สมบูรณ์ครับเพราะตัวเกมยังมีอาวุธ ไม่ครบกับที่สกิลของตัวละครมี แต่สามารถลองเล่นเพื่อตัดสินใจได้ครับ สำหรับผู้ที่สนใจเกมแท้
    เกมนี้ภาพอาจจะไม่ทันสมัย แต่ก็ถือว่าน่าสนใจดีนะครับ

Gameplay :
    เกมนี้เราจะเริ่มจาก ตัวละครที่เราสร้างตัวเดียว ในโลกกว้าง ครับ เราไม่สามารถสู้กับใครได้เลย ทางเดียวก็คือเราต้องหาเมืองที่ใกล้ที่สุด ครับ แล้วให้ทหารในเมืองช่วยเอา หลังจากมีเงินแล้ว เราสามารถเลือกได้ว่าเราจะซื้อ ชุดดีๆ อาวุธดีๆ ให้ตัวเราเอง หรือจะเลือกไปจ้างคนเพิ่ม ซึ่งเราจะหาได้จาก ร้านเหล้าในเมืองต่างๆ ครับ ถ้าใครที่เล่นไปไกลๆ แล้วเราสามารถนำเงินไปซื้อ วัสดุที่ใช้สร้างบ้านมาสร้างเมืองของเรา เริ่มจากบ้านหลังเดียว ต่อ ด้วย สวน ที่ปั่นไฟ ฯลฯ ต้องใช้เวลานานในการเล่นครับ กว่าจะได้เริ่มสร้างเมืองๆ จริงๆจังๆ

How To Play :
    ผมจะแนะนำการเล่นช่วงแรกที่ง่ายที่สุดครับ ศัตรูในเกมนี้จะวิ่งหาเราตลอด แล้วพวกมันจะเดินวนไปทั่วทั้งแผนที่ ในตอนแรกเราสู้มันไม่ได้หรอกครับ เพราะอย่างน้อยๆ 1 กลุ่มศัตรู จะต้องมีมากกว่า 4 ตัวขึ้นไป ทางเดียวของเราก็คือ ลากมันไปที่เมืองครับ ให้ทหารช่วยแล้วเราค่อยออกมา Loot ของจากศพเอา เป็นวิธีเริ่มที่ง่ายที่สุดครับ เก็บเงินให้ได้พอประมาณ ส่วนหลังจากนั้น ก็ขึ้นอยู่กับเราแล้วว่าจะ ทำไงต่อครับ
    -----------------------------------------------------------
    การสร้างเมืองในเกมนี้ใช้เวลานานมาก หากไม่มีลูกน้องเลย ดังนั้นก่อนจะสร้างเมือง แนะนำต้องมีลูกน้อง ซัก 5 - 6 คน ก่อนครับ
    -----------------------------------------------------------
    การขนของในเกมนี้ ค่อนข้างยุ่งยาก เพราะหากขนของหนักมาก ตัวละครตัวนั้นจะเสียความสามารถในการต่อสู้ไปมากครับ ดังนั้นควรจะแบ่งคนขนของกับคนต่อสู้ไว้ครับ เพื่อง่ายต่อการป้องกัน
    การที่เราจะสร้างเมือง เราต้องสร้างโต๊ะวิจัยเพื่อมา ปลดล็อค สิ่งก่อสร้าง โดยจะต้องมี 1 คน ทำการวิจัย โดยใช้เวลา ในเกม ซึ่งนาน พอสมควร จึงควรหาคนคุ้มกันด้วย เพราะศัตรูในเกมนี้เปิดประตูเองได้ครับ

Download Kenshi One2UP

Kenshi.rar <<<< CLICK

* เกมนี้อาจจะยังไม่สมบูรณ์ มากครับ เวลาเล่นอาจพบบัคพอสมควรแต่ไม่รบกวนการเล่นมากมายครับ ถ้ามีปัญหา หรือสงสัย ก็ถามมาได้นะครับ จะหาทางช่วยครับ

คำเตือน : ห้ามอัพเดตตัวเกมนะครับ ไม่งั้นจะเล่นไม่ได้นะ เพราะ key ที่ให้มากับเกมมันเป็น key ของ เวอร์ชั่นนี้ เท่านั้น หากท่านอัพเดตมันจะกลายไปเป็นเวอร์ชั้นตามที่ steam วางขายจะ เล่นไม่ได้เอานะครับ ลงแล้วให้ยกเลิกอัพเดตในเกมไปนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeJUNG อ่านกระทู้
    คือตอนเริ่มเกมส์ เขาบอกแล้วว่า จำกัด ฟีเจอร์อะไรบ้างถ้าเป็นตัว Eva
    แต่ใน Folder เกมส์จะมี key.txt อยู่ ลองเอาไปใส่ดูครับ ตัดการเชื่อมต่อก็ดี
    ไม่ได้ผลอย่างไรก็ขออภัย
    ขอบคุณ จขกท มากครับที่แนะนำเกมส์ ชอบๆ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 20th May 2013 เมื่อ 09:40

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    นอนรอเลยละกัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รอด้วยคนครับ ๆ น่าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่าสนเป็นกำลังใจให้ครับ

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    น่าสนดีครับแนวนี้ ^ ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น่าเล่นดีครับรอโหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ดันๆน่าเล่นดีครับ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    เสร็จยังงง รอเล่นอยู่เด้อ 55555

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ว๊าว น่าสนๆ เห็นทีแรกผมนึกว่าเกม overgrowth ซะอีก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    รอหน่อยนะครับ ผมต้องหาไฟร์เกมใหม่ เพราะตัวเก่า มันหายไปไหนไม่รู้ ตอนนี้กำลังอัพครับ รอหน่อยๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    น่าสนุกดีครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    กำลังรออยู่ครับ @_@

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    เสร็จแล้วจร้า รบกวนผู้ที่ลงแล้วเล่นได้มา ยืนยันหน่อยนะครับ หากมีปัญหาจะได้แก้ไข ขอบคุณครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ยืนยันครับว่าเล่นได้แน่นอน แต่เล่นยังไงละเนี่ย???
    ทำไมคนเราถึงมีตัวตน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เล่นได้ครับ เล่นยากดีครับ

ผมวิ่งไปทั่วแมพแล้วไม่เห็นเจอเมืองเลย โดนไอพวกนี่ไล่ฆ่าซะงั้น
    ....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ยืนยันอีกคนครับเล่นได้ครับผม

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ขอบคุณหลายครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    น่าสนใจมากกกกกก ขอรับไปละครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ขอถามหน่อยครับแผ่นเหล็กเราเก็บช่องเดียวหลายอันได้ไหมครับ สร้างบ้านใช้15อัน พกได้ตัวละ3อันเองครับ ยังไม่ได้ซื้อกระเป๋าเลย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    มันบอกถ้าอยากจ้างเพิ่มต้องซื้อฟูลเกมส์อ่ะ ครับ ทำไงดี? จะสร้างไรก็ ระแวงมาก
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    มันบอกถ้าอยากจ้างเพิ่มต้องซื้อฟูลเกมส์อ่ะ ครับ ทำไงดี? จะสร้างไรก็ ระแวงมาก
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ทำไงดีหรือว่าต้องซื้อ???

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomman อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ทำไงดีหรือว่าต้องซื้อ???
    มันขึ้นยังไงหรอครับ
    ผมไม่เคยเห็นนะลองเอามาให้ดูหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rosezombie อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยครับแผ่นเหล็กเราเก็บช่องเดียวหลายอันได้ไหมครับ สร้างบ้านใช้15อัน พกได้ตัวละ3อันเองครับ ยังไม่ได้ซื้อกระเป๋าเลย
    มันใส่ได้ทีละอันครับ ต้องพยายามจ้างคนให้ได้อ่ะครับ หรือไม่ก็ซื้อกระเป๋าครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomman อ่านกระทู้
    คือตอนเริ่มเกมส์ เขาบอกแล้วว่า จำกัด ฟีเจอร์อะไรบ้างถ้าเป็นตัว Eva
    แต่ใน Folder เกมส์จะมี key.txt อยู่ ลองเอาไปใส่ดูครับ ตัดการเชื่อมต่อก็ดี
    ไม่ได้ผลอย่างไรก็ขออภัย
    ขอบคุณ จขกท มากครับที่แนะนำเกมส์ ชอบๆ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ: