ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

ไฉนเกม Assassin’s Creed เวอร์ชัน PC ต้องออกช้ากว่าชาวบ้านตลอด เรามีคำตอบ

สำหรับเหล่าสาวก Assassin’s Creed ที่เล่นเกมซีรีย์นี้มาตลอดคงจะทราบกันดีว่าเกมในเวอร์ชัน PC นั้นจะออกล่าช้ากว่าแพลตฟอร์มอื่นมาโดยตลอด วันนี้ก็เลยมีคำตอบจาก Jean-Sebastien Decant หัวหน้าดีไซน์เนอร์ของเกม Assassin’s Creed 4 จากทีม Ubisoft Montreal ออกมาให้คำตอบที่ค่อนข้างจะชัดเจนแล้วว่า เกมในเวอร์ชัน PC นั้นเป็นเวอร์ชันสุดท้ายที่ได้พัฒนามาโดยตลอดนับตั้งแต่เกมภาคแรก

ย้อนกลับไปใน Assassin’s Creed ภาคแรกที่ปล่อยมาในปี 2007 จะเห็นได้ว่าช่วงเวลาระหว่างคอนโซลและ PC นั้นห่างกันถึง 6 เดือน , Assassin’s Creed 2 และ Brotherhood ทั้งสองภาคนี้กว่าชาว PC จะได้เล่นก็ปาไปประมาณ 4 เดือนหลังจากที่คอนโซลปล่อยออกมา ในขณะที่ภาค Revelations ถือว่าได้เล่นกันเร็วหน่อยเพราะหลังจากที่เวอร์ชัน Xbox 360 และ PS3 ปล่อยออกมา ชาว PC ก็ได้เล่นหลังเวอร์ชันคอนโซลเป็นเวลา 2 สัปดาห์ , Assassin’s Creed 3 ในตอนแรกที่ดูเหมือนจะเป็นความหวังของชาว PC ที่จะได้เล่นพร้อมกับคอนโซลเสียที แต่เอาเข้าจริงๆก็ได้เล่นช้ากว่าไปเป็นเวลาหนึ่งเดือน ฮ่วย

ข่าวก่อนหน้านี้ Assassin’s Creed 4 ในเวอร์ชัน PC จะปล่อยออกมาในวันที่ 22 พฤศจิกายน 2013(EU) ซึ่งช้ากว่าเครื่อง Xbox 360 และ PS3 เป็นเวลาประมาณ 3 สัปดาห์

จากสิ่งเหล่านี้นาย Decant ก็เลยอธิบายว่า Ubisoft Montreal นั้นจะเริ่มพัฒนาในสิ่งที่เรียกว่า “master version” เสียก่อน พูดแบบง่ายๆเลยก็คือเป็นเกมในเวอร์ชันแรกที่ถูกพัฒนาลงแพลตฟอร์มนั้นๆเปรียบเป็นต้นแบบอะไรแบบนี้ และแพลตฟอร์มที่ว่ามันก็เป็นเครื่องคอนโซลมาโดยตลอดและจะเน้นพัฒนาจนกว่ามันจะเสร็จหลังจากนั้นถึงจะเริ่มในแพลตฟอร์มอื่น ซึ่งก็คือ PC ลูกเมียน้อยเป็นแพลตฟอร์มสุดท้ายนั่นเอง

“มันขึ้นอยู่กับว่า master version จะเป็นอะไร ยกตัวอย่างเช่นเครื่อง Xbox 360 หรือ PS3 เป็น master version หมายความว่าเราต้องการเวลาสักหน่อยที่จะพัฒนาให้มันเข้ากันกับเกมในเวอร์ชัน PC แต่เราก็ต้องทำเวอร์ชันอื่นให้เสร็จเสียก่อน”

สรุปได้อีกหนึ่งอย่างก็คือเทคโนโลยีที่ใช้พัฒนา AC4 นี้ก็ยังคงเป็น current-gen หมายความว่าไม่ว่าจะเป็นเกมในเวอร์ชัน PS4 ,Xbox One แม้กระทั่ง PC ก็ยังมีพื้นฐานมาจากเครื่องคอนโซลปัจจุบันนั่นก็คือ Xbox 360 และ PS3 ด้วยสาเหตุเหล่านี้ทีมงานก็ต้องการเวลาที่จะขัดเกลาให้เกมออกมาดูดีและเสร็จจริงๆเสียก่อนจากนั้นค่อยไปทำแพลตฟอร์มอื่นนั่นเองครับ

source polygon.com
    เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2013/10/%E0%B9...8%AD%E0%B8%87/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ลงช้าไม่ว่า ขอให้ portลง PC ให้ดีๆละกัน

เอาให้เห็นความแตกต่าง
    SoShi & Sone Are Together Forever

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ง่ายนิดเดียว เพราะว่าเป็นลูกเมียน้อยไงล่ะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    เล่นช้าก็ดีออกครับผมว่าบัคน้อยดี

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ลงช้าก็ยังดีกว่าไม่ลงนะครับ

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    ลงช้าไม่ว่า ขอให้ portลง PC ให้ดีๆละกัน

เอาให้เห็นความแตกต่าง
    เล่นเกมสวยไปก็ใช่ว่าจะรอยได้บินได้ครับเล่นเพื่อความสนุกสหนาน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ออกเร็วมีผลต่อยอดขายเยอะอะครับผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ภาค 3 พอร์ทมาได้ห่วยมาก ภาคนี้ขอแก้ตัวใหม่ดีๆล่ะกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manthai อ่านกระทู้
    เล่นเกมสวยไปก็ใช่ว่าจะรอยได้บินได้ครับเล่นเพื่อความสนุกสหนาน
    กราฟฟิคก็มีส่วนช่วยเพิ่มความสนุกครับ อย่ามาบอกว่ากราฟฟิคไม่มีส่วนเลยครับ โกหกทั้งนั้น

feelingที่ได้มันต่างกันเห็นๆ
    SoShi & Sone Are Together Forever

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    PC ชอบมาหลังทุกทีต่างกันถึง 6 เดือน รอนานมากกว่าจะออก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    คนมี คอนโซล ไม่ใช่ว่า จะไม่มี PC นะ ตอนนี้เล่น GTA V PS3 จบล่ะ ก็ยังอยากเล่นขอ PC ยุดี อยากดูกราฟิกมัน อิอิ
    I7-3770 3.40GHz "LogicBoard" NVIDIA GTX 680MX 2GB DDR5 Corsair Vengeance 32GB (4x8GB) SDRAM 768GB of Flash Storage.Aluminum iMac

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ปล่อย PC ก่อนยอดขายตก

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ปล่อยช้า ไม่เป็นไรครับอย่าบัคฮาเหมือน GTA V ก็พอ 555+

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมชินตั้งแต่ภาค Brotherhood แล้วครับ แหม่

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ที่สำคัญคือของเถื่อนปล่อยก่อนตลอดตั้งแต่Revelationsละ

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 49

เมื่อไหร่จะมีเวอร์ชั่นนี้มั่งน้า.....

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    วามจริงอีกยอ่างคือ
    ถ้าจะลงpc รายได้อาจจะน้อยกว่าพวกคอนโซลเพราะว่าจะมีพวกเถื่อนเยอะแยะจึงทำให้ขาดรายได้ดังนั้นเขาจึงต้องลงพวกคอนโซอื่นเพื่อมีให้รายได้ก่อนจึงค่อยทำลงpc

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopesudza อ่านกระทู้

เมื่อไหร่จะมีเวอร์ชั่นนี้มั่งน้า.....
    คงเป็นนินจาเลยแหละ
    แต่น่าจะมีเวอร์ชั้นไทยนะ เอาแบบบางระจันเเป็นสายassassin พม่าtemplar
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ผมว่าการ Port เกมส์ PC กับ Console ที่ PC มันช้ากว่าก็เพราะว่าตัวบริษัทผู้ทำเกมส์เขามีแผนจะลงให้กับ "เครื่องเล่นเกมส์" ก่อน PC ครับเพราะ PC คนต่างประเทศเขาเอาไว้ทำงานมากกว่าจะเล่นเกมส์นะครับ คิดตามราคาของเครื่อง Console มันตกราคา 299$ 399$ แต่กับ PC มันราคาน่าจะประมาณ 500 - 600$(นี่ผมสมมุติเฉยๆนะ)เขาจึงทำลงเครื่อง Console ก่อนครับแล้วอีกอย่างก็คือระบบการบังคับของ Console มันมีปุ่มน้อยแต่กดได้หลายฟังค์ชันซึ่งเทียบกับ PC ที่มีหลายปุ่มแต่กดไม่ได้หลายฟังค์ชั่นจึงทำการ Port ได้ช้ากว่า เพราะ PS3 กับ Xbox มันปุ่มประมาณพอๆกันจึง Port ได้ง่ายกว่า และสาเหตุที่ว่าทำไมถึงไม่รอออกพร้อมกันถ้าคิดในการตลาดก็คือ ถ้าคุณต้องเสียเวลาในการ Port ใน PC แล้วสู้ออกให้กับ Console เพื่อรับกำไรในการขายของส่วนนี้ก่อนจะดีกว่า ครับมัวรอก็มีแต่ค่าใช้จ่ายไม่ได้เงินกำไรจากการขายก็เจ้งกันพอดีสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    การ port กับการสร้างใหม่ ต่างกันยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เอ้ย ช่วย Remake ภาค 1 หน่อยเถอะ supไม่มี เล่นแล้วชวรมึน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมว่าจริงๆ ไม่ใช้หรอก ที่ออกของ คอนโซล ก่อน เพราะ จะขายให้ได้ก่อนไงล่ะ เดี่ยวขายพร้อมกัน แห่ ก็ไปด้านมืดกันหมด ยอดขาย หดพอดี

คอนโซลถึงมีด้านมืด แต่จำนวนคนเล่นแท้ เยอะกว่า เขาเลยทำมาขายก่อน แล้วค่อย พอร์ท ส่งๆ กากๆ ให้ลูกเมียน้อย มาโกยยอดขาย อีกเล็กน้อย

ตามสเต็บ 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อย่างน้อยก็ลงครับ . . . .
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ไม่ค่อยชอบคำว่า pc เป็นลูกเมียน้อยเลย ขิวๆ
    Highway to Hell !!