ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

การเลือกเนื้อหมู "ให้เหมาะกับการปรุงอาหาร”

การเลือกเนื้อหมูให้เหมาะกับการปรุงอาหารก็นับเป็นอีกเรื่องหนึ่งที่สำคัญไม่แพ้การปรุงอาหารเลยนะค่ะ เพราะว่า การเลือกเนื้อหมู ที่เหมาะกับอาหารปรุงจะช่วยให้รสชาติในการปรุงอาหารหรือการทำอาหารของคุณดีขึ้นค่ะ ฉะนั้นลองมาทำการเลือกเนื้อหมูให้เหมาะกับการปรุงอาหารกันดีกว่านะ และวันนี้เองเราก็มีเคล็ดลับการเลือกเนื้อหมูให้เหมาะกับการปรุงอาหารมาฝากด้วย ถ้าอยากรู้กันแล้วก็มาดูกันเลยดีกว่า

เคล็ดลับ การเลือกเนื้อหมู "ให้เหมาะกับการปรุงอาหาร"
    - เนื้อหมูสามชั้น คือ เนื้อหมูที่มีชั้นเนื้อสลับกับมันหมูและติดหนังเป็นเนื้อส่วนที่นุ่มมาก เหมาะกับการนำไปประกอบอาหาร ต้ม แกง ทอดกรอบ อบ เป็นต้น
    - เนื้อหมูสันใน คือ เนื้อหมูไม่ติดมันมีลักษณะเป็นเส้น ๆ เป็นเนื้อส่วนที่นุ่มมากที่สุด เหมาะกับการนำไปประกอบอาหาร ปิ้ง ย่าง อบ จะให้รสชาติดี
    - เนื้อหมูสะโพก คือ เนื้อหมูติดมันเล็กน้อยแต่ส่วนเนื้อจะมากกว่า เป็นเนื้อส่วนที่นุ่มระดับปานกลาง เหมาะกับการนำไปประกอบอาหาร ผัด ทอด แกง ต้ม เป็นต้น
    - เนื้อหมูสันนอก คือ เนื้อส่วนกล้ามเนื้อซึ่งจะมีไขมันหมูแทรกและมีติดมันหมูเล็กน้อย เป็นเนื้อส่วนที่นุ่มระดับปานกลาง เหมาะกับการนำไปประกอบอาหาร สเต็กหมู หมูอบ หมูลมควัน เป็นต้น

Credit : http://board.postjung.com/754127.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมพึ่งขับรถไปแถวหน้าบ้านมานะพี่โอ้ต

แต่มันไม่มีอะไรขายเลย วันนี้วันอาทิตย์

ผมกลับเข้ามาบ้านกะว่าจะจำใจนอน

ผมคิดว่ามันเปนกระทุ้ที่มีสาระดีเลยกดเข้ามา

แต่ก็ไม่ได้นึกว่ามันจะมีรูปที่ทำให้ผมรู้สึกอยากฆ่าคนโผล่ขึ้นมา

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    "มาทำไมตอนนี้ สงสารคนไม่มีข้าวเย็นกินบ้างสิ"
    ล้อเล่น ๆ 555

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    มันไม่ใช่เวลาโพสเลยนะเนี่ย -*-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    โอ้ยดีนะอิ่มแล้ว

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    รู้ว่าเข้ามาแล้วจะหิว แต่ก็ยังเข้ามา โดนประจำ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    นี่มันทรมาน กันชัดๆ !!!
    ถึงพวกนายจะโพสมากเป็น 1,000มู้ก็ตามแต่...แต่มันก็ไม่ได้ทำให้**พวกนายใหญ่ขึ้นมาหรอกนะ

Tags for this Thread