ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

อยากรู้วืธีดู การ์ดจอ Notebook อ่ะครับ

คือผมเห็นว่า การ์ดจอของ Notebook จะมีเลข Number แปลกจาก PC ไปหน่อยถ้าเป็น PC ตัว GTX560Ti อะไรแบบนี้พอรู้อยู่ว่า ตัวแรกคือ Serie ตัว 2 ตัว 3 คือ อะไรพอรู้ แต่ Notebook มันมี 3 หลักเหมือนกันก็จริง แต่ผมไม่มั่นใจว่ามันดูเหมือนกันรึเปล่าเช่นตัวนี้ GT 740M ผมรู้แค่ว่าตัวแรก หน้าจะเป็น Serie แต่ 2 ตัวหลังนี้ไม่รู้จริงๆ ถ้ามันเหมือนกับของ PC ระดับสูงสุดของมันคืออะไรหรอครับ? อย่าง PC ก็จะเป็น 9 (Hi-End) แต่ Notebook ผมเห็นมันมีสูงสุดแค่ 4 เลยไม่มั่นใจ

ขอความรู้หน่อยล่ะกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 30th August 2013 เมื่อ 00:51

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    คือผมเห็นว่า การ์ดจอของ Notebook จะมีเลข Number แปลกจาก PC ไปหน่อยถ้าเป็น PC ตัว GTX560Ti อะไรแบบนี้พอรู้อยู่ว่า ตัวแรกคือ Serie ตัว 2 ตัว 3 คือ อะไรพอรู้ แต่ Notebook มันมี 3 หลักเหมือนกันก็จริง แต่ผมไม่มั่นใจว่ามันดูเหมือนกันรึเปล่าเช่นตัวนี้ GT 740M ผมรู้แค่ว่าตัวแรก หน้าจะเป็น Serie แต่ 2 ตัวหลังนี้ไม่รู้จริงๆ ถ้ามันเหมือนกับของ PC ระดับสูงสุดของมันคืออะไรหรอครับ? อย่าง PC ก็จะเป็น 9 (Hi-End) แต่ Notebook ผมเห็นมันมีสูงสุดแค่ 4 เลยไม่มั่นใจ

ขอความรู้หน่อยล่ะกันครับ
    ก็เหมือน PC แหละครับ พวกที่เป็น 75X+ มันมีนะครับ แต่ส่วนมากจะอยู่ใน MSI หรือ Alienware NB Gaming ค่ายต่างๆ ที่เห็นกันมากที่สุดก็ 2 ค่ายนี้แหละ
    อันดับ 1 กับ อันดับ 2 ของ NB Gaming
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เหมือนPCครับ การนับเลขรุ่นและความแรงเหมือนPCทุกอย่าง (ต่างแค่ว่าของN/B จะมีตัวMติ่งท้ายไว้ด้วย ซึ่งM ย่อมาจาก Mobility) สรุปง่ายๆคือPCมีตัวไหน ในN/Bก็มีหมด ไม่ได้มีแค่ 740 ตัวเดียว ด้านชิพ GT 740M เป็นรุ่นกลางต่ำครับ จะเห็นได้จากN/Bราคาหมื่นปลายๆถึงสองหมื่นต้นๆ

ส่วนGPUโน๊ตบุคที่แรงสุด ณ ปัจจุบันของ nvidia ก็ GTX 780M ครับ(แว่วๆว่าเร็วๆนี้จะมี 785M ตามมา) ถ้าของ ATi ก็ HD 8970M
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 30th August 2013 เมื่อ 01:23

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ต่อให้แรง GTX680M GTX780M ยังไงก็สู้ GTX660 ไม่ได้อยู่ดีครับ การ์ดจอโน๊ตบุ๊คสังเกตุง่ายๆจะมี M ลงท้าย หรือ ง่ายๆก็ประมาณครึ่งนึงของการ์ดจอ PC ครับ

ปล.GTX660M ที่ว่าติดโน๊ตบุ๊คราคาเครื่อง 28xxx แรงเท่ากับการ์ดจอ HD7750 เองนะครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ๋อ ขอบคุณมากมายครับ