ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919

มาลองตอบคำถาม 10 ข้อต่อไปนี้กันค่ะเพื่อนๆ

ตอบถูก 10 ข้อคุณคือ อัจฉริยะ

คำแนะนำในการทำบททดสอบ.....กรุณาอย่าดูเฉลยก่อนตอบเสร็จเพื่อความแม่นยำ

มี 10 คำถามนะคะ ลองตอบดูค่ะ

1. บางเดือนมี 30 วัน บางเดือนมี 31 วัน มีกี่เดือนที่มี 28 วัน

2. ถ้าคุณหมอให้ยามา 3 เม็ด แล้วบอกให้คุณกินยาทุกๆครึ่งชั่วโมง คุณต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ถึงจะกินยาหมด

3. ฉันเข้านอนตอน 2 ทุ่ม แล้วตั้งนาฬิกาให้ปลุกตอน 9 โมงเช้าถามว่าฉันจะได้นอนกี่ชั่วโมงก่อนที่นาฬิกาปลุกจะดัง

4. เอา 30 หารครึ่ง แล้วบวก 10 จะได้คำตอบเท่าไหร่

5. ชาวนามีแกะ 17 ตัว ทุกตัวยกเว้น 9 ตัวตายหมด ถามว่ายังมีแกะที่มีชีวิตเหลืออยู่กี่ตัว

6. ถ้าคุณมีไม้ขีดไฟเหลือเพียงก้านเดียว แล้วต้องเข้าไปในห้องที่ทั้งหนาวทั้งมืด ในห้องนั้นมีฮีตเตอร์น้ำมัน ตะเกียงน้ำมัน และเทียนไข คุณจะเลือกจุดอะไร

7. ชายคนหนึ่งสร้างบ้านด้วยไม้ที่เป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าทั้ง 4 ด้าน และหันบ้านไปทางทิศใต้ ถ้ามีหมีผ่านมา ถามว่าหมีตัวนั้นจะมีสีอะไร

8. หยิบแอปเปิ้ล 2 ลูกออกจากแอปเปิ้ล 3 ลูก ถามว่าคุณจะได้อะไร

9. โมเสสเอาสัตว์ขึ้นเรือตอนวันสิ้นโลกไปชนิดละกี่ตัว

10. ถ้าคุณขับรถซึ่งบรรทุกคน 43 คนจากชิคาโกไปพิสเบอร์ก แล้วหยุดรับอีก 7 คนขึ้นมา แล้วหยุดจอด ให้คนลงที่เคลเวอร์แลนด์ 5 คน จนมาถึงฟิลาเดอเฟียในอีก 20 ชั่วโมงต่อมา ถามว่าคนขับรถชื่ออะไร

เฉลยค่ะ

1. ทุกเดือน เพราะทุกเดือนก็มีอย่างน้อย 28 วันอยู่แล้ว
    2. 1 ชั่วโมง เพราะถ้าคุณกินยาตอนบ่ายโมง เม็ดที่ 2 ก็จะกินตอนบ่ายโมงครึ่ง และเม็ดที่ 3 ก็จะกิน ตอนบ่าย 2
    3. 1 ชั่วโมง เพราะตั้งนาฬิกาปลุกตอน 9 โมง เข้านอนตอน 8 โมง
    4. 70
    5. 9 ตัว
    6. จุดไม้ขีดไฟก่อน
    7. สีขาว เพราะถ้าบ้านหันไปทางทิศใต้ แสดงว่าบ้านต้องอยู่ทิศเหนือยโม
    8. ได้แอปเปิ้ล 2 ลูก
    9. ไม่ได้เอาไปเลย เพราะคนที่เอาสัตว์ขึ้นเรือไม่ใช่โมเสสแต่เป็นโนอาร์
    10. ชื่อของคุณนั่นแหละ ก็คุณเป็นคนขับรถนี่จ๊ะ

มาตรวจสอบคะแนนกันค่ะ.......ถ้าตอบถูก ......
    10 ข้อ คุณเป็นอัจฉริยะ
    9 ข้อ คุณเป็นสมาชิกของเมนซาณ
    8 ข้อ วิศวกร
    7 ข้อ นักศึกษามหาวิทยาลัย
    6 ข้อ นักเรียนมัธยมปลาย
    5 ข้อ นักเรียนประถม
    4 ข้อ ครูสอนนักเรียนมัธยม
    3 ข้อ ศาสตราจารย์มหาวิทยาลัย
    2 ข้อ นักสืบ FBI
    1 ข้อ สมาชิกสภาคองเกรส
    ตอบไม่ถูกซักข้อต้องไปลง Baidu เป็นการลงโทษ

แล้วคุณล่ะคะ ตอบได้กี่ข้อ ???
    Credit : http://www.dek-d.com/board/view/2322382/

ปล. เก่าแล่วแต่เห็นสนุกดีเลยมาให้ลองกัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    คำถามสุดท้าย

คุณเป็นผู้หญิงใช่มั้ยคะ?

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    เม้นล่างเป็นเกย์

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    1. บางเดือนมี 30 วัน บางเดือนมี 31 วัน มีกี่เดือนที่มี 28 วัน
    ตอบ.12เดือน(ทุกเดือน)

2. ถ้าคุณหมอให้ยามา 3 เม็ด แล้วบอกให้คุณกินยาทุกๆครึ่งชั่วโมง คุณต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ถึงจะกินยาหมด
    ตอบ ครึ่งชั่วโมง

3. ฉันเข้านอนตอน 2 ทุ่ม แล้วตั้งนาฬิกาให้ปลุกตอน 9 โมงเช้าถามว่าฉันจะได้นอนกี่ชั่วโมงก่อนที่นาฬิกาปลุกจะดัง
    ตอบ.1ชั่วโมง เลข9ปุ๊บดังปั๊บ

4. เอา 30 หารครึ่ง แล้วบวก 10 จะได้คำตอบเท่าไหร่
    ตอบ 12 30/15 +10

5. ชาวนามีแกะ 17 ตัว ทุกตัวยกเว้น 9 ตัวตายหมด ถามว่ายังมีแกะที่มีชีวิตเหลืออยู่กี่ตัว
    ตอบ 8
    6. ถ้าคุณมีไม้ขีดไฟเหลือเพียงก้านเดียว แล้วต้องเข้าไปในห้องที่ทั้งหนาวทั้งมืด ในห้องนั้นมีฮีตเตอร์น้ำมัน ตะเกียงน้ำมัน และเทียนไข คุณจะเลือกจุดอะไร
    ตอบ.จุดไฟ
    7. ชายคนหนึ่งสร้างบ้านด้วยไม้ที่เป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าทั้ง 4 ด้าน และหันบ้านไปทางทิศใต้ ถ้ามีหมีผ่านมา ถามว่าหมีตัวนั้นจะมีสีอะไร
    สีผนังบ้านเพราะคัน
    8. หยิบแอปเปิ้ล 2 ลูกออกจากแอปเปิ้ล 3 ลูก ถามว่าคุณจะได้อะไร
    ได้แอปเปิ้ล

9. โมเสสเอาสัตว์ขึ้นเรือตอนวันสิ้นโลกไปชนิดละกี่ตัว
    2ตัว

10. ถ้าคุณขับรถซึ่งบรรทุกคน 43 คนจากชิคาโกไปพิสเบอร์ก แล้วหยุดรับอีก 7 คนขึ้นมา แล้วหยุดจอด ให้คนลงที่เคลเวอร์แลนด์ 5 คน จนมาถึงฟิลาเดอเฟียในอีก 20 ชั่วโมงต่อมา ถามว่าคนขับรถชื่ออะไร
    ตอบ ผมไง bararasza

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ตอบเสร็จลื่นลงมาดูเฉลยอ้าวชิหายเละปัญหาเชาว์นิหว่า สรุป0คะแนน lol

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตอบมาสิบกว่ารอบๆละ
    น่าจะคิดใหม่ได้ละ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จริงๆเคยทำมาหมดแล้วนะ ไม่รู้นานแค่ไหน ฮ่าๆ

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    ตอบเสร็จลื่นลงมาดูเฉลยอ้าวชิหายเละปัญหาเชาว์นิหว่า สรุป0คะแนน lol
    เหมือนกันเลยครับ (สรุป ถ้าได้ 0 คะแนนนี่ ต้องลง baitu หราคัรับ ระเบิดคอมผมเลยดีก่ว่าไหม - ล้อเล่น ๆ baitu ก็มีโปรแกรมดี ๆ อยู่ครับแค่ต้องใช้แบบ ระมัดระวัง)

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    "ตอบไม่ถูกซักข้อต้องไปลง Baidu เป็นการลงโทษ"

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JasonX อ่านกระทู้
    "ตอบไม่ถูกซักข้อต้องไปลง Baidu เป็นการลงโทษ"
    ลงโทษโหดไปเปล่า 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper