ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184

ใครใช้เน็ต TOT fiber 20 Mbps/2Mbps บ้างฮะมาแชร์ประสบการณ์หน่อย

คือ ก็ตามหัวข้อครับ พอดีผมอยากจะติดตั้ง ตัวfiber 20 Mbps แทนตัวเก่าที่เป็น ADSL 10 Mbps
    เพราะ ช่วงนี้ส่วนใหญ่ผมใช้คุยกับเพื่อนที่อยู่ต่างประเทศกับเล่นเกมกับเพื่อนที่อยู๋ต่างประเทศ ที่อยู่เชิฟนอกอ่ะครับ แล้วเน็ตที่ใช้ปัจบันเล่นเชิฟนอกหรือเวลาคุย นี่ตอนนี้ช้ามากเรียกว่าแล็คจนอารมณ์เสีย เลยอยากรู้ว่าคนที่ใช้เน็ต fiber นี่มีปัญหาอะไรไหมสัญญานทั้งในไทยและต่างประเทศ
    " I play it because I love it. "

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้าจะเล่นเซิฟนอก ย้ายค่ายไปเลยครับ TOT ออกเน็ตนอกแล้วกากากากากากากาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ย้ายไปไหนดีหล่ะครับtrue?
    " I play it because I love it. "

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ถ้า cat อยู่ใกล้บ้านจัด cat ดีกว่าถ้าไม่ cat ก็ true

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมใช้ TOT Fiber optic 13/2 สบายๆนะทั้งนอกและใน ไม่ค่อยแลค แนะว่าเปลี่ยนเถอะดีกว่า ADSL เยอะ เสถียรไม่หลุดบ่อยด้วยตั้งแต่ติดมา6เดือน หลุด2ครั้งเอง

ปล.จากคนใช้จริงดีก็บอกด๊ เน่าก็บอกเน่า
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมใช้ TOT 3MB เล่นเกมส์ออนไลน์เซิฟไทยสบายๆ ปิง 20-48 ส่วนเซิฟนอกไม่ต้องพูดถึง ยิ่งไปเล่นเซิฟ NA 300 + ขนาด Youtube ดูได้เต็มทีแค่ 360p HD ไม่ต้องหวัง
    .:ll:.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,916
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otteice1120 อ่านกระทู้
    ผมใช้ TOT Fiber optic 13/2 สบายๆนะทั้งนอกและใน ไม่ค่อยแลค แนะว่าเปลี่ยนเถอะดีกว่า ADSL เยอะ เสถียรไม่หลุดบ่อยด้วยตั้งแต่ติดมา6เดือน หลุด2ครั้งเอง

ปล.จากคนใช้จริงดีก็บอกด๊ เน่าก็บอกเน่า
    ขอบคุณคับ ไม่ทราบว่าปิงNA เท่าไหร่อ่ะครับ อยากรู้มากเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    ผมใช้ TOT 3MB เล่นเกมส์ออนไลน์เซิฟไทยสบายๆ ปิง 20-48 ส่วนเซิฟนอกไม่ต้องพูดถึง ยิ่งไปเล่นเซิฟ NA 300 + ขนาด Youtube ดูได้เต็มทีแค่ 360p HD ไม่ต้องหวัง
    ตอนนี้ผมก็คล้ายอย่างนั้แต่ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragongate อ่านกระทู้
    ขอบคุณคับ ไม่ทราบว่าปิงNA เท่าไหร่อ่ะครับ อยากรู้มากเลยครับ

ตอนนี้ผมก็คล้ายอย่างนั้แต่ดีกว่า

ผมเล่น LoL NA 150-200 ครับ
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ปิงกำลังโอน่ะครับ ผมก็ต้องการแบบนั้น TT (ซึ่งเมื่อก่อนผมก็เหมือนจะเป็นอย่างนั้นมั้ง ความรู้สึก)

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ร้านพี่ผมที่ผมไปช่วยงานใช้ CAT 20MB ครับ แต่มันมาเกินทุกครั้งครับ กลางคืนนี่มาถึง 50MB ก็มี แต่กลางวันนี้ 20-30MB ยกเว้นจากเด็กมันจะโหลดอะไรเยอะๆครับ

ส่วนผมที่บ้านกำลังขอ CAT อยู่เหมือนกัน ไม่รุ้จะได้เมื่อไหร่ ผมเล่น DAYZ SA แค่เซิฟ sg ยัง desync บานครับสำหรับ TOT ADSL

Tags for this Thread