ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840

อายุ 16 นี่พอหางานได้มั้ยครับมีวุฒิ ม.3แล้ว ' (ขอระบายหน่อย)

คือเรียนไปวันๆขอตังพ่อแม่ไปวัน ๆผมก็โดนเหน็บอ่ะครับว่าใ้ช้เงินเปลืองบ้าง วันๆมีแต่ผลาญแล้วก็ลามไปถึงเรื่องเปรียบเทียบกะลูกคนอื่น ก็ผมชอบรถ ไม่ได้คิดฝันว่าจะต้องเรียนให้เก่งถึงขนาดนั้นแค่เอาตัวให้รอดน่ะ ' งานผมอันไหนไม่ทันก็ตามส่งๆแล้วมาเปรียบเทียบว่าลูกคนนู้นดีนู่นี่แล้วเอาเรื่อง here ๆ มาเข้าที่ผมหมดแหละ มันไม่ได้เจ็บที่ไหนหรอก มันเจ็บที่เปรียบเทียบนี่แหละ คือแบบรู้อยู่ว่า รัก แต่ก็พูดเกินนไป ' ถ้าผมจะเกเรถึงขั้นไม่เรียนจริง ๆผมเป็นเด็กเดินยาตั้งแต่ม.1แล้ว ผมเลิกแทบทุกอย่างเว้นแต่เที่ยวกะขับรถ ความชอบในสิ่งที่รักคนเรามันต่างกัน !! จะให้ผมเรียนเก่งระดับประเทศเมหือนลูกใคร ๆเขาหรือสอบนู่นนี่นั่นไม่ไหวหรอก . บ่น '
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เรียนดีแล้วครับ ผมตอนนี้อายุ 15 ไกล้จะ 16
    ทำงานกับแม่ได้วันละ 200-500 =w= or 100 ได้รับตามอารมณ์คุณแม่
    อยากกลับไปเรียนเหลือเกิน T^T แต่กลัวเสียฟอร์ม
    หรือถ้าอยากทำจริงๆก็...เซเว่นมั้ง =w= เลิกเรียนก็ทำถึง 3-4 ทุ่ม แว้นรถไปกลับได้ด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    งานประจำเค้ารับวุฒิ ม3 ก็มีนะ ลองเข้าเว็บหางานดู

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ลองหางานที่เป็นพวกที่เป็น Outsource ดูครับ ทำงานไปเรียนไปด้วยก็ได้ (ทำจันทร์-ศุกร์ส่วนวันเสาร์-อาทิตย์ก็เรียน)
    ชอบมอไซเหมือนกันเลย

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    3,114
    คือผมอยากหาพวก part-time น่ะครับทำเสารือาทิตย์งี้ - - เพราะวันธรรมดาการบ้งการบ้านผมก็เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    part-time ทำแค่ เสา อาทิตย์ คงจะหายาก mk kfc swensens พวกนี้น่าจะพอมี แฟนผมทำประจำอยู่ mk เห็นชอบให้น้องที่บ้านไปทำ เสา อาทิตย์ แต่ไม่บ่อยให้ไปเฉพาะตอนมีลูกค้าเยอะจริงๆ ช่วงเทศการ เขาถึงจะหาคน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    งั้นก็อย่า บ่นครับ เรียนไป จบ ไหม พ่อแม่ว่า อย่าบ่น ถ้าไม่อยากให้บ่น ก็ออกจากบ้าน ไปใช้ชีวิตด้วย ตนเอง ผมผ่าน มาแล้วเปรียบ เทียบ ก็เปรียบ ไปอย่าเก็บเอามาคิด เรื่องแค่นี้ โตขึ้นไป ทำงาน จะเจอเยอะกว่านี้ ขอบอก เลย อันนี้ แค่เด็กๆ ม.3 อะ ผมก็โดนเปรียบเทียบมาตั้งแต่ ม.1 แล้ว สอบได้ที่โหล่ ตลอด ตอนนี้เป็นไง รุ่นเดียวกันยังไม่จบ ไอ่คนที่ได้ 4.00 ก็ยังไม่จบ โลกอะมันกว้าง กว่านี้เยอะ อย่าซีเรียส พอแม่ด่า ก็ฟังๆ ไปอย่าเก็บเอามาคิด

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfsorasak อ่านกระทู้
    งั้นก็อย่า บ่นครับ เรียนไป จบ ไหม พ่อแม่ว่า อย่าบ่น ถ้าไม่อยากให้บ่น ก็ออกจากบ้าน ไปใช้ชีวิตด้วย ตนเอง ผมผ่าน มาแล้วเปรียบ เทียบ ก็เปรียบ ไปอย่าเก็บเอามาคิด เรื่องแค่นี้ โตขึ้นไป ทำงาน จะเจอเยอะกว่านี้ ขอบอก เลย อันนี้ แค่เด็กๆ ม.3 อะ ผมก็โดนเปรียบเทียบมาตั้งแต่ ม.1 แล้ว สอบได้ที่โหล่ ตลอด ตอนนี้เป็นไง รุ่นเดียวกันยังไม่จบ ไอ่คนที่ได้ 4.00 ก็ยังไม่จบ โลกอะมันกว้าง กว่านี้เยอะ อย่าซีเรียส พอแม่ด่า ก็ฟังๆ ไปอย่าเก็บเอามาคิด
    อยากแต่ง รถก็ทำงานเสาร์ -อาทิตย์ เก็บตังแต่งเอง จบ อาจจะนานหน่อย ถ้าไม่อยากให้นาน ก็เก็บตังที่เอาไปโรงเรียนนั้นแหละ สมทบ ซักวันมันก็พอเอง อย่าตามให้มันมากเพื่อนอะ พอจบไป ก็ตัวใครตัวมันทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    Forex การลงทุนมีความเสี่ยง 5555+ แนะนำนะครับไม่ก็ อัพโหลดได้เงินกับ adf linkbuck ไรงี้

แล้วก็งาน PTC อันนี้ผมหมายถึงงานทำผ่านหน้าคอมนะ เจสสแอบโฆษณา555

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    พี่ไม่แนะนำให้หางาน part time ทำตอนนี้นะครับ ( ถ้าช่วงปิดเทอม อันนี้ไม่เป็นไร ) เพราะมันจะทำให้รบกวนเวลาเรียนน้องเองอย่างมาก

บอกตรงๆนะครับ พี่ก็โดนเปรียบเทียบเหมือนกัน ประมาณว่าลูกเพื่อนแม่สอบนู่น สอบนี่ติดหมด พี่ก็ทนๆฟังไปครับไม่ได้เก็บมาใส่ใจไรมากมาย
    เรื่องแค่นี้ น้ำจิ้มๆ เองคับ

แต่พอพี่จบ ม.3 สอบต่อเข้า ม.4 แล้วสอบติด แม่ผมจากเคยว่าหรือเปรียบเทียบพี่
    เหมือนเค้่ารู้สึกภูมิใจ ในตัวพี่ เริ่มว่าผมน้อยลงแต่ก็ยังว่าอยู๋น่ะครับ (แต่ละเรื่องที่เค้าว่าผม ผมก็ทำผิดจริงๆนั่นแหละครับ ทำผิดมาจนชิน ขี้เกียจปรับปรุง )
    แต่เอาเข้าจริงๆ ช่วง ม.ปลายเป็นช่วงที่งานการบ้านเยอะ มากก เรียนก็หนัก เรียนก็ยาก
    ถ้าคุณสามารถเกาะเพื่อนเก่งๆได้ แล้วเรียนลากๆ ถูไถให้จบ ม.6ได้นะ คุณจะโครตภูมิใจเลย อันนี้พี่พูดไว้ได้เลยสำหรับน้องๆ ที่ท้อแท้ในชีวิตนะครับ

แล้วก็มาถึงจุดที่สามารถเปลี่ยนชีวิตน้องๆได้ตลอดการ คือช่วงสอบเข้ามหาลัยนี่หละครับ คือช่วงที่เราควรจะซีเรียสของจริง !! อันนี้พูดเลย น้องจะรู้สึกว่าเรื่องต่างๆไอ้ที่ผ่านมานั่นจิ๊บๆเลยครับ
    ยิ่งวันประกาศผลสอบ นี่ถ้าเราสอบติดนะครับ พ่อและแม่ของคุณจะภูมิใจ อย่างมาก ชีวิตของน้องจะเปลี่ยนแปลงไปอย่างมาก มีอิสระในชีวิตมากขึ้น เริ่มโตเป็นผู้ใหญ่

ประสบการณ์เลวๆต่างพี่ก็เคยผ่านมาหมดแล้ว พอน้องมาถึงจุดๆนี้น้องจะรู้ว่าไอ้เรื่องต่างที่เราคิดว่ามันเท่ ทั้งพนันบอล ติดเกม เที่ยว โดดเรียน ตั้งแก๊ง ห้าวเป้ง ท้าต่อยคนอื่นไปเรื่อย มันดูไร้สาระสิ้นดีครับ
    ตอนนี้พี่อยู่ปี2 คณะวิศวะ ม.ชื่อดังทางภาคเหนือ ชีวิตมหาลัยเหนื่อยมากๆครับแต่ พี่ก็มีความสุขกับมัน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ทำหน้าที่ตัวเองไปเถอะครับเรียนหนะ อย่าดูถูกตัวเองเลยคนเรามันเปลี่ยนกันได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    แนะนำเรียน กศน ครับ จบเร็วกว่า ม.6 จบแล้วค่อยหางานทำหรือเรียนต่อไป หรือทำงานระหว่างเรียนก็ได้ครับ ชอบรถชอบได้แต่อย่าสร้างความรำคาญให้แก่คนรอบข้างครับ ^^

เรื่องต่างๆที่เคยคิดว่ามันเท่ห์สมัยเรียน ไม่ว่าจะแว๊น ชกต่อย ยา หรืออะไรก็แล้วแต่ พอเราเข้ามหาลัย หรือเราโตขึ้นในระดับนึง จะเห็นว่า เราทำไปได้ยังไงเนี่ยตอนนั้น มันไม่ได้เท่ห์ เก๋ โก้ อะไรเลย เงินที่เสียไปกับมัน เสียดายมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 23rd July 2013 เมื่อ 23:33

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    ผมแนะนำ งานกลางคืน ครับ ไปสมัครเลย เป็นเด็กเสริฟ ได้ติ๊บ วันละประมาฯ 600-1000 เกือบ ทุกวัน เพื่อนผมทำอยู่
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อดเอาครับ ผมก็เคยโดนเปรียบเทียบลูกบ้านนั้น บ้านนี้

เอาแต่เล่นเกม หนังสือหนังหาไม่อ่าน จะเอาอะไรไปสอบ จะติดมหา'ลัย ได้ไง

สุดท้าย ผมก็เรียนในแบบผม ตอนเรียนก็เรียน นอกเวลาเรียนผมก็เล่นของผมไป

ผมก็ยังได้เรียนคณะที่ผมอยากเรียน ได้ ม.รัฐ ไม่ต้องเสียเงินแพง ๆ เรียนเอกชน

ไอ้คนเก่ง ๆ บางคนคิดแต่ตัวเองหัวดี เลือกที่เรียน สุดท้ายไป ม.เอกชนหมด

ก็ไม่ได้บอกว่าเอกชนไม่ดีนะครับ แค่มันแพง
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    แนะนำครับ บวชดิ รวยแน่ๆ พูดจริงๆน๊ะ แต่คิดเอาเอง อิอิ ผมพึ่งหาเงินเองตอน ปี1 หรอกสู้ๆละกัน พอโตมาจะรู้อะไรจำเป็นไม่จำเป็น อะไรควรทำไม่ควร ก็จะมีงานเอง
    I Don't need Weapons I got logic

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ขอนอกเรื่องนิดนึง คือว่าถ้าอายุ16 มีวุฒม.3ทำงานประจำสัก1ปี จะสามารถมีวันหยุดสักกี่วันครับ
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ไม่มีไรมาก คุณก็เลิกทำตัว here ๆ อย่างที่่ว่าเคยทำ เรียนไม่ต้องเก่งหรอก มีปัญญาหาเงินให้มันได้มาก ๆ แค่นั้นพอ

แต่ต้องสุจริตนะ ถ้าทุจริตก็ไม่ต่างไรจากพวก here ที่ว่านั่นแหละ คือพ่อแม่เขาอยากให้คุณมีปัญญาเลี้่ยงตัวเองและเลี้ยงเขาได้ในยามแก่เฒ่า

แค่นั้นเองสั้น ๆ ดูท่าทางคุณคงไม่ได้ทำตัว here แต่ไม่พัฒนาตัวเองอะไรนะ (คือผมเข้าใจว่าแบบนั้น) คือแบบว่าเรียนไปวัน ๆ งั้น ๆ ทำตัว here ๆ

วันนึงพ่อแม่ตายหรือแก่เฒ่า ถ้าไม่มีปัญญา ก็เป็นแค่ dog ตัวหนึ่ง จริงไหม โมรถหน่ะ บอกให้เลย โม 100000 (หมายถึงหนึี่งแสน)

โมไปแข่งชนะมันได้รางวัลแค่ 2000 (เว้ยไอ่โง่) อย่าถามว่าผมรู้ได้ไง ผมเป็นช่างโมอะไหล่รถมอไซแว้น

(ไอ่เด็กเมื่อวานซืน ก็ผม (ก รู) เคยเป็นคนแบบคุณมาก่อนไง) ที่พ่อแม่เขาเปรียบเทียบกับคนอื่น เขาต้องการสื่อว่า

คุณ (มี ง) หน่ะ ต้องมีหน้าที่ทดแทนคุณแลี้ยงเขาในยามแก่เฒ่า

แต่งรถหน่ะแต่งได้ แต่ต้องแต่งให้เก่งจริง เก๋าจริง แล้วไปเปิดร้าน แดร่ ก ตังเด็กดั กดาน รุ่นต่อ ๆ ไป หาเงินทดแทนคุณพ่อแม่

ไม่ใช่ไปวัน ๆ ไร้สาระ ดัก ดา น รู้มั้ย ไอ่หนู

ทีนี้เข้าใจยังอ่ะ เด็กน้อย

(จาก รุ่นพี่ผู้ผ่านเส้นทางมืดมนเส้นเดียวกันมาก่อน จุ๊บ ๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 24th July 2013 เมื่อ 00:48

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    เปรียบเทียบนี้เป็นหมดทุกครอบครัวแหละครับ
    เรียนได้ 4.00 ยังโดนเลย แถมโดนเพื่อนที่พ่อ-แม่
    เค้าชอบเอาผมไปเปรียบเทียบมาตบเอาอีก ข้อหาหมั่นไส้
    ทุกคนก็มีปัญหากันทั้งนั้นแหละครับ แต่เราก็ต้องสู้ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เท่าที่อ่านมา วุฒิภาวะทางความคิดของคุณยังน้อยอยู่ คุณเองก็ทำไม่ถูกนะครับ อย่าเอาอะไรเลว ๆอย่าง ยาบ้ามาเปรียบเทียบกับตัวเองเลยครับ

จะไปโทษพ่อแม่อย่างเดียวมันไม่ถูก พวกอ่านทำงานหาเลี้ยงคุณมา 16 ปี ถึงปากจะไม่พูด แต่รู้ไหมครับว่าท่านคาดหวังกับคุณไว้สูงแค่ไหน ชีวิตคนเรามันก็ต้องมีจุดที่เหนื่อยจนไม่ไหว และถึงเวลาพักด้วยกันทุกคน เมื่อถึงยามแก่เฒ่า นั่นแหละครับ เมื่อเวลานั้นมาถึง ใครจะเป็นคนเลี้ยงดูพวกท่านให้สบายล่้ะครับ

ท่านก็คงจะพูดมาเยอะพอสมควร แต่ก็คงรู้ว่าพูดไปคงเสียน้ำลายเปล่า บวกกับความเครียดในการหาเงินมาจุนเจือในครอบครัวจนในที่สุดก็เกิดการเปรียบเทียบขึ้น ลองคิดดูนะครับ เงินที่พวกท่านหามาด้วยความเหนื่อยยากลำบาก เป็นใครใครก็รักครับ คุณมาขอเอาง่าย ๆ โดยเหตุผล ที่พวกท่านมองว่าเป็นเรื่องไร้สาระ แต่คุณก็ไม่มีสิทไปโกรธพวกท่าน เพราะขนาดคุณยังไม่เข้าใจคนอื่น ก็อย่าหวังมาให้คนอื่นเข้าใจคุณเลยครับ

เป็นยังไงบ้างครับ เท่าที่ผมกล่าวมา น่าจะมีเรื่องไหนที่ตรงกับคุณบ้างใช่ไหมครับ แต่ในใจคุณอาจจะไม่ยอมรับ เพราะคนเราชอบสร้างเหตุผล มาเข้าข้างตัวเอง การกระทำแบบนี้ คือสิ่งที่อ่อนแอที่สุด ตอนนี้ยังไม่สายนะครับ คุณแค่ลบอัคติในใจ อย่าคิดถึงแต่ตัวเอง หันมารับฟังคนอื่น อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง ที่สำคัญต้องหัดเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง ขอให้โชคดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เรียนไม่เก่งก็อยู่ที่ตัวคุณเอง พ่อแม่คุณชอบเปรียบเทียบ ก็เพราะอยากจะผลักดันลูกให้ไปในจุดที่ดีกว่า แต่คุณดันมองข้ามจุดประสงค์แท้จริงของพวกเขา
    ส่วนเรื่องเปรียบเทียบ กดดันอะไรแบบนี้เกือบทั้งโลกเป็นกันทั้งนั้นแหละครับ บางคนโดนมากเสียยิ่งกว่าคุณเสียอีก คนเรียนเก่ง ๆ ดี ๆ ใช่ว่าจะไม่โดน
    กดดันนะ เห็นที่อ่านเม้นต์มาหลายคนกดดันเสียยิ่งกว่าเด็กที่เรียนไม่ดีเสียอีก เพราะถ้าเกรดตกเมื่อไหร่โดนด่าเมื่อนั้น แต่เด็กที่เรียนไม่ดีตั้งแต่ต้น
    ถ้าผลักดันตัวเองจนเก่งได้ก็มีแต่ชมอย่างเดียวทั้งนั้น วิน ๆ กว่าเยอะ ส่วนเรื่องงานอย่าเพิ่งไปคิดเถอะครับ วุฒิปริญญายังหางานยากแล้ว แล้ววุฒิ
    ขั้นต่ำสุด ๆ แบบนี้จะไปทำอะไรกินได้ คุณทำได้ก็แต่งานพาร์ทไทม์แหละครับ ไม่มีใครเอาหรอก ถึงจะรับก็ได้เงินน้อยมากพวกพาร์ทไทม์ยังจะได้เงิน
    เยอะซะกว่าถ้าเทียบกับวุฒิอันนี้ อีกอย่างพวกงานประจำสำหรับผู้ชายแล้วส่วนใหญ่จะรับหลังจากได้ใบผ่านการเกณฑ์ทหารไปแล้วทั้งนั้น ไม่มีก็จบ
    ผมว่ากลับไปโฟกัสการเรียนของคุณดีกว่านะ โอกาสยังมีอีกมาก พอคุณเรียนจบไปแล้วคุณจะรู้ว่าไอ้กระดาษแผ่นนึงเนี่ย เปลี่ยนคุณภาพชีวิตคุณได้ขนาดไหน
    ลองกลับไปทบทวนดูก็แล้วกันนะครับ ว่าจะเลือกเรียนต่อไปแล้วเรียนให้ดีที่สุดเพื่ออนาคต หรือดับมันซะแล้วแค่หาเลี้ยงชีพเอาตัวรอดไปวัน ๆ เลือกเอา

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ทำธุรกิจครับส่วนตัวดี ผมทำตั้งแต่ ม.2 เจ๊งบ้าง รุ่งบ้าง ธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตังทำรถผมไม่ได้มากแจกกระเป๋าตัวแม่ แต่มาจาก เงินที่ผมลงเดิมพันวิ่งรถ ' กะเงินที่เพื่อนให้ใส่ของนู่นนี่ให้เฉย ๆ เรียนน่ะผมก็ไม่ตกกว่า 2.6 2.7 หรอกครับ ' ถ้าผมจะเกไปทั่วผมไปตั้งแต่ม.1แล้ว ผมเริ่มเกตอนม.1 ผมมีทางเลือกแค่2ทางเท่านั้นเองตอนนั้น 1.เรียน 2.เลิกเรียน พ่อผมบอก มึjคิดถึงอนาคตเองนะ พ่อไม่ได้อยู่กะมึjจน***ตาย ' ผมเลยเลิกโดดกลับมาเรียน แต่เที่ยวกะขับรถนี่ผมเลิกไมไ่ด้ สันดารมันไม่ได้เลิกง่าย ๆน่ะครับ !! แต่ตอนนี้อยากหาเงินมาเพิ่ม รายจ่ายผมก็เยอะขึ้นตามอายุ . -_-

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ไปทำงานเป็นตัวประกอบดูสิครับผม 17 เองนะเรียนมอปลายไม่ค่อยมีใครอยากรับหรอกก้ลองหาพวกเป็นเอ็กตร้าตามละคร หนัง เอ็มวี รายการทีวีไรงี้ดูสิครับได้ที่ครั้งล่ะ 5 6ร้อยแหน่ะสบายด้วยข้าวพร้อมเช้ากลางสันเย็นเลยได้เพื่อนใหม่อีกด้วยแต่ต้องพยายามหาหน่อยนะผมมีเพจลองดูๆผมทำไปแค่งานเดียวแต่พี่สาวผมเคลมมาหลายงานแล้วแต่ต้องดูที่เหมาะกะตัวเองนะ
    https://www.facebook.com/workbybuch?fref=ts

ปล.ผมเพิ่งไปถ่ายเอ็มวีเพลงนี้มาลองดูๆคนไว้สกินเฮ้ด5555

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อืม คุณไม่เคยตอบโจทย์พ่อแม่ แล้วทำไมเขาต้องมาเห็นใจคุณด้วยล่ะครับ
    อันนี้ถามตัวเองหน่อยก็ดีว่าคุณแฟร์กับเขาแล้วรึยัง?
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    ผมโดนพ่อดูถูกและชอบประกาศให้ชาวบ้านรุ้ว่าผมเป็นเด็กติดเกมส์ บ้าเกมส์ โดนประชดสารพัด ผมก็ทนโดนด่า เรียนๆ มาเรื่อยๆ ทำงาน Part-time Swensen บ้าง (ลองทำดู สาวๆ คัดมาเน้นๆ ) พวก Fast foodบ้าง หลังๆ ก็หันมาเล่นดนตรีกับเพื่อนบ้าง จนเรียนจบมหาลัยเขาก็เลิกว่า แหะๆๆ .... จะบอกว่าคุณต้องคำนึงถึงตอนโตด้วย เพราะไม่มีใครขับรถเดิมพันไปจนแก่หรอกครับ มันจะถึงช่วงที่เราอิ่มตัว ต้องมีภาระมากขึ้น บางครั้งเราก็ต้องรู้จักอดทนและเอาวิกฤตมาพลิกเป็นโอกาส เป็นแรงผลักดัน ผมเป็นพวกไม่ชอบโดนดูถูก ผมก็ทนเรื่อยมา แต่ผมก็ไม่ได้เก่งอะไร สมัยนี่้ไม่เหมือนสมัยก่อน เด็กจบโทเมลเบิร์นตำแหน่งต่ำกว่าผมอีก อาจจะเพราะทำงานมาก่อนก็แล้วแต่ ... คุณรู้มั้ย แค่ปริญญาตรียังหางานยากเลยครับ เพราะการแข่งขันกันสูง จะให้ง่ายคงต้องอย่าเลือกงานมาก ... หรือไม่ก็เรียนเฉพาะทาง เรียนสายอาชีพไปเลย เพือนผมรุ่งๆ เยอะ ... ส่วนเรื่องพ่อแม่เปรียบเทียบยังไม่แย่เท่าโดนคนอื่นเปรียบเทียบ พ่อแม่อาจจะสื่อออกมาไม่เป็นว่าเขาอยากให้คุณเห็นตัวอย่างที่ดี ถึงแม้ลูกชาวบ้านคนนั้นจะไม่ดีจริงอย่างที่พ่อแม่คุณพูดก็ตาม คุณลองคิดเอาเองต่อละกัน ...
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน