ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

Puzzle & Dragons + Attack on Titan ก็อปแบบไม่ต้องเกรงใจ พี่จีนทำได้!

หากใครที่ชอบเล่นเกมบนแพลตฟอร์มมือถือไม่ว่าจะเป็น iOS หรือ Android ก็น่าจะรู้จักเกม Puzzle & Dragons กันพอสมควร เกมพัฒนาโดยทีมสัญชาติญี่ปุ่นและดังกระฉ่อนติดอันดับเกมที่ถูกดาวน์โหลดเป็นอันดับต้นๆและก็มีเกมอีกมากมายที่หยิบเอาไอเดียลักษณะเกมเพชรผสมกับการเล่นเกมแบบ RPG เข้าไว้ด้วยกันมาสร้างเป็นเกมของตัวเองเพียงแต่อาจมีการใส่ลูกเล่นอื่นหรือปรับหน้าตานิดหน่อย

แต่ถ้าหากพูดถึงการเลียนแบบการก็อปอะไรก็แล้วแต่ประเทศที่เราจะนึกถึงเป็นอันดับแรกแล่นเข้ามาในหัวก็คงต้องเป็น “จีน” และเกม Dragon’s Attack ที่ทำลง Android ด้วยฝีมือนักพัฒนาเกมก็ได้หยิบเอารูปแบบการเล่นของ Puzzle & Dragons มาผสมเข้ากับการ์ตูนชื่อดังอย่าง Shingeki no Kyojin: Attack on Titan ที่ฮิตกันทั่วโลกในขณะนี้ เจ๋งไหม ไม่รู้สิ เพราะไม่ว่าจะเป็นเกมเพลย์อะไรพวกนี้มันก็เหมือนกับเกมต้นฉบับ เป๊ะ แถมตัวละครในการ์ตูนก็เรียกว่ามาแบบจัดเต็ม ที่สำคัญคือไม่ได้ขอลิขสิทธิ์ใดๆทั้งสิ้นจากการ์ตูนชื่อดังที่ว่า ก็ลองดูจากรูปด้านล่างดู บางทีก็อดสงสัยไม่ได้กับทีมที่กรองเรื่องคุณภาพของแอพพลิเคชั่นที่จะได้ไปโผล่บนหน้า Google Play ว่าได้ตรวจสอบกันบ้างรึเปล่า?

เครดิต http://www.juropy.com/2013/10/puzzle...8%A3%E0%B8%87/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เล่นแต่ TOS อะครับ T^T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมก็เล่นแต่ TOS เหมือนกัน server inter นะ ใช้โพเซดอนแอดมาได้12371008

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อยากรู้ว่าที่ประเทศจีนละเมิดลิขสิทธิ์แต่ละอย่างนี่

เคยโดนฟ้องร้องจนต้องจ่ายค่าเสียหายมาบ้างรึยังครับ?

หรือว่ามีคนฟ้องไปแล้วแต่ก็ทำอะไรไม่ได้?

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เรื่องก๊อปนี่ต้องยกให้พี่จีนไม่มีเกรงกลัวหรือเห้นใจคนอืนเลย

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมเล่น TOS เหมือนกันเเต่เล่น valkyrie Crusade กับ devil maker tokyo ด้วยหนุกดี

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    icon ก็ก๊อบ yugioh มาอีกทีนะ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เล่น TOSเหมือนกัน id 23.172.651 Fox Queen Daji Lv45

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ก๊อปไปเยอะๆ ดี พวกของลิขสิทธิ์มันชอบลีลา กว่าจะสร้างได้ 5 ปี 10 ปี
    ถ้าแน่จริงอยากให้รีเมค ff7 จังเลย 55+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325

ผมเห็นอะไรบางอย่างในภาพนี้...และนี่คือสิ่งที่ผมเห็น

เอิ่ม

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jar32402 อ่านกระทู้
    ก๊อปไปเยอะๆ ดี พวกของลิขสิทธิ์มันชอบลีลา กว่าจะสร้างได้ 5 ปี 10 ปี
    ถ้าแน่จริงอยากให้รีเมค ff7 จังเลย 55+
    (คุณก็พูดได้สิครับคุณไม่เคยลองสร้างอะไรดูนิครับ ไหนจะเรื่องเเรงงานคนเค้า ไหนจะเรื้องนั่น นู้น นี่อีก เยอะนะครับกว่าจะได้ของมีลิขสิทธ์เเต่ละชื้น)
    มาม่าครับอยากเสพก็คลุมดำ