ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

เซ็งงงงงง [Dota2]

วันนี้ผมเล่น Dota2 เหมือนอย่างทุกวัน ผมก็ได้พบกับผู้เล่นท่านหนึง ซึ่งคิดว่าทุกท่านน่าจะเคยเจอกันมา้างแล้ว คือไม่รู้ไปกินยาม้ามารึเปล่าอะไรจะคึกขนาดนั้น มันเล่นไล่ Kill อย่างเดียวไม่ช่วยทีมไม่ฟัง ทีมจะไปคนเดียวตลอด ฟังดูเหมือนว่าจะโหดใช้มั้ยละ แต่ปล่าวเลย มาถึงเริ่มเกมส์ผมไปกับมัน แต่พอเวล 3 ปุ๊บ มันทิ้งผมไปไหนไม่ปล่อยให้ผมเจอกับฮีโร่ที่โหดสุดตีนคนเดียวและก็ตายแล้วตายอีกขนาดมีป้อมอยู่ยังช่วยอะไรไม่ได้ ผลปรากฏว่าอยู่ๆชื่อมันก็ขึ้นมาว่าไอ้หมอนี้ถูก Kill ไปเรียบร้อยแล้ว ผมก็ลองสังเกตุการเล่นของมัน พบว่ามันไม่คิดจะรอใครเลยเอาแต่เข้าไปบวกๆๆๆๆๆๆ ถ้า Kill ได้นี้ผมจะไม่ว่ามันเลยแต่นี้ มันบวกกี่ครั้งก็ตาย มันไ่บวกตั้งแต่ บน ล่าง กลาง แต่ก็มีแต่ตาย พอมันเริ่มตายบ่อยๆ มันก็พาลพิมพ์มาบอกว่า ทำไมทีมไม่ช่วยละ โทษไปทั่วไม่เคยโทษตัวเอง นอกจากนี้เวลามันโดน kill มันก็จะด่าผู้ที่ฆ่ามันว่า Noob ทั้งๆที่มันเป็นคนถูกฆ่า feed กระจุยกระจาย เวลามันตาย มันมักจะชอบพิม ว่า 4-1 5-1 3-1 ซึ่งน่าจะหมายความว่ามันโดนรุมตายแบบนี้มันยอมรับไม่ได้ มันยังท้ากับทีมคู่ต่อสู้ว่า ขอตัวๆ พอผมเริ่มรำคาญมัน ผมก็บอกว่า ให้ช่วยทีมบ้ง มันก็ disconnect ไปจากเกมส์เลย - -

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    เคยเจอเหมือนกัน เด๊ะเลยแหละ

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    โหหห โครต here เลย
    ไม่อยากเจอเลยแบบนี้

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ทำใจ ไม่ใช่คุณคนเดียวที่เจอผมก็เคยเจอ แต่ตอนนี้ชินแล้ว

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    นี่แหละโลกของ MOBA !!!

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ที่เขาเล่นแบบนี้เพราะเขาคอยวิ่งทำเกมหรือป่าวครับแต่ไปแล้วจังหวะเข้าเพื่อนไม่ดูเขาเลย
    บางทีผมเล่นกับเพื่อนเลนไหนโดนกดหนักๆมันไล่ผมไปช่วยเลนอื่นเลยมันบอกมันอยู่คนเดียวเองให้มันเละคนเดียวพอ -*-
    ที่ว่าให้มันช่วยทีมบ้างแล้วทำไมทีมไม่ช่วยมันเลยล่ะครับ โดนลุมตายตลอดมันคงน้อยใจออกเกมไปเลย 55+
    มองในมุมของมันอ่ะน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jar32402 : 24th January 2014 เมื่อ 12:28

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    lv คุณเท่าไร่ครับ จขกท ถ้าซัก 50+ น่าจะหมดแล้วนะคนพวกนี้
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eieihihija อ่านกระทู้
    lv คุณเท่าไร่ครับ จขกท ถ้าซัก 50+ น่าจะหมดแล้วนะคนพวกนี้
    เพิ่ง 7 เองครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กล้วย อ่านกระทู้
    เพิ่ง 7 เองครับ 555+
    เดะเลเวลสูง ๆ ก็เจอคน here ๆ น้อยลงล่ะคับ (ผมไม่ได้บอกว่าไม่เจอนะ)