ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก สเต็กลุง Joker Game Official Fanpage RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti ลงโฆษณา ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

คอมสำหรับคอเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,290
    Blog Entries
    1

[PC][RE-UPLOAD] KILLING FLOOR PATCH 1047 แพทล่าสุด !! แตกไฟล์แล้วเล่นได้เลย ผ่าน GarenaPlus หรือ Tunngle [One2Upload]

สนใจลงโฆษณา
    KILLING FLOOR PACTH 1047 LASTEST VERSION !!

ผมอัพแพทแล้วก็อัพโหลดเองนะครับ แล้วก็ลองเล่นแล้ว เข้าห้องได้ตามปกติ แต่ของต่างชาติจะปิงเยอะหน่อย

Game Play

Spec ที่ต้องการ

Minimum:
    o OS: Windows 2000/XP/Vista
    o Processor: 1.2 GHZ or Equivalent
    o Memory: 512 MB RAM
    o Graphics: 64 MB DX9 Compliant
    o Hard Drive: 2 GB free hard drive space
    o Sound: DX 8.1 Compatible Audio

Recommended:
    o OS: Windows 2000/XP/Vista
    o Processor: 2.4 GHZ or Equivalent
    o Memory: 1 GB RAM
    o Graphics: 128 MB DX9 Compliant with PS 2.0 support
    o Hard Drive: 2 GB free hard drive space
    o Sound: Eax Compatible

And incase you happen to like gaming on your Mac

Mac System Requirements

o OS: OS X version Leopard 10.5.8, Snow Leopard 10.6.3, or later.
    o Processor: Intel Mac
    o Graphics: Nvidia or ATI GPU (Intel GPUs unsupported)

ตัวเกมส์เอามาจาก ตัวที่ผมเล่นอยู่แล้ว เล่นได้แน่นอนครับ ถ้าใครเล่นได้แล้ว ช่วยมายืนยันด้วยนะครับ

โหลดแล้วเล่นได้ ช่วยมายืนยันกันด้วยนะครับ

part 1 : part 2 : part 3 : part 4 : part 5 :

part 6 : part 7 : part 8 : part 9 : part 10 :

part 11 : part 12

*** ตอนที่กด Download ให้เปลี่ยนชื่อไฟล์ เป็น KF.part01.rar KF.part02.rar KF.part03.rar ... KF.part12.rar นะครับ จะง่ายต่อการรวมไฟล์ และจะไม่งงนะครับ **

part 2 ตัวสำรองหรับหรับคนที่โหลดอันบนไม่ได้

part 9 **แก้ไขแล้ว**สำรองอีก1

สำหรับคนที่มี Patch 1046 สามารถอัพเป็น 1047 แล้วเล่นได้เลย

Download

Tunngle

Download Tunngle >>Click<<

GarenaPlus

Download GarenaPlus >>Click<<

วิธีติดตั้งเกม

1. โหลดแล้วแตกไฟล์ตัวเกม
    2. ลง Garenaplus หรือ tunngle
    3. เข้าไปในหมวดของ killing floor ใน garena หรือ tunngle แล้วแต่จะเลือก
    4. เลือกตัว Launcher เป็น KillingFloor.exe แล้วใส่ค่าใน parameter เป็น || -launch System\killingfloor.exe -silent. ||

วิธีลง อย่างละเอียด
    - แตกไฟล์
    - ลง setup Garena plus
    - เปิดโปรแกรม Garena เลือกเกม Killing Floor เลือก Channel Region ให้เรียบร้อย ปกติที่คนไทยเล่นกันอยู่จะเป็น Asean > Asean Room 1
    - กดตั้งค่า เหนือปุ่ม เริ่มเกมส์บริเวณมุมขวาล่าง ตรงช่อง Executable Settings ให้เลือกไปที่ที่เราแตกไฟล์ไว้ เลือก play.exe
    - กดปุ่มเริ่มเกมส์ (หากมี Error ขึ้นมาให้กด Ok แล้วลองเข้าใหม่ ปัญหานี้เป็นกันทุกคน)
    - เมื่อเข้ามาที่ตัวเกมแล้วหากจะหาห้องเล่นกับคนอื่นให้เลือกที่ Multiplayer แล้วเลือกที่ Lan

- หากจะสร้างห้องเอง ให้เลือกที่ Host Game ตรงแถบด้านบน เลือก Select Map รายชื่อแมพจะอยู่ด้านล่างซ้าย
    ด้านล่างรายชื่อแมพตรง Difficuty คือระดับความยากมี 5 ระดับเรียงลำดับด้านบนลงล่าง คือ ระดับง่าย (Beginner) ไปจนถึงยากสุด (Hell on Earth)
    - ต่อมาคือ Game Length คือระดับความยาวของเกม (จำนวน Wave)
    - มาที่ Tab ด้านบนที่ Mutator ด้านซ้ายคือ Mutator ที่เรามี ด้านขวาคือ Mutator ที่เราจะใช้ (วิธีเลือกคือ ดับเบิลคลิกที่ Mutator ที่ต้องการหรือคลิกแล้วเลือก Add)
    *การใช้ Mutator อาจทำให้ Level Perk ไม่ขึ้น หรือเลือก Perk ไม่ได้
    - ด้านล่างขวาคือ Configure Mutators คือการปรับแต่ง Mutator ที่เราเลือกไว้
    - มาต่อที่ Tab Server Rule ในส่วนของ Server
    ตรงช่อง Max Players คือจำนวนคนสูงสุดที่สามารถเข้ามาเล่นได้ (1-6 คน)
    ตรงช่อง Server Name คือชื่อห้องที่เราจะให้คนอื่นเห็นเวลาเลือกห้อง (ภาษาอังกฤษเท่านั้น)
    - ส่วนของ Map Voting คือโหวตด่านต่อไปหลังจากจบเกม ถ้าจะให้มี คลิก x หลังช่อง Enable Map Voting
    - คลิก x ที่ LAN Server (ปกติมีให้อยู่แล้ว)
    เมื่อเลือกปรับทุกอย่างตามที่เราต้องการแล้วกด Listen ด้านล่าง

Garena plus

วิธีใช้ Garena อย่างละเอียด credit ท่าน arkstory >>Click<<

Tunngle

5. เข้าเล่นเกมตามปกติได้เลย

Map Pack

Download >Here< or >Here<

KF BOTS

วิธีลงบอท + add bot
    1. โหลดและติดตั้ง KFBots Setup.rar ลิ้งสำรอง สำรอง 2ไปไว้ที่ System
    2. ถ้าโหลดเกมจากที่นี่ไม่ต้องปรับเปลี่ยนที่อยู่ไฟล์นะครับ
    3. ตอนสร้างห้องเกมให้ปรับแบบนี้

credit arkstory

วิธีเปลี่ยนชื่อในเกม
    1.หาไฟล์ rev.ini จากโฟร์เดอร์ที่เราทำการติดตั้งตัวเกม

2.ทำการแก้ไขชื่อบนตำแหน่งที่ระบุ

สร้างห้องให้เข้าเล่นได้มากกว่า

โหลดไฟล์นี้ Download KFMaxPlayers สำรอง
    แตกไฟล์ไปที่ killingfloor\System\' folder.
    แก้ไขจำนวนที่ต้องการใน KFMaxPlayers.ini.
    แก้ไขที่ไฟล์ KillingFloor.ini

หาบรรทัดดังนี้
    ServerActors=IpDrv.MasterServerUplink
    ServerActors=UWeb.WebServer

แล้วแก้เป็น (เพิ่ม 1 บรรทัด)
    ServerActors=IpDrv.MasterServerUplink
    ServerActors=UWeb.WebServer
    ServerActors=KFMaxPlayers.KFMaxPlayers

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fear5786 : 2nd June 2013 เมื่อ 16:21

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    โอว ขอบคุณครับ ของผมยังเป็น 1046 อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    โอว ขอบคุณครับ ของผมยังเป็น 1046 อยู่เลย
    โหลดอันไปอัพแพทได้เลยครับ

1046 to 1047 patch

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    1
    โหลดอยู่ครับขอบคุณที่ลงเกมส์ มัลติดีดีให้ สู้ๆครับ มีเกมส์มัลติอะไรอีกไหมอะครับผมอยากเล่นอีกที่ฟรีนะครับ 55

กล่าวขอบคุณ
    33
    1
    พาท 2 โหลดไม่ได้อะครับ ดูให้หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovetum54 อ่านกระทู้
    พาท 2 โหลดไม่ได้อะครับ ดูให้หน่อย
    ผมอัพให้อีกตัวแล้ว ผมลองโหลดแล้วนะครับ ได้ทั้ง 2 ตัวเลย แต่ว่ามันช้ากว่าจะเด้งให้โหลดครับ รอนิดนึงนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใช้ครับใช้ได้ทั้ง2 ตัวแต่เด้งให้โหลด ช้ามากก กว่าจะขึ้น แต่ก็ขอบคุนครับ

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ไฟล์ 4 10 11 ผมโหลดไม่ได้ครับ ขาด 3 ไฟล์เอง

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พาร์ท 4 10 11 โหลดไม่ได้ครับ บอกว่าถูกปิดจากเชฟ

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ของใครขึ้น killing floor stopped working

โหลดตัวนี้ไปครับ

Download

** จขกท หาพวก map pack มาลงบ้างก็ดีครับ คนจะได้เล่น map ใหม่ๆบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Azllen : 1st June 2013 เมื่อ 01:27

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    ปัญหาส่วนใหญ่นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukang อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้ครับเวลา เข้า ผ่าน Garena , ต้องแก้ไขยังไงครับ ??????

โหลด .Net Framework มาลงครับ

http://www.microsoft.com/download/en....aspx?id=17851

โหลดตัว update C++ ครับ

32bit
    http://www.microsoft.com/download/en...s.aspx?id=5555
    64bit
    http://www.microsoft.com/download/en....aspx?id=14632

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    มาเจิม + ดันให้นะครับ
    ผมมีเกมนี้แล้ว อิอิ :P
    เรื่อยๆ รอครบ 300 กระทู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Part9 โหลดไม่ได้ครับ ช่วยเเก้ให้ที

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    โหลดอันไปอัพแพทได้เลยครับ

1046 to 1047 patch
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terza001 อ่านกระทู้
    Part9 โหลดไม่ได้ครับ ช่วยเเก้ให้ที
    โหลดได้นะครับ แต่ว่ามันช้ามากๆเลย ผมลองแล้ว เวลากดโหลดก็รอซัก 30 วินาที ถึงจะขึ้น
    ตอนนี้ผมกำลังอัพให้อีกตัวนะครับ จะได้เอามาใช้สำรอง

กล่าวขอบคุณ
    33
    1
    พาท 2 โหลดได้ละครับขอบคุณครับ(ผมโหลดตัวที่มีให้สำรองอะครับ) (แก้ไขกระทู้แรกด้วยนะครับ จาก "อัก" เป็น "อัน"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovetum54 : 1st June 2013 เมื่อ 15:59

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 728
    1
    เจิมๆ น่ะค่ะ
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

กล่าวขอบคุณ
    0
    เดียวรอ Part9 สำรองดีกว่า อันนี้โหลดเเล้วมันError
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย terza001 : 1st June 2013 เมื่อ 16:38

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พาท9มาแล้วววว

กล่าวขอบคุณ
    757
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    ของใครขึ้น killing floor stopped working

โหลดตัวนี้ไปครับ

Download

** จขกท หาพวก map pack มาลงบ้างก็ดีครับ คนจะได้เล่น map ใหม่ๆบ้าง
    โหลดแล้วไปไว้ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ยืนยันว่าเล่นได้ 100%
    เเต่ว่า ตอนเล่นกับบอทคนเดียว ทำไมมันมีเเต่ไอตัว ที่มีไฟเหลืองๆ อยู่ข้างหลังทั้งหมดหล่ะครับ ??
    ไม่ทราบว่าปรับยังไงให้มันมีตัวอื่นเข้ามาด้วย

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AuDiZZ อ่านกระทู้
    โหลดแล้วไปไว้ไหนครับ
    วางในโฟรเดอร์เกมก็ได้ครับ มันเป็นไฟล์ .bat แค่ดับเบิ้ลคลิกเฉยๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    part 9 โหลดไม่ได้ครับ สำรองก็ไม่มีให้โหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    พาท9โหลดไม่ได้สักอันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfsza1 อ่านกระทู้
    พาท9โหลดไม่ได้สักอันเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magnet2006 อ่านกระทู้
    part 9 โหลดไม่ได้ครับ สำรองก็ไม่มีให้โหลดครับ
    ผมอัพให้ใหม่เรื่อยๆแล้วนะครับ ปัญหาน่าจะมาจากเว็ปฝากไฟล์มากกว่านะส่วนนี้ กดโหลดแล้วมันจะขึ้นช้ากว่าปกติหน่อยนึงนะครับ แต่ก็ขึ้นให้โหลดอยู่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fear5786 : 2nd June 2013 เมื่อ 10:59

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    part 9 โหลดได้แล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย magnet2006 : 2nd June 2013 เมื่อ 18:15